• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

englishminh

bạn ơi con g900 của mình ko hiểu sao camera chụp quá xấu , có cách nào giúp mình với .

Son_Nguyen

bạn ơi con g900 của mình ko hiểu sao camera chụp quá xấu , có cách nào giúp mình với .
Bạn thử xem lại các cài đặt trong camera của bạn đi. Có gì thì hỏi thêm anh em trên 4rum, vì mình ko xài G900 nên ko rõ lắm!!

lamquangtu

G900 không thể chụp ảnh xấu được, bạn vào máy ảnh chỉnh lại độ phân giải cỡ lớn nhất, độ mịn Super fine và xem chế độ Macro xem đang On hay OFF nếu On thì OFF nó đi. Khi chụp thì nhấn nhẹ và giữ nút chụp (đừng chụp luôn)mà đợi nó focus xong (ô vuông ở giữa chuyển sang màu xanh) thì hãy nhấn xuống tiếp để chụp.

ngophuonghy

các bạn có thể chỉ chi tiết mình cách hack fone+ cách cài fone tiếng việt 1 cách chi tiết và dễ hiểu không? Mình không biết làm. Cho mình những link để có thể hack phone và cài tiếng việt được không??!

Caohieu88

các bạn có thể chỉ chi tiết mình cách hack fone+ cách cài fone tiếng việt 1 cách chi tiết và dễ hiểu không? Mình không biết làm. Cho mình những link để có thể hack phone và cài tiếng việt được không??!

Cách hack phone nhanh chi tiết thì bạn vào đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=30501 còn Font tiếng Việt mình ko hiểu ý của bạn, nếu là Font để cho máy có thể đọc được chữ tiếng việt thì bạn có thể tự tìm cho mình ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=18789 , còn nếu ý của bạn là cài tiếng Việt cho tất cả các chương trình cho G900 thì hiện tại chưa có!

ngophuonghy

trong các bài viết về hack phone mình không hiểu các chương trình CapsSwitch, LCG X-plore UIQ3 là cái j`. và mấy cai' sign...sign j` đó mình cũng không hiểu??? Không biết mấy cái đó để làm j`. Các bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn không???

Caohieu88

trong các bài viết về hack phone mình không hiểu các chương trình CapsSwitch, LCG X-plore UIQ3 là cái j`. và mấy cai' sign...sign j` đó mình cũng không hiểu??? Không biết mấy cái đó để làm j`. Các bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn không???

Mình giải thích cho bạn thế này nhé. Capsswitch có thể coi như là cánh cổng để có thể dẫn ta tới Hack và Sign, cần phải cài cái này mới có thể mở và dẫn đến các cái tiếp theo. Còn X-Plore và SwissMgrPro là 2 phần mềm quản lý hệ thống giúp ta Cut, Copy, Delete các file mà mình phải làm khi Mod & Hack. Còn việc Sign, các máy thuộc UIQ 3.0 có hệ thống bảo vệ khi cài PM, ngày xưa nó đòi hỏi ta phải có file Cer ( file chứng nhận ) và phải Signed trước khi cài, nhưng việc Hack Unsigned giúp ta ko còn phải làm như vậy nữa, chỉ việc cài và sử dụng. Bạn cứ hiểu mấy đó như vậy cho nó đơn giản!!!

leelam281

Soft điều khiển PC từ xa bằng Bluetooth

Hi mọi người, mình là 2 lúa mới mua con g900 đang tập nghiên cứu...Tình hình là lúc trước mình có xai W610 có phần mềm [remote control điều khiển PC = bluetooth/B] mặc định của W610 rất hay và tiện để làm present = Power Point. Mà G900 thì ko có phần mềm này, mình google mà toàn ra remote via wifi, gprs, network... gì gì ko à? Bạn nào có soft nào chỉ mình với nhá, nếu mà install phức tạp thì làm ơn hướng dẫn giúp, mình ko hiểu gì về mod miếc, firmware gi gi cả, hix. Thanks nhiều nhé ^^.

shadow141206

bạn chịu khó tìm app sailing clicker, đó là giải pháp tốt nhất cho bạn đấy :D:D:D

Posted via Mobile Device

leelam281

Alarm của G900

Xong cai remote control ^^, thanks shadow nhiều. Vấn đề khó chịu tiếp theo của ku G900 này là báo thức Alarm của nó cực kỳ cùi bắp. Mình hay tắt điện thoại khi đi ngủ, sáng hôm sau đt tự động réo mình dzậy, thế mà từ ngày chuyển qua ku G900 này, mình ngủ là nó ngủ theo luôn =.=, Alarm gì kỳ cục quá sức, ai biết cách nào hoac soft nào mà alarm mặc dù mình tắt máy thì chĩ mình với nhá (nhớ chỉ chi tiết chút nhá, hix, nói thiệt chứ không giỡn đâu à :( )

shadow141206

Xong cai remote control ^^, thanks shadow nhiều. Vấn đề khó chịu tiếp theo của ku G900 này là báo thức Alarm của nó cực kỳ cùi bắp. Mình hay tắt điện thoại khi đi ngủ, sáng hôm sau đt tự động réo mình dzậy, thế mà từ ngày chuyển qua ku G900 này, mình ngủ là nó ngủ theo luôn =.=, Alarm gì kỳ cục quá sức, ai biết cách nào hoac soft nào mà alarm mặc dù mình tắt máy thì chĩ mình với nhá (nhớ chỉ chi tiết chút nhá, hix, nói thiệt chứ không giỡn đâu à :( )

Alarm ... chịu thôi bạn ơi. UIQ3.0 nó vậy đó :D:D:D.

Còn đây là Silling Slicker (ặc, oánh sai chính tả tùm lum :p:p:p)

vthien2404

Sao bạn lại phải tắt máy làm gì cho mất công vậy? G900 có chế độ Flight mode đấy, đêm ngủ cứ chuyển về chế độ này là ngủ ngon lành tới sáng, chả ai quấy rầy mà báo thức vẫn đúng giờ cho bạn dậy.

leelam281

Emap

Sẵn đà cho mình hỏi tiếp câu nữa về emap.
Mình cai emap, search đc cái database đầy đủ các city (ko phải do ko muốn register mà sau chục lần gửi sms mà vẫn không được). Có cái hướng dẫn là vào ổ E:/SYSTEM/MIDS/ tìm thư mục emap mà paste đè vào mà kiếm hoài ko ra cái thư mục MIDS cả trên phone card lẫn phone memory.
Cầm ra tiệm mà cũng chịu thua cái G900 luôn. Bạn nào biết cách chỉ giúp mình cái: Cả cách để register qua sms hay cách copy đè cũng được.
Cám ơn nhiều nhé ;;)
quên, mình xài emap2.2 nha

NokuaN70

Well-Known Member
Bên ứng dụng Việt hóa có Emap 2.2 full mà bạn, còn bản đồ thì bạn cứ down trực tiếp luôn, down xong nó tự lưu lại khỏi phải chép thủ công.
Posted via Mobile Device

HUUCHITO

mình cũng moiứ tậu đc con g900 nhưng nghe nói có thể update máy đc đúng ko? nếu ai co kinh nghiệm thì up lên cho anh em học hỏi với

leelam281

tốc độ của g900

mình mới search được 1 cai document về g900 (tiếng Anh), đọc không hiểu gì nhiều, nhưng thấy nó ghi là có ích cho soft developers/IT decision makers... nên post lên cho ai có nhu cầu thi tham khảo nhé.

Sẵn cho mình hỏi là mình thấy trong đó có phần so sánh giữa G900 va P1i, thấy RAM, speed này kia như nhau hết mà sao tốc độ G900 chậm quá vậy? có bạn nào biết lý do chỉ mình với.

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

mình mới search được 1 cai document về g900 (tiếng Anh), đọc không hiểu gì nhiều, nhưng thấy nó ghi là có ích cho soft developers/IT decision makers... nên post lên cho ai có nhu cầu thi tham khảo nhé.

Sẵn cho mình hỏi là mình thấy trong đó có phần so sánh giữa G900 va P1i, thấy RAM, speed này kia như nhau hết mà sao tốc độ G900 chậm quá vậy? có bạn nào biết lý do chỉ mình với.

Hihi, những ai sử dụng P1i thì nói là G900 nhanh, còn những ai dùng G900 lại nói P1i nhanh :D:D:D. Mình thấy, UIQ3.0 cái nào cũng chậm cả thôi ! Sử dụng UIQ3.0 thì phải biết kiên nhẫn :D:D:D

XiaoGui

Hihi, những ai sử dụng P1i thì nói là G900 nhanh, còn những ai dùng G900 lại nói P1i nhanh :D:D:D. Mình thấy, UIQ3.0 cái nào cũng chậm cả thôi ! Sử dụng UIQ3.0 thì phải biết kiên nhẫn :D:D:D

Đúng rồi,dùng UIQ thì phải kiên nhẫn. Chứ người nóng tính vội vàng là có ngày bay cái điện thoại. Nhờ cái UIQ này mà tính kiên nhẫn của mình cao hẳn,hehe