• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

Flash lite trên UIQ3

Mình thấy trên mạng có chương trình chạy file flash trên G900 mà sao tìm mãi không thấy nhỉ? Thấy bọn nokia có cài sẵn Flash Lite 3.0 trên máy, copy clip định dạng *.flv vào là chạy được luôn mà thick quá. Lên mạng tìm mà không có. Bác nào biết có ở đâu thì chỉ dùm với.

NokuaN70

Well-Known Member
Để xem dc file flash *.swf bạn phải cài Flash Plugin cho máy thì mới xem dc, bạn tìm ở box Ứng dụng chung trang 21 đến 25 thì phải, còn file FLV bạn nói thì xài Core Player xem dc đấy.
Posted via Mobile Device

kentv009

xin các huynh cho đệ hỏi, đệ mới có 16t nên k rành về mod lắm, các huynh có thể cho biếc mod là j,và có những loại mod nào chỉ đệ cách làm với( đệ xài g900) thanks các sư huynh nhiều

Caohieu88

Tuy là cùng UIQ3 nhưng việc sử dụng G900 và G700 có đôi chút khác cơ bản, vì vậy mong các bạn sử dụng G900 & G700 có thể chia sẻ các bài Hack và Mod có thể sử dụng cho 2 loại máy này để mình có thể update lên bài 1 tiện cho các bạn sử dụng khác theo dõi. Mong các bạn hưởng ứng!!
PS: Hiện tại thấy trong dòng G900 có VIP NokuaN70, lamquoctien, demonth... mong các anh và các bạn chia sẻ nhiệt tình nhé!

kentv009

oh em đã mod hack được rồi. mọi thứ ổn và em không bị những lỗi kể trên

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Mod, hack thì cần cẩn thận và chính xác là kg bị lỗi,trước khi mod gì mới em nên back up dữ liệu lại nhé.
Posted via Mobile Device

gatevalve

Em đang xài cái K810i, đang thích cái G900 quá. Nhưng mà do chưa biết chi về UIQ nên mạo muội hỏi các sư huynh sư tỉ vài cái:

1. UIQ 3.1 có cài được các chương trình viết trên nền Java không (file *.jar)?

2. UIQ 3.1 có cài được các chương trình của Symbian không (file *.sis)?

3. Nghe nói G900 chụp hình mờ lắm, có phải do khi xem hình lại trên máy thì màn hình G900 là màn hình cảm ứng nên xem mờ không, vậy khi chép hình vào máy tính thì có còn mờ không, có sư huỳnh nào thử rửa ra ảnh chưa?

4. G900 đọc file Word, Excell tối đa là dung lượng bao nhiêu MB?

Sư huynh sư tỉ nào biết chỉ dùm em nghen, cám ơn trước nhiều

Son_Nguyen

Em đang xài cái K810i, đang thích cái G900 quá. Nhưng mà do chưa biết chi về UIQ nên mạo muội hỏi các sư huynh sư tỉ vài cái:

1. UIQ 3.1 có cài được các chương trình viết trên nền Java không (file *.jar)?

2. UIQ 3.1 có cài được các chương trình của Symbian không (file *.sis)?

3. Nghe nói G900 chụp hình mờ lắm, có phải do khi xem hình lại trên máy thì màn hình G900 là màn hình cảm ứng nên xem mờ không, vậy khi chép hình vào máy tính thì có còn mờ không, có sư huỳnh nào thử rửa ra ảnh chưa?

4. G900 đọc file Word, Excell tối đa là dung lượng bao nhiêu MB?

Sư huynh sư tỉ nào biết chỉ dùm em nghen, cám ơn trước nhiều
Thứ nhất là G900 là UIQ3.0 chứ ko phải là 3.1 nhé bạn. Các file đuôi JAR & SIS đều cài được hết. Vụ chụp ảnh của G900 thì mình ko rõ lắm nhưng nghe nói là khá tốt. Bạn có thể hỏi thêm anh NokuaN70 & các bạn dùng G900 trong này nhé..:D

lance

cho mình hỏi. mình cũng dùng G900 kết nối wifi rồi sao ko vào đc mạng hả bạn

viethd

cho mình hỏi. mình cũng dùng G900 kết nối wifi rồi sao ko vào đc mạng hả bạn

bạn thử nói rõ hơn các thao tác mọi người mới hiểu được. Trước tiên bạn vào phần connectivity, mở wifi, chọn kết nối và kết nối vào (khi nào nó hiện lên cái cục tròn tròn bên cạnh cột sóng là kết nối vào wifi thành công), sau đó bạn vào mục internet và gõ link là zô bình thường mà

XiaoGui

bạn thử nói rõ hơn các thao tác mọi người mới hiểu được. Trước tiên bạn vào phần connectivity, mở wifi, chọn kết nối và kết nối vào (khi nào nó hiện lên cái cục tròn tròn bên cạnh cột sóng là kết nối vào wifi thành công), sau đó bạn vào mục internet và gõ link là zô bình thường mà

Cái này còn phải tuỳ từng mạng wifi nữa,nhiều chỗ nó báo kết nối thành công nhưng vẫn không vào được đâu.

cater

cho mình hỏi làm cách nào coi file *.wma được vậy? còn quay film sao chỉ có chuẩn 3GP thế? muốn chuyển sang MP4 được không? thanks!

dung_sawaco

Máy G900 của mình xài CDA Hong Kong nhiều lỗi quá, mình đang tính chuyển qua CDA GW nhưng ko có và không biết tải ở đâu, ai biết thông tin giúp mình với

lamquoctien

cho mình hỏi làm cách nào coi file *.wma được vậy? còn quay film sao chỉ có chuẩn 3GP thế? muốn chuyển sang MP4 được không? thanks!
mình thấy bình thường vẫn chạy dc .wma mà.còn nếu ko được thì bạn cài X-plore để xem.phần mềm này có thể tải trên diễn đàn đó.

cater

coi thì được nhưng bị dật hình lắm. ko được tự nhiên, nói chung là đứng hình. Chán lắm.