• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Game N-Gage for 5800 (cập nhật tr.8,anh em test cho ý kiến)

snsd2008

Có 1 số game chơi đc, 1 số vẫn lỗi. Mình cảm tưởng n-gage này máy đc máy ko, máy chơi đc trò này máy khác lại chơi đc trò khác vì mìh kiếm nhiều game full và test thử theo hướng dẫn mà vẫn lỗi nhiều và cũng chưa chơi full đc
Posted via Mobile Device
Máy bạn có chơi đc Alphall 3 ko, nếu đc bạn post mình cái file game đó để mình cài thử. Cái game đó mình cài vào là bị error -1 gì đó, ko cài vào dc.

consort

em cài xong hết ..... game cung~ cài xong .... mà vào chơi thì ko chơi dc game nào ca~

Inuyasha1987

Máy bạn có chơi đc Alphall 3 ko, nếu đc bạn post mình cái file game đó để mình cài thử. Cái game đó mình cài vào là bị error -1 gì đó, ko cài vào dc.

Link của bạn đây, nếu cài vẫn bị lỗi thì bạn nên gỡ N-gage và các game ra cài lại từ đầu nó ko bị trùng lặp và đè lên nhau thì sẽ ngon thui :D (vẫn là trial chưa biết làm thế nào để full :()
http://www.mediafire.com/?dnmrovtzjzn

P/s : À nhớ khi chơi thì dis cái open4all trong rompatcher đi nhé

snsd2008

Đã chơi đc roài :D N gage phải fix game thì mới chơi được thật là chán.
À, mà làm phím như cách của mình đua cũng khá là okie đó, ko trái tay là mấy đâu.

Inuyasha1987

Mình cảm thấy đua xe thì bt xếp nút ko khó nhưng còn fifa có lẽ thử đặt thế này xem :
Đặt phím đỏ là lên, menu là xuống, xanh là ok còn lại 2 phím sang trái và xuống thì dùng bàn fím vituralkeybroad mod 0.94 để chế độ chơi game N-gage đá sẽ tiện hơn đặt phím volume vì 2 fím đấy dùng ko tiện. Ngoài ra test thấy có game Sim pets là chơi đc chứ các game khác toàn thấy lỗi. Cuối cùng còn mỗi fifa, đua xe và nuôi thú còn lại có mấy game hay như one, bắn máy bay, điệp viên hay brother in amy đều ko chơi đc

P/s : Chỉ chơi mà cũng khổ ghê, từ trước tới h ko biết chơi nó khổ thế này :(

Bạn nào test cái này xem,đây là bộ NGage v2.0 + VirtualKey Fixed! ,nhớ đọc cái hướng dẫn trong đó xem nhé

http://www.4shared.com/file/125340893/e64ff3ac/NGage20forNokia5800InstallPackage-GRAPH.html

Thằng N-gage này khó xơi thật,vấn đề trên N97 là fix game để chơi,còn trên 5800 lại fix thêm cái bàn phím để chơi nữa,mệt thật 8-|

e cài cái Ngage 2.0 nó báo, tập tin bị lỗi:( hay là mình phải sign trên đt nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

Đã chơi đc roài :D N gage phải fix game thì mới chơi được thật là chán.
À, mà làm phím như cách của mình đua cũng khá là okie đó, ko trái tay là mấy đâu.

Bạn chơi đc những game gì ? File fix dùng để fix những game nào ? Bạn lấy file fix ở đâu ?
Posted via Mobile Device

snsd2008

Bạn chơi đc những game gì ? File fix dùng để fix những game nào ? Bạn lấy file fix ở đâu ?
Posted via Mobile Device

Thì trò Alpha 3 bạn share cho mình đó, file đó mình cài ok ko bị lỗi.
Máy mình như máy bạn thôi, chắc chỉ chơi đc chừng ấy trò.
Phải chờ 1 thời gian nữa ngta fix nữa rồi mới biết đc.

moment_musical

Mình vừa thử đặt phím như thế này cho trò đua xe, chơi theo cách đặt này thây đua có vẻ ổn :D.
"Menu => Left
Yes => Right
Camera=> Up
No=> Dow
Vol+ (or -) => OK"
@Inu: Bạn có fifa à, share cho mình đc k :D. thnx bạn trc :)

Inuyasha1987

Mình vừa thử đặt phím như thế này cho trò đua xe, chơi theo cách đặt này thây đua có vẻ ổn :D.
"Menu => Left
Yes => Right
Camera=> Up
No=> Dow
Vol+ (or -) => OK"
@Inu: Bạn có fifa à, share cho mình đc k :D. thnx bạn trc :)

Fifa 08 : http://www.mediafire.com/?24loymmunqa
Fifa 09 : http://www.mediafire.com/?0jgnv2nojvt

Theo như mình chơi thì thấy dùng toàn fím cứng chơi fifa ko ổn, bạn nên dùng kết hợp cả fím cứng của máy và bàn phím ảo vituralkey_mod, như mình chơi thì thấy nút trái và xuống dùng bàn fím ảo chế độ 5800-N-gage còn phím đỏ làm lên, menu xuống và xanh ok ( dùng bàn fím ảo thì ko đc đặt ok là camera nó bị giựt bàn fím ảo đấy ). Mình thấy fifa 08 trông đỡ hơn, fifa 09 nhìn cái đầu bọn cầu thủ nhọn quá

Inuyasha1987

sao minh ko load duoc file n-gage vay ban chi dum minh nhe

Bạn cài N-gage vào ổ E, các file game .n-gage thì copy vào trong thư mục N-gage ở ổ E, khi bạn vào N-gage lần đầu nó sẽ tự động tạo thư mục này cho bạn còn nếu bạn chưa có thì tạo thư mục mới tên như vậy ở ngoài ổ E

moment_musical

Fifa 08 : http://www.mediafire.com/?24loymmunqa
Fifa 09 : http://www.mediafire.com/?0jgnv2nojvt

Theo như mình chơi thì thấy dùng toàn fím cứng chơi fifa ko ổn, bạn nên dùng kết hợp cả fím cứng của máy và bàn phím ảo vituralkey_mod, như mình chơi thì thấy nút trái và xuống dùng bàn fím ảo chế độ 5800-N-gage còn phím đỏ làm lên, menu xuống và xanh ok ( dùng bàn fím ảo thì ko đc đặt ok là camera nó bị giựt bàn fím ảo đấy ). Mình thấy fifa 08 trông đỡ hơn, fifa 09 nhìn cái đầu bọn cầu thủ nhọn quá

Ôi, k chơi đc chỉ bằng mấy phím cứng à :(. mà Inu ơi, mình hỏi chút, mình k rõ lắm về "bàn phím ảo vituralkey_mod" mà bạn nói, nếu có j giải thik chút vs share cho mình luôn nhớ :D. Hèm, thnx bạn lần nữa về trò fifa :)

lilknightst

Cho mình hỏi tí,mình đã đặt vỉtualkey rồi mà vào chơi không điều khiển được là sao nhỉ?

huynhkyphu

Tình hình là có vitualkey rồi nhưng chưa có vitualkeyboard, bạn nào share link down dùm mình :( thanks nhìu trước :D

moment_musical

Bạn tạo có chuẩn ko ? cách tạo hơi lằng nhằng và vừa phải dùng bàn phím ảo vừa dùng mấy cái lựa chọn nút trong đó đấy. h mình hướng dẫn 2 nút bạn làm thử rồi test thấy chạy đc thì hẵng làm tiếp : add thì nó hiện ra 3 cái dòng nói rùi nhé, ở dòng đầu (original) bạn giữ phím xanh ko thả rồi ấn phím đỏ sau đó thả cả 2 sẽ thấy ở dòng đó có chữ yes, xuống dòng dưới (mapped) thì bạn ấn nút xuống ở bàn phím ảo nó hiện chữ dow rồi đưa mình lên dòng trên, lúc này ấn vào tùy chọn chọn spicalkey rồi chọn nút No, nó sẽ đẩy tiếp xuống dòng 2 (lúc này trống do mình tạo keey mới) ấn nút lên ở bàn phím ảo thấy hiện ra chữ up ở dòng đó. Sau đó save lại rồi để chạy ẩn, bạn thử ra màn hình menu xoay ngang ấn nút xanh và đỏ xem có đúng là nó lên xuống cho bạn ko nào. Những nút káhc cũng sẽ chuyển sang các phím cứng như vậy và sẽ dùng để chơi game n-gage

P/s : Gỡ N-gage ra cài lại N-gage và patch h vô N-gage chạy game nào cũng báo lỗi hết trơn :(, chán não ruột. Mod panrai pro tìm hiểu trả lời hộ anh em xem cái lỗi Kerc-exex với user-exex đấy là cái lỗi gì thế :((. Mà patch xong tất cả vẫn trial nữa chứ :( :(

Cho mình hỏi tí,mình đã đặt vỉtualkey rồi mà vào chơi không điều khiển được là sao nhỉ?

Bạn làm như bạn Inu hướng dẫn ý. chuẩn đấy. bạn cứ cài thử như thế xem có đc k. về sau bạn có thể cài phím theo cách của riêng mình :D. gluck

Inuyasha1987

Đây bàn phím ảo vituralkeybroad_mod này đã đc mod lại rồi đây, có nhiều chế độ cho các bạn chọn lựa, giao diện cũng dễ dùng, cứ vô là hiểu ^^. Mà hình như để dùng đc bàn phím ở chế độ 5800 N-gage Controller fải cài file N-gage controller patch for 5800.sis, trước khi dùng bàn phím đã mod lại này thì mình đã cài cái file N-gage controller patch for 5800.sis nên ko xác định đc chính xác có cần hay ko. Hồi trước mình cài cái bản vitural mod này toàn báo lỗi cập nhật, đợt vừa rồi loay hoay mãi nó mới nhận

Hikira

Đây bàn phím ảo vituralkeybroad_mod này đã đc mod lại rồi đây, có nhiều chế độ cho các bạn chọn lựa, giao diện cũng dễ dùng, cứ vô là hiểu ^^. Mà hình như để dùng đc bàn phím ở chế độ 5800 N-gage Controller fải cài file N-gage controller patch for 5800.sis, trước khi dùng bàn phím đã mod lại này thì mình đã cài cái file N-gage controller patch for 5800.sis nên ko xác định đc chính xác có cần hay ko. Hồi trước mình cài cái bản vitural mod này toàn báo lỗi cập nhật, đợt vừa rồi loay hoay mãi nó mới nhận

sao em cài cái soft này toàn bị Lỗi Cập Nhật hêt vậy:-/ bro nào biết đt bị gì hok giúp em với. lúc trước em xài FW 2.1 đã hack và sing soft này nhưng cài thì vẫn bị Lỗi Cập Nhật mặc dù đã 4mart lại đt, bây giờ đang sử dụng FW 3.0 đã hack và cũng sing soft luôn nhưng khi cài máy vẫn báo là Lỗi Cập Nhật :((

Inuyasha1987

sao em cài cái soft này toàn bị Lỗi Cập Nhật hêt vậy:-/ bro nào biết đt bị gì hok giúp em với. lúc trước em xài FW 2.1 đã hack và sing soft này nhưng cài thì vẫn bị Lỗi Cập Nhật mặc dù đã 4mart lại đt, bây giờ đang sử dụng FW 3.0 đã hack và cũng sing soft luôn nhưng khi cài máy vẫn báo là Lỗi Cập Nhật :((

Trước bạn có cài bản vituralkeybroad nào ko, chắc là có đúng ko. Gỡ bản đấy ra rồi hẵng cài bản này xem. Nếu vẫn bị thì bạn vào thư mục private hay sys của thẻ nhớ xóa hết mấy cái liên quan đến vitural đi