• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Tiếng Việt cho iPhone FW 2.x

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Trích dẫn : trên Iphone bạn phải cài BSDSubSystem và OpenSSH. mới kết nối với Win scp được bạn ạh.

- Vậy thì mình phải dùng cái "quả dứa" để restor máy mình lại hay sao hả bạn ? hướng dẫn giúp mình với

Chẳng hiểu Bạn hỏi gì???:-?:-??

pnbao1311

Mình đã copy vào root rồi nhưng nó ko work. Sau đó copy vào app và system nhưng nó vẫn ko work.còn cách add thẵng vào thì mình ko vào đường link được. Bạn có thể check lại dùm mình được ko? Cám ơn.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đã copy vào root rồi nhưng nó ko work. Sau đó copy vào app và system nhưng nó vẫn ko work.còn cách add thẵng vào thì mình ko vào đường link được. Bạn có thể check lại dùm mình được ko? Cám ơn.

Copy vào App và System là được rồi => Reset lại máy rồi vào Set tiếng việt lên! Mình cài trên 2.1 chạy OK đấy!:D

sonny

ui!! cho mình hỏi cái ???
sao mình copy vào private/var/root không đc nhể?

khởi động lại máy rồi ( FW 2.1 nha)

Chỉnh sửa cuối:

sonny

mình đã làm như hướng dẫn mà ko có kết quả buồn ghê,copy vào root rồi khởi động lại máy ko có vn, mà anh Trường bảo là copy vào Aplycation sao trong WinSCP của e ko thấy đâu anh nhìn của em thế này coi WinSCP có đúng chưa:

y xì như mình mới đau chứ?? đang hỏi lọan lên đay nè
mình copy ra tận ngoài cùng cũng đâu đc? mà thây giải thích là copy j j từ applications --> applications ( IP) rồi, systems --> systems(Ip)
cho em cái hình với

sonny

Không được thì báo lỗi gì?:-?

anh XTrường à!em làm như bước em đã đính ảnh kèm ở trên!
nhưng khi vào setting coi nó chẳng thấy đâu?
chẳng hiện 1 chữ Vietnamese nào cả
chính xác chẳng động tĩnh j? " như chưa từng có những phút đầu tiên..." :D:D

XuanTruong

Super V.I.P
anh XTrường à!em làm như bước em đã đính ảnh kèm ở trên!
nhưng khi vào setting coi nó chẳng thấy đâu?
chẳng hiện 1 chữ Vietnamese nào cả
chính xác chẳng động tĩnh j? " như chưa từng có những phút đầu tiên..." :D:D

Copy Folder => Applications vào theo đường dẫn này => private/var/stash/
Copy Folder => System vào đè lên Folder System có trên máy là OK! Bạn chép vào như hình trên là sai rồi đó! Chép cả Folder Tieng viet 2.1 vào là sai BÉT!:)):)):))

sonny

thanks anh, em cái trên handheld tất cả mất 3p ! chạy tít! không phải lằng nghoang rì cả?

XuanTruong

Super V.I.P
thanks anh, em cái trên handheld tất cả mất 3p ! chạy tít! không phải lằng nghoang rì cả?

Ạc! Tưởng gì chứ cái này Mình đã nói rồi mà, tại Bạn không chịu đọc trước!!!:)):)):))
Muốn nhanh và khỏi lằng nhằng thì Add Source vào Cydia theo => iphone.handheld.com.vn/cydia rồi vào @HHVN-Apps mà cài, sau đó vào chọn ngôn ngữ VN trong Settings là Uki! :))

xemtynhi

Cho em hỏi cái ,máy em đã năng cấp lên 2.1 , hic em dùng iPhone PC Suite copy tiếng việt 2.1 vào thư mục /PRIVATE/VAR/ROOT xong em khởi đọng lại máy thì nó bị ăn táo cứ hiện ra quả táo thoi ..để hàng tiếng đòng hồ rồi vẫn vậy.. mong mọi người giup em với ..............

XuanTruong

Super V.I.P
Cho em hỏi cái ,máy em đã năng cấp lên 2.1 , hic em dùng iPhone PC Suite copy tiếng việt 2.1 vào thư mục /PRIVATE/VAR/ROOT xong em khởi đọng lại máy thì nó bị ăn táo cứ hiện ra quả táo thoi ..để hàng tiếng đòng hồ rồi vẫn vậy.. mong mọi người giup em với ..............

Đã ăn TÁO và nếu khởi động lại mấy lần không được thì Restore lại thui! Lên FW 2.2 luôn đi! Tham khảo Ở ĐÂY hoặc Ở ĐÂY!:D

tanviet

Giúp mình với.,!

Giao diện Tiếng Việt cho iPhone 2.X và 3G

Sau một thời gian dài nghiên cứu thì hôm nay, phần mềm Tiếng Việt iPhone 2.X (3G) . Như vậy các bạn có thể yên tâm mà xài ver 2.X rồi nhé . Chương trình Tiếng Việt này có thể coi là hoàn chỉnh nhất đó ,vì có sự giúp đỡ rất lớn của anh Minhtrimobile (admin diễn đàn www.dalatgsm.com) trong suốt thời gian qua đã dịch tiếng Việt .

Hướng dẫn cài đặt:
Giải nén và dùng winscp copy vào root trong iphone và khởi động lại sau đó vào Settings/General/Internaltional/Language chọn ngôn ngữ Việt Nam sẽ thấy kết quả . Chúc vui ..

Anh em nào xài có lỗi gì thông báo nhé .....

Chú ý : phiên bản này có thể cài cho version 2.0.x (2.0.1 , 2.0.2 ,2.1)

(Fix lỗi ngày 05/10/2008 , fix một số lỗi trong FW 2.1 như Safari , Restrictions ..v..v.)

Xin mấy bạn vui lòng giúp mình với.Mình mới mua IP 3G (dạng đã unlock) về mới biết sử dụng nên tập cài tiếng Việt.Nhưng khi cài thì bị treo ở màn hình quả táo.thấy vậy mình đã Shift + Restore lên fw 2.2 và đã làm theo hướng dẫn của bác Hoack.nhưng khi chạy QuickPwn22 để unlock,nhưng mình chỉ có 2 mục để mình chọn là Add Cidya và Add Intaller thôi (không có unlock Phone để chọn) nên mình vẫn làm tiếp.sau khi làm song,máy chạy bình thường,nhưng bây giờ IP KHÔNG CÓ SÓNG ĐỂ GỌI.MONG MẤY CAO THỦ HƯỚNG DẪN DÙM...VÔ CÙNG CÁM ƠN

XuanTruong

Super V.I.P
Xin mấy bạn vui lòng giúp mình với.Mình mới mua IP 3G (dạng đã unlock) về mới biết sử dụng nên tập cài tiếng Việt.Nhưng khi cài thì bị treo ở màn hình quả táo.thấy vậy mình đã Shift + Restore lên fw 2.2 và đã làm theo hướng dẫn của bác Hoack.nhưng khi chạy QuickPwn22 để unlock,nhưng mình chỉ có 2 mục để mình chọn là Add Cidya và Add Intaller thôi (không có unlock Phone để chọn) nên mình vẫn làm tiếp.sau khi làm song,máy chạy bình thường,nhưng bây giờ IP KHÔNG CÓ SÓNG ĐỂ GỌI.MONG MẤY CAO THỦ HƯỚNG DẪN DÙM...VÔ CÙNG CÁM ƠN

Bạn liều mạng thía?:)) Không đọc dòng đầu tiên trong Topic giới thiệu Restore FW 2.2 của Hoack à?:-? Restore bản Custom đi xem sao?:-?

XuanTruong

Super V.I.P
Cảm ơn VIP quyduc84 lần nữa! Đã Edit lại tiêu đề Topic theo tiêu đề bài viết! Các bản Update đều chạy tốt cả!=D>=D>=D>

huannt

Tôi thấy có lỗi khi truy cập vào trang Web https, chưa dịch phần thông báo, bác bổ sung nhé.

phamthaitl

mình cũng bị ăn táo khi cài tiếng VN.làm lại như bài trên của Xuân Trường cũng không được.máy giờ không mở được cũng không tắt được.dùng itones để Restore lại cũng không được.máy không nhận USB nữa.làm thế nào bây giờ.ai biết chỉ giùm với.máy mình là 3G đã cài FW 2.2

XuanTruong

Super V.I.P
mình cũng bị ăn táo khi cài tiếng VN.làm lại như bài trên của Xuân Trường cũng không được.máy giờ không mở được cũng không tắt được.dùng itones để Restore lại cũng không được.máy không nhận USB nữa.làm thế nào bây giờ.ai biết chỉ giùm với.máy mình là 3G đã cài FW 2.2

Xóa iTunes đi rồi cài lại bản mới nhất, nhớ đổi cổng USB trên máy tính xem sao!;;)

phamthaitl

không tài nào khởi động được bạn à.vẫn có quả táo hiện lên và không động tĩnh gì.bấm kiểu nào cũng vậy.đau quá.máy mới mua xong.định cài tiếng VN vào cho chuẩn,ai rè từ hôm qua đến nay ôm đau thuơng.Admin có cách nào giải quyết không.chỉ cho em với.
cám ơn.

Status
Không mở trả lời sau này.