• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng việt dành cho N70 và N72

hongle516

Không phải backup hay update Fw như bạn nói đâu, vì tập tin này làm thay đổi tên và sắp xếp lại icon mặc định cuả máy N70, N72. Bạn cứ dùng thử xem ko có sợ lỗi gì đâu cứ yên tâm mà dùng nhé.
Em dùng N72 mà không được anh ạ. Đã format *#7370# rồi mà vẫn không được cho dù là cài file *.sis hay copy file Application kia. Hay là do cái font FontVN2in1 nó không hiển thị được nhỉ. Em thấy FontVN2in1 này đẹp quá nên không muốn đổi sang font khác anh à.

TruBic

Well-Known Member
Em dùng N72 mà không được anh ạ. Đã format *#7370# rồi mà vẫn không được cho dù là cài file *.sis hay copy file Application kia. Hay là do cái font FontVN2in1 nó không hiển thị được nhỉ. Em thấy FontVN2in1 này đẹp quá nên không muốn đổi sang font khác anh à.
Em hãy làm lại như sau
Format máy bằnh lệnh *#7370# không cắm thẻ nhớ nhé. Sau đó máy hỏi ngày giờ thì em đặt lại. Chờ cho máy ổn định lại em lại dùng lệnh *#7780# xong rồi em chờ máy ổn định rồi đút thẻ vào và cài file sis vào và xong thì em nhớ khởi động lại máy nhé. À trong trường hợp làm như anh nói mà nó chưa ra thì em lại cài đè nó 1 lần nữa, em cứ cài đè không cần remove đâu. Xong em nhớ khởi động lại máy nhé. Chúc em thành công.

hongle516

Làm y chang như anh nói mà vẫn không được anh ạ, có lẽ em đành dùng Tiếng Anh vậy. Dù sao cũng cảm ơn anh đã nhiệt tình hướng dẫn nha :)

NGUYENTRANDUNG

Chi mà 4mat khổ vậy bạn? Tự làm đi thể hiện chính mình chứ nhỉ? Tự làm khá đơn giản đâu có gì phức tạp lại được đặt tên Icon theo sở thích của mình. Cách làm đã có trên rất nhiều 4rum rất lâu rồi mà sao cứ quan trọng hoá vấn đề:D:D

Chỉnh sửa cuối:

XnononoX

Cái này trubic sưu tầm cũng khá lâu trubic cũng không biết ai là tác giả vì nó không phải là phần mềm.
cái này hiện test trên N70 và N72 thì thấy rất tốt các bạn xem hình phía dưới.còn các máy S60 khác trubic không biết có sài được không vì trubic không có các máy S60 khác để test,nên các bạn test rồi cho ý kiến nhé
các bạn cài đặt xong nhớ khởi động lại máy rồi vào menu sẽ thấy tên các Icon theo máy hiển thị tên tiếng việt toàn bộ
chúc các bạn vui vẻ .

cam on ban
minh da cai dc roi,khi cai xong co note:khoi dong lai may ban se tay sukhac biet,nhung mih khoai dg lai,thi thay van la tieng anh,co font chu a thy doi,giup mnh cai duoc va may voi,minh rat thic ung dug nay,cam on ban

TruBic

Well-Known Member
cái nè sao em test lên N70 máy bị lỗi tùm lum tá lả chẳng pít sao nữa:-/
Posted via Mobile Deviceem cho anh xin vài tấm ảnh để anh xem tùm lum tá lả mà em nói nó như thế nào rồi anh Pm trả lời em nhé.

langtu13493

Posted via Mobile Devicehjx mình dùng đã chục lần gỡ ra càj lạj 10 được cả 10 chưa bao gjờ bị gì cả. Mà mình kàg xog ra ngoài menu chọn optjon rồj chọn exjt ra vào lại là được ko kần fảj khởj động lạj đâu

hongle516

Chi mà 4mat khổ vậy bạn? Tự làm đi thể hiện chính mình chứ nhỉ? Tự làm khá đơn giản đâu có gì phức tạp lại được đặt tên Icon theo sở thích của mình. Cách làm đã có trên rất nhiều 4rum rất lâu rồi mà sao cứ quan trọng hoá vấn đề
Anh cho em hỏi chút là soft gì thay đổi tên của Icon vậy anh? Cảm ơn anh trước.

catvanglove

Mình mới dùng N72 nên không biết fomat như thế nào.Có giàn nhạc nhưng không làm cách nào nghe được nhạc.Dùng thẻ nhớ 1GB,các tính năng khác thì không rành lắm.Ai biết chỉ giùm nhé. Àh cái nữa là phiên bản tiếng việt thì làm sao down về máy được.

ngocthanhdhgtvt

Mình mới dùng N72 nên không biết fomat như thế nào.Có giàn nhạc nhưng không làm cách nào nghe được nhạc.Dùng thẻ nhớ 1GB,các tính năng khác thì không rành lắm.Ai biết chỉ giùm nhé. Àh cái nữa là phiên bản tiếng việt to down về máy được.

1:khi nào máy bạn bị lỗi gì đó về phần mềm thì mới fomart nhé
lênh fomart bằng phím nóng là *#7370#(nhập mật khẩu mặc định la 12345) hay *#7780#
còn fomart trắng bằng thao tác 4 ngón: với 4 nút cùng lúc :nút *, số 3, nút gọivà nút nguồn(mình nghĩ bạn không cần phải fomart chi cho mệt)
việc bạn đưa nhạc vào thẻ nhớ nhưng không có nhạc vì bạn chưa replay chương trình đó thôi
còn giao diện tiếng việt do anh Trung viết bên trên thì bạn phải dùng một cái đầu lọc thẻ nhớ sau đó down cái file đính kèm đưa về thẻ nhớ-giả nén sau đó đưa file đó vào điện thoại còn việc đặt file đó chỗ nào -cũng như cách làm như thế nào thì bạn đọc bài hướng dẫn của chủ topic nhé
hình như bạn mới gia nhập ,chúc bạn vui vẻ khi đến PV nhé>:)
nên bỏ chúc thời gian học hỏi bạn nhé;;)

AlexanderHoang

N72 của bạn không sài được đâu:
Đọc kỹ đoạn này nha

Cái này thực chất là một File Applications của một máy N70 đã Hiệu chỉnh các icon TV, xon xuôi đâu đó người ta copy file Applications này ra thẻ rồi đem sử dụng cho các máy khác bằng cách chép vào đúng đường dẫn C:\system\data thì sẽ có giao diện như máy trước đó đã cài.

Hi, cái ứng dụng này hình như chỉ thay đổi mỗi cái tên tiếng việt của các thành phần trên menu thôi. ruột vẫn là tiếng anh

TruBic

Well-Known Member
N72 của bạn không sài được đâu:
Đọc kỹ đoạn này nha

Hi, cái ứng dụng này hình như chỉ thay đổi mỗi cái tên tiếng việt của các thành phần trên menu thôi. ruột vẫn là tiếng anh

N70 và N72 sài tốt hết các bạn à vì nếu bạn đọc hết các trang từ đầu đến cuối của topic này thì thấy có nhiều người sài N72 mà vẫn cài được.
dĩ nhiên đây chỉ là giao diện tiếng việt còn ngôn ngữ vẫn là english và N72 , N70 chưa thể viết các thanh menu thành tiếng việt được đâu bạn à.

DreamLand

sao em cài mà có vh đc đâu anh.Chỉ đc mỗi chữ đẹp hơn tý thui:-??:|
Việt hóa menu không ảnh hưởng đến font chữ đâu bạn!Sao mà chữ đẹp hơn được!
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
à vì trong tập tin có kèm theo 1 font tiếng việt nên nét chữ các bạn thấy khác đấy.

ducbmtn70

hic cài vô nó vẫn thế, thui tự làm bằng cách thủ công. mất thời gian chút. minh 4mat lại cài vô và khởi động lại máy vẫn là các icon english:(

TruBic

Well-Known Member
hic cài vô nó vẫn thế, thui tự làm bằng cách thủ công. mất thời gian chút. minh 4mat lại cài vô và khởi động lại máy vẫn là các icon english:(

Ráng dành thời gian đọc lại đi bạn.
bạn thử format máy rồi bỏ thẻ nhớ ra nhé sau đó format máy xong cài cái này đầu tiên rồi tắt nguồn khởi động lại xem ,ai cũng làm được rồi mà bạn.