• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẠ FW 3.0 GỐC XUỐNG 2.2.1 GỐC CHO IPHONE 2G & 3G

ancola66

Super V.I.P
HẠ FW 3.0 XUỐNG 2.2.1 cho IPHONE 2G và 3G

Tháng 6 vừa rồi APPLE ra IPHONE 3GS cùng với Phiên bản FW 3.0. Cả cộng đồng iPhone háo hức UPGRADE lên 3.0. Cùng với những cải tiến mới lạ của FW 3.0 thì kèm theo người dùng thấy nhiều lỗi do FW 3.0 gây ra mà trước đó dùng FW 2.2.1 chưa từng sảy ra như máy nóng, pin mau hết, lỗi mất âm thanh, lỗi không rung không chuông khi có cuộc gọi đến.....Và tất nhiên khi đó nhiều người muốn trở về FW2.2.1. Nhưng hóa ra việc xuống lại khó hơn lên rất nhiều vì gặp vô số lỗi do iTunes, do Drive USB, do Modem FW... và cụ thể nhất là các lỗi 16XX, 20 và 1XXX. Bài viết này mình sưu tầm trên NET sẽ giúp các bạn về 2.2.1 một cách mỹ mãn

Tool và FW cần có :

1-QuickPwnRC3 Download Tại đây
2-QuickPwn 2.2.5. Download Tại đây
3-FW gốc 2.0.2 cho iphone 3G Tại đây Bạn nào dùng 2G thì download Tại đây
4-FW gốc 2.2.1 cho iphone 3G Tại đây Bạn nào dùng 2G thì download Tại đây

Quy trình thực hiện :

*IPHONE của bạn phải đang ở trạng thái hoạt động
*iTunes trên máy của bạn là 8.2

1. Giải nén và chạy QuickPwnRC3, chọn iPhone mà bạn đang dùng, Browse đến FW 2.02
2. Thực hiện theo QuickPwnRC3 hướng dẫn (Giống như khi JB vậy) cho đến khi màn hình HIỆN MẦU TRẮNG
3.Trong khi màn hình vẫn đang HIỆN MẦU TRẮNG thì rút cáp ra khỏi iPhone
4.Tắt QuickPwnRC3 đi
5.Cắm lại cáp vào iPhone
6.Bật iTunes lên và iTunes sẽ báo bạn đang ở trạng thái Recover Mode
7.Nhấn Shift + Restore , Browse đến FW 2.2.1
8.Quá trình Restore bắt đầu chạy, khi gần chạy xong có thể nó bão lỗi 1xxx thì bạn nhấp OK hoặc nhấp X close cũng được. Khi đó nếu iTunes vẫn đang chạy thì nó sẽ active iPhone. Nếu iTunes đã tắt thì bạn bật nó lên để nó active iPhone.
9.Chạy QuickPwn 2.2.5 để JailBreck, trong quá trình JB nếu mà nó đứng ở màn hình hướng dẫn đưa về DFU thì các bạn tắt QuickPwn 2.2.5 đi rút iPhone ra cắm lại và chạy lại QuicPwn 2.2.5 là OK

*Bạn nào dùng 3G LOCK thì add Source zacklyn.110mb.com hoặc repo666.ultrasn0w.com rồi cài Ultrasn0w 0.6 để Unlock nhé

Các bạn có thể tham khảo thêm (Nếu biết tiếng Anh) ở ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Đây là một trong những vấn đề LỚN nên tách riêng thành một Topic thiết nghĩ cũng là hợp lý, sau này các bài hỏi và thảo luận về vấn đề này sẽ được GỘP chung vào đây hết!

starmovies

Xin hỏi các MOD máy em là 3G lock bi giờ mún quay về 2.2.1 thì có unlock được bằng UltraSn0w nữa không ạ?

Cám ơn nhiều!

ngdungchinh

3G lock thì sao?

Sao hướng dẫn không ro vậy bác? con 3G lock có down được không sao không nói cho ro?

IPHONE12

Xin hỏi các MOD máy em là 3G lock bi giờ mún quay về 2.2.1 thì có unlock được bằng UltraSn0w nữa không ạ?

Cám ơn nhiều!

Posted via Mobile Device

cái ultrasnow chỉ dành cho 3.0 mà bạn

starmovies

Em biết Ultrasn0w là cho fw 3.0. Nhưng vì cái 3G lock khi UP lên 3.0 thì Baseband cũng lên theo, mà hạ thì nó không ạ (vẫn là BB của 3.0) nên không thể sử dụng Yellowsn0w được.

Thế nên em mới hỏi bác ạ!

ancola66

Super V.I.P
Em biết Ultrasn0w là cho fw 3.0. Nhưng vì cái 3G lock khi UP lên 3.0 thì Baseband cũng lên theo, mà hạ thì nó không ạ (vẫn là BB của 3.0) nên không thể sử dụng Yellowsn0w được.

Thế nên em mới hỏi bác ạ!
Để Unlock cho cho nó bạn làm như sau :
add source zacklyn.110mb.com rồi cài ultrasn0w 0.6 là ok

Oxilo

Để Unlock cho cho nó bạn làm như sau :
add source zacklyn.110mb.com rồi cài ultrasn0w 0.6 là ok

Mình vừa hạ xuống như hương dẫn, nhưng báo no servic (chắc chưa unlock được), dùng yellowsn0w không tác dụng, vô zacklyn.110mb.com thì không được, có ai giúp mình với, wifi thì mạnh lên thấy rõ

ancola66

Super V.I.P
Mình vừa hạ xuống như hương dẫn, nhưng báo no servic (chắc chưa unlock được), dùng yellowsn0w không tác dụng, vô zacklyn.110mb.com thì không được, có ai giúp mình với, wifi thì mạnh lên thấy rõ
Bạn thử add source repo666.ultrasn0w.com rồi vào tìm Ultrasn0w 0.6 nhé

hunggau75

Chạy nhiều vậy chi cho cực khổ vậy, muốn về 2.xx cho 2G thì cứ vào iTunes restore lại frimware đó, rồi Jaikbreak và unlock (nếu cần) bằng QuickPwn 2.2.5.

Còn cho 3G, cứ restore về frimware bạn muốn (VD : 2.2.1) 2 lần, sau đó mở QuickPwn 2.2.5 lên. Khởi động lại iPhone và Jaikbreak bình thường. Unlock bằng ultrasn0w

ancola66

Super V.I.P
Chạy nhiều vậy chi cho cực khổ vậy, muốn về 2.xx cho 2G thì cứ vào iTunes restore lại frimware đó, rồi Jaikbreak và unlock (nếu cần) bằng QuickPwn 2.2.5.

Còn cho 3G, cứ restore về frimware bạn muốn (VD : 2.2.1) 2 lần, sau đó mở QuickPwn 2.2.5 lên. Khởi động lại iPhone và Jaikbreak bình thường. Unlock bằng ultrasn0w
Cũng có thể như bạn nói :-? Nhưng tỉ lệ người bị lỗi 16XX khi downgrade là khá nhiều đó :(. Và khi đã bị lỗi đó thì đừng nghĩ đến việc restore b-)

blacksky2210

Cũng có thể như bạn nói :-? Nhưng tỉ lệ người bị lỗi 16XX khi downgrade là khá nhiều đó :(. Và khi đã bị lỗi đó thì đừng nghĩ đến việc restore b-)

đúng là khá nhìu người bị lỗi đó thiệt,nhưng nếu bik cách thì chuyện đó easy thôi,có mấy bài hướng dẫn cách downgrade bi lỗi 16xx rùi mà

steve33

Mấy bác cho e hỏi tý. E là newbie không biết rành lắm về iphone. E dang xài iphone 3g lock fw 3.0. Làm theo hướng dẩn như trên để hạ xuống 2.2.1 tới phần cuối dùng QickPWN 2.2.5 để jailbreak cho iphone thi no cũng bị đứng. tiếp tục làm theo hướng dẫn tắt QuickPWN, gở cáp ra, làm lại lần nữa thì kết qua...........cũng y như vậy. Không tiến trei6n3 được nữa. Mong các bác chỉ giùm e với.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Mấy bác cho e hỏi tý. E là newbie không biết rành lắm về iphone. E dang xài iphone 3g lock fw 3.0. Làm theo hướng dẩn như trên để hạ xuống 2.2.1 tới phần cuối dùng QickPWN 2.2.5 để jailbreak cho iphone thi no cũng bị đứng. tiếp tục làm theo hướng dẫn tắt QuickPWN, gở cáp ra, làm lại lần nữa thì kết qua...........cũng y như vậy. Không tiến trei6n3 được nữa. Mong các bác chỉ giùm e với.
Bạn đưa iPhone về chế độ Recovery rồi JB lại xem sao nhé :
Cách đưa về Recovery : Nhấn Home + Power đến khi máy khởi động lại và hiện hình quả táo thì bỏ nút Power ra vẫn giữ nút Home một tý, đến khi thấy hiện hình cọng cáp và cái đĩa trên màn hình iPhone là OK