• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẠ FW 3.0 GỐC XUỐNG 2.2.1 GỐC CHO IPHONE 2G & 3G

taiphong

híc, mày mò từ tối đến giờ (gần 3h) cũng down được xuống 2.2.1 , giờ ngâm cứu cách cài phần mềm. cám ơn chủ topic

aminguyen

hix của e sau khi down xuong 2.2.1 bị mất 2GB từ 16GB còn có 14.6Gb thui? sao kì dzay ta? bác nào help e với

Zenki

Super V.I.P
hix của e sau khi down xuong 2.2.1 bị mất 2GB từ 16GB còn có 14.6Gb thui? sao kì dzay ta? bác nào help e với
Cắm vào iTunes xem 2GB đó bị mất là do cái gì? Apps, Games hay Videos hay Audio? Không bao giờ có chuyện mất vô lý như vậy cả.

aminguyen

đây là hình minh họa cua e ...hix hix...các bác giúp e với

Last edited by a moderator:

phamtuantb

khi làm đến bươc 9 thì quickpwn báo wait for your iphone to conect in recovery mod ... thì nó chờ lâu thế, phải chờ khoảng bao lâu là được

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
khi làm đến bươc 9 thì quickpwn báo wait for your iphone to conect in recovery mod ... thì nó chờ lâu thế, phải chờ khoảng bao lâu là được

Bạn hay đọc dòng hướng dẫn ở trên đây nhé: Tắt QuickPwn 2.2.5 đi rút iPhone ra cắm lại và chạy lại QuicPwn 2.2.5 là OK!

taiphong

theo kinh nghiệm từ em IP của mình khi đang từ 3.0 xuống 2.2.1 thì theo mình không nên hạ vì khi đó bạn không cài được openSSH và mobi...(để cài ứng dụng) vì mình đã thử down 2 cái này từ IP qua cydia đều k down được. Giờ mình up lên 3.1 custom đã nhúng openSSH và chạy phà phà, cài hơn chục games rồi, chả bù cho khi đang ở 2.2.1 loay hoay để cài openSSH... mãi không được

duyquehan

Mình 3.0 xuống 2.2.1 vẫn cài được openSSH và mọi ứng dụng bình thường mà,

taiphong

theo em thì giờ đã có FW 3.1 ta cho nó lên 3.1 đi, máy em chạy 3.0 nóng máy và gặp nhiều lỗi, em cho về 2.2.1 nhưng trang vào cydia không down được mobi íntall và openSSH bực mình em cho lên 3.1 custom giờ chạy ngon, mượt và không nóng máy (3.1 custom nhé, chứ up bằng trang chủ của Apple thì...)

spiritmoon_vn

Cho em hỏi là em sài FW 3.0, baseband là 4. bao nhiêu đó kô nhớ.

Giờ em về FW 2.2.1 có trở lại baseband là 2.28.xx được không?

Máy của em là 3G lock nha các bác.

Các bác giúp em với, chứ em sài FW 3.0, Wifi còn yếu hơn con 5800 nữa, chán ko chịu được.

longgiang81

Super V.I.P
Chỉ có thể downgrade OS xuống đc chứ ko thể downgrade baseband đc bạn ạ. OS 3.0 thì modem firmware là 4.26.08

spiritmoon_vn

từ OS 3.0 với baseband là 4.xx.xx giờ hạ xuống OS 2.2.1 vậy có lỗi gì vậy không sư huynh đệ? để mình làm

giúp mình với nhé...

XuanTruong

Super V.I.P
từ OS 3.0 với baseband là 4.xx.xx giờ hạ xuống OS 2.2.1 vậy có lỗi gì vậy không sư huynh đệ? để mình làm

giúp mình với nhé...

Lỗi hay không thì phải làm mới biết được (Vì iPhone có vô vàn lỗi khác nhau), cứ theo hướng dẫn ở trên mà làm nhé!

spiderman_anhvu

Cho mình hỏi 2 firmware vừa down ở trên là file .zip Có phải đổi tên thành .ipsw không?

------------------

Vừa restore được về 2.2.1 rồi, nhưng lúc active thì cái itunes nó báo là SIM does not appear to be supported. Thế nên bây giờ tuy mình đã gọi điện được nhưng không vào được trong menu. Có bác nào giúp mình vụ này được không?

------------------
Hóa ra bây giờ chỉ việc chạy cái QuickPwn.exe là xong đúng không? Em vừa chạy thì thấy ngon lành rồi. Thank các bác nhiều :D
May quá, làm 1 lần được luôn, không bị báo lỗi linh tinh.

Chỉnh sửa cuối:

kanguru_banme

Mình đang dùng IP 3G world, đã úp lên 3.1.2 (Baseband 5.11.07 ).

Tình hình là dùng mau hết pin quá nên muốn về lại 2.2.1

Cho mình hỏi làm như cách chủ TOP để về lại 2.2.1 được không ( có phải restore về 3.0--->2.0.2--->2.2.1) ??? và có hạ Baseband không ???

Zenki

Super V.I.P
Mình đang dùng IP 3G world, đã úp lên 3.1.2 (Baseband 5.11.07 ).

Tình hình là dùng mau hết pin quá nên muốn về lại 2.2.1

Cho mình hỏi làm như cách chủ TOP để về lại 2.2.1 được không ( có phải restore về 3.0--->2.0.2--->2.2.1) ??? và có hạ Baseband không ???
Bạn cứ làm thử, chưa ai thử từ 3.1.2 về 2.2.1 cả, mình nghĩ có thể hạ được FW nhưng Baseband thì không hạ được.

Nếu muốn hạ BB thì thử dùng Fuzzyband xem sao. Ở diễn đàn cũng có Topic về Fuzzyband rồi, bạn chịu khó tìm kiếm nhé.

phamkham

co ai bi jong minh khong nhi?hom no dang dung firmware 3.1 sau do hung len up no len 3.1.2 ,minh nho ro rang la khong can den internet (vi may minh ko ket noi mang ma) van dua duoc ve DFU de up.Nhung gio muon dua ve DFU thi no luon yeu cau itune fai ket noi net?La that!!!Sau do minh dung con omnia lam modem ket noi net dua con 3G nay ve DFU va downup ve 3.0 thi no luon bao loi,ko ha firmware duoc? Co bac nao biet cach chi jum minh voi.Thanks cac bac truoc!

Vui lòng sử dụng Tiếng Việt có dấu khi tham gia post bài trên diễn đàn. Nhắc nhở lần 1.

Last edited by a moderator:

ktvitinh

các anh ơi giúp e với e muốn hạ con IP 2G của e từ fw 3.1.3 xuống fw 2.2.1 mà khi chạy QuickPwnRC3 nó báo lỗi e đã cài itunes 8.2