• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẠ FW 3.0 GỐC XUỐNG 2.2.1 GỐC CHO IPHONE 2G & 3G

hoangmbm

Mình vừa thử downgrade trực tiếp từ 3.0 xuống 2.2.1 con 2G mà toàn gặp lỗi 1602 không được. Chắc fai đi đường vòng thật nếu muốn quay về 2.2.1 :)

Chỉnh sửa cuối:

tuanbreak

sao mình bị đứng khi Browse đến FW 2.02 nhĩ, mình đang dùng itune 8.2 nói chung mọi thứ đầy đủ như bạn acola đã nói, ai giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

vtp9x

Mình vừa thử downgrade trực tiếp từ 3.0 xuống 2.2.1 con 2G mà toàn gặp lỗi 1602 không được. Chắc fai đi đường vòng thật nếu muốn quay về 2.2.1
Nếu làm 1 phát là xong thì ai mà khổ sở nghỉ ra chi cách lòng vòng chi cho mất công ?
....Sao các bác bác lại phải khỏ sở mà hạ nó xuống vậy? Theo mình nếu lỗi là do nguyên nhân khác chứ fimrmware gốc thì... như nhau.
Downgrade cũng cần thiết lắm chứ ! Nếu lỡ up lên wifi bị tưng tưng hoặc die ?

kenma

con máy ip 2g của em cũng làm như các bác bảo. từ bản 3.0 về 2.2.1 dùng ngon lành, nhưng wifi thì lại lỗi ( tìm được các mạng wifi nhưng ko kết nối được) ko biết hỏng gì vạy các bác?

vanlydochanh82

hix,help meee.
mình làm đúng như hướng dẫn,nhưng không hiểu sao dow 2 file QuickPwn225-2 va QuickPwnRC3 thì nó báo lổi,không chạy.dow cái khác về cũng vậy.
nó báo lổi "The application failed to initialize properly (0x0000135) là lổi gì vậy?

vanlydochanh82

à quên cài .NetFramework :D
mà muốn cái Framwork thì nó đòi phải cài window Installer,phiền phức.
cài lòng vòng 1 hồi,restar lại máy thì tự nhiên nó đẻ ra cái CMC Antivirus cùi bắp,không biết từ đâu ra và cũng ko uninstall được luôn,chán....... X-(
(có ai gặp trình trạng giống mình không?)

aminguyen

anh ancola ơi.. máy em là máy 3.0 em dơn xuong 2.2.1 kg nâng cấp từ 2.0.2 lên 2.1.1 dc lun và ở lun chế độ recovery mode..giờ em phải làm sao?em làm đúng theo từng thao tác rồi đó anh..help em vối

IPHONE12

anh ancola ơi.. máy em là máy 3.0 em dơn xuong 2.2.1 kg nâng cấp từ 2.0.2 lên 2.1.1 dc lun và ở lun chế độ recovery mode..giờ em phải làm sao?em làm đúng theo từng thao tác rồi đó anh..help em vối

bạn cứ làm theo trình tự thôi.dùng QuiclkpwnRC3 để JB khi đên đoạn nhấn home 30s thì iphone resst khi đó màn hình trắng xóa thì bạn rút cáp ra lúc đó iphone đang ở chế độ DFU.bạn chỉ cần shift + fw
2.2.1 và bắt đầu rostore lại xong dùng Quickpwn2.2.5 JB là ok thôi

evolimol

sao mình vào repo666.ultrasn0w.com ko kiếm được cái ultrasn0w 0.6 còn mình cài bên source zachlyn thì nó đòi update vậ mình có nên update ko ? ah mà chả hiểu sao con 3G lock của mình vừa downgrade xuống chưa làm gì hết active luôn :D khó hiểu quá ! mình mua bản lock mà up lên 3.0 hay 3.0.1 thằng itunes active hết down xuống cũng tự active luôn ! khó hiểu quá ! máy chưa bung 1 lần luôn !

Chỉnh sửa cuối:

qweasd2008

em làm theo hướng dẫn thì đến khi nó về chế độ recovery (usb chỉ vào cái đĩa itune) em cắm cab iphone vào cho kết nối với itune , bấm shift + restore chọn FW 2.2.1 nó chạy gần xong thì báo lỗi này , ko cho restore

Ai bít chỉ em với , làm đi làm lại hoài mà ko đc !>.<!

em bỏ qua lỗi đó rồi chạy QuickPwn.exe thì nó báo lỗi này

IPHONE12

Bạn không cần phải Rostore fw 2.0.2 đâu.mà bạn dùng QuickpwnRC3 để đưa ip về chế độ DFU.khi chọn fw thì chọn fw 2.0.2 nhé.

qweasd2008

bác nói gì mà em ko hiểu gì hết trơn, ai chỉ em down con 3G lock từ 3.0 xuống 2.2.1 với >.<!
Bootloader là 5.9 nhé!

viet34

Em đã thành công từ 3.1 hoặc 3.0 xuống 2.2.1 như cách trên, quan trọng nhất trong lúc jailbreack mà nó treo ở khúc DFU thì rút cable ra cắm lại rùi next là nó bình thường ngay
Sau khi về 2.2.1 công nhận là ứng dụng và game mới dành cho FW 3.0 trở đi ko xài đc nhưng mà độ ổn định và pin thì khỏi chê
Anh em tốt nhất cứ đợi bản 3.1 ổn định nhất rùi hãy up :)

taiphong

sao mình bị đứng khi Browse đến FW 2.02 nhĩ, mình đang dùng itune 8.2 nói chung mọi thứ đầy đủ như bạn acola đã nói, ai giúp mình với

máy mình cũng bị như bạn, QuickPwnRC3 dừng ở chỗ brown, híc, không biết làm thế nào, mất cả buổi tối loay hoay chẳng làm ăn được gì