• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẠ FW 3.0 GỐC XUỐNG 2.2.1 GỐC CHO IPHONE 2G & 3G

huyrus

ancola66 chỉ dùm mình chút nhé :)
MÌnh đã thử làm như bạn chỉ, đến lúc màn hình trắng thì rút cable ra , close Quick và cắm lại + mở Itunes, nhưng mà Itunes của mình lại bị đơ (not responding) , mình đã thử để mãi đến khi khởi động lại iphone, nó báo hình cable cần connect vaò itunes , nhưng mà khi cắm vào, bật itunes lên lại bị đơ tiếp
Iphone mình 3G , ko biết là bản world hay j` (mình mua của chính hãng điện thoại nên nghĩ đó la world). Firmware 3.0.1
vấn đề nữa là iphone mình FW 3.0.1 thì # j` so với 3.0 khi downgrade ko ? Và mình đã nhỡ làm vậy thì bây h giải quyết như thế nào /
Mong bạn phúc đáp, thanks

blacksky2210

MÌnh đã thử làm như bạn chỉ, đến lúc màn hình trắng thì rút cable ra , close Quick và cắm lại + mở Itunes, nhưng mà Itunes của mình lại bị đơ (not responding) , mình đã thử để mãi đến khi khởi động lại iphone, nó báo hình cable cần connect vaò itunes , nhưng mà khi cắm vào, bật itunes lên lại bị đơ tiếp
Iphone mình 3G , ko biết là bản world hay j` (mình mua của chính hãng điện thoại nên nghĩ đó la world). Firmware 3.0.1
vấn đề nữa là iphone mình FW 3.0.1 thì # j` so với 3.0 khi downgrade ko ? Và mình đã nhỡ làm vậy thì bây h giải quyết như thế nào /

bạn thử cài lại iTunes bản mới nhất xem sao :D

Zenki

Super V.I.P
1. Về việc iTunes bị đơ mình khuyên bạn nên gỡ bõ hết iTunes trong máy cho sạch sẽ và cài lại bản iTunes mới nhất.

2. Bạn nói mua ở chính hãng điện thoại là mua ở đâu? Ngoài iStore ra thì không có chỗ nào bán iPhone "Chính hãng" cả, tất cả đều là hàng xách tay về thôi. Muốn biết đc thì ít ra phải check cái Part Number của nó xem thế nào chứ không đoán đc đâu.

3. Bạn hỏi FW 3.0.1 không khác gì nhiều so với 3.0 hết, chỉ fix lỗi bảo mật của SMS thôi. Nếu muốn thì update lên còn không thì dùng 3.0 cũng được.

cuibapdaica

Quá trình Restore bắt đầu chạy, khi gần chạy xong có thể nó bão lỗi 1xxx thì bạn nhấp OK hoặc nhấp X close cũng được. Khi đó nếu iTunes vẫn đang chạy thì nó sẽ active iPhone. Nếu iTunes đã tắt thì bạn bật nó lên để nó active iPhone.

tới bước này bị lỗi 1013 rùi nó ra sợi cáp chứ itunes active gì bạn ? , bạn làm ok thì chụp cái hình lên cho anh em xem cái .

iamnobody82

tới bước 9 thì mìng cứ bị đứng ở màn hinh đưa về DFU dù đã làm như hướng dẫn vẫn ko đc

Oxilo

tới bước này bị lỗi 1013 rùi nó ra sợi cáp chứ itunes active gì bạn ? , bạn làm ok thì chụp cái hình lên cho anh em xem cái .
Hôm trước mình cũng bị như vầy, sau đó cứ chạy tiếp bước 9 luôn thì thành công.
Từ khi làm cái vụ hạ FW này thì mình ko thể cài soft bằng Winspc no wifi được mặc dù vẫn dùng PC browse file trên IP được, mỗi lần cài nó cứ báo "The application was not íntalled in the IP ... Because ít could not be verified" cái này phải làm sao ?nhờ các bạn hướng dẫn
Một số soft cài bằng Cydia thì nó vẫn không hiện icon ra ngoài để chạy (kiểm tra trong mânger của Cydia thì thấy install rồi).Mấy lỗi này ko biết có phải do chạy bước 8 bị lỗi mà nó gây ra?
Giờ mình lại muốn thử lên lại 3.0 xem nó thế nào mà không biết phải làm những cái gì? có phức tạp như khi hạ ko? bản FW 3.0 nào là ok nhầt?
Thanks!

Zenki

Super V.I.P
Hôm trước mình cũng bị như vầy, sau đó cứ chạy tiếp bước 9 luôn thì thành công.
Từ khi làm cái vụ hạ FW này thì mình ko thể cài soft bằng Winspc no wifi được mặc dù vẫn dùng PC browse file trên IP được, mỗi lần cài nó cứ báo "The application was not íntalled in the IP ... Because ít could not be verified" cái này phải làm sao ?nhờ các bạn hướng dẫn
Một số soft cài bằng Cydia thì nó vẫn không hiện icon ra ngoài để chạy (kiểm tra trong mânger của Cydia thì thấy install rồi).Mấy lỗi này ko biết có phải do chạy bước 8 bị lỗi mà nó gây ra?
Giờ mình lại muốn thử lên lại 3.0 xem nó thế nào mà không biết phải làm những cái gì? có phức tạp như khi hạ ko? bản FW 3.0 nào là ok nhầt?
Thanks!
Bạn đang dùng iPhone gì? FW Ver bao nhiêu?

Về những apps .ipa bạn cài thông qua iTunes và nhớ là máy phải Jailbreak và đã cài MobileInstallation trước nhé ;)

Những Apps cài qua Cydia mà không hiện icons thì bạn vào Cydia reinstall lại là ok

Bản FW gốc luôn là bản ok nhất :))

Oxilo

Bạn đang dùng iPhone gì? FW Ver bao nhiêu?

Về những apps .ipa bạn cài thông qua iTunes và nhớ là máy phải Jailbreak và đã cài MobileInstallation trước nhé ;)

Những Apps cài qua Cydia mà không hiện icons thì bạn vào Cydia reinstall lại là ok

Bản FW gốc luôn là bản ok nhất :))

Đúng là mình quên cài MobileInstallation, còn cái vụ Cydia thì đã reinstall như bạn nói cũng ko có kết quả. Mình dang xài 3G lock.

vucaotri

Anh em ơi cho mình hỏi? Sao mình làm đến bước dùng itunes đưa về 2.2.1 thì bị lỗi 14. Mình phải làm thế nào tiếp tục ? Thank!

quynhlam

Cho mình hỏi: Mình làm khoảng trên 200 cái IP 3.0 rồi (các loại), tất cả đều ok. Sao các bác bác lại phải khỏ sở mà hạ nó xuống vậy? Theo mình nếu lỗi là do nguyên nhân khác chứ fimrmware gốc thì... như nhau.

ancola66

Super V.I.P
Cho mình hỏi: Mình làm khoảng trên 200 cái IP 3.0 rồi (các loại), tất cả đều ok. Sao các bác bác lại phải khỏ sở mà hạ nó xuống vậy? Theo mình nếu lỗi là do nguyên nhân khác chứ fimrmware gốc thì... như nhau.
Câu trả lời rất đơn giản : Thì chính là nguyên nhân khác như bạn nói đó :)) Như cài phần mềm này phần mềm kia không hợp FW gây lỗi, như thấy máy chạy nóng hơn khi trước, pin hao hơn trước mà tốc độ cũng không cải thiện được bao nhiêu.....Còn bản thân FW gốc 3.0 thì cũng không có lỗi nhiều và nếu dùng mặc định và mua app trên Appstore thì chạy vù vù....Nhưng như thế thì..... mua máy có hệ điều hành làm gì nhỉ :-?

quynhlam

Câu trả lời rất đơn giản : Thì chính là nguyên nhân khác như bạn nói đó :)) Như cài phần mềm này phần mềm kia không hợp FW gây lỗi, như thấy máy chạy nóng hơn khi trước, pin hao hơn trước mà tốc độ cũng không cải thiện được bao nhiêu.....Còn bản thân FW gốc 3.0 thì cũng không có lỗi nhiều và nếu dùng mặc định và mua app trên Appstore thì chạy vù vù....Nhưng như thế thì..... mua máy có hệ điều hành làm gì nhỉ :-?

Nguyên nhân nào thì trị nguyên nhân đó. Cái này giống như nhức đầu mà lấy dầu xoa... chỗ khác:))

Theo mình: nếu lỗi ở đâu mình khắc phục ở đó. Vẫn JB, vẫn cài app* vô tư.....

Chỉnh sửa cuối:

bingbongbich

Mình hạ FW3.0 xuống Fw2.2.1 thì gặp lỗi này, anh em nào biết giúp dùm !

PC nhà đang xài XP SP2, máy ổn. Mong được giúp đỡ !

ancola66

Super V.I.P
Mình hạ FW3.0 xuống Fw2.2.1 thì gặp lỗi này, anh em nào biết giúp dùm !

PC nhà đang xài XP SP2, máy ổn. Mong được giúp đỡ !
Bước này là Quick yêu cầu bạn kiểm tra lại cabe nối iPhone với PC . Nó báo lỗi như thế là có vấn đề về cabe nối hoặc cổng USB, bạn kiểm tra lại nhé

bingbongbich

Bước này là Quick yêu cầu bạn kiểm tra lại cabe nối iPhone với PC . Nó báo lỗi như thế là có vấn đề về cabe nối hoặc cổng USB, bạn kiểm tra lại nhé

Cám ơn bác ancola !

Máy mình die con Wifi nên thôi mình không down xuống nữa ! Dù sao cũng cám ơn nhiều nhiều ! =D>

dalatcity

mình đã làm giống bác chủ topic
down 3.0 goc về 2.2.1 thành công
về 2.2.1 pin xài trong vòng 24h :
_nghe nhạc nửa tiếng
_chụp hình 30 tấm
_voc máy xem hình nửa tiếng
_nhắn tin 20 tin
_nghe gọi 20 phút
_có thử bắt wifi 10 phút ma hok đc(kô tìm đc wifi luôn)
xong máy giờ con 20 % pin
như zday pin mình co bi chai chưa các bác.Dù chai thì vẩn ngon lành hơn 3.0 nhiều .Mình hay sạc qua máy tính giờ máy sạc mát lắm hơn 3.0 gốc nhìu.Mình ờ đà lạt nên cái vụ nóng máy cũng đở lo.
Cái vụ pin này ớn quá mình xài 2 năm không thay pin sợ có ngày con vợ nó nổ quá .Máy minh bi rớt móp 2 đầu 2 bên ma xài vẫn ngon lành chưa bi treo máy hay liệt cảm ứng lần nào.Công nhận xài iphone sướng mà cũng khổ ghê.
Sau khi thử thì mình bị mất wifi restore lai 2.2.1 gốc thì lại có wifi nhưng sóng wifi yếu lúc được lúc không ,lúc bắt được thì lại không kết nối internet với cydia đc
lúc về 2.2.1 thì mình cài winterboard vào thì sóng yếu tin nhắn lúc nhãn đc lúc kô ,con máy thì hay bị ngủ sâu
Hiện tại mình restore lại thì nt nghe gọi bình thường , sợ không cài app gì nửa sợ cuộc gọi lại không ổn định.Bữa hôm bi bà già la quá trời vì cái vụ ngũ sâu của con vợ
hix mình thích nhất cái WB có cách nào cài mà ngon lành hok các bác ,bosspaper có xài đc cho cho FW 2.x kô hã các bác
Luông tiện cho mình hõi cái "Location Services" và "Data Roaming" trong setting>general là cái gì zday các bác.
ngoài lề chút : tớ thấy cái đầu đề cứ lập lại khi wa các trang hoài , mà bài của bác chủ topic dài thì hơi quải....
các bác nào bi ngủ sâu ma hay ngồi vi tính hay ti vi thì nhớ để đt gần loa nhe hehehe
thank diển đàn nha
rất có ích cho mọi người
mình là SV nghèo, ra quán lại tốn tiền vô ích ,thích vọc hơn ^^
bye bye 3.x tớ qua 2.x đây đành chờ 4.x zday
Mọi người giải đáp hộ nha

Chỉnh sửa cuối:

dalatcity

Sau khi tớ down FW xong thì tắt máy và khởi động rất nhanh
hôm nay đã thử bắt wifi trên trường và ở quán cafe(mang wifi free)
thế mà iphone không bắt được wifi
mới đi học về bật ra thì thấy có 5 cuộc gọi nhỡ
con vợ lại ngủ sâu rùi.mặc dù tớ unlock JB xong chưa cài gì cả
mình tính xài app Insomniac để khắc phục ngũ sâu chịu tốn pin nửa rồi
còn cái wifi thì tớ pó tay luôn
nghi hư chip wifi phải không các bác
mình nghĩ kô phai do FW đâu mà chắc do unlock JB nên nó xài kô ổn định thui
không trách iphone đc
chán quá iphone có 2 cái quan trọng thế mà lại không xài ồn đinh được hix hix
:( :(
Luôn tiện cho tớ hỏi luôn có FW nào unlock xong ,xài nhận được cuộc gọi 100% không các bác

Chỉnh sửa cuối:

hoangmbm

Cũng chưa thử downgrade 2G từ 3.0 xuống 2.2.1 gốc nhưng theo mình chỉ cần như dưới đây là đc sao phải vòng vèo đưa về 2.0.2 rồi lại up lên 2.2.1 vậy nhỉ ??
1. Đầu tiên Shift Restore về firm gốc 2.2.1
2. Sau khi update, Iphone sẽ khởi động lại.
3. Đóng iTunes lại và mở QuickPwn.exe (QuickPwn2.2.5)
4. Nếu Iphone vẫn kết nối ta sẽ thấy 1 mũi tên mầu xanh, click vào đấy.
5. Browse tới fỉrm 2.2.1
6. QuickPWN sẽ chạy và click vào mũi tên xanh lần nữa
7. Chọn Add Cydia, và Replace boot Logos (thay logo quả táo) nếu muốn và click vào mũi tên xanh.
9. Iphone sẽ được chuyển sang chế độ DFU mode, cách đơn giản nhất là giữ cả 2 nút Power và Home cho đến khi nghe thấy âm thanh ngắt kết nối Usb thì thả nút Power, tiếp tục giữ nút Home cho đến khi nghe tiếng kết nối Usb, lúc này sẽ thấy thanh tiến trình chạy thì thả nút Home.

Zenki

Super V.I.P
Xin hỏi các MOD máy em là 3G lock bi giờ mún quay về 2.2.1 thì có unlock được bằng UltraSn0w nữa không ạ?

Cám ơn nhiều!
*Bạn nào dùng 3G LOCK thì add Source zacklyn.110mb.com hoặc repo666.ultrasn0w.com rồi cài Ultrasn0w 0.6 để Unlock nhé

Bạn đọc bài cho kỹ nhé ;)