• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HandWave_beta 2 S60v3-v5 (trang 13)

linhvnvip

tui đang dùng cho N81 đây mà cảm ứng qua camera đằng trước mặt ok .những máy có camera đằng trước mặt đều có thể dùng được.

nhocpro

Nói tóm lại máy nào có chức năng gọi video là sài được tất tần tật.

bác nói đúng đó ko có gì là không thể bởi vì thằng bạn em nó xài N81 vẫn quẹt như thường :D. mà em cùng không hỉu mấy bác quẹt làm sao chứ em quẹt qua quẹt lại gì cũng đc hết á ;;) chỉ ko làm đc lúc nửa đêm mà tắt hết điện chứ như để cái TV sáng le lói em vẫn quẹt như thường mà không cần phải chỉnh một cái gì hết cứ để mặc định là OK. Em nghĩ là mấy bác chưa wen tay thôi:p

Không bạn à!

Posted via Mobile Device
Tui xài n81 được mà.nhưng my'sound thì đòi code update.ai bit gửi cho ae xài nhá

Posted via Mobile Devicen81 xài vô tư nhé các bạn.cái này mình còn khám fá thêm là k những wét tay mà còn lắc tay đổi nhạc nữa,mà là chtrình nghe nhạc of máy mới ghê chứ,k cần cài my'sound my siếc j cả.kakaka. Chiến này SE dòng W910 bị đe dọa rồi nhé

Posted via Mobile Devicen81 xài vô tư nhé các bạn.cái này mình còn khám fá thêm là k những wét tay mà còn lắc tay đổi nhạc nữa,mà là chtrình nghe nhạc of máy mới ghê chứ,k cần cài my'sound my siếc j cả.kakaka. Chiến này SE dòng W910 bị đe dọa rồi nhé

:) W910i làm sao mạnh trong phần mềm bằng Nseries được hả bạn:)

nhunguyen12

cũng dzui đáy các bạn ơi, tôi xài được, không cần phải dùng tay đau, lắc nhẹ là được rồi

chá8c phải ráng đợi bản chính thức thôi, nói chung cũng thấy dzui, nhưng ứng dụng nó chưa được hiểu quả lắm, ví dụ vào hình ảnh, chuyển đổi qua hình mới không được, chỉ có chỉnh máy cái option mà thôi, cũng hay, nếu xài chơi , khoe thì được, chứ ứng dụng nó thì không tiện lắm, nếu có bản mới mong post sớm nha,

MinhThang

Manager
cũng dzui đáy các bạn ơi, tôi xài được, không cần phải dùng tay đau, lắc nhẹ là được rồi

chá8c phải ráng đợi bản chính thức thôi, nói chung cũng thấy dzui, nhưng ứng dụng nó chưa được hiểu quả lắm, ví dụ vào hình ảnh, chuyển đổi qua hình mới không được, chỉ có chỉnh máy cái option mà thôi, cũng hay, nếu xài chơi , khoe thì được, chứ ứng dụng nó thì không tiện lắm, nếu có bản mới mong post sớm nha,

Cảm ứng qua camera mà sao lắc nhẹ lại được? đâu phải cảm ứng chuyển động đâu, cậu nói thế nào?

symbianhacker

Cảm ứng qua camera mà sao lắc nhẹ lại được? đâu phải cảm ứng chuyển động đâu, cậu nói thế nào?
Thực ra khi lắc tay thì ánh sáng cũng thay đổi nên camera mới thực hiện lệnh chứ không phải do nó nhận biết chuyển động. Cảm ứng chuyển động không có ánh sáng vẫn điều khiển được, nhưng cảm ứng camera lắc tay không có ánh sáng thì nó cũng bó tay thôi.

MinhThang

Manager
Thực ra khi lắc tay thì ánh sáng cũng thay đổi nên camera mới thực hiện lệnh chứ không phải do nó nhận biết chuyển động. Cảm ứng chuyển động không có ánh sáng vẫn điều khiển được, nhưng cảm ứng camera lắc tay không có ánh sáng thì nó cũng bó tay thôi.

Thế thì máy này nhạy quá, nhiều máy đưa bàn tay qua mà chưa cảm nhận được đó. Dù sao thì điều bạn nói vẫn có lý.

tanghieu

Thế thì máy này nhạy quá, nhiều máy đưa bàn tay qua mà chưa cảm nhận được đó. Dù sao thì điều bạn nói vẫn có lý.

Chính xác, N82 lắc tay cũng chuyển động. Chỉ có điều lắc bên phải thì nó chuyển động sang bên trái và ngược lại.

symbianhacker

Chính xác, N82 lắc tay cũng chuyển động. Chỉ có điều lắc bên phải thì nó chuyển động sang bên trái và ngược lại.
Đúng như bạn nói. Lắc tay rất khó điều khiển nữa, chỉ là lắc cho vui thôi

MinhThang

Manager

Vậy có khi cảm ứng chuyển động cũng có tác dụng đó. N92 của mình lắc muốn rớit khúc trên mà không đổi, hay tai ở trong nhà.:D