• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HandWave_beta 2 S60v3-v5 (trang 13)

MinhThang

Manager
Muốn dùng nó thì phải chạy nó liên tục,mà chỉ chuyển chứ không mở ra được,lúc nào cũng có cái khung camera trên màn hình,không sướng lắm, hay chưa biết cách sử dụng,anh em nào có khám phá gì hay thì chia sẻ nhé.

cho hỏi, sao máy sgh i450 của tôi đã cài đc chương trình này nhưng khi nhấn vào cái icon nó chả ra cái j cả (zise fm này chỉ có 27 kb thôi hã )
Cho hỏi thêm ,cái camera đằng trước bình thường có thể sự dụng dc k.

Đọc kỹ bài đi bạn,không có gì khó đâu,chỉ là khi cài xong thì bạn có thích nó hay không thôi.

nguyenlamagg

cho mình hỏi làm thế nào để tắc cái màn hinh nhò đó vậy,như trong video hướng dẫn đâu có cái màn hinh nhỏ.

xiaohuang

cho mình hỏi làm thế nào để tắc cái màn hinh nhò đó vậy,như trong video hướng dẫn đâu có cái màn hinh nhỏ.

Đây chỉ là bản beta nên bị lược bỏ bớt tính năng. Đành phải chờ bản chính thức thôi. Cái hình camera không thể tắt được.

Posted via Mobile Device

Trời cái này ra lâu rồi. Tại em giữ bí mật cho ông bác nên không post lên đó.

Ông này bốc phét ít thôi người ta còn chịu được nghe ko, bỏ qua nhiều lần ko bóc mẽ rồi đừng nghĩ là người ta không biết.
Mà lần trước cậu bảo là ông chú mà:-??

Post PM mà ko có giới thiệu gì về chức năng và cách sử dụng thì người ta hỏi như vậy là đúng rồi :| Đâu phải thành viên nào trong PDAVIET cũng rành về Symbian như bạn :) Đã làm thì làm 1 topic cho đầy đủ còn nếu cảm thấy chưa có đầy đủ thông tin thì đừng post. Post vội post vàng lên để lấy thành tích và lấy Thanks như vậy thì cũng chả có tính thiết thực gì.
Cậu nói thế là ý gì:| Tôi post bài đưa lên mà cần phải tính toán mấy cái thanks và thành tích gì đó như cậu á:|

Đọc lại bài đầu đi. Có chứ phần mềm cảm ứng qua camera to đùng đó.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Đề nghị anh em cần thận trọng trong lời nói nhé,tới đây không biết thì hỏi, không giỏi thì học,tất cả đều là chia sẻ với nhau,cớ gì mà cứ dùng lời lẽ không hay như vậy? ai sai thì rút kinh nghiêm,bài nào mang tính chất khích bác là mình xóa ngay đấy.

Zenki

Super V.I.P
Đọc lại bài đầu đi. Có chứ phần mềm cảm ứng qua camera to đùng đó.
Nếu nó có từ lúc bác lập Topic thì tôi cũng chẳng phải nói làm gì :|
Đã nói rồi STOP đôi lúc sơ xuất là chuyện thường mà em.

Thôi tôi dừng ở đây. Ko muốn làm loãng Topic hay của bác, chỉ muốn góp ý cùng xây dựng PDAVIET thôi :)

Chỉnh sửa cuối:
em cài vào 5700 ko được bác ơi. Có ai dùng 5700 cài vào dùng được chỉ em với

5700 không có camera hỗ trợ video call phía trước nên không dùng được.

Thôi tôi dừng ở đây. Ko muốn làm loãng Topic hay của bác, chỉ muốn góp ý cùng xây dựng PDAVIET thôi :)

Lúc đầu tôi có nói là cập nhật thông tin sau 12h nhưng Ok, mọi chuyện bỏ qua:)

taotoine68

Muốn dùng nó thì phải chạy nó liên tục,mà chỉ chuyển chứ không mở ra được,lúc nào cũng có cái khung camera trên màn hình,không sướng lắm, hay chưa biết cách sử dụng,anh em nào có khám phá gì hay thì chia sẻ nhé.

Đọc kỹ bài đi bạn,không có gì khó đâu,chỉ là khi cài xong thì bạn có thích nó hay không thôi.

Tình hình là pác ko hiểu rồi, em cài vào máy xong rồi, vào phần lắp đặt chỉ tới cái icon của pm ,click vào thì thấy chả có hiện tượng j luôn. Em tải pm này ngay trên phone của mình , có phải dung lượng của pm này chỉ có 27kb thôi không? Em sài samsung i450, dt 3G ,HĐH S60 v3 OS9.2,Nhân tiện ai biết cách hack phone con này , làm ơn chỉ em với...thank nhiều.,

MinhThang

Manager
Tình hình là pác ko hiểu rồi, em cài vào máy xong rồi, vào phần lắp đặt chỉ tới cái icon của pm ,click vào thì thấy chả có hiện tượng j luôn. Em tải pm này ngay trên phone của mình , có phải dung lượng của pm này chỉ có 27kb thôi không? Em sài samsung i450, dt 3G ,HĐH S60 v3 OS9.2,Nhân tiện ai biết cách hack phone con này , làm ơn chỉ em với...thank nhiều.,

Hack phone thì bạn tham khảo link sau, pm đó 27kb thì đúng đó bạn, hack xong cài lại xem có được không.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

xiaohuang

Samsung và Nokia mặc dù dùng chung hệ điều hành nhưng không hoàn toàn giống nhau. Như Lạc Việt và Việtmap của Samsung chỉ có rất ít máy Nokia cài được. Cái này chắc chỉ dành cho Nokia thôi. Mình cũng down trực tiếp trên điện thoạn mà vẫn xài vô tư nè

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

devil13

mình cài vô n96 của mình chạy được nhưng quơ quơ nó ko tác dụng gì,có phải là ko hỗ trợ ko mấy bro...

Zenki

Super V.I.P
mình cài vô n96 của mình chạy được nhưng quơ quơ nó ko tác dụng gì,có phải là ko hỗ trợ ko mấy bro...
Bạn thử chỉnh cái Pixel Sensibility và Image Sensibility theo bài trên xem có dùng được không ?

Kojiro

Super V.I.P

5700 không có camera hỗ trợ video call phía trước nên không dùng được.

Lúc đầu tôi có nói là cập nhật thông tin sau 12h nhưng Ok, mọi chuyện bỏ qua:)

KJR sửa bài đó! A e thảo luận căng quá, nhẹ nhàng tí đi :D VIP ko mà!

hoang6300

Cách xài này:
nơi nào có ánh sáng, xoay mặt ngồi nhìn ra hướng đó, như thế ánh sáng sẽ chíu vào tay mình và làm cho tay mình có độ sáng cao...sẽ quét rất mướt.
Các bạn k nên tranh cãi vấn đề này, đây chỉ là bản beta nên dùng cho vui thôi.

devil13

mình đã chỉnh thông số như bài rồi mà wave mỏi tay cũng ko thấy nhúc nhích gì,

MinhThang

Manager
Cách xài này:
nơi nào có ánh sáng, xoay mặt ngồi nhìn ra hướng đó, như thế ánh sáng sẽ chíu vào tay mình và làm cho tay mình có độ sáng cao...sẽ quét rất mướt.
Các bạn k nên tranh cãi vấn đề này, đây chỉ là bản beta nên dùng cho vui thôi.

Nhất trí quan điểm,mới thử nhá hàng đâu có gì,chơi được Games thì mới bàn, còn đây chỉ chuyển chứ không mở được, cũng nhue không.:O

MinhThang

Manager
mình đã chỉnh thông số như bài rồi mà wave mỏi tay cũng ko thấy nhúc nhích gì,

Chỉnh xuống 70 và 30 nếu không được thì chỉnh xuống thấp hơn hoặc cao hơn, cái này nó cảm ứng tỉ lệ nghịch với độ sáng của bàn tay mình đó.

Zenki

Super V.I.P
Hy vọng ra bản Final sẽ cập nhật thêm nhiều tính năng hay nữa :D Tuy chưa hoàn tiện lắm nhưng có thể nói PM này 1 bước khởi đầu mừng rỡ cho anh em sử dụng Symbian thích dùng cảm ứng :D