• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HELL STRIKER 2 - Bản đầy đủ

hppt

Bạn chỉ Save được khi nào gặp Người mặc áo rơm, đội cái nón lá, đó cũng là người mua bán đồ với mình.

anglelove_199x

Ông già màu đen mà bạn nói đó chính là Sư bá (anh của ông sư phụ dạy võ mình lúc đầu), ông bảo là còn thiều 1 viên ngọc, mà viên ngọc đó hiện do Sư huynh Vạn Thiên đang giữ, vấn đề là bạn phải tìm Sư huynh Vạn Thiên ở đâu. Mình phải khen bạn là không biết tiếng Hoa mà chơi được đến đấy là khá Pro đó hihi... Có gì hỏi mình chỉ tiếp cho. Mình qua khỏi đó xa rồi

thì đang ổ chỗ đó đó.ko biết tìm ông sư huynh ở đâ nè

nhocjack

mình cũng biết tiếng hoa quái đâu mà sắp phá đảo rồi . Bạn biết tiếng hoa thử dịch đoạn nói chuyện của mình với sư phụ ở chỗ boss người đá khổng lồ xem ông ý hướng dẫn đánh con boss đó thế nào

linlinki

mình đánh đến đoạn gặp sư phụ cho mấy cái đèn thì có 1 cửa có một khe sáng đi qua thì không tìm được đường đi nữa, các pro nào có thể chỉ giúp cách đánh được không, minh xin chân thành cảm ơn

boypeda

mình đánh đến đoạn gặp sư phụ cho mấy cái đèn thì có 1 cửa có một khe sáng đi qua thì không tìm được đường đi nữa, các pro nào có thể chỉ giúp cách đánh được không, minh xin chân thành cảm ơn
theo lời nhocjack và mình test thì bạn đững sát vào những cái cột đó và giữ chặt phím 8 khoảng 3 giây là được.

hppt

Để tìm sư huynh Vạn Thiên ở đoạn này, bạn way về làng (trong game gọi là Thôn Thái Bình), sư huynh VT của mình đang nhậu thịt chó với thằng cha đội cái nón rơm (thằng cha bán đồ đó) hihi giỡn thôi, nói chung là ông sư huynh đang ở đó. Xong rồi sẽ có hướng dẫn tiếp. Mình đi wa rồi nên không nhớ sao nữa.

mình cũng biết tiếng hoa quái đâu mà sắp phá đảo rồi . Bạn biết tiếng hoa thử dịch đoạn nói chuyện của mình với sư phụ ở chỗ boss người đá khổng lồ xem ông ý hướng dẫn đánh con boss đó thế nào

Bởi vậy mình mới khen các bạn hay đấy,mình chưa đến chỗ bạn, chỉ gần đến thôi (đang ở tầng 19 của Tháp Trấn Yêu, không kịp bơm máu, bị đánh chết weo giận quá nghỉ chơi mấy nay),ừa mà có phải bạn đã giết con boss là nhỏ con gái chơi toàn điện rồi chứ. Cái game này ngu 1 chỗ là bạn Load cái save nhưng máu không load laị được (tức là lúc save bình máu loại max của mình là 20, sau đó mình xài 5, rồi chết đi, bạn load lại chỗ save đó, bình máu chỉ còn 15, thấy bực không).

Chỉnh sửa cuối:

nhocjack

uả . Bạn mua máu bằng tin nhắn tối đa 5 lần .ăn hết số máu đó nó lại cho thêm 20 bịch để ăn , nói chung là không sợ hết máu , chỉ sợ hết pin :D .nếu ăn hết mà nó ko cho thêm máu . Bạn save game rùi .thoát ra , chọn new game , ấn # sẽ thấy hiện lên 20 bịch máu , rồi lạithoát ra vào load game mà mình đang đánh giở là okie

hppt

Thực ra mình vẫn còn gần chục bình, chưa xài hết, lúc đầu chưa có kinh nghiệm, đánh hao máu quá. Đến lúc đánh pro roài thì máu cũng sắp cạn haha.

anglelove_199x

mình về thôn như ban nói nhưng ko thấy ông sư huynh ở đâu cả?chỉ thấy ông già đội mũ rơm ngồi ăn thịt chó 1 mình.còn 1 căn phòng thì nó ko cho vào,cứ hiện len dòng chữ màu tím.tại sao vậy?

nhocjack

bạn để ý sẽ thấy khi về thôn sẽ thiếu 1 ng . Đấy là thằng bé con .nó bị ngất ở sau cái giếng .nếu để ý kĩ sẽ thấy cái đầu của nó nhô ra sau cái giếng . sau khi cứu nó song bạn sẽ vào đc nhà . rồi chui xuống giếng

hppt

Cốt chuyện là: Khi bạn quay về làng thì thấy mọi người nháo nhào đi tìm thắng bé (nó tên A Phúc)..Sau khi bạn tìm thấy nó sẽ kể lại cho bạn nghe là khi nó chơi ở cái giếng thì bị rơi xuống, nó gặp một vị tiên nữ cứu nó...và nó còn gặp cả chú Vạn Thiên ở đó nữa...Vậy là bạn biết phải làm gì rồi. Trước đó bạn nên quay lại Tam Thanh Quan (cái chỗ thằng cha mặc áo rơm đang nhậu đó, xem thằng chả còn chừa mình miếng nào không, save lại rồi hãy xuống giếng).Mình sợ nói trước nhiều quá bạn sẽ chán. Có gì trao đổi hén.

anglelove_199x

mình wa đoạn đó rồi,kill đc nhỏ chơi toàn điẹn rồi,nhưng nó ko ngờ rằng,nó đã gặp sư phụ nó cũng dùng kiếm điện(it's me)rồi bí đườn luôn

nhocjack

Chịu khó suy nghĩ 1 chút đi bạn . nói chung game này chỉ xoay quanh 2 khu vực , tháp và thôn . Bạn cứ tìm hết 1 bên .ko có bên này thì là bên kia .thế thôi ! hppt ơi .sắp đánh đến boss ng đá chưa ?nhanh nhanh rùi dịch hộ mình với :X

hppt

Chịu khó suy nghĩ 1 chút đi bạn . nói chung game này chỉ xoay quanh 2 khu vực , tháp và thôn . Bạn cứ tìm hết 1 bên .ko có bên này thì là bên kia .thế thôi ! hppt ơi .sắp đánh đến boss ng đá chưa ?nhanh nhanh rùi dịch hộ mình với :X

Mình đi xa lắm rồi mà sao không thấy boss người đá như bạn nói nhỉ, chắc là chưa tới chỗ bạn. Có phải bạn đi xong toàn bộ 19 tầng của Tháp Trấn Yêu, đánh với con Boss bự bự vác cây chỉa 3,mà nó trói cô nương ở trong làng treo lên dây xích đúng không, xong thì chui vào cuốn sách để vào khu mới gọi là ẢO CẢNH (nhìn giống trên mây có mặt trời tim tím ở xa xa đó). Mình vẫn chưa xong khu này.

mình wa đoạn đó rồi,kill đc nhỏ chơi toàn điẹn rồi,nhưng nó ko ngờ rằng,nó đã gặp sư phụ nó cũng dùng kiếm điện(it's me)rồi bí đườn luôn

Nhỏ bạn đánh đó thật ra là hôn thê của sư huynh Vạn Thiên,tên là NGUYỆT NHI, vốn là yêu nữ nhưng rất hướng thiện, giúp đỡ dân làng Thôn Thái Bình rất nhiều, cụ thể là cứu thằng bé A Phúc rớt xuống giếng đấy. Nên khi mình giết nó thì Sư huynh VT cản lại, bị đâm luôn 1 nhát đúng không (chơi đến đoạn này mình hơi bức rức vì vai chính ác quá chẳng nhân từ gì hết, người yêu nó là cô nương trong thôn đó ( tên la LĂNG NHI, ráng nhớ tên hen để mai mốt mình nói là biết tìm ai liền) cản cũng không được....Rồi tạm thời tới đó cho bạn nắm cốt truyện, còn nhiều chi tiết khá hay nữa..Bây giờ sau khi giết xong hôn thê của sư huynh chắc chắn sư phụ đã đưa cho bạn viên ngọc còn lại, trở về Tháp trấn yêu (mình nói trước đây rồi) vào cái chỗ mà lúc đầu bạn nói có cánh cửa phát ra ánh sáng đó( thật ra cái đó là yêu khí, tháp trấn yêu mà)... gắn viên ngọc vào, vận nôi công lên....rồi nói tiếp không nhớ nữa hihi

Các bạn biết "mình" tên là gì không- vai chính í mà: Tên là THIÊN TỘI, thân thế rất đặc biệt. Rãnh sẽ nói các bạn nghe vỉ có ảnh hưởng nhiều đến cốt truyện. Mà mình nghi ngờ ông sư phụ cũng có vấn đề không biết sao nữa. game này theo mình mặc dù cảnh đơn giản nhưng cốt truyện rất nhân văn, mình chơi cũng thấy chán nhưng ráng coi diễn biến câu chuyện ntn..! hic

Chỉnh sửa cuối:

nhocjack

Mình nhớ không rõ lắm nhưng hình như có 2 chỗ có 1 mảnh giấy to to . Nhìn rách rưới , đối diện với nó là 2 kái cột màu vàng . Bạn phải dùng kiếm màu vàng ( kiếm ban đầu ý , kiếm băng với kiếm điện ko dùng đc ) đứng gần cái cột đó rồi bấm dữ phím 8 .xong là mình sẽ thoát khỏi cuốn sách ( hình như mình phải đánh 1 c0n boss nữa . c0n boss đấy là '' chính mình '' thoát đc khỏ cuốn sách thì mình lại quay lại tháp . cứ tiếp tục đánh lên trên và . . .

hppt

Tình hình là mình đang đánh với con boss người đá khổng lồ. Căn cứ vào cốt truyện thì có lẽ là trùm cuối rồi. Trước lúc đánh nó có 1 cuộc nói chuyện tay 3, mặc dù ở đó có tới 5 nhân vật. Ông sư phụ là kẻ khá hiểm độc, KHÔNG PHẢI ỔNG HƯỚNG DẪN GÌ ĐÂU BẠN, Con người đá đó chỉ là đồ chơi của Yêu Vương (trùm cuối đó). Mà Yêu Vương thật ra là cha của Thiên Tội (là vai chính đó)......dài lắm, nói chung là ông sư phụ lợi dụng vai chính, để tiêu diệt Yêu Vương ( Phụ tử tương tàn đó mà)... Nói tóm lại là gần như không có manh mối nào về cách tiêu diệt con người đá đó, ngoài việc yêu Vương nói là ở đó chơi với đồ chơi của hắn đi, vì hắn có chuyện phải đi hihi... Nhưng theo tình hình đánh với nó 1 hồi đã rút ra được 1 số kinh nghiệm sau, cùng bàn bạc hén:
1 . Đó là mặc dù nó to thế, đánh ghê thế, nhưng mình vẫn né rất dễ dàng không mất giọt máu nào: Chiêu của nó chỉ phân làm 2 loại: đấm xuống 1 điểm và quét toàn mặt phẳng. Chỉ cần nhào lộn là né được hết, chỉ cần đúng lúc đúng chỗ (dễ hơn rất nhiều so với yêu nữ Nguyệt Nhi)
2. Sau khi nó đấm xong, bạn chém bàn tay nó,dĩ nhiên nó chẳng mất giọt máu nào, như gãy ngứa thôi, khoảng chừng 8 nhát (kiếm điện), thì nó giật bắn mình lên và giận dữ khom người xuống, VIÊN NGỌC trên trán nó phát sáng, đây là lúc mình hành động....

hppt

chưa nghĩ ra haha, có lẽ là chặt chém, cũng có thể chỉ cần nhấm giữ phím 8, hoặc nhấn phím #, cũng nên nghĩ đến việc sử dụng cây kiếm nào nữa. Chưa có thời gian thử hết. nhocjack thử coi sao nghen.