• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HELL STRIKER 2 - Bản đầy đủ

nhocjack

1 chút manh mối đây . . . mình chỉ có thể làm nó mất máu bằng cách đâm kiếm vào mồm nó ( mình dùng kiếm đỏ, Kiếm khác thì ko bít ) lúc nó cúi người xuống thì mình lao nhanh vào , chỉ loanh quanh ở phím 5 , 8 , 0 ( lúc nãy ăn may ấn đc , nên ko chắc là nút nào ) hjhj .tiếp theo trên màn hình hiện số 0 , mình nháy phím 0 liên tục thế là đâm đc vào mồm nó ... Mình lười tìm qúa , đang bận ôn thi >"< .

anhhunglatui

sao mình install nó bảo corupped nhĩ, đặt biệt là cái file 2x Mb ấy, dùng sisboom bung củng không ra
ai cho mình chỉ giáo với
mình đang dùng N70-1

vuongtrongan

mình chơi đến boss người đá dùi nhưng nó khó xơi wá. Ai xơi nó dùi cho ít kn đi

loveyounot03

Tổng thời gian chơi của mình là 07:32:24
-Con boss xẹt điện : Mình giết xong con boss nữ đánh điện xẹt xẹt rùi mất có 4 lọ máu Mall.sau đó nó cho 1 viên ngọc đến Tháp tầng 3 gắn vào chỗ còn thiếu sau đó gặp con Boss cầm giáo nhưng nó hẹn mình đánh nhau trên tầng 4 .:)( à nó còn bắt con Vợ của mình làm con tin).
-Giai đoạn ở tầng 4 : đánh 1 hồi kiếm đc. đúng 3 viên ngọc gắn vào 3 góc trên nóc tầng 4 ... còn 1 viên cứ tưởng là không tìm đc ai rè nó ở đoọan cuối tầng 3 sau khi đánh 4 lần con Boss (to to mà vác cái ống khói sau lưng ấy)<~~=)) Boss kùi ấy mà mình đánh cả 4 con ko mất 1 giọt máu. Nó cho viên ngọc sau đó đem lên tầng tháp 4 gắn vào chỗ còn thiếu .... Một hối sau xuất hiện Con boss cầm giáo ... sau 1 hồi nói chuyện thì nhân vật chính của chúng ta phải đánh nhau với nó...để cứu cô vợ đang bị treo trên sợi xích =((..... Còn boss này nó tảng hình và rất Cứng cứ áp sát Focus ( 5-5-5) một hồi là nó Die ..mình giết mất 1 lọ máu Mall... Ai ngờ cứu đc vợ lại bị 1 tên Ninja Cướp vợ...
-Đánh tên Ninja bí ẩn: Sau đó nhân vật chính của chúng ta được Move đến 1 cái Dungeon toàn màu tím....:)) Đi lòng vòng 1 hồi cuối cùng cũng gặp đc tên ninja khốn kiếp ... Thật bất ngờ Tên ninja trông giống hệt với nhân vật chính của chúng ta... skill Võ công cũng giống . đánh nhau với nó khá mệt. Mình xài hết 6-7 lọ máu Mall. Cuối cùng cũng xong gặp ông Sư phụ và Bố của Sư phụ =)) ( không biết đúng k Hehehe) nói chuyện 1 hồi sau đấy nhân vật chính của chúng ta được Move về chỗ ban đầu học võ... Và dường như tất cả đó chỉ là 1 giấc mơ .... Tỉnh lại thì mình không biết làm gì nữa . LoL:))
-Congratulation !!!!!!!! Có lẽ là phá đảo rồi đó ... Ae ai chơi được hơn mình thì chia sẻ thêm nhé....xD
P/s: Mình sài kiếm Sét lv 7 + Max Hp = 310+ Speed Attack 35...vẫn còn lại 9 lọ máu Mall :D

hppt

Tổng thời gian chơi của mình là 07:32:24
-Con boss xẹt điện : Mình giết xong con boss nữ đánh điện xẹt xẹt rùi mất có 4 lọ máu Mall.sau đó nó cho 1 viên ngọc đến Tháp tầng 3 gắn vào chỗ còn thiếu sau đó gặp con Boss cầm giáo nhưng nó hẹn mình đánh nhau trên tầng 4 .:)( à nó còn bắt con Vợ của mình làm con tin).
-Giai đoạn ở tầng 4 : đánh 1 hồi kiếm đc. đúng 3 viên ngọc gắn vào 3 góc trên nóc tầng 4 ... còn 1 viên cứ tưởng là không tìm đc ai rè nó ở đoọan cuối tầng 3 sau khi đánh 4 lần con Boss (to to mà vác cái ống khói sau lưng ấy)<~~=)) Boss kùi ấy mà mình đánh cả 4 con ko mất 1 giọt máu. Nó cho viên ngọc sau đó đem lên tầng tháp 4 gắn vào chỗ còn thiếu .... Một hối sau xuất hiện Con boss cầm giáo ... sau 1 hồi nói chuyện thì nhân vật chính của chúng ta phải đánh nhau với nó...để cứu cô vợ đang bị treo trên sợi xích =((..... Còn boss này nó tảng hình và rất Cứng cứ áp sát Focus ( 5-5-5) một hồi là nó Die ..mình giết mất 1 lọ máu Mall... Ai ngờ cứu đc vợ lại bị 1 tên Ninja Cướp vợ...
-Đánh tên Ninja bí ẩn: Sau đó nhân vật chính của chúng ta được Move đến 1 cái Dungeon toàn màu tím....:)) Đi lòng vòng 1 hồi cuối cùng cũng gặp đc tên ninja khốn kiếp ... Thật bất ngờ Tên ninja trông giống hệt với nhân vật chính của chúng ta... skill Võ công cũng giống . đánh nhau với nó khá mệt. Mình xài hết 6-7 lọ máu Mall. Cuối cùng cũng xong gặp ông Sư phụ và Bố của Sư phụ =)) ( không biết đúng k Hehehe) nói chuyện 1 hồi sau đấy nhân vật chính của chúng ta được Move về chỗ ban đầu học võ... Và dường như tất cả đó chỉ là 1 giấc mơ .... Tỉnh lại thì mình không biết làm gì nữa . LoL:))
-Congratulation !!!!!!!! Có lẽ là phá đảo rồi đó ... Ae ai chơi được hơn mình thì chia sẻ thêm nhé....xD
P/s: Mình sài kiếm Sét lv 7 + Max Hp = 310+ Speed Attack 35...vẫn còn lại 9 lọ máu Mall :D

mới đến đấy mà đòi phá đảo. Rảnh đọc lại bài người khác viết trước rồi hãy post.

langthang123

Mình gặp boss người đá rồi. Đánh khổ quá trời mà chưa ăn :(. Lúc mà nó chưởng xuống lấy kiếm chém vào tay nó. 2,3 lần gì đó (dùng kiếm điện nha) nó cúi đầu xuống. Trước mặt nó có viên ngọc đó. Chừng nào viên ngọc sáng trắng lên lại đó bấm phím 8 để bùa vào viên ngọc. Lúc đó xuất hiện số 0 nhấp liên tục là đâm được vào mồm nó. Mất đâu cỡ 1/5 , 1/6 bình máu. Sau đó hình như nó phun ra đá nữa. Nói chung là làm mình khó chơi hơn. Mình biết cách né đòn chưởng của nó đó là lăn wa bên fải, còn đòn quẹt ngang thì pó dép. Ai có kn né đòn này thì chỉ giáo nha. Hjx, còn 6 bình máu ko biết ăn nổi ko.

vuongtrongan

Né cú đấm lẫn quẹt ngang của nó đơn giản thuj.Nếu mún né cú quyẹt ngang khj nó chuẩn bị ra đòn bạn đứng ngay chỗ mồm nó. Khi nó gjơ tay ra quyẹt thì bạn lộn về phiá tay trái là ok

Cuối cùng cũng xơi được boss người đá. Mệt thật. Xơi xong nó đồng nghĩa với hết game lun. Hjx.Tổng tg la 8h. Kjnh khủng. . Cám ơn lang thang nhìu nhé. Ko có bạn chằc khó the end wa. Hjhj

Last edited by a moderator:

langthang123

Tình hình là mình phá đảo rầu. Giết xong con người đá thì tự nhiên ông sư phụ giết Lăng Nhi (hình như thế mình ko để ý lắm). Rồi đâu một ông nữa tới rồi 2 ổng tẩu luôn. Xong Thiên Tội bế Lăng Nhi ra tháp. Yêu quái chạy ra hết khỏi tháp rồi tháp sập xuống. Hết game. Chán thật farm lên kiếm băng rầu mà ko dùng đc nhìu.

hppt

né đòn quẹt ngang có cách khác dễ hơn, đó là lúc nó sắp quẹt bạn lộn thẳng tới người nó (cứ lộn liên tục, mà đừng sớm quá). Kiếm băng đã có từ lúc đầu rồi mà, mua chung với kiếm điện mà, thích sao không dùng.

Chỉnh sửa cuối:

xtruong89

Mình xin hỏi muốn mua máu thì ra chổ thằng người ở chỗ thằng đội nón ở gốc cây.Ấn # chọn dòng đầu (dòng 2 là lưu game.) vậy mua máu xuống cột nào.Và các dòng ấy đai loại bán những gì? Tiếng tàu mà bạn nào biết chỉ mình với..Mà nhân tiên khi mình ấn # hiên ra bảng gì dó có bốn cột đó ghi gì vậy(dịch đại loại cho mấy ng mới chơi như mình dễ chơi hơn).Rất mog dc gjúp đỡ nhiều .Xin cảm ơn

nhocjack

Bạn chọn dòng thứ 1 ( dòng 2 là lưu game ) rùi chọn dòng thứ 2 có chữ +60% ý . Nhưng mình khuyên bạn nên dùng máu mua = tin nhắn .bằng cách ấn phím 6 chọn cái cuối cùng rồi ok .lúc đầu nó sẽ trừ tiền ở tk của bạn ,10p sau nó sẽ trả lại số tiền đã trừ .bạn cứ dùng tẹt ga , hết lại mua . Còn về phần ấn phím # . cột đầu tiên là thông tin nhân vật ,cột thứ 2 là hòm đồ , cột thứ 3 mình ko biết , cột thứ 4 là tùy chọn .( nói chung mấy cái này ko quan trọng chơi tí là mò ra ngay ) .Have fun

xtruong89

Cho mình hỏi thêm nhé :D
_game này có mua đồ ko?Mua đồ dùng tiền trog game ,va kiếm tiền thế nào?
_mình đi tới kái cửa có 4 kái cột(phòng mà nhiều bog bóng màu tím bay ra ấy)mình ấn phím 8 lần luợt theo các bạn bảo,có kà sư phụ nv nữa.Nó chụp 1 tia chiếu vào cánh cổng,đi tới nc vs sư phụ kái jh đó rùi làm sao đi tiếp.
_bạn có thể tóm tắt cốt truyện rùm mình ko?Ngắn gọn nhưng đầy đủ nhé(ngán tiếng tàu nhất quả đất ..) cả tên nv để sau này mình hỏi bạn trà lời đỡ mất công. Ma game này chỉ save dc khi đến chỗ ngừời đội nón ở gốc cây hả bạn.Bất tiện nhỉ?

nhocjack

tên nhân vật là Thiên Tội ( cái này theo bạn hppt dịch thì phải mình ko nhớ rõ ) . bạn đọc kĩ lại các bài đã post của htpp đã post thì sẽ rõ cốt truyện . CHỗ bạn đang ở là tháp trấn yêu , sau khi tìm 1 viên ngọc để vào cái cột còn thiếu bạn quay về sẽ gặp 1 ông cụ già. tiếp theo bạn cứ đi về bên phải sẽ đến 1 cái thôn . tiếp theo bạn đánh ở đó .

piore

Mua kiếm ở đâu, mỗi lần save game phải gap thằg bắn máu hả bạn

nhocjack

Bạn nên mua kiếm bằng tin nhắn , ấn phím 6 , bạn chọn dòng đầu tiên và ấn ok ,thế là đã mua đc kái kiếm xịn , rùi lại ấn phím 6 chọn dòng thứ 2 ok . Thế là bạn đã có 1 cây kiếm băng 1 câ kiếm điện rùi .cái ông lão để mình save game sẽ ko đứng im 1 chỗ,khi bạn làm xong 1 nv ,nghĩa là sẽ xuất hiện thêm 1 tình tiết trong game thì ông ý sẽ ở chỗ khác , yẻn tảmko khó tìm ông ý đâu. Còn về viên ngọc thjếu , bạn ra khỏi tháp trấn yêu , đi về bên trái ở góc dưới cùng

binhphuong1984

sao mình thấy mấy ae nói chuyện game dzui wa mà ,mình đăng kí chơi hoài hổng đưộc, cứ tới đoạn nhắn tin là đứng im re lun a. có ae nào giúp mình với