• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HÌNH ẢNH ĐẬP HỘP HTC HD2 (Leo)

Status
Không mở trả lời sau này.

Rygar

Hàng htc mau xuống giá thế hả bác?em chưa mua hàng htc bao giờ nên không rõ lắm,nhưng em để ý thấy tp2 bán gần 1 năm rồi mà có giảm giá tý nào đâu.
Em đang bồ kết em HD2 định ra phát mua luôn(chờ lâu lắm rồi không đợi nổi nữa) nhưng nghe bác nói vậy khôgn biết 1,2 thang sau khi bán chính thức nó có giảm nhiều không nhỉ(nó lại giảm phát vài triệu như sony thì :(( )
Các bác nào hay mua hàng htc(chính hãng) cho em ý kiến với!!!
Thank rất nhiều!!!!!!=D>

P/S :Ủa nút thank biến đâu hết rồi?!!

Hàng HTC thì mới nhất như HD1 mình mua lúc mới ra, được tầm 1 tháng sau thì nó jảm já xuống tầm 3tr và sau đó cứ từ từ xuống. và mình cũng mới đẩy em nó đi để tậu HD2 với já 6tr :)) nói chung nếu bạn mua ngay lúc nó mới ra thì chắc chắn lúc muốn bán thì sẽ rớt cực kì thê thảm. Từ thời O2 cho đến HTC nay vẫn vậy mà :D
Hàng cty ở VN thì sẽ khó jảm já nhanh nhưng tại các nc' khác nó lại jảm já,hoặc họ lấy hàng từ hongkong or China có mức já của các máy theo kiểu trốn-ko mất thuế thì giá thấp hơn hàng cty rất nhiều, nên hàng xách tay rớt giá nhanh cũng là điều hợp lí :))

cupidbaby

Hàng HTC thì mới nhất như HD1 mình mua lúc mới ra, được tầm 1 tháng sau thì nó jảm já xuống tầm 3tr và sau đó cứ từ từ xuống. và mình cũng mới đẩy em nó đi để tậu HD2 với já 6tr :)) nói chung nếu bạn mua ngay lúc nó mới ra thì chắc chắn lúc muốn bán thì sẽ rớt cực kì thê thảm. Từ thời O2 cho đến HTC nay vẫn vậy mà :D
Hàng cty ở VN thì sẽ khó jảm já nhanh nhưng tại các nc' khác nó lại jảm já,hoặc họ lấy hàng từ hongkong or China có mức já của các máy theo kiểu trốn-ko mất thuế thì giá thấp hơn hàng cty rất nhiều, nên hàng xách tay rớt giá nhanh cũng là điều hợp lí :))

Em chỉ mua hàng chính hãng thôi.Ý bác là hàng xách tay thì down giá nhanh còn hàng công ty thì ít hoặc lâu down giá phải không bác?:D
Em chỉ lo hàng chính hãng nó down giá nhanh(như sony chẳng hạn )thôi.:(

Rygar

Em chỉ mua hàng chính hãng thôi.Ý bác là hàng xách tay thì down giá nhanh còn hàng công ty thì ít hoặc lâu down giá phải không bác?:D
Em chỉ lo hàng chính hãng nó down giá nhanh(như sony chẳng hạn )thôi.:(

:D Mình ko biết là ở VN bây giờ đã có đại lý bán hàng chính thức nguyên tem nguyên kiện cty của HTC chưa,nhưng mà tr'c đây ~ 2 năm thì hình như ko có thì fải :D chỉ là các cửa hàng lấy máy về rồi đem bán và bảo hành tại cửa hàng của họ luôn thôi.Nên vấn đề này mình cũng ko rõ cho lắm :D

QuangThang89

:D Mình ko biết là ở VN bây giờ đã có đại lý bán hàng chính thức nguyên tem nguyên kiện cty của HTC chưa,nhưng mà tr'c đây ~ 2 năm thì hình như ko có thì fải :D chỉ là các cửa hàng lấy máy về rồi đem bán và bảo hành tại cửa hàng của họ luôn thôi.Nên vấn đề này mình cũng ko rõ cho lắm :D

Hiện nay HTC đã được FPT phân phối rồi, tới đây Viettel cũng đã có được hợp đồng với HTC, khoảng vài ngày nữa HD2 sẽ có hàng cty tại Việt Nam đó ;;)

QuangThang89

11/11 là đã bán ở các nước Châu Âu rồi, tầm vài ba tuần nữa thì sẽ bán ở Châu Á

cupidbaby

Các nước châu âu có hàng thì hàng xách tay về VN ào ào chứ gì bạn:D. Còn hàng chính hãng sẽ là tháng cuối tháng 11 đầu tháng 12!

Em có 2 thắc mắc lớn muốn hỏi các bác : con htc HD 2 này có chữ HD trong tên có phải nó nhần mạnh đến việc hỗ trợ xem phim HD không.?
Em thấy nó không có chip đồ họa đi kèm(có trong iphone 3GS ,omnia HD ,SATIO,....) liệu chơi game, xem phim HD có bị giật không các bác?:-??

ancola66

Super V.I.P
Bác Quang và anh em ơi, đây là giá Bachlong Mobile đưa ra cho LEO : 16.500.000 VNĐ, khác xa với hôm quảng cáo và nhận đặt cọc (12.500.000VNĐ). Đọc bên Tinh tế về mấy người thấy rẻ đặt cọc cứ như truyện trinh thám :)). Mình đã bảo từ đầu là 99% "Bốc mùi..." rồi mà :p
http://bachlongmobile.com/?blo=product&sub=view&id=2316

ntviet

Bác Quang và anh em ơi, đây là giá Bachlong Mobile đưa ra cho LEO : 16.500.000 VNĐ, khác xa với hôm quảng cáo và nhận đặt cọc (12.500.000VNĐ). Đọc bên Tinh tế về mấy người thấy rẻ đặt cọc cứ như truyện trinh thám :)). Mình đã bảo từ đầu là 99% "Bốc mùi..." rồi mà :p

Vội vàng làm gì, cứ để hôm tới bán chính thức tại VN xem như thế nào đã. Hàng từ Châu Âu về sẽ có giá rẻ hơn khoảng 2tr. so với hàng Cty.

HuynhThanh

Vội vàng làm gì, cứ để hôm tới bán chính thức tại VN xem như thế nào đã. Hàng từ Châu Âu về sẽ có giá rẻ hơn khoảng 2tr. so với hàng Cty.

Hàng này là hàng xách tay anh à, mà giá vẫn trên trời đấy! Anh em chịu khó ngồi chờ tới lúc có HSPL mua là vừa, mua sớm về cũng để ngắm thôi à!:D

QuangThang89

Giá công ty 15tr9 mà giá hàng xách tay lên đến 16tr5, mắc cười quá :)), kiểu này là muốn ế hàng đây mà :-?

tuanquynh8083

Active Member
Giá công ty 15tr9 mà giá hàng xách tay lên đến 16tr5, mắc cười quá :)), kiểu này là muốn ế hàng đây mà :-?
bọn bachlong này làm ăn vớ vẩn thật đấy,trước đây đã nghe trên diễn đàn phàn nàn về bọn này rùi.:)):)):))

ntviet

Như vậy đã nhầm nhò gì. Có nơi còn bán giá 23tr cơ đấy.Sản phẩm mới mà,cứ để họ hét cao cho đã.Rồi sau cơn sốt lại hạ nhiệt ngay.

ancola66

Super V.I.P
bọn bachlong này làm ăn vớ vẩn thật đấy,trước đây đã nghe trên diễn đàn phàn nàn về bọn này rùi.:)):)):))

Như vậy đã nhầm nhò gì. Có nơi còn bán giá 23tr cơ đấy.Sản phẩm mới mà,cứ để họ hét cao cho đã.Rồi sau cơn sốt lại hạ nhiệt ngay.
Nếu hét luôn 23T thì không nói làm gì (Thuận mua vừa bán thôi mà) còn cái vớ vẩn của bachlong là ra giá thấp (12T5) để quảng cáo (vẫn nhận đặt cọc, hẹn ngày lấy hàng nhưng thực chất là không có hàng) rổi trong vòng 2 ngày nâng giá lên 13t5 rồi 16t5 và mấy người nhanh chân đặt hàng 12t5 được hẹn đến hôm nay lấy hàng và đang bị "Tẻo":))

HuynhThanh

Nếu hét luôn 23T thì không nói làm gì (Thuận mua vừa bán thôi mà) còn cái vớ vẩn của bachlong là ra giá thấp (12T5) để quảng cáo (vẫn nhận đặt cọc, hẹn ngày lấy hàng nhưng thực chất là không có hàng) rổi trong vòng 2 ngày nâng giá lên 13t5 rồi 16t5 và mấy người nhanh chân đặt hàng 12t5 được hẹn đến hôm nay lấy hàng và đang bị "Tẻo":))

Chiêu này là chiêu buộc khách hàng ko còn đường lùi nè!:D

PhamQuang

Manager

Giá 1 số Site bên châu Âu (trong đó có Nga) chính thức bán với giá khoảng 830$. Họ đã nhận tiền và đều hứa sau 20 sẽ có hàng.

Còn các bạn ở VN chứ chờ FPT bán hoặc chờ hàng xách tay mà mua, tin làm gì mấy cái Site vớ vẩn "treo đầu dê bán thịt chó" đó. Hàng mới cứ "tiền tươi thóc thật", tránh bị lừa.

loveblue

Super V.I.P
Xem ra cầm 23t mà mua một con ppc thì quá phí vào lúc này , tuơng đương một laptop đó là chưa biết thật sự sản phẩm có good hay không . Kiên nhẫn chờ đến lúc có HSPL thì giá cũng hạ nhiệt vừa có rom để vọc :D

Status
Không mở trả lời sau này.