• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HỎI & GIẢI ĐÁP CÁC THẮC MẮC VỀ QUĨ CỦA DIỄN ĐÀN PDAVIET 2010

Status
Không mở trả lời sau này.

cupidbaby

Em cũng muốn ủng hộ PDAVIET nhưng em ko có tài khoản thì phải làm sao ạ?:-/

AntiPlus

MOD tham khảo cách đóng góp này thử xem, mình thấy cách này sẽ thu hút được nhiều thành viên đóng góp hơn đó ...

Hãy Ủng Hộ Diễn đàn Bằng Cách Soạn Tin nhắn SMS!

Soạn tin: SMS unghopv nickcuaban gửi 8517
Là bạn đã Ủng hộ 5.000 vnđ cho diễn đàn. Số tiền ủng hộ sẽ được ghi rõ ngay bên cạnh nick của bạn
ví dụ: Bạn đã ủng hộ: 5.000 vnđ

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

MOD tham khảo cách đóng góp này thử xem, mình thấy cách này sẽ thu hút được nhiều thành viên đóng góp hơn đó ...

Vấn đề này S.M XuanTruong đã nói rồi bạn à!
Với cách này thì NHÀ ĐÀI họ ăn hết 2/3 rồi Bạn ạ nên không khả thi đâu? Theo Mình nghĩ khi đã CÓ LÒNG với PV thì gửi theo cách nào cũng không phải là việc lớn!:D

Thangnd31082

Em cũng muốn ủng hộ PDAVIET nhưng em ko có tài khoản thì phải làm sao ạ?:-/

Theo em thì có lẽ anh Trường phải lập thêm cái TK ở AgriBank. Vì AGB là "Ngân hàng nông nghiệp và pt nông thôn" nên đâu đâu cũng có. Với các Bank khác thì các anh em dân tộc miền núi như em muốn đóng góp cũng rất khó khăn ;;)

=D> Đúng vậy đấy các anh ạ , em thấy liên minh của AGRIBANK rất nhiều, và phân bố khắp 64 tỉnh thành trên cả nước nên việc ủng hộ sẽ thuận lợi hơn, mong SM XT lập một tài khải AGRIBANK nữa. hiện em đang học ở sg (học quân sự).và bản thân em đang dạy kèm và theo lịch thì 16/8 nhận lương nên khi ấy nhất quyết sẽ ủng hộ PV dù ít hay nhiều còn bây giờ thì ôi ôi:-??

Thứ nhất
mình nhất trí với quan điểm của BQT và Smod Xuân Trường tức là chỉ nên có duy nhất tài khoản để anh em ủng hộ cho dễ, từ quan điểm này do ta đã lập quỹ ở ngân hàng ngoại thương rồi nên để quỹ ở đó cho tiện, sau này tìm được địa chỉ nào uy tín hơn và rộng khắp hơn thì ta cập nhật toàn bộ số tiền còn lại trong quỹ vô đó cho dễ quản lý , đồng thời thông báo cho các mem về tài khoản đó !

Thứ hai nhiều mem muốn ủng hộ nhưng không biết hình thức thế nào ! ---> Điều này quá chính xác, do chúng ta không phải ai cũng có nghiệp vụ ngân hàng mà lại , nhiều bạn thử hình thức này rồi hình thức khác không thành công thì lại có tâm lý nản thôi không ủng hộ nữa như vậy là không nên.

Thứ ba mình muốn chia sẻ kinh nghiệm của bản thân sau nhiều lần thử đi ủng hộ PDAV không thành. Cách nhanh nhất và tiện dụng nhất đó là các bạn sử dụng hình thức gửi tiền mặt trực tiếp liên ngân hàng ( chưa dùng được chuyển khoản ATM giữa các ngân hàng khác nhau đâu nhé , bạn nào có tài khoản ATM ở Vietcombank thì quá tuyệt rồi không cần dùng cách này) bằng cách sau:
+ Ra chi nhánh của ngân hàng gần nơi cư trú của bạn nhất : Ngân hàng Agribank hay Công thương hay Hàng Hải hay Đông Á ,... đều được tuốt.
+ Yêu cầu nhân viên làm thủ tục chuyển tiền mặt vào tài khoản của PDAV cho bạn ( bạn chỉ việc điền các thông tin mà Smod Xuân trường đã cung cấp vào phiếu yêu cầu và tờ kê cách loại tiền đã chuyển cho họ là OK _ chuhwa đầy 5 phút)
+ Nhân viên giao dịch nhận tiền của bạn và các loại bảng kê, giao lại cho bạn một bản sao lưu tiền gửi và tài khoản nhận tiền ( sau này Smod không nhận được tiền bạn chỉ việc cầm tờ này tới chỗ này và khiếu nại về việc làm ăn không chính xác của họ là họ sẽ phải bồi thường bạn gấp đôi đó :D vậy thì sẽ có thêm tiền để ủng hộ PDAV !)

Ưu điểm của phương án này là : Nhanh gọn , an toàn , chính xác.

Nhược điểm là : Ta sẽ mất thêm một khoản phí ( nhưng cũng ít thôi, mình gửi ủng hộ 500.000 đồng mà họ chỉ lấy có 33.000 đ phí thôi và ngày hôm sau SMod nhận được luôn tiền trong tài khoản; trong khi đó có mem tâm sự phải đi tới gần 20km mới ủng hộ được PDAV , riêng tiền xăng xe cả đi lẫn về đã có thể vượt quá con số này rồi); ngoài ra với những món ủng hộ be bé thì chưa chắc họ đã nhận chuyển !:D

DucLong

Super V.I.P
Lâu không vào mục gây quỹ cho PDAviet nay quay lại thì mình thấy có một số thành viên trước đây đã có đóng góp nhưng nay không có tên trong danh sách đóng góp. Sao Ban quản trị không gộp lại chung cho có trước có sau?

XuanTruong

Super V.I.P
Lâu không vào mục gây quỹ cho PDAviet nay quay lại thì mình thấy có một số thành viên trước đây đã có đóng góp nhưng nay không có tên trong danh sách đóng góp. Sao Ban quản trị không gộp lại chung cho có trước có sau?

- Kể từ khi Mình làm QUẢN TRỊ VIÊN đến giờ thì chỉ biết có QUĨ này mà thôi Bạn ạ, và Mình được BQT giao nhiệm vụ ĐẶC TRÁCH về QUĨ này!:)
- Update danh sách thêm Mod panrai ủng hộ QUĨ PDAVIET 300.000 vnđ!=D>=D>=D>

Status
Không mở trả lời sau này.