• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HỎI & GIẢI ĐÁP CÁC THẮC MẮC VỀ QUĨ CỦA DIỄN ĐÀN PDAVIET 2010

Status
Không mở trả lời sau này.

vudungbg2877

Đề nghị nhỏ với SMod Xuân Trường, tôi là thành viên rất mới của diễn đàn. Tôi hoàn toàn ủng hộ kế hoạch gây quỹ của PDAViet. Có lẽ ta nên Mở thêm một hoặc hai tài khoản khác ( ở Ngân Hàng khác) Để tiện cho việc anh em chuyển tiền. Mình cũng muốn đóng góp đôi chút nhưng bây giở ra diểm Giao dịch mà gửi vài trăm nghìn quả rất ngại. Thay vì đó mà chuyển được bằng ATM thì hay biết mấy.Mong SMod Xuân Trường nghiên cứu

XuanTruong

Super V.I.P
Đề nghị nhỏ với SMod Xuân Trường, tôi là thành viên rất mới của diễn đàn. Tôi hoàn toàn ủng hộ kế hoạch gây quỹ của PDAViet. Có lẽ ta nên Mở thêm một hoặc hai tài khoản khác ( ở Ngân Hàng khác) Để tiện cho việc anh em chuyển tiền. Mình cũng muốn đóng góp đôi chút nhưng bây giở ra diểm Giao dịch mà gửi vài trăm nghìn quả rất ngại. Thay vì đó mà chuyển được bằng ATM thì hay biết mấy.Mong SMod Xuân Trường nghiên cứu

Đang định nghiên cứu thêm một tài khoản nữa ở NGÂN HÀNG NÔNG NGHIỆP! Nhưng sợ nhiều tài khoản quá XT quản lý không nổi!:D

Habl66

Mình ko ở Việt Nam. Có thể Donate qua PayPal được không nhỉ?
Rất mong được hỗ trợ thêm cho Pdaviet

PhamQuang

Manager
Mình ko ở Việt Nam. Có thể Donate qua PayPal được không nhỉ?
Rất mong được hỗ trợ thêm cho Pdaviet

Rất cám ơn Habl66, tuy nhiên đến thời điểm hiện tại PDAVIET chưa có phương thức nào để nhận Donate qua PayPal cả. :D
Cơ hội chắc còn nhiều, nếu đã có lòng đóng góp thì trước sau cũng có thể, đúng không nào? :D

Habl66

Rất cám ơn Habl66, tuy nhiên đến thời điểm hiện tại PDAVIET chưa có phương thức nào để nhận Donate qua PayPal cả. :D
Cơ hội chắc còn nhiều, nếu đã có lòng đóng góp thì trước sau cũng có thể, đúng không nào? :D

Dạ vâng. Vậy lúc nào có cơ hội về chơi cháu sẽ gửi tiền đóng góp vậy. Mong PdaViet luôn phát triển vững mạnh

XuanLam

Hy vọng sang năm mới 2010 sẽ có nhiều những nhà hảo tâm ủng hộ quĩ PV!;;)

saodoingoi142

Moderator
Vào lúc 08h30p ngày 06/01/2010,tại Ngân hàng Ngoại thương chi nhánh tỉnh Quảng Trị,mình đã chuyển tiền thành công vào số Tài khoản của Thái Xuân Trường.
"XIN ĐC XÁC NHẬN VÀ UPDATE TỪ ĐỒNG CHÍ XUÂN TRƯỜNG!".

XuanTruong

Super V.I.P
Vào lúc 08h30p ngày 06/01/2010,tại Ngân hàng Ngoại thương chi nhánh tỉnh Quảng Trị,mình đã chuyển tiền thành công vào số Tài khoản của Thái Xuân Trường.
"XIN ĐC XÁC NHẬN VÀ UPDATE TỪ ĐỒNG CHÍ XUÂN TRƯỜNG!".

Đã cập nhật thông tin tại đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=61671&page=4 Xin cảm ơn Bạn đã ủng hộ quĩ. Tất cả các trường hợp chuyển khoản bằng thẻ ATM của VCB thì đều biết thông tin đồng thời ngay sau khi các Bạn bấm "Chuyển" trên máy ATM, vì đăng ký dịch vụ SMS thông báo thay đổi số dư tài khoản của VCB mà, nên không cần phải ra điểm đặt máy ATM để Check "Mỗi tháng mất 2 chục"!:D

namfat

Gửi: Các Đồng Chí ỦNG HỘ QUĨ trong Topic NÀY
- Mặc dù các Đồng Chí đã Post bài ủng hộ, nhưng chưa chuyển tiền, do vậy Mình cũng chưa KIỂM TRA tài khoản. Khi nào các Đồng Chí chuyển tiền vào tài khoản thì mong các Đồng Chí Edit lại chính bài viết của các Đồng Chí về (Thời gian, Ngày, giờ chuyển) để Mình kiểm tra tài khoản nhé.
- Ngay sau khi có tiền trong tài khoản Mình sẽ Edit và Add thông tin XÁC NHẬN vào lại các bài viết đó, chứ không Post bài XÁC NHẬN nhằm dễ theo dõi và quản lý.
- Xin TRÂN TRỌNG cảm ơn tất cả các Đồng Chí đã vì PV mà có những hành động thật ý nghĩa.

Hoàn toàn ủng hộ việc gây quỹ PDAViệt của bác. Đã từng quản lý nhiều loại quỹ, trong đó quỹ diễn đàn cũng có, em có mấy ý sau bác tham khảo thêm nhé:

- Đã có quỹ thì phải có người quản lý quỹ --> Cái này là bác rồi. Hi hi.
- Nên công khai tình hình tài chính của quỹ cho toàn thể thành viên được biết. VD thuê máy chủ 2M, thuê tên miền 500K,...
- Quỹ nên định kỳ thời gian theo quý, theo 6 tháng 1 lần chẳng hạn. Các lần offline có thể kết hợp việc gây quỹ tuy nhiên phải làm cho khéo.
- Nên bán thêm mem VIP để gây quỹ. VD em muốn mua VIP thì làm ntn?

Vài ý kiến nhỏ mong muốn tốt đẹp cho diễn đàn nếu mạo phạm bác bỏ qua nhé.

Đầu tuần em sẽ chuyển xiền cho bác nhé. Mong bác trả lời sớm ý cuối cùng. Tks bác!

namfat

Trước em đã post 1 bài trong Topic này. Hệ thống báo là đợi để duyệt nội dung mà bây giờ không thấy đâu. Chán quá. Lại phải post lại ư?

saodoingoi142

Moderator
Đồng chí saodoingoi142 sao Post bài ủng hộ bên này => http://www.pdaviet.net/showthread.p...-VÀ-PHÁT-TRIỂN-QUĨ-CỦA-DIỄN-ĐÀN-PDAVIET/page4 nhiều thế? Không biết ủng hộ với số tiền trong 1 bài Post, hay ủng hộ với số tiền trong tất cả các bài Post cộng lại?:-??:D

Thời gian này mình muốn post bài để tiếp tục Ủng hộ Quỹ cho PDAViet nhưng hiện giờ cứ post bài bên chỗ' Kêu gọi..." lại ko đc nè!!! :-?

Còn trường hợp SMod Xuân Trường hỏi thì mình xin trả lời thế này!!! :p Nếu post bài Ủng hộ mà cùng 1 bài Post cộng lại thì ko có ý nghĩa cho lắm!Bởi vòng thời gian cứ 1 ngày trôi đi với biết bao sự kiện,cứ mỗi sự kiện ấy nếu có điều kiện lúc nào thì mình Post bài Ủng hộ lúc đó thì ý nghĩa hơn!!!SM XT hiểu ko!Tóm lại mình muốn Ủng hộ Quỹ theo vòng thời gian SMod XT à!!! hic :p

XuanTruong

Super V.I.P
Thời gian này mình muốn post bài để tiếp tục Ủng hộ Quỹ cho PDAViet nhưng hiện giờ cứ post bài bên chỗ' Kêu gọi..." lại ko đc nè!!! :-?

Còn trường hợp SMod Xuân Trường hỏi thì mình xin trả lời thế này!!! :p Nếu post bài Ủng hộ mà cùng 1 bài Post cộng lại thì ko có ý nghĩa cho lắm!Bởi vòng thời gian cứ 1 ngày trôi đi với biết bao sự kiện,cứ mỗi sự kiện ấy nếu có điều kiện lúc nào thì mình Post bài Ủng hộ lúc đó thì ý nghĩa hơn!!!SM XT hiểu ko!Tóm lại mình muốn Ủng hộ Quỹ theo vòng thời gian SMod XT à!!! hic :p

Tóm lại: Bạn ủng hộ quĩ PV bao nhiêu ạ? Mình chỉ mới nhận được 100k và đã Update danh sách, không hiểu ý bạn lắm?:-??

SM XuanTruong, em muốn ủng hộ quỹ của PDAViet 200.000đ, anh có thể cho em các tài khoản ở Ngân Hàng để em chuyển qua ATM, em ở Ngân Hàng Đầu tư & Phát triển chi nhánh Cẩm Phả, Quảng Ninh...:-??

saodoingoi142

Moderator
Đã kiểm tra kĩ rồi SM Truong ơi!!!,hiện giờ mình vẫn chưa thấy đc nội dung bài viết Ủng hộ Quỹ của mình post!!!Chắc là đang còn lỗi của BB4!!!Bực nhỉ!!!

XuanTruong

Super V.I.P
SM XuanTruong, em muốn ủng hộ quỹ của PDAViet 200.000đ, anh có thể cho em các tài khoản ở Ngân Hàng để em chuyển qua ATM, em ở Ngân Hàng Đầu tư & Phát triển chi nhánh Cẩm Phả, Quảng Ninh...:-??

Quĩ PV hiện tại chỉ có một tài khoản duy nhất Bạn ạ, tài khoản ở trong Topic này => http://www.pdaviet.net/showthread.php?61671-KÊU-GỌI-ỦNG-HỘ-VÀ-PHÁT-TRIỂN-QUĨ-CỦA-DIỄN-ĐÀN-PDAVIET. Bạn có thể nhờ người thân có thẻ ATM VCB để chuyển hoặc ra ngân hàng bất kỳ để gửi tiền vào tài khoản VCB của quĩ! Thân!

Đã kiểm tra kĩ rồi SM Truong ơi!!!,hiện giờ mình vẫn chưa thấy đc nội dung bài viết Ủng hộ Quỹ của mình post!!!Chắc là đang còn lỗi của BB4!!!Bực nhỉ!!!

Bạn qua 2 trang bên Topic này xem nhé, Bạn Post tất cả 9 bài đó (Trừ bài Post đã nhận được tiền chuyển).:D
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-VÀ-PHÁT-TRIỂN-QUĨ-CỦA-DIỄN-ĐÀN-PDAVIET/page4
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-VÀ-PHÁT-TRIỂN-QUĨ-CỦA-DIỄN-ĐÀN-PDAVIET/page5

saodoingoi142

Moderator
Như vậy đến thời điểm bây giờ mình mới thấy đc nội dung bài viết Ủng hộ của mình trên Diễn đàn!!!Có lẽ do cấu hình của VBB4.01 bị lỗi nên ko thấy.Bây giờ làm ơn Admin_ĐHV Diễn đàn xóa giúp mình các bài viết trên nhé!!!Chỉ để lại bài viết cuối cùng (tức là bài đc viết ngày 19.01.10 08:49 PM) thôi nhé!!!hic ;;)8-|

XuanTruong

Super V.I.P
Như vậy đến thời điểm bây giờ mình mới thấy đc nội dung bài viết Ủng hộ của mình trên Diễn đàn!!!Có lẽ do cấu hình của VBB4.01 bị lỗi nên ko thấy.Bây giờ làm ơn Admin_ĐHV Diễn đàn xóa giúp mình các bài viết trên nhé!!!Chỉ để lại bài viết cuối cùng (tức là bài đc viết ngày 19.01.10 08:49 PM) thôi nhé!!!hic ;;)8-|

Để đó đến cuối tháng này mình sẽ Del. Cảm ơn Bạn đã quan tâm và ủng hộ quĩ của PV.=D>

Status
Không mở trả lời sau này.