• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV3 & HSPLV4 by COTULLA for HTC HD2 ★

duytnt

Bác Quang ơi ở bước 4. Nếu tất cả bình thường, Tool sẽ hiển thị lựa chọn sau:
2.08.hspl
2.08.0000
Cái này mình nên chọn cái nào vậy bác. Máy em Leo thường (512)

Chỉnh sửa cuối:

kanguru

Member
Máy mình lúc trước chạy HSPL 1.48. Mình đã chạy tool này nâng cấp lên 2.08.
Mình chọn 2.08.0000 trước rồi chạy tool lần nữa chọn 2.08.HSPL và rồi up ROM vô tư, chạy phà phà.

duytnt

Mình chọn 2.08.0000 trước rồi chạy tool lần nữa chọn 2.08.HSPL và rồi up ROM vô tư, chạy phà phà.

Vì sao phải chọn như vậy. Mình chọn hẳn luôn một bước được không. Mà mình không hiểu lắm về việc chọn 2 bước này. Mỗi bước có ý nghĩa gì

DucLong

Super V.I.P
Bác Quang ơi ở bước 4. Nếu tất cả bình thường, Tool sẽ hiển thị lựa chọn sau:
2.08.hspl
2.08.0000
Cái này mình nên chọn cái nào vậy bác. Máy em Leo thường (512)

Vì sao phải chọn như vậy. Mình chọn hẳn luôn một bước được không. Mà mình không hiểu lắm về việc chọn 2 bước này. Mỗi bước có ý nghĩa gì
Khi chọn phiên bản Hard SPL chỉ cần chọn một cái, làm một lần là xong, chọn phiên bản HSPL là để unlock, còn chọn phiên bản không có chữ HSPL là trả lại phiên bản gốc cho máy.
Khi các bạn up rom, những rom sau này đều có cơ sở OS là 2.08 trở lên nên chọn 2.08HSPL để up rom nhanh hơn, hợp với rom mới hơn.
Các tool còn lại chỉ có ý nghĩa trả lại bản gốc để đưa máy đi bảo hành khi có trục trặc vì một số cửa hàng không chụi bảo hành và đổ lỗi cho khách tự up rom làm hỏng máy, mình trả về thông số như lúc mua, kể cả radio và phiên bản rom thì họ chịu, không đổ thừa được.

duytnt

Khi chọn phiên bản Hard SPL chỉ cần chọn một cái, làm một lần là xong, chọn phiên bản HSPL là để unlock, còn chọn phiên bản không có chữ HSPL là trả lại phiên bản gốc cho máy.
Khi các bạn up rom, những rom sau này đều có cơ sở OS là 2.08 trở lên nên chọn 2.08HSPL để up rom nhanh hơn, hợp với rom mới hơn.
Các tool còn lại chỉ có ý nghĩa trả lại bản gốc để đưa máy đi bảo hành khi có trục trặc vì một số cửa hàng không chụi bảo hành và đổ lỗi cho khách tự up rom làm hỏng máy, mình trả về thông số như lúc mua, kể cả radio và phiên bản rom thì họ chịu, không đổ thừa được.

Cám ơn anh giờ thì em đã hiểu

vdung1972

Đến cái đoạn We see haker now device gì gì đó các bác chả nói rõ em cần phải Yes hay No, ghê tay quá.

Sau này khi bỏ HSPL chỉ cần chọn 2.08.0000 là ngon đúng không bác ơi.

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Đến cái đoạn We see haker now device gì gì đó các bác chả nói rõ em cần phải Yes hay No, ghê tay quá.

Sau này khi bỏ HSPL chỉ cần chọn 2.08.0000 là ngon đúng không bác ơi.

Thanks
Đúng rồi, chạy lại tool trên và chọn đúng phiên bản ban đầu của máy rồi chạy thôi.

dai_atomlife

Báo cáo các bác, tình hình sáng hôm nay em up bản Rom Ship TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26: nhưng không up được, toàn báo lỗi.
Em up qua pc.
Máy của em đã chạy HSPL V3 2.08, em vẫn up được Radio v2.12.50.02_2
Bác nào biết hướng dẫn giúp em với
thanks

DucLong

Super V.I.P
Báo cáo các bác, tình hình sáng hôm nay em up bản Rom Ship TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26: nhưng không up được, toàn báo lỗi.
Em up qua pc.
Máy của em đã chạy HSPL V3 2.08, em vẫn up được Radio v2.12.50.02_2
Bác nào biết hướng dẫn giúp em với
thanks

Leo HD2 thường có up được ROM của TMOUS không Bác Quang ơi?

Sau khi HardSPL xong bạn vào bootloader xem chỉ số trên màn hình 03 màu xem chính xác nó có ghi là HSPL chưa. Sau khi Hard SPL xong thì bạn có thể up mọi rom có trong sticky rom ship dành cho HD2 bao gồm cả ROM Tmous và cả các rom cook của PDAVIET dành cho HD2.
Ngoài các rom trên không up rom lạ, nguồn gốc không rõ ràng. Gần đây có một số máy bị hỏng do uprom không rõ nguồn gốc hay do sơ ý chưa nắm được nguyên tắc để up rom ví dụ như HD2 Tmobile 1024 USA nếu up rom có chỉ số OS cũ 1.4..; 1.66.. sẽ hỏng máy.
Nếu up bị lỗi thì ngoài nguyên nhân máy chưa HardSPL thì còn bị lỗi kết nối như khi nối cáp PC với PPC nên đưa máy về bootloader và chữ serial chuyển qua chữ USB thì mới up được, pin còn ít qúa máy cũng báo lỗi.

vuphong

cho mình hỏi làm sao để biết SPL gốc của máy mình là bao nhiêu ? lúc HSPL mình quên không để ý giờ đem máy đi BH mình muốn trả lại SPL cũ !
thanks !

cho mình hỏi làm sao để biết SPL gốc của máy mình là bao nhiêu ? lúc HSPL mình quên không để ý giờ đem máy đi BH mình muốn trả lại SPL cũ !
thanks !
Bạn xem máy mình được phân phối bởi thị trường nào hay của T-Mobile rồi tìm bản rom Ship cho phù hợp rồi úp lại...

baogl

Sao mình đã chạy HSPL xong, báo thành công, vào bootloader vẫn hiển thị SPL cũ ?
Thông số SPL: 1.42
Giúp mình với

ancola66

Super V.I.P
Sao mình đã chạy HSPL xong, báo thành công, vào bootloader vẫn hiển thị SPL cũ ?
Thông số SPL: 1.42
Giúp mình với
Tất nhiên vẫn là SPL :1.42 nếu bạn chọn 1.42 nhưng quan trọng là khi bạn đã chạy HSPL thành công thì bên cạnh chữ 1.42 nó có thêm chữ HSPL nữa và đó chính là thứ bạn cần:D :

SPL 1.42 HSPL

dai_atomlife

Em chạy đúng các bước như bác hướng dẫn, và kiểm tra đúng thông số nhưng Up không vượt qua được bảo vệ của máy. Cuối cùng quay về HSPLV2 by BEPE & COTULLA for HTC HD2 2.08 Up phát được luôn.

HSPLV3 chạy có vẻ như không có tác dụng.

huysanhdieu

hình như dúng vậy dó mình dùng hsplv3 thi no cũng chạy bình thường cũng báo hack ok nhưng khi mở botloader thì thấy vẫn như cũ. nhưng xài hsplv2 thì ok ko hiểu sao nữa máy mình t-mobile

bebungbu

vấn đề về hspl

xin chào tất cả anh em, em mới có dc con hd2 tu nha mang telstra
sau day la thong so may em

htc hd2 t9193
os version 5.2.21869
manila version 2.5.20121431.1
rom version 1.72.841.0
radio version 2.07.51.22.2
spl là 1.66

em muon cài đặt hspl vào máy mà ko dc,em định cài android vào máy nhưng mà mỗi lần click haret.exe thi máy biến thành màn hình đen thui,đọc trên diễn dàn thì nói phải cài hspl trước, cho em hỏi thêm còn cách nào để khác phục ko?
em là gà mờ nên cho em hỏi là việc cài hspl và rom có tác dụng gì vậy
đây là ảnh của em khi bi eror

xin chào tất cả anh em, em mới có dc con hd2 tu nha mang telstra
sau day la thong so may em

htc hd2 t9193
os version 5.2.21869
manila version 2.5.20121431.1
rom version 1.72.841.0
radio version 2.07.51.22.2
spl là 1.66

em muon cài đặt hspl vào máy mà ko dc,em định cài android vào máy nhưng mà mỗi lần click haret.exe thi máy biến thành màn hình đen thui,đọc trên diễn dàn thì nói phải cài hspl trước, cho em hỏi thêm còn cách nào để khác phục ko?
em là gà mờ nên cho em hỏi là việc cài hspl và rom có tác dụng gì vậy
HardSPL thực ra là để UnlockCID cho máy để máy có thể úp được các bản rom cook và các bản rom Ship khác rom Ship gốc của máy. Để HardSPL thì bạn cần đọc kỹ hướng dẫn bên trên, chọn đúng phiên bản SPL của máy bạn (ở đây là 1.66.0000)... Và bắt buộc phải kết nối Internet khi HardSPL nhé. Chúc bạn thành công !

happyy

Các bạn cho mình hỏi . Khi chạy HSPL2,HSPL3 máy hiện lên dòng chữ : this application has failed to start because RAPI.dll was not found.Re-intalling the application may fix this problem. và chương trình không chạy nữa. Bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo.Có phải khi kết nối máy với PC mình chọn vào ô ActivSync phải không ạ?.E mới sắm conHD2 này được 1 tuần nên còn nhiều điều chưa biết, xin các ae chỉ bảo.Thanks