• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV3 & HSPLV4 by COTULLA for HTC HD2 ★

thanhlong_05

thank bác nhé, em chỉ cần lưu lại các thông số trên để biết bản rom gốc của máy thôi phải ko bác? còn bản radio thì sao bác, nếu úp rom xong rồi mà bản radio ko ổ định thì mình úp radio sau được ko vậy?

Và bác có thể cho em xin link của 2 bản rom WM và ANDROID dùng tốt nhất hiện nay ko ạ, chất lượng thoại, wifi, hao pin, v.v... ổn định nhất để em nạp vào cho em nó luôn được ko?

Chỉnh sửa cuối:

thanhlong_05

bác cho em hỏi thêm là em đã làm đúng trình tự như trên và kết quả là vào xem lại thì vẫn nguyên xi như chưa làm vậy mặc dù là thấy đã báo là successfully done

DucLong

Super V.I.P
thank bác nhé, em chỉ cần lưu lại các thông số trên để biết bản rom gốc của máy thôi phải ko bác? còn bản radio thì sao bác, nếu úp rom xong rồi mà bản radio ko ổ định thì mình úp radio sau được ko vậy?

Và bác có thể cho em xin link của 2 bản rom WM và ANDROID dùng tốt nhất hiện nay ko ạ, chất lượng thoại, wifi, hao pin, v.v... ổn định nhất để em nạp vào cho em nó luôn được ko?

bác cho em hỏi thêm là em đã làm đúng trình tự như trên và kết quả là vào xem lại thì vẫn nguyên xi như chưa làm vậy mặc dù là thấy đã báo là successfully done
Bạn phải chạy lại HSPL3 cho đến khi vào bootloader nó báo có dòng chữ HSPL thì mới hoàn thành còn không là chưa được.
Riêng về phiên bản nào tốt thì do bạn tự up và tìm tòi, không ai chỉ cho bạn đâu, phải tự tìm thôi.

thanhlong_05

Bạn phải chạy lại HSPL3 cho đến khi vào bootloader nó báo có dòng chữ HSPL thì mới hoàn thành còn không là chưa được.
Riêng về phiên bản nào tốt thì do bạn tự up và tìm tòi, không ai chỉ cho bạn đâu, phải tự tìm thôi.

Vậy bác cho em hỏi như trường hợp của em thì lỗi xảy ra ở đâu, mặc dù đã chạy và báo hòan thành nhưng vào vẫn thấy báo như cũ.

DucLong

Super V.I.P
Vậy bác cho em hỏi như trường hợp của em thì lỗi xảy ra ở đâu, mặc dù đã chạy và báo hòan thành nhưng vào vẫn thấy báo như cũ.
Bạn kiểm tra xem dây cab nối giữa PC và PPC có tốt không, kiểm tra bằng cách cắm cab cho hai máy nhận nhau sau đó thử coppy một file nào đó từ PC sang PPC chẳng hạn, nếu cab tốt sẽ thực hiện trôi chảy.

thanhlong_05

bac tgong cam, e dang online bang hd2, e da copy thu roi va chay tot mhung van HSPL ko dc, no da bao thanh comg roi ma. mod thong cam nhe

xuanloc06

tôi đã tải HSPL3 và bản ROM 2.14.HTC.V58 và cài trên máy HTC HD2 T-mobile theo hướng dẫn của các anh và thành công ngay, máy sau khi up rom chạy mượt, nghe, gọi rõ, wifi, gprs, 3g... sử dụng tốt, riêng về pin chắc phải xài một thời gian nữa mới khẳng định tốt, xấu. Xin cảm ơn anh Phạm Quang nhiều, mong anh tiếp tục tìm tòi và sáng tạo nhiều hơn nữa cho mọi người được nhờ.

davidsalem

Chào các Bác ,con hd2 t-mobile của mình có thông số như sau: OS version:5.2.21889(21889.5.0.870 ,MANILA : 2.5.20121412.1 ,ROM:2.10.531.1(82076)WWE,RADIO:2.08.50.08_2, mình đã cài HSPLVV3 xong bây giờ mình muốn up room và radio thì mình phải dùng room va radio nào tốt nhất và xin các Bác chỉ dẩn cụ thể cách làm room va radio ,mình chưa làm lần nào nên ko biết làm thế nào cả,xin các bác giúp đỡ cho mình,thành thật cám ơn nhiều

DucLong

Super V.I.P
Chào các Bác ,con hd2 t-mobile của mình có thông số như sau: OS version:5.2.21889(21889.5.0.870 ,MANILA : 2.5.20121412.1 ,ROM:2.10.531.1(82076)WWE,RADIO:2.08.50.08_2, mình đã cài HSPLVV3 xong bây giờ mình muốn up room và radio thì mình phải dùng room va radio nào tốt nhất và xin các Bác chỉ dẩn cụ thể cách làm room va radio ,mình chưa làm lần nào nên ko biết làm thế nào cả,xin các bác giúp đỡ cho mình,thành thật cám ơn nhiều

Bạn thực hiện xong bước HSPL3 xong phải vào Bootloader kiểm tra lại xem đã có dòng chữ HSPL chưa, nếu có rồi là đã HardSPL thành công, chỉ việc tải đúng rom cho HD2 về up là xong.
Lưu ý: máy của bạn là T Mobile 1024 nên chỉ được up các ROM và Radio có chỉ số OS từ 2.10 trở về sau. Thông thường các ROM cook của PDAVIET có ghi dòng chữ up được cho loại máy nào đấy. Ví dụ như bản V_52 của mình ở dưới cùng có chú thích up được cho máy nào:

tntre

Bạn ơi, sao tôi thực hiện HSPL3 cho HD2 T-mobile của mình không được, nó báo lỗi không kết nối được ở bước số 3, giúp mình với, thanks!

adam_4581

Cho em hỏi, em cài xong HSPLV3 rồi. Nhưng mà máy em bị treo khi khởi động lại. Toàn phải tháo pin để tắt máy, lỗi này là gì vậy bác?

gianghung79

các bác cho mình hỏi, tôi mới mua 1 máy của T mobile, nhưng đã xài đc mọi sim, tức là đã unlock rồi, nhưng nếu chạy HSPL có bị khoá lại kô? mình ko biết cái máy có phải unlock bằng code ko? có cách nào để xem.

PhamQuang

Manager
các bác cho mình hỏi, tôi mới mua 1 máy của T mobile, nhưng đã xài đc mọi sim, tức là đã unlock rồi, nhưng nếu chạy HSPL có bị khoá lại kô? mình ko biết cái máy có phải unlock bằng code ko? có cách nào để xem.

- Máy T-Mobile của bạn đã xài được mọi SIM tức là đã Unlock SIM.
- Còn chạy HSPL này là Unlock CID, khái niệm hoàn toàn khác với Unlock SIM bạn ạ. Chạy HSPL không ảnh hưởng gì tới Unlock SIM cả, bạn cứ yên tâm mà thực hiện đi.
Unlock CID chỉ với mục đích để Update các thành phần ROM khác mà thôi.

trongman

Cách Hard spl cho hd2 spl 2.10 ?

Cho mình hỏi có cách nào hard spl cho spl 2.10 chưa vậy các bạn,chỉ mình với .

chinmuoichin

HSPL 2.08 bình thường bạn à .
Các máy ra sau này có SPL 2.10 nhưng bạn cứ HSPL 2.08 và up ROM bình thường .

ghone1990

Chú Quang hay Mod cho hỏi: bây h cháu đã up lại rom ship và Radio ship,HSPL lại về như nhưng chỉ là 2.08.0000 mà HSPLV3 lại không có phần trở về mặc định là 1.66.0000 thì làm thế nào.Liệu 2.08.0000 thì đem ra hãng có bảo hành không

thanhlong_05

Up lại ROM gốc TMOUS cho chuẩn rồi hãy chạy HSPLV3, chắc chắn là được đấy.

Bác Quang hay mod chop em hỏi giờ mình muốn quay về lại dùng rom ship, đã down luôn bản rom gốc lúc trước của máy rồi giờ chuyển thành file leoimg.nbh nhưng copy vào thẻ nhớ, tắt máy, chuyển về và úp thì nó ko chạy. Vậy thì làm sao mới đúng vậy bác, máy em cũng bị tương tự như bác cavallilx. Bác hứong dẫn giúp và trên diễn đàn thì em đọc nhiều nhưng nói cụ thể và từng trường hợp cụ thể thì ko thấy. Mong bác chỉ giáo cách để em xử lý quay về từ đầu xem có phải máy bị lỗi.

nguyen_hoang

LEOIMG.nbh
cái file này phải ở ngoài cùng tức là ko thuộc 1 thư mục nào cả (mở vào thẻ nhớ phải thấy file này ngay)
sau đó tắt máy
giữ chặt volume down rồi ấn nút mở máy (vẫn giữ volume down nhé)
sau đó là ok rồi

thanhlong_05

LEOIMG.nbh
cái file này phải ở ngoài cùng tức là ko thuộc 1 thư mục nào cả (mở vào thẻ nhớ phải thấy file này ngay)
sau đó tắt máy
giữ chặt volume down rồi ấn nút mở máy (vẫn giữ volume down nhé)
sau đó là ok rồi
mình đã copy đúng như vậy, thẻ nhớ 2G, ko co thư mục nào hết, đã format 32 cho thẻ rồi. Vậy làm sao để úp bản rom ship được các bác. Nếu chuyển về được như trạng thái ban đầu của máy thì có thể sẽ fix được các lỗi HR thỉnh thoảng ko được khi úp rom mới, reser lúc được lúc ko.