• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV3 & HSPLV4 by COTULLA for HTC HD2 ★

ngoclong2710

bác Quang ơi cho cháu hỏi! cháu vừa nhận được cái htc hd2 hàng us t-mobile về chưa unlock gì cả cháu dùng bản HSPL unlock CID V3 này được không ạ cháu sợ 2 hàng Leo và T-mobile nó phân biệt như cái HardSPL V2!

ngoclong2710

hê hê đã up di up lại V2 sang V3 rồi V3 sang V2 hê hê! ngon! cám ơn Bác! còn vụ unlock sim pó tay

htcleo_dai

bác quang à!
em chạy HSPLV3 theo đúng các bước như trang nhất, chạy xong kiểm tra máy cũng thấy HSPLV3
nhưng up room khác thì không được toàn bị chặn.

Chạy lại HSPLV2 up lại ok

còn HSPLV3 thì không, có phải là HSPLV3 không có tác dụng không bác?

caonha

nếu chạy được HSPLV là ok rồi thì 2 và 3 cái nào cũng được, Bác kiểm tra lại xem HSPLV thành công chưa, nếu thành công rồi thì tiến hành úp rom nhé bác.

ngoclong2710

của em up đi up lại V2 hay V3 khi vào bootloader đều có thông số 2.08.HSPL chứ chả thấy chữ V2 hay V3 ở đâu cả! em up rom của PDAVIET ầm ĩ mấy hôm nay chưa xảy ra vấn đề gì!

của em up đi up lại V2 hay V3 khi vào bootloader đều có thông số 2.08.HSPL chứ chả thấy chữ V2 hay V3 ở đâu cả! em up rom của PDAVIET ầm ĩ mấy hôm nay chưa xảy ra vấn đề gì!
HSPL bằng V2 hay V3 đều là 2.08.HSPL nhé. Điều khác biệt của V3 là chạy cho tất cả các rom có SPL khác nhau lên 2.08.HSPL và hỗ trợ tất cả các dòng HD2 hiện nay, còn V2 thì không thể...

vophihungxq

up rom ship sau khi dung HSPL V3 tra ve SPL?

khi tra ve SPL vao man hinh boot cua máy
sau dó copy rom ship vao thu muc goc cua the nho (nhu cac pac da chi)
nhung thu muc goc cua the la thu muc nao?
minh da lam thu nhung khg dc
mong giup do!
cam on!!!!!!!!!!!!!!!

Lần sau bạn nhớ post bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cám ơn.

Last edited by a moderator:
F

Fatchic

Guest
Cảm ơn PDA Viet, cảm ơn tất cả các mod, các bạn đã đóng góp cho forum.
Mình nhờ có các hướng dẫn tận tình, chi tiết của các bạn mà đã up Rom thành công cho máy HD2 của mình.
Once again, thanks for your kindly support!

khoaitd

thanks!
Bác Quang cho em hỏi,

Khi em đã up lên HSPL v3 xong. Nếu muốn up Rom bằng cách kết nối với máy tính thì sử dụng file CustumRUU.exe(922KB) cũ của HSPL v2 được không?

DucLong

Super V.I.P
thanks!
Bác Quang cho em hỏi,

Khi em đã up lên HSPL v3 xong. Nếu muốn up Rom bằng cách kết nối với máy tính thì sử dụng file CustumRUU.exe(922KB) cũ của HSPL v2 được không?
Sau khi HardSPL xong bạn có thể up rom mới cho máy mà không lo bị trục trặc. Khi tải file ROM về thường đã có nguyên gói bao gồm file RUU và file ROM.
Lưu ý:
- phải tải đúng ROM cho dòng máy của mình.
- Up qua kết nối bằng cab với PC (up bằng thẻ nhớ sẽ mất HardSPL).

thanhlong_05

các bác cho em hỏi, thông tin trên máy em là như thế này:
os version: 5.2.21892 (21892.5.0.89)
manila version: 2.5.20121412.2
rom version: 2.13.531.1 (90963) wwe
romdate: 04/28/10
radio version: 2.10.50.26
protocol version: 15.39.50.07U

Vào Bootloader thì như sau:
PB81120 SS-B3
SPL-2.10.000 8G XE
MicroP (LED) 0x05
MicroP (TOUCH) 0x50

máy em có thể chạy HSPLV3 được không, có cần lưu ý điều j ko, khi chạy xong thì em có thể úp rom cook và android 2.2 được không, vì mới từ N900 chuyển qua dùng WM nên có j các bác chỉ dẫn giúp, và các bác cho em nuôn link của bản rom WM + Android 2.2 nào ổn định, ít hao pin, (nói chung là chuẩn nhất )... để mình thử luôn nhé. Thank các bác trước.

DucLong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi, thông tin trên máy em là như thế này:
os version: 5.2.21892 (21892.5.0.89)
manila version: 2.5.20121412.2
rom version: 2.13.531.1 (90963) wwe
romdate: 04/28/10
radio version: 2.10.50.26
protocol version: 15.39.50.07U

Vào Bootloader thì như sau:
PB81120 SS-B3
SPL-2.10.000 8G XE
MicroP (LED) 0x05
MicroP (TOUCH) 0x50

máy em có thể chạy HSPLV3 được không, có cần lưu ý điều j ko, khi chạy xong thì em có thể úp rom cook và android 2.2 được không, vì mới từ N900 chuyển qua dùng WM nên có j các bác chỉ dẫn giúp, và các bác cho em nuôn link của bản rom WM + Android 2.2 nào ổn định, ít hao pin, (nói chung là chuẩn nhất )... để mình thử luôn nhé. Thank các bác trước.

Máy của bạn với các thông số như trên là còn dùng ROM gốc của máy, máy chưa được unlock.
Để an toàn cho sau này, bạn lưu lại các thông trên trong đó có ghi chỉ số ROM gốc rồi tiến hành HSPL3 cho máy.
Khi HSPL bạn nên chọn 2.08 HSPL với chế độ này sẽ chạy tốt trên các bản ROM mới ra sau này. sau khi tiến hành xong bước HSPL3 xong coi như máy đã được mở khóa(unlock) và UP được ROM mới.
Lưu ý: cả hai loại HD2 thường (512M flash size) và HD2 của Tmobile USA có 1024M flash size đều có thể up chung các ROM có OS từ 2.10 trở về sau, nếu máy của bạn là Tmobile thì nên đọc kĩ hướng dẫn để không up nhầm các ROM có OS là 1.4.., 1.6..(up loại này sẽ hỏng máy)