• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV3 & HSPLV4 by COTULLA for HTC HD2 ★

nguyen_hoang

cái mình bôi đậm là cái bạn phải viết hoa ý
bạn có viết hoa khi để tên file ko
nếu ko phải đi mang ra bảo hành mình khuyên bạn chẳng nên up rom ship làm gì cả
cái lôĩ như bạn nói
thì ko phải do room đâu bạn ạ, hơn nữa HR và SR gần như lúc nào cũng được, về reset ý bạn đã thử chọc vào cái nút đỏ bé ti khi mở nắp pin chưa

huydong0164

mình đã copy đúng như vậy, thẻ nhớ 2G, ko co thư mục nào hết, đã format 32 cho thẻ rồi. Vậy làm sao để úp bản rom ship được các bác. Nếu chuyển về được như trạng thái ban đầu của máy thì có thể sẽ fix được các lỗi HR thỉnh thoảng ko được khi úp rom mới, reser lúc được lúc ko.

Bạn Dowload ROM Ship về thông thường nó là file RUU*.exe. Nếu nó là file .nbh thì bạn đổi tên vầ làm theo hướng dẫn trên. Còn file .exe bạn phải UP bằng cách chạy file này trên máy tính để up. Nếu bạn muốn up bằng thẻ nhớ thì khi nó chạy đến gia đoạn Update thì bạn giữ nguyên và mở trong Temp (Document and setting\user....\temp) trong đó sẽ có thư mục chứa Rom đã xả ra. Chọn file .nbh ra và đổi tên LEOIMG.NBH sau đó chép vào root của thẻ nhớ và UP như hướng dẫn ở trên.

nguyen_hoang

click chuột phải vào cái file .exe đấy chọn exctract là ra 1 đống file
chọn file .nbh là ok

thanhlong_05

mình đa úp được rồi, khi úp nhấn volum down + power giữ, khi thấy mấy dòng chữ trắng hiện ra thì thả nút volum down (cũng có một số bác ko biết thao tác này). Mình lại cứ tưởng nhấn xong thả ngay nên nó cứ đứng ở màn hình 3 vạch

huuthuan

Chào các bác,
Mấy bác giúp em con HD2-Tmobile với nó không khởi động được. Khi bấm VOLOME DOWN. + Nhấn núm END nó chỉ hiện bootloader hiển thị như sau:
SPL 2.10. 0000 8G... máy em chưa chạy HSPL và chưa có úp cái gì hết (đâu có vào win được đâu) mong các cao thủ cứu em với.
Thanks all!

IamT

Chào các bác,
Mấy bác giúp em con HD2-Tmobile với nó không khởi động được. Khi bấm VOLOME DOWN. + Nhấn núm END nó chỉ hiện bootloader hiển thị như sau:
SPL 2.10. 0000 8G... máy em chưa chạy HSPL và chưa có úp cái gì hết (đâu có vào win được đâu) mong các cao thủ cứu em với.
Thanks all!

Thử hard reset thử xem sao.
Hard reset bằng cách sau:
Bấm chặt phím Volume down + volume up (giữ chặp cả 2 nhé vì cảm giác là chặt rồi nhưng thực ra chưa chặt đâu)
Bẩm tiếp nút Đỏ (Power)

Nó lên được màn hình rồi thì bỏ hết ra
Sau đó bấm nút Volume up để chấp nhận hard reset :)

Nguyenson318

Hỏi về HSPL:

Mình mới sắm em HD2 T-Mobile (hàng mới, theo nơi bán nói vậy), khi vào Boodloader có thông số như sau:

- PB81*** SS-B3
- SPL-2.10.0000 8G XE
- MicroP(LED) 0x05
- MicroP(TOUCH) 0x05

Các bác cho mình hỏi với thông số nêu trên thì máy mình đã được HSPL hay chưa? Nếu chưa thì phải dùng HSPLV2 hay HSPLV3 ? Thanks

s8kb0y

có các nào hạ hay tăng spl ko vay cac bác em đang chạy spl 1.67.0000 ko có hspl nào hộ cả co cach nào chỉ em voi

Nguyenson318

Khi mình chạy HSPLV3 thì nó báo là Installed SPL version: 2.10... vậy là sao nhỉ? Phía dưới là ô để chọn 2.08.HSPL và 2.08.0000 không hiểu là gì nữa!!!

andreas1911

tình hình là em ko cài đc cái này bác ạ; sync vào máy thì nó bảo check connection ( check rồi ) vẫn rứa; cài thì nó bảo can't not find RAPI.dll file <-------- cái này là gì hử bác

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Khi mình chạy HSPLV3 thì nó báo là Installed SPL version: 2.10... vậy là sao nhỉ? Phía dưới là ô để chọn 2.08.HSPL và 2.08.0000 không hiểu là gì nữa!!!

Nếu lựa chọn là 2.08.HSPL và nhấn tiếp Next:
- Tool sẽ tiếp tục chạy.
- Máy của bạn sẽ tự chuyển về màn hình 3 màu
- Sau ít giây sẽ hoàn thành, máy sẽ tự khởi động lại và vào Win

thienhoangit

máy em Rom hiện tại là 2.13 t-mobile. có up được rom bản 21-10 của bác ko ạ. ?? và cho e hỏi cách sync với laptop như thế nào. hic... em chưa làm lần nào. mong bác chỉ giáo

MtxCK75

Tôi mới mua lại của người quen 1 em HD2 T-mobile, sau khi kiểm tra thấy như sau:
PB81120 HX-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0X05
CotullaHSPL 0X40

Cũng đã tìm hiểu nhưng còn băn khoăn, nên mạo muội hỏi ngu tý (tại mới dùng, chưa có kinh nghiệm): Như vậy là máy đã có HSPL rồi đúng không mấy bác, có cần phải chạy lại tool này trước khi up rom không, nếu chạy thêm 1 lần nữa thì có sao không

Cảm ơn các bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Tôi mới mua lại của người quen 1 em HD2 T-mobile, sau khi kiểm tra thấy như sau:

Cũng đã tìm hiểu nhưng còn băn khoăn, nên mạo muội hỏi ngu tý (tại mới dùng, chưa có kinh nghiệm): Như vậy là máy đã có HSPL rồi đúng không mấy bác, có cần phải chạy lại tool này trước khi up rom không, nếu chạy thêm 1 lần nữa thì có sao không

Cảm ơn các bác ạ
NHư vậy là máy bạn đã có HSPL rồi không cần chạy lại đâu mà có chạy thì cũng không sao bạn yên tâm

beisp

Bác Quang ơi, lỡ up rom ngôn ngư ITA bằng thẻ nhớ khi reboot lại thì SPL bị upgrade lên 3.03.

ROM Version : 3.14.408.2
Radio Version: 2.15.50.14
Protcol version: 15.42.50.11U

Rom Ship: -HTC HD2-RUU_Leo_S_HTC_ITA_3.14.408.2_Radio_15.42.50.11U_2.15.50.14_LEO_S_Ship
Bản rom trên với ngôn ngữ Italia
bây giờ cháu muốn hạ SPL để up lại rom khác với ngôn ngữ WWE. thì bác có cách nào hướng dẩn cháu với.
Cảm ơn bác trước nhé.
có cách nào chuyển ngôn ngữ sang WWE ?

nguyen_hoang

Bác Quang ơi, lỡ up rom ngôn ngư ITA bằng thẻ nhớ khi reboot lại thì SPL bị upgrade lên 3.03.

ROM Version : 3.14.408.2
Radio Version: 2.15.50.14
Protcol version: 15.42.50.11U

Rom Ship: -HTC HD2-RUU_Leo_S_HTC_ITA_3.14.408.2_Radio_15.42.50.11U_2.15.50.14_LEO_S_Ship
Bản rom trên với ngôn ngữ Italia
bây giờ cháu muốn hạ SPL để up lại rom khác với ngôn ngữ WWE. thì bác có cách nào hướng dẩn cháu với.
Cảm ơn bác trước nhé.
có cách nào chuyển ngôn ngữ sang WWE ?

bạn dùng SSPL sau đó up ROM có base spl 3.03.000 nhé
tham khảo ROM artemis

s8kb0y

em có hỏi nhiều về cái máy của em đang o han quốc chay mang cdma không thể nào hspl muốn up rom hay radio chẳng làm dươc gi khác gì cục gạch đâu thấy chan quá spl 1.67.0000 máy t8585 có cach nào hạ hay tăng spl hay hspl không hơi mãi mà chẳng ai giúp các bác giúp em với mong đieu nay lắm rùi em thanks nhiều

quangotvn

Xin hỏi bác Quang
Mình củng muốn nâng cấp rom nhưng không biết nhiều lắm. không biết máy xuất xứ từ đâu kiểm tra thi có thông tin nhu sau:
Information on IMEI 354120039088693

Type Allocation Holder HTC
Mobile Equipment Type HTC Touch HD2 (T8585)
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment

>|<
Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q1 2009
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 354120-03-908869-3
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35412003
Serial Number 908869
Check Digit 3

Còn kiểm tra SHPL thì có kết quả như sau:
PB81100 HX-BC
SPL-1.42.0000 XE
Như vậy máy của mình chưa có SHPL đúng không ? Mình phải chạy SHPL V3 và chọn 2.08.HSPL đúng k ? và down bản rom nào up là tốt.
Xin cảm ơn

TranMinhMan

Super V.I.P
Xin hỏi bác Quang
Mình củng muốn nâng cấp rom nhưng không biết nhiều lắm. không biết máy xuất xứ từ đâu kiểm tra thi có thông tin nhu sau:

Còn kiểm tra SHPL thì có kết quả như sau:

Như vậy máy của mình chưa có SHPL đúng không ? Mình phải chạy SHPL V3 và chọn 2.08.HSPL đúng k ? và down bản rom nào up là tốt.
Xin cảm ơn

Đúng roài đó bạn, cứ mần đi bạn! Khi vào lại Botloader thấy dòng SPL-2.08.... là uki, up Rom nào cũng được!

findeverythings

Toi chan thanh cam on cac ban

Bạn vui lòng viết bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn !

Last edited by a moderator: