• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

phamthaitl

mình up lên WM6 rồi bạn à.nói chung cũg ngon nhưng mình đang ở CZ mình cần cái từ điển CZ nhưng chạy trên WM6 thì bị lỗi.chỉ chạy trên WM5 được thôi.mà mình thì kết hai bản của bạn quá.bản sau cái bản fix đó nó hết hạn sử dụng beta WIN3.còn bản chưa fix thì tuy hơi lỗi tí nhưng cũng được.nếu bạn còn thì up lên trang nào đó cho mình sin với.
cám ơn bạn.mình gửi theo hình nếu bạn nào có cách khắc phục thì giúp mình với.;;)

Chỉnh sửa cuối:

xlive

Member
mình up lên WM6 rồi bạn à.nói chung cũg ngon nhưng mình đang ở CZ mình cần cái từ điển CZ nhưng chạy trên WM6 thì bị lỗi.chỉ chạy trên WM5 được thôi.mà mình thì kết hai bản của bạn quá.bản sau cái bản fix đó nó hết hạn sử dụng beta WIN3.còn bản chưa fix thì tuy hơi lỗi tí nhưng cũng được.nếu bạn còn thì up lên trang nào đó cho mình sin với.
cám ơn bạn.mình gửi theo hình nếu bạn nào có cách khắc phục thì giúp mình với.;;)

nhìn hình mình đoán là thiếu font chữa chứ kô phải lỗi gì đâu bạn ah. kiếm cái font cài vào kô dc thì qua mục từ điển nhờ mọi người giúp tiếp

Lingvosoft chạy tốt trên WM6, cả QVGA và VGA bạn ơi, có thể do bạn bẻ khóa bằng cách chép đè file exe đã patch lên nên nó m i bị thế, khắc phục bằng cách cài lại nó rồi đăng kí bằng cách nhập code nhé, sang topic Lingvosoft thảo luận tiếp bạn nhé!

traitimbanggia

Lỗi win 2005 khi chạy trên Siemens SX-66

Mình mới phát hiện 2 lỗi khi dùng Rom 5.35.05_AKU_3.5.2(WM6).
Nó không kết hợp hoàn hảo với psbShell mình muốn đưa Icon email ra today thì nó lại cho link với dialpad3. SR và HR vẫn không ăn thua gì.
Lỗi thứ 2 là khi đóng các ứng dụng đang chạy thì kiểu gì nó cũng trở về màn hình phone.
Ko biết MOD có fix lỗi này ko???
Mình chưa test Wifi ko biết nó tn??

Mình up Rom bản 2005 cho 'thằng nhóc cưng' Siemens SX66 rồi, giao diện đẹp, sóng gió thì cũng như 2003. trong khi xài mình thấy 2005 không ổn định
1. không có send file qua bluetooth.
2. khi máy sắp hết pin (còn 25% trở xuống) có cuộc gọi đến bắt máy bị trượt (tức bị cuộc gọi nhỡ, giống như mình bấm nút từ chối nhận cuộc gọi)
3. cũng trong tình trạng pin sắp hết trên các cuộc gọi đến đều không lưu trong history call list
4. Phiên bản 2005 có ứng dụng cho camera nhưng SX 66 không có cemara, khi ấn nhầm phím cemara thì báo lỗi.

có Huynh nào bị tương tự như mình không? có giải pháp nào hay không/

xlive

Member
Mình up Rom bản 2005 cho 'thằng nhóc cưng' Siemens SX66 rồi, giao diện đẹp, sóng gió thì cũng như 2003. trong khi xài mình thấy 2005 không ổn định
1. không có send file qua bluetooth.
2. khi máy sắp hết pin (còn 25% trở xuống) có cuộc gọi đến bắt máy bị trượt (tức bị cuộc gọi nhỡ, giống như mình bấm nút từ chối nhận cuộc gọi)
3. cũng trong tình trạng pin sắp hết trên các cuộc gọi đến đều không lưu trong history call list
4. Phiên bản 2005 có ứng dụng cho camera nhưng SX 66 không có cemara, khi ấn nhầm phím cemara thì báo lỗi.

có Huynh nào bị tương tự như mình không? có giải pháp nào hay không/

bạn cài wm6 đi muốn bỏ cái camera thì down bộ wm6 kitchen về rồi build rom không camera. wm6 chạy ổn hơn wm5 nhiều qua topic wm6 tham khảo nhé bạn

huandesign

mình mới dùng con BA được 1 tháng và đang dùng k3, muốn úp lên WK5 hoặc 6 nhưng không biết bản nào thì dùng ổn định. mình rất bận ko có nhiều thời gian để tes các bản rom, mong các bác giúp đỡ!

startrace

Link của bản ROM LogoutFix die hay sao ấy, mình down hoài ko được, có bác nào up lại dùm với, thanks

thaonk

Rom WM5 cho O2 IIs

Chào các sư huynh, em vừa mua được con O2 IIs và muốn up lên WM2005.
Các anh cho em biết ROM nào tốt nhất cho O2 IIs nhé, vì em thấy O2 IIs lên 2006 thì hơi chậm nên chỉ cần WM2005.

Thanks các anh rất nhiều.

hakkinen

Mình dùng Universal nhưng thấy WM6 nhanh hơn WM5 bạn ạ, mình biết nhiều người cũng dùng O2 IIs họ cũng nói vậy đấy bạn ạ. Bạn thử nghiên cứu WM6 xem, vì WM6 dù sao giao diện cũng đẹp hơn. Quan trọng nhất vẫn là 1 bản ROM ổn định, vì nhanh mà nhiều lỗi thì cũng chán lắm. Chúc vui!

thanhmom195

có ai có Unhide&Unlock + Repart cho 2003 kô, em tính úp ROM lên 2005 hoặc mà kô có cái đó nên chưa úp được

traitimbanggia

Rom 2003

bây giờ muốn cài lại win 2003 của T-Mobile thì tìm Rom không ra, đã cẩn thận bủn ra cd rồi mà tòi tối cả mắt cũng không thấy. Huynh nào có bản Rom 2003 của T-Mobile thì cho mình xin.
Thanks và hậu tạ

daudinh

Giúp mình với mấy bác

Mình mới up rom lên 5.35.05 WWE. Sau đó mình cài chương trình Acrobat Reader 2.0 vào. Cài thành công. Nhưng bị 1 vấn đề như sau:
- Nếu mình chạy chương trình Acrobat Reader trước và chọn nhưng file pdf được liệt kê từ chương trình thì mình mở được file pdf đó
- Còn nếu mình đùng explore ckick vào 1 file pdf để mở lên thì nó cũng chạy chương trình pdf lên xong sau khi load xong file pdf thì nó tự động đóng chương trình acrobat lại luôn. Mình cũng hong hiểu tại sao. Bác nào biết giúp mình với. Có phải lỗi cho bộ cài acrobat mình cài hay cho hệ điều hành dậy các bác. Help me....

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình mới up rom lên 5.35.05 WWE. Sau đó mình cài chương trình Acrobat Reader 2.0 vào. Cài thành công. Nhưng bị 1 vấn đề như sau:
- Nếu mình chạy chương trình Acrobat Reader trước và chọn nhưng file pdf được liệt kê từ chương trình thì mình mở được file pdf đó
- Còn nếu mình đùng explore ckick vào 1 file pdf để mở lên thì nó cũng chạy chương trình pdf lên xong sau khi load xong file pdf thì nó tự động đóng chương trình acrobat lại luôn. Mình cũng hong hiểu tại sao. Bác nào biết giúp mình với. Có phải lỗi cho bộ cài acrobat mình cài hay cho hệ điều hành dậy các bác. Help me....

Tốt nhất bạn nên thắc mắc bên box thảo luận sử dụng để có được câu trả lời sớm nhất. Bên này chỉ là BOX thảo luận về ROM thôi:-??
Chúc vui

nguyenquocbaao

minh cung dung qua ROM do roi.Xai tot ma ban.nhung minh moi up ban 5.60.00 B&C.chay muot ma lam.Minh dang test.Minh cung moi tap uprom thoi

ngochoagnet

Xin chào các anh em trong diễn đàn.!!!!!!!!!
Tôi đang sử dụngO2 XDA IIs dòng Blue Angle. Tôi đã up lên thành windows 5.0 và hiện giờ đang gặp 1 số trục trặc.
1) Chức năng Phone của tôi không còn sử dụng được nữa.mọi người gọi đến thì không nhận được tín hiệu hay thông báo gì cả. còn chức năng tin nhẵn vẫn hoạt động.
2) Cho sim vào máy vẫn báo có sóng nhưng lại ghi là "No Service"
3) Chức năng Contact không vô được
4) Và khi dùng Active Sync để nối với PC thì báo là có trục trặc không kết nối được..
Tôi muốn hoặc là up lên WM 6.0 hoặc là down về WM 2003 để tôi có thể dùng máy như bình thường
Xin Các anh em trong diện đàn giúp đỡ tôi.XIn cảm ơn

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn nên down bản WM6.1 mới nhất về up vào chạy cho thích và nhiều tính năng hơn đấy.
Cứ UP theo hướng dẫn là được nhưng điều quan trọng lại sau khi up phải hardreset mới hoàn chỉnh bạn nhé:)

ngochoagnet

thank các bạn rất nhiều....Nhưng còn lỗi không active sync được với máy tính thì không thể up rom....
Tôi chưa biết cách xử lý thế nào bạn ah....
XIn giúp mình với

vettau

Xin chào các anh em trong diễn đàn.!!!!!!!!!
Tôi đang sử dụngO2 XDA IIs dòng Blue Angle. Tôi đã up lên thành windows 5.0 và hiện giờ đang gặp 1 số trục trặc.
1) Chức năng Phone của tôi không còn sử dụng được nữa.mọi người gọi đến thì không nhận được tín hiệu hay thông báo gì cả. còn chức năng tin nhẵn vẫn hoạt động.
2) Cho sim vào máy vẫn báo có sóng nhưng lại ghi là "No Service"
3) Chức năng Contact không vô được
4) Và khi dùng Active Sync để nối với PC thì báo là có trục trặc không kết nối được..
Tôi muốn hoặc là up lên WM 6.0 hoặc là down về WM 2003 để tôi có thể dùng máy như bình thường
Xin Các anh em trong diện đàn giúp đỡ tôi.XIn cảm ơn
Có thể khi Up lên W5 bạn chưa HR, thử HR lại xem, còn về kết nối bạn đã dùng Active Sync 4.5 chưa? nếu chưa thì bạn nên cài 4.5 để có sự hỗ trợ tốt nhất thì tốt hơn :|