• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

hic, vậy thì khổ rồi, vậy mà giới thiệu nói bản Rom của bác đăng kí cái WA3 rồi mới kin chứ! Vả lại hổng biết bác up kiểu gì mà download chỉ được có 27,8MB, mà cũng chẳng rõ nó thuộc định dạng gì để open, ko biết có phải là bác nén *.rar mà bị thiếu không nữa?????

hic, vậy thì khổ rồi, vậy mà giới thiệu nói bản Rom của bác đăng kí cái WA3 rồi mới kin chứ! Vả lại hổng biết bác up kiểu gì mà download chỉ được có 27,8MB, mà cũng chẳng rõ nó thuộc định dạng gì để open, ko biết có phải là bác nén *.rar mà bị thiếu không nữa?????

Khổ ghê, bản đó do một thành viên khác up lên link đó, có phải mình up đâu mà bạn hỏi mình up định dạng gì! Còn WA3 thì trong bản rom đầu tiên là ko bị giới hạn thời gian sử dụng, nhưng nó bị lỗi giật cột báo sóng nên trong những bản sau này mình đã thay bằng bản beta mới (ko còn lỗi đó nữa) nên mới bị hết hạn!

hcqp

Do nó đã có sẵn rồi nên bạn ko thể cài đè lên được nữa, cách khắc phục là bung bản rom ra rồi thay thế từ dump, còn zoom SMS thì cũng tương tự, xoá cái cũ đi rồi add cái mới vào!

@ all: các bạn ai đang dùng bản rom của mình thì lưu ý là 31.8 WA3 nó sẽ hết hạn, khi đó 2 cái thanh 3D sẽ mất đi, có lẽ các bạn nên up bản rom gốc R5 của Xplode! Để hôm nào mượn được con BA của ai đó (chưa biết khi nào mượn được và cũng ko biết mượn của ai :D) thì mình sẽ bỏ cái WA3 ra, thay bằng một phần mềm khác tạo giao diện WM6 cho 2 thanh 3D nhưng nhẹ hơn WA3 rất nhiều, sửa lại lỗi HTC Audio luôn!
Hôm trước hứa cho mượn, không chịu mượn, lo vọc Neo...! Giờ mình ra Phú Quốc rồi...rảnh thì chạy ra Phú Quốc đi, mình cho mượn! He he he...
Nói vậy chứ bác Đạt ra gom gom lại rồi đóng gói một phát cho ngon lành bộ rom này luôn nhé! Mình xài thử mấy bửa nay thất rất OK! Chắc là không đổi ROm nữa đâu, nếu có bản hoàn chỉnh từ Đạt!

Hôm trước hứa cho mượn, không chịu mượn, lo vọc Neo...! Giờ mình ra Phú Quốc rồi...rảnh thì chạy ra Phú Quốc đi, mình cho mượn! He he he...
Nói vậy chứ bác Đạt ra gom gom lại rồi đóng gói một phát cho ngon lành bộ rom này luôn nhé! Mình xài thử mấy bửa nay thất rất OK! Chắc là không đổi ROm nữa đâu, nếu có bản hoàn chỉnh từ Đạt!

Lúc đó em mới cầm về con Neo mà, phải up WM6 coi nó ra sao chứ! :D

Để hôm nào kiếm được con O2S (hổng biết kiếm đâu ra giờ nữa :D) thì em chỉnh sửa lại cho ngon ngon cho anh em dùng! :D

Khổ ghê, bản đó do một thành viên khác up lên link đó, có phải mình up đâu mà bạn hỏi mình up định dạng gì!

Hic,lúc đầu cũng nghi rồi, vì bác Đạt đang ở quê, dùng dailup mà sao liều lĩnh upload lên được như vậy chứ!Vậy thì làm ơn share link khác đí, cái này file bị lỗi rồi Đạt ơi!

To @ll: Tiện thể cho hỏi bác nào có theme 2k6 dùng cho 2k3 ko?:-?

Hic,lúc đầu cũng nghi rồi, vì bác Đạt đang ở quê, dùng dailup mà sao liều lĩnh upload lên được như vậy chứ!Vậy thì làm ơn share link khác đí, cái này file bị lỗi rồi Đạt ơi!

To @ll: Tiện thể cho hỏi bác nào có theme 2k6 dùng cho 2k3 ko?:-?

Trời, đã biết là đang ở dưới quê nghỉ hè mà kêu share thì lấy gì mà share giờ bạn! Anh em ai rãnh up lên dùm mình nhé! Nhưng ko lẽ những link mà mình up lên trước đây đều ko down được sao? 4shared và mediafire chưa die mà, chịu khó quay lại những trang trước tìm bạn nhé!

Còn theme thì sang box Theme & Skin nha bạn, vào đây là ko đúng topic rồi!

Link die hết goài, pác nào có lòng thì post lên giùm 1 cái coi.
To PhamThanhDat: Sorry bác về cái vụ hỏi theme, vô duyên quá, sorry!

phamthaitl

thôi để mình đưa lên cho các bạn vậy.nguyên bản của Dat nhé.Dạt ơi khi nào rảnh làm nốt bản cuối cho anh em dùng với nhé.mình kết room của bạn lắm.lần này nhớ cho cái dual sim vào nhé.thanh

thôi để mình đưa lên cho các bạn vậy.nguyên bản của Dat nhé.Dạt ơi khi nào rảnh làm nốt bản cuối cho anh em dùng với nhé.mình kết room của bạn lắm.lần này nhớ cho cái dual sim vào nhé.thanh
>>>>>>>.hic, nói không làm là xấu lắm, có thấy cái link download ở đâu đâu pác???:-/

ủa, cái bản này là của bác PhamThanhDat hay là của ai vậy bạn?KHi cài đặt có cần chú ý điều gì trong bản này ko?

khoi

Chuẩn bị đón WM6 cho BA đây

BlueAngel WM6 CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2) BlueAngel WM6 CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2)

Supported device:
Qtek 9090, O2 Xda IIs, T-Mobile MDA III, i-mate PDA2k, Orange SPV, M2000, Siemens SX66, E-plus PDA III, Vodafone VPA III

Các bạn tham khảo thêm ở ĐÂY

Chuẩn bị đón WM6 cho BA đây

Các bạn tham khảo thêm ở ĐÂY

Woa, build mới nhất của WM6 luôn, Neo còn chưa có, phải chi ra mắt sớm chừng 1 tháng thì mình đâu có bán con S, buồn ghê... :(

Xin chúc mừng toàn thể anh em BA, hết thiệt thòi rồi nhé :D ! !

Chỉnh sửa cuối:
To PhamThaitl: sao bản bác đưa ko có file BaUpgradeUt.exe nhỉ??????

Hehe, may sao đúng lúc chưa cài 2k5 lại xuất hiện 2k6, mình chờ lâu lắm roài, vậy thì chơi 2k6 lun!

To PhamThaitl: Hic, nhầm có thể dùng file MaUpgradeUt_noID để chạy cài đặt mà,hehe,quên,sorry, nhưng có cái này nè, sao trong file mình bung nén ra chỉ có 6 file thôi, ko biết có thiếu ko mà mình thấy ít vậy?

To PhamThaitl: Hic, nhầm có thể dùng file MaUpgradeUt_noID để chạy cài đặt mà,hehe,quên,sorry, nhưng có cái này nè, sao trong file mình bung nén ra chỉ có 6 file thôi, ko biết có thiếu ko mà mình thấy ít vậy?

Quan trọng là file nk.nbf và EXT ROM (nếu có), những cái khác nếu thiếu thì lấy từ những bản rom cũ khác đưa vào, chỉ là công cụ để up rom thôi mà!

Khuong

Đã có WM6 cho BA rồi vậy mà ko ra sớm một chút làm mình bán con IIs cách đây có 1 tuần mới đau chứ, uổng không còn gì tã nữa. kiếm được con minis chạy chậm như rùa.
Tự chia buồn với bản thân và chúc mừng anh em dùng BA

hcqp

Chưa chắc có WM6 cho BA đâu! Hôm bữa trước cũng có thông tin nhá một cái đã tắt ngúm hi vọng! (Hôm đó hình như khoảng tháng tư) Hôm nay là tháng 8 không biết có còn ảnh hưởng bởi tháng tư không!
Không dám hi vọng để rồi thất vọng đâu! ke ke ke....!
Bạn Khuong và bạn Đạt khoan vội buồn nhé!...

minhanhtran

Well-Known Member
Tôi tin là WM6 đã được Mod Tom_codon Test!

Bạn sang chuyên đề WM6 cho BA để tham khảo và bạn sẽ thấy những nghi ngờ của mình được loại bỏ, chúc vui!!:p:p

Đếm ngược chờ Wm6 on BA vào ngày 31/8:D:O;;)