• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

Link Die hết rồi Đạt ơi,úp lại link mới đi Đạt ơi.

Link nào die anh? Mà bây giờ em về quê nghỉ hè rồi, dùng internet dial up mà kêu em up là em...chết liền áh :D , có gì anh nói link nào die đi rồi nhờ mấy anh em khác up lại dùm vậy!

Sorry spam! :D

zakka

Thuận vào 3 link Đạt đưa trang 1 đó,nó tiêu hết roài,chừng nào về quê lên hú Thuận phát qua Nguyễn Kim cafe nhé,sorry mấy Mod cho em spam tí với ku Đạt:D

symbian

Yep , đã đown về win3 , sau đó mình xóa hết trong stroger đi và up lại win5 . Ok liền Thx các bro

Tuan1412

Máy đã format Extrom về 128k rồi, liệu down về downgrade về 2k3 có được ko, xin các bác chỉ giáo nhé, thanks..
down về thì dc nhưing bộ nhớ máy bị mất 1 fần thôi,dùng chắc o ổn định đâu,tốt nhất làm nó trở về mặc định đã rồi hay dow về nhé

To Hunter: Bạn cho mình xin cái 2k5 nào cool ahs, chứ lúc đầu test của bác logout lỗi quá chời, post lỗi lên mà anh em thấy choáng lun! Nhất là cái vụ kén AS và bT,hic, thấy mà điên người lun! Còn theme thì mình khoái của giao diện 2k6 như thế này nè (Themes+icons) bạn giúp được thì giúp mình, mình xin cám ơn bạn nhiều! =>>>>>>>>>>> (kiểu theme này nè,có hông?)=>>>>>

=>>>>>>>>sao ko ai trả lời hết vậy chời?:-?

phamthaitl

=>>>>>>>>sao ko ai trả lời hết vậy chời?:-?

bản mà bạn đưa hình lên đâu phải của LOGOUT đó hình như của Bạn PHAMTHANHDAT nếu bạn thích bản có cái theme này thì mình up cho.bản này ngon nhất do PHAMTHANH DAT làm đó.

Ủa,cái theme nó tích hợp vào sẵn trong bản Rom lun rồi hả?Khi cài Rom có cần cài thêm cái soft gì nữa ko? Miễn sao tránh cái WA3 là được, hôm trước cái WA3 xong, mỗi lúc send tin nhắn thì nó không bao giờ báo Messenge Sent, đã vậy nó send 1 lúc 6,7 tin làm em tốn tiền quá chời lun!Lúc đầu nghi ngờ là lỗi server nhưng cuối cùng không phải, unistall cái WA3 đi thì hết bị nữa.

To Phamthaitl: Bạn up bản Rom lên cho mình xin nha! Thanks bạn trước.Bản của logout còn lỗi nhiều quá, mình không ham

dng

Chào các bạn,

Các bạn vui lòng cho hỏi: cái ROM đầu tiên (Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6)) ở trang 1 có phải là ROM của mod PhamThanhDat mà các bạn đang đề cập không?

Đã lâu không xài BA, lần này phải up rom giúp người bạn. Đã sử dụng qua ROM logout fix2, xplode nên lần này muốn test ROM mới luôn.

Cám ơn các bạn.

Không phải đâu bạn ơi! Hình như là cái thứ 3.

Chỉnh sửa cuối:

dng

Lâu rồi mình ko vào PDAViêt. Lúc trước có Up cái ROOM này:

Ko biết có phải là bản mới nhất chưa? Mong mọi người chỉ giáo!
:p

Lâu rồi mình ko vào PDAViêt. Lúc trước có Up cái ROOM này:

Ko biết có phải là bản mới nhất chưa? Mong mọi người chỉ giáo!
:p
R5 của Xplode, build trên nền rom của logout, mới nhất rồi đó bạn!

Ko phải là 3 cái bản mà bạn đã post ở bài viết đầu tiên chứ?Nếu không thì bạn cho mình xin rõ cái link được ko?

Hic, cho mình hỏi là cái file bác nén bằng chương trình gì vây? Emko thể open được, rar cũng ko phải, exe cũng ko xong. Mong bác check kĩ lại giúp em!

JudahBenhur

Xin chào các anh em trên diễn đàn, mình mới mua 1 chiếc O2 IIS và được bạn mình giới thiệu vào đây để tìm hiểu thêm về nó. Hiện giờ mình đang muốn up Rom lên WM5 bản Logout Fix2 như ở đầu topic nhưng link đã không còn dùng được, rất mong bro Đạt có thể upload lại bằng link mới vì nghe nói đây là bản Rom ổn định nhất, ngoài ra mình cũng có đọc qua 1 số bài viết nhắc đến bản Rom của Bro Đạt Cook bản SE gì đấy có giao diện đẹp và nhanh nhưng tìm trên diễn đàn không thấy, có thể cho mình xin để thử luôn nhé. Tks

hcqp

Xin chào các anh em trên diễn đàn, mình mới mua 1 chiếc O2 IIS và được bạn mình giới thiệu vào đây để tìm hiểu thêm về nó. Hiện giờ mình đang muốn up Rom lên WM5 bản Logout Fix2 như ở đầu topic nhưng link đã không còn dùng được, rất mong bro Đạt có thể upload lại bằng link mới vì nghe nói đây là bản Rom ổn định nhất, ngoài ra mình cũng có đọc qua 1 số bài viết nhắc đến bản Rom của Bro Đạt Cook bản SE gì đấy có giao diện đẹp và nhanh nhưng tìm trên diễn đàn không thấy, có thể cho mình xin để thử luôn nhé. Tks

Bài của bạn có số thứ tự là 578, bài của mình trả lời bạn là 579...Link Rom của bác Thành Đạt có số thứ tự là 576 (ở ngay phía trên bài của bạn đó)
Nếu không thì mình dẫn link lại cho bạn đây:
http://www.wikiupload.com/download_page.php?id=204525

minhanhtran

Well-Known Member
Xin các Mod chỉ dẫn

Mình đang dùng thử lại bản Aku 3.5 CF R2, tăng PagePool lên 32M thấy tốc độ cũng khá ổn. Tuy nhiên do Rom đã tích hợp sẵn NetCF2 SP1 và bây giờ mình đang muốn cài CF2 SP2 thì máy báo lỗi như hình sau.
Mình rất thắc mắc có cách nào xử lý được tình huống này không (mình gặp trường hợp này 1 lần nữa là khi dùng Rom đã có Zoom SMS thì cài đè ZoomSMS ETEN vào cũng báo tương tự). Mong các Mod giúp đỡ và sớm nhận được câu trả lời! =D>;;)

Mình đang dùng thử lại bản Aku 3.5 CF R2, tăng PagePool lên 32M thấy tốc độ cũng khá ổn. Tuy nhiên do Rom đã tích hợp sẵn NetCF2 SP1 và bây giờ mình đang muốn cài CF2 SP2 thì máy báo lỗi như hình sau.
Mình rất thắc mắc có cách nào xử lý được tình huống này không (mình gặp trường hợp này 1 lần nữa là khi dùng Rom đã có Zoom SMS thì cài đè ZoomSMS ETEN vào cũng báo tương tự). Mong các Mod giúp đỡ và sớm nhận được câu trả lời! =D>;;)
Do nó đã có sẵn rồi nên bạn ko thể cài đè lên được nữa, cách khắc phục là bung bản rom ra rồi thay thế từ dump, còn zoom SMS thì cũng tương tự, xoá cái cũ đi rồi add cái mới vào!

@ all: các bạn ai đang dùng bản rom của mình thì lưu ý là 31.8 WA3 nó sẽ hết hạn, khi đó 2 cái thanh 3D sẽ mất đi, có lẽ các bạn nên up bản rom gốc R5 của Xplode! Để hôm nào mượn được con BA của ai đó (chưa biết khi nào mượn được và cũng ko biết mượn của ai :D) thì mình sẽ bỏ cái WA3 ra, thay bằng một phần mềm khác tạo giao diện WM6 cho 2 thanh 3D nhưng nhẹ hơn WA3 rất nhiều, sửa lại lỗi HTC Audio luôn!