• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BlueAngel WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2PDAViet)

Status
Không mở trả lời sau này.

minhanhtran

Well-Known Member
Thông tin:
New PDAViet HTC BlueAngle WM6 AKU.0.4.2
CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2)
Storage 60.30MB
Program 77.16MB
RAMDisk 31.96MB

Bản ROM được xây dựng lại trên nền WM6 R0 của Helmi_c và không có nhiều chỉnh sửa. Điểm nổi bật của bản ROM này là Build sẵn một Ramdisk 32Mb để tiện sử dụng cho các bạn dùng nhiều ứng dụng và muốn tiết kiệm Storage. PagePool của ROM vẫn giữ lại là 16Mb, tuy nhiên nếu bạn nào muốn có thêm Program thì có thể chỉnh PP về 12Mb (đã Test và cảm nhận của riêng mình là không khác nhau nhiều lắm, có lẽ là tốc độ của WM6 khá nhanh và ổn định)

Những ứng dụng được loại bỏ trong bản ROM này:
- HTC Xbutton
- Bluetooth Sim Access Profile
- STK (phần mềm hỗ trợ SuperSIM – tuy nhiên không dùng được nên mình quyết định bỏ) (~200Kb)
- Loại bỏ nhạc chuông Windows Mobile Default (141Kb)

Những ứng dụng được Add:
- Thêm vào Font Tiếng Việt (~250Kb)
- Thêm ứng dụng Flight Mode(70Kb)
- Thêm SIM Manager 6.13
- Thêm BA SMS Fix(11Kb)

Đây là bản ROM đầu tay của mình nên nếu có phát sinh các lỗi thì mong các bạn đóng góp ý kiến để hoàn thiện. Bản Rom của Helmi_c đã quá đầy ứng dụng nên mình không thể thêm vào các ứng dụng. Hi vọng mọi thứ sẽ tôt hơn trong bản tới. Chúc các bạn vui và đóng góp ý kiến cho mình (No Spam):D:p

Link tải ROM:
http://www.4shared.com/file/25652124/c1cec2e5/PDAViet_WM6_4.html
Thành thật xin lỗi các bạn vì đưa nhầm Link, các bạn down lại nhé!!

Một số hình ảnh của ROM, mình đã Test và chạy khá chuẩn!:))=))

Thêm 1 bản ROM 16MbRamdisk cho các bạn lựa chọn
Dưới đây là bản ROM mình Cook theo đơn đặt hàng của VIP.dvha79. Bản ROM này không khác bản trên gì mà chỉ có Ramdisk 16Mb, Program là 93,16Mb, và lược bỏ Flight Mode. Thực ra mình định đưa bản này lên diễn đàn từ chiều T7 (06/10) nhưng chưa Test kỹ nên không Up lên PV. Về cá nhân mình cảm nhận bản ROM này có nhanh hơn bản R32 nên quyết định hôm nay Up lên cho mọi người down về dùng. Chúc các bạn hài lòng. Đã Test 2 ngày hôm nay rùi, phù..phù..mệt..!

Link mới ROM 16Ramdisk, 16PP::
http://www.4shared.com/file/25803694/6d2384ce/Ramdisk16_PP16_Aku42.html

Chỉnh sửa cuối:

tdmavth175

bác có fix được STK để chạy cho bản roon này không? em cần chức năng đấy nên không up lên WM6.0 đc buôn quá:((

minhanhtran

Well-Known Member
bác có fix được STK để chạy cho bản roon này không? em cần chức năng đấy nên không up lên WM6.0 đc buôn quá:((

Hiện vẫn chưa có cách nào để chạy được STK trên WM6 đối với BA cả, chia buồn cùng bạn, hi vọng sẽ sớm có cách giải quyết.

Hoacoi

Mình đang tải về, bản này wireless và bluetooth dùng có rễ như 2003se k, tôi mới cài lên wm06 khó dùng quá, cảm thấy nó rất chập chờn

Nemmatlanh

Bạn nào có khả năng Build Rom thì cho mình hỏi 1 câu là có thể Build luôn phần Send File Via Bluetooth có ngay trong File Explorer mặc định của máy như Rom 2k3SE không thế?Thanks!

tunghnvn

Đang Checking information thì bị treo!!!

Hic em đang up room đến đoạn checking the information on your device thì không thấy nó chạy tiếp nữa:(( Máy tính của em thì vấn hoạt động bình thường,giờ phải làm sao ạ:(

Hic em đang up room đến đoạn checking the information on your device thì không thấy nó chạy tiếp nữa:(( Máy tính của em thì vấn hoạt động bình thường,giờ phải làm sao ạ:(

Topic sai qui định nhưng có lẽ bạn đang rối nên tôi trả lời bạn nhé: rút cáp ra cắm lại rồi up lại, hoặc khởi động lại PC, con này trâu lắm, ko chết đâu mà bạn lo, nhưng phải đảm bảo nó còn đủ pin khi up rom!

Tôi sẽ del topic này khi bạn up xong bản rom đó!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
anhminhtran ơi bạn tiện thể bạn làm luôn 1 bản Ram16MB đi để mọi người có thêm lựa chọn :)

Tuan1412

Tình hinh là mình đã sắp cook xong 1 bản rom,có cái tương tự như ramdisk nhưng lại o bị mất đi khi hết pin back up.Tại mạng nhà mình hỏng o mình đã up lên từ sáng cho các bạn thưởng thức luôn.Hi vọng là mai mạng sẽ sửa dc.Mình sẽ up lên ngay các bạn

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Vậy à? hay thế, bản ROM bạn cook chia sẻ từ Storage hay Program vậy? Vì mình nghĩ về lý thuyết cứ sẻ từ program ra là sẽ hết khi pin backup cạn :0

laivinhanh

Ko xoay ngang được màn hình khi xem file có đuôi wmv bất tiên quá, các bạn cho mình hỏi đã fix đươc lỗi này chưa vậy? Ai biết thì giúp mình với, mình rất hay phải xem file có đuôi loại này. thank!!!!!!!!!!

phuonglev

Bản rom này mình mới sử dụng thấy bị lỗi khi xem các bản Word rất khó khăn, chưa rõ nguyên nhân tại sao

hcqp

Bản rom này mình mới sử dụng thấy bị lỗi khi xem các bản Word rất khó khăn, chưa rõ nguyên nhân tại sao

Mình nghĩ là do thiếu RAM! Việc lấy một phần RAM làm bộ nhớ lưu trữ đối với WM6 theo mình là không nên. Vì dữ liệu trên Ramdisk dễ mất, tốc độ đọc của thẻ SD cũng khá nhanh..nên nếu cần không gian cài đặt thì nên dùng bộ nhớ thẻ. Để phần Ramdisk dành lại cho RAM như cũ là hợp lý nhất!
Những máy BA cũ như của mình pin Backup bị yếu nên thỉnh thoảng khi tháo pin thường bị trả về ngày tháng xuất xưởng... nên việc sử dụng Ramdisk gần như...Không dám!

Cũng xin góp ý với tác giả về giao diện, nên để lại cái Home HTC (có thể update bản mới của Tmap) thì mới thấy giống WM6...còn hình ở trang đầu thấy giống WM5 quá!

Chúc cuối tuần vui vẻ!

phuonglev

Mình đã tìm ra nguyên nhân gây ra lỗi khi dùng Word, chính thằng HTC Taskmanager. Nếu chọn x-button là đóng luôn ứng dụng sẽ bị lỗi đó, để hold thì không vấn đề gì cả.
@hcqp: 109M cho ram thì dùng sao hết hả bạn, cắt cho ramdisk là rất hợp lý, và cũng chẳng ảnh hưởng gì đến tốc độ cả, dùng ứng dùng trên ramdisk rất nhanh hơn hẳn trên thẻ nhớ (vì không khác gì cài vào device)
@ minhanhtran: mình muốn đưa temp của internet explore vào ramdisk thì làm như thế nào hả bạn

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
Mình đã tìm ra nguyên nhân gây ra lỗi khi dùng Word, chính thằng HTC Taskmanager. Nếu chọn x-button là đóng luôn ứng dụng sẽ bị lỗi đó, để hold thì không vấn đề gì cả.
@hcqp: 109M cho ram thì dùng sao hết hả bạn, cắt cho ramdisk là rất hợp lý, và cũng chẳng ảnh hưởng gì đến tốc độ cả, dùng ứng dùng trên ramdisk rất nhanh hơn hẳn trên thẻ nhớ (vì không khác gì cài vào device)
@ minhanhtran: mình muốn đưa temp của internet explore vào ramdisk thì làm như thế nào hả bạn

PocketWord: mình đã check lại và hình như không gặp khó khăn, bạn kiểm tra xem có soft nào đụng không nhé.
Thường thì mình dùng các phần mềm hỗ trợ hệ thống như SKTool hoặc Tweaks2k2NET, AdvancedConfig v1.0 (Schap's 2007) để đưa các Temp của IE vào Ramdisk, hoặc bạn chỉnh trong Reg (cái này bạn xem lại ben chỉnh sửa Reg nhé).
@hcqp: mình nghĩ cái theme của máy chỉ cần 1 động tác copy vào windows hoặc Documents thôi mà, còn HTC Home thì không thể thêm vào được do Rom gốc của Helmi quá đầy rồi, cái này bạn có thể tạo 1 ExtRom trong StorageCard để nó chạy sau khi UpRom được mà.

Ở đây mình chỉ muốn đưa ra 1 bản Rom sạch, có font TV, có Ramdisk để tiện lưu trữ và cài đặt các ứng dụng. Mong nhận được hơn nữa ý kiến của các bạn

rosa

Không biết có bác nào bị như tôi không? có vẻ bản ram này hơi bị chậm so với cái bản ram gốc. Ngoài ra còn lại thì rất ok, thanks tác giả.

Nếu có bro nào cook được bản rom mới nữa thì đừng cho cái ramdisk vào nhé

Thanks

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình thì thấy nếu để RAM disk là 16 hoặc 24 là hợp lý nhất, vừa đủ để chưa temp internet

minhanhtran

Well-Known Member
Mình thì thấy nếu để RAM disk là 16 hoặc 24 là hợp lý nhất, vừa đủ để chưa temp internet

Mình đã Up lại bản Ramdisk 16Mb ở trang đầu cho các bạn down. Bản này ổn định và khá nhanh hơn bản R32Mb. Chúc các bạn hài lòng:)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã up xong và cài cài đầy đủ ứng dụng như bản không có Ramdisk, mình nhận thấy tốc độ vẫn đảm bảo không hề bị ảnh hưởng, duyệt web nhanh hơn trước kia:)
Thank cooker minhanhtran

minhanhtran

Well-Known Member
Mình đã up xong và cài cài đầy đủ ứng dụng như bản không có Ramdisk, mình nhận thấy tốc độ vẫn đảm bảo không hề bị ảnh hưởng, duyệt web nhanh hơn trước kia:)
Thank cooker minhanhtran

Vụ này thanks không là không được đâu ah :D, hôm nào anh em di làm chầu beer chứ nhẩy=))=))..

Theo cá nhân mình thì bạn nào quan tâm đến tốc độ thì nên chọn bản 16Mb Ramdisk vì bản này mình đã tinh chỉnh chút xíu trong reg, cải thiện tốc độ load...
Bạn nào dùng nhiều ứng dụng thì có thể dùng bản Ramdisk32, bản này không chậm nhiều so với bản 16Mb. Đây cũng là bản đáng dùng:D

Mình đã Test 4 ngày hôm nay và đưa ra 2 lựa chọn cho các bạn như vậy, chúc các bạn có sự lựa chọn tốt cho riêng mình.:))=D>

Status
Không mở trả lời sau này.