• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BlueAngel WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2PDAViet)

Status
Không mở trả lời sau này.

quangduc_ta

vừa bị nên post luôn cho nóng, ai bị rồi và có cách sửa rồi thì Mod xóa dùm em.
khi để máy ở chế đọ landscape, chơi windows media (rõ hơn là mình đang dùng wifi vào xem TV thời sự VTV1 trên pda.vn) thì không thể chọt đúng chỗ được, chọt cái này nó hiện ra chỗ khác, loạn cả lên.
bệnh không tự xoay ngang màn hình khi chuyển sang full view cũng chỉ bị khi xem trực tuyến, mình nghĩ nó bị lỗi với 1 định dang mpeg4 nào đấy.

toitoi

em cũng bị khi quay ngang thì lệch cảm ứng.kể cả khi kô chơi media.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
em cũng bị khi quay ngang thì lệch cảm ứng.kể cả khi kô chơi media.

Mình dùng bản Ram 16MB trong topic này của bạn minhanhtran nhưng không bị hiện tượng như bạn nói. Xoay ngang vẫn chọt bình thường mà.
Hay là bị đụng soft chăng? Bản này dùng tốt quá nên chưa muốn đổi sang bản khác.
Thank bạn minhanhtran một lần nữa =D>

minhanhtran

Well-Known Member
Mình dùng bản Ram 16MB trong topic này của bạn minhanhtran nhưng không bị hiện tượng như bạn nói. Xoay ngang vẫn chọt bình thường mà.
Hay là bị đụng soft chăng? Bản này dùng tốt quá nên chưa muốn đổi sang bản khác.
Thank bạn minhanhtran một lần nữa =D>

Mình theo dõi các thắc mắc của các bạn và đã test lại, soft cũng cài như các bạn nhưng không thấy hiện tượng đó, máy vẫn đổi theme bình thường vào net chuẩn. Ngày trước có cài WB3x nhưng thấy ko ổn định nên mình removed nó đi, các bản kiểm tra lại lần nữa xem sao, có thể bị đụng soft hoặc có một số soft không tương thích WM6, chỉ thích hợp WM2003:D.

@dvha79: Bác dvha79 có đặt hàng gì không nhỉ???:p:))

quangduc_ta

@ Minh Anh: mình theo dõi và có lẽ nguyên nhân là do anh chàng HTC today plugin, khi chọc vào cái xoay ngang màn hình của nó thì rất dễ bị lệch pha món cảm ứng (còn máy của mình cài toàn phần mền của Resco: Explore, Pro photo viewer, registry và 1 thằng thêm thắt là cái Task manager bạn gửi). Toàn cái lành đấy chứ?! :eek: :p :))
À, vừa chiến anh bạn skype nữa, nghe, gọi sướng lắm, như gọi di động bình thường

hcqp

Chịu khó chờ thêm mấy tiếng đồng hồ nữa... Tới ngày mai, bạn sẽ có một bản ROM 2006 phiên bản mới do chính minhanhtran Built... Hi vọng sẽ nhanh và ổn định hơn!
Các bác ai giúp được gì thì giúp, không thì ráng chờ đến ngày mai, trời lại sáng... sẽ có nhiều tráng pháo tay, nhiều nốt Thanks gửi đến tác giả cùng sự ra đời của bản ROM mới!

quangduc_ta

Chịu khó chờ thêm mấy tiếng đồng hồ nữa... Tới ngày mai, bạn sẽ có một bản ROM 2006 phiên bản mới do chính minhanhtran Built... Hi vọng sẽ nhanh và ổn định hơn!
Các bác ai giúp được gì thì giúp, không thì ráng chờ đến ngày mai, trời lại sáng... sẽ có nhiều tráng pháo tay, nhiều nốt Thanks gửi đến tác giả cùng sự ra đời của bản ROM mới!

muốn giúp lắm, bác nào muốn làm theme thì bảo em, em nghĩ được ngay, có điều là không biết chương trình làm thôi, chứ việc cấu thành các thành phần, bố cục hợp lý, đẹp mắt thì cứ bảo, em làm được

roma

La quá ! hom nay em bị hết pin cả ngày ! tối vừ về nhà bật máy lên thấy pin backup hết nhắn ! nhưng dữ liệu thì lại không mất ! chẳng phải cài lại gì hết !
không biết có phải lên 2006 thì không bị mất dữ liêu khi hết pin không nữa ?

Hoangdat_vista

La quá ! hom nay em bị hết pin cả ngày ! tối vừ về nhà bật máy lên thấy pin backup hết nhắn ! nhưng dữ liệu thì lại không mất ! chẳng phải cài lại gì hết !
không biết có phải lên 2006 thì không bị mất dữ liêu khi hết pin không nữa ?

Trời bạn cập nhất thông tin chậm quá. Từ thời WM 5.0 đã không mất dữ liệu khi hết PIN rồi. lên WM 6 thì hoàn toàn không mất dữ liệu...:p:p

Status
Không mở trả lời sau này.