• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BlueAngel WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2PDAViet)

Status
Không mở trả lời sau này.

cupa345

trươc tiên mình xin cảm ơn anh em nhiêu nha,mình up bản 16Ramdisk, 16PP,đã dùng được vài hôm rôi mọi chuyện đều ổn nhưng khi thay sim thì mất sóng,phải soft-rest lại thì mới có sóng các bác xem lại coi so

hcqp

trươc tiên mình xin cảm ơn anh em nhiêu nha,mình up bản 16Ramdisk, 16PP,đã dùng được vài hôm rôi mọi chuyện đều ổn nhưng khi thay sim thì mất sóng,phải soft-rest lại thì mới có sóng các bác xem lại coi so

Khi bạn tháo Pin ra (Thay Sim bắt buộc phải tháo Pin), sau đó gắng vào lại, chắc chắn máy sẽ rơi vào tình trạng Không có sóng (Lỗi này có từ bản WM5 và WM6 vẫn chưa khắc phục được). Nhưng lỗi này không trầm trọng. Chỉ cần khi bật máy (mỗi lần tháo Pin) thì bạn nhấn tiếp luôn nút Reset thì máy sẽ có sóng bình thường. Nếu bật máy rồi mà quên nhấn Reset thì chịu khó nhấn Reset lại vậy!

minhanhtran

Well-Known Member

Bạn làm theo hướng dẫn của hcqp chắc chắn sẽ được ngay, cách khác ngắn gon hơn là bạn chọt Reset 2 lần liên tiếp thì OK 100%.:D

cupa345

Khi bạn tháo Pin ra (Thay Sim bắt buộc phải tháo Pin), sau đó gắng vào lại, chắc chắn máy sẽ rơi vào tình trạng Không có sóng (Lỗi này có từ bản WM5 và WM6 vẫn chưa khắc phục được). Nhưng lỗi này không trầm trọng. Chỉ cần khi bật máy (mỗi lần tháo Pin) thì bạn nhấn tiếp luôn nút Reset thì máy sẽ có sóng bình thường. Nếu bật máy rồi mà quên nhấn Reset thì chịu khó nhấn Reset lại vậy!

:D vậy đây là do lỗi của bản WM5 và WM6,hình như sau khi up bản Ramdisk16, PP16 Aku4.2 thì chơi skyforce không còn mượt như wm3,chuyển skin của spb...plus cũng rất chậm,còn lại mọi thứ đều tuyệt vời:)P mình đã quảng cáo nhiệt tình về bản rom cho thằng em và nó quyết giã từ wm3 rôi:)) )

minhanhtran

Well-Known Member
:D vậy đây là do lỗi của bản WM5 và WM6,hình như sau khi up bản Ramdisk16, PP16 Aku4.2 thì chơi skyforce không còn mượt như wm3,chuyển skin của spb...plus cũng rất chậm,còn lại mọi thứ đều tuyệt vời:)P mình đã quảng cáo nhiệt tình về bản rom cho thằng em và nó quyết giã từ wm3 rôi:)) )

Mình cũng là 1 trong fans của Sky Force nên cũng đã test bản này trước khi Up, mình cũng đang chơi ở Stage8 nhưng mọi thứ vẫn ok, bạn xem lại xem sao nhé.
@all: Hôm nay mình vừa thử tăng PP lên 20 Mb và 24Mb thấy có vẻ chậm hơn và không có nhiều khác biệt. Về cá nhân mình chấp nhận bản PP16,RD16 này khá OK, các bạn kiểm tra để mình hoàn thiện bản này nhé!:O:O

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã dùng được ngần ấy ngày rồi, chạy vẫn ngon lành chả thấy có lỗi hay vấn đề gì để báo cho bạn cả :)
Rất good

quangduc_ta

mình đang cài bản 16, cảm nhận là rất đẹp :D
có điều 2 phím answer và off (hard button) không dùng được, không biết tại sao.
Ước ao bạn nào cook kèm touch flo
hơi có tý vấn đề về sóng (cái này bản 5 cũng bị - reset là lại ngon)
chưa dò wifi vì chưa có chỗ để thử (mặc dù xa xa có 1 cái wifi, nhưng sóng yếu nên có lẽ BA không tìm được)
gửi tin cũng hơi chập chờn (có thể mạng hôm nay biêng biêng)

Tổng kết: Cảm ơn minhanhtran lắm lắm vì đã thổi luồng khí mới cho máy của mình

minhanhtran

Well-Known Member
mình đang cài bản 16, cảm nhận là rất đẹp :D
có điều 2 phím answer và off (hard button) không dùng được, không biết tại sao.
Ước ao bạn nào cook kèm touch flo
hơi có tý vấn đề về sóng (cái này bản 5 cũng bị - reset là lại ngon)
chưa dò wifi vì chưa có chỗ để thử (mặc dù xa xa có 1 cái wifi, nhưng sóng yếu nên có lẽ BA không tìm được)
gửi tin cũng hơi chập chờn (có thể mạng hôm nay biêng biêng)

Tổng kết: Cảm ơn minhanhtran lắm lắm vì đã thổi luồng khí mới cho máy của mình

Cảm ơn bạn đã động viên mình nhé:D:D. Mình đã test lại một lần nữa với các lỗi mà bạn nêu trên và xin được trả lời như sau:

1. Cả 2 phím cứng mình vẫn dùng bình thường, vẫn đầy đủ âm báo, sử dụng cho cuộc gọi bằng phím cứng rất tốt.
2. Nếu sóng chập chờn thì bạn nên Up lại radio 1.15 TypeII (dù bạn đã và đang dùng bản này cũng nên Up lại cho yên tâm:D)
3. Wifi mình đang thử tại nhà và vẫn chạy ầm ầm, chỉ có điều là BA hỗ trợ Wifi chưa cao nên sóng không đạt 100%, chỉ được 75-80% khi cách Modem 4-5m.
4. Tin nhắn thì mình vẫn bình thường, chỉ khuyến cáo các bạn dùng Vina và Mobi có thể chập chờn do đợt này 2 mạng này đang tiến hành nâng cấp dung lượng và kỹ thuật.
5. Do Flash của BA có 32Mb, bản ROM gốc đã cố gắng lược bỏ để có thể vừa với size nên mặc dù mình muốn Add thêm ứng dụng nhưng đành chịu. Riêng TouchFlo thì màn hình của BA không phù hợp nên chưa có cách giải quyết triệt để, mình cũng đã tham khảo rất nhiều cách nhưng chỉ thành công 2 lần trong tổng số khoảng 30 lần thử :(( :(( . Bạn có thể tìm FloTouch bên Herme do 1 bạn post, dung lượng khoảng 60k, chạy cũng rất cool.

Chúc bạn cuối tuần vui vẻ và hi vọng có thể giúp đỡ anh em BA. Mọi người cùng chung tay xây dựng BA nhé!=D>=D>;)

quangduc_ta

hôm nay mình đã thử wifi rồi, OK là lá la. SMS là do mạng, mình cũng nghĩ thế vì sáng nay đứng giữa phố Huế mà còn mất sóng. Có điều bản 1.15 ở đâu thì mình không biết, làm ơn gửi mình được không? e-mail: tdvietnam@gmail.com
many thanks,
PS: có lẽ 2 nút của mình bị lỗi vì mới sửa máy (buồn)

minhanhtran

Well-Known Member
hôm nay mình đã thử wifi rồi, OK là lá la. SMS là do mạng, mình cũng nghĩ thế vì sáng nay đứng giữa phố Huế mà còn mất sóng. Có điều bản 1.15 ở đâu thì mình không biết, làm ơn gửi mình được không? e-mail: tdvietnam@gmail.com
many thanks,
PS: có lẽ 2 nút của mình bị lỗi vì mới sửa máy (buồn)

Bạn down bản Radio 1.15 TypeII theo link này nhé: http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=BA_Radio_1.15_Upgrade

Khi down BA_RRPT_Radio_11500.exe về, bạn chuột phải giải nén file này ra 1 thư mục, copy MaUpgradeUt_noID vào Folder này.
Chạy Tool MaUpgradeUt_noID (down luôn được trong trang đó) để nâng cấp Radio nhé. Cách nâng câp như Uprom, đưa máy về BootLoader, sau 5 phút kết thúc thì SoftReset (ko nhất thiết phải HR). Finish:D

Chúc bạn cuối tuần vui;)

quangduc_ta

hi hi, thanks, mình vừa chui vào đấy down, nhưng con touch flo thì quả thật là khó tìm. Mà tìm xong thì khó cài, bạn đã thử cài nó chưa? Nếu cài rồi thì hướng dẫn mình với nhé. Thanks.
À mình mới dùng BA được 1 ngày, nên không biết có cái gì chọn close là close chứ không phải là minimize không nhỉ? Many thanks lần nữa

hi hi, thanks, mình vừa chui vào đấy down, nhưng con touch flo thì quả thật là khó tìm. Mà tìm xong thì khó cài, bạn đã thử cài nó chưa? Nếu cài rồi thì hướng dẫn mình với nhé. Thanks.
À mình mới dùng BA được 1 ngày, nên không biết có cái gì chọn close là close chứ không phải là minimize không nhỉ? Many thanks lần nữa

dùng pBar đi bạn, search nhé!

quangduc_ta

khè, pbar có nhược điểm làm vùng quanh đồng hồ không chuyển màu giống với toàn bộ thanh taskbar, chứ mình cũng là fan của pbar

minhanhtran

Well-Known Member

Đây là file Touch Alpha2 trên xda-developer, bạn down về cài trên main nhé, khi kích hoạt chương trình bạn vào Start/Program/start FTouchFlo, bạn có thể cuộn danh bạ, file explore, Program... Tuy nhiên đây là phiên bản đang hoàn thiện nên chưa được như ý. Nó xung đột làm mất phần mềm Trancrip (nhận dạng chữ viết), FlashCube.. Khi bạn reset lại thì ứng dụng được vô hiệu hóa. Muốn dùng thì bạn kích hoạt lại

quangduc_ta

thanks củi! mình cũng đã down và thấy đúng như thế nên vui vẻ gỡ đi rồi.
Giờ lại đến thắc mắc khác, cái FlashCube là gì thế bạn, hôm nay vừa được ông anh demo cho xem cái 4D gì gì cài trên O2miniS, thấy hấp dẫn quá. Ai giải thích cho mình với.
Thanks

cupa345

Mình dùng rom ROM 16Ramdisk, 16PP up cho máy mình thì không gặp vấn đề gì cà nhưng khi up cho máy bạn mình thì nghe nhạc rè,cả hai đều dùng o2s chỉ khác nhau về loại the nhớ thôi,bạn mình dùng thẻ SD.
Lúc mình chuyển màn hình năm ngang,nêu dùng phím để chỉnh âm lượng thì vạch chỉ âm lượng trên màn hình nhảy loạn xạ cả lên lội này do rom hay do phần mềm vậy các bạn

Mới tậu khủng long Blue angel, up thẳng lên 2006 dùng đã thiệt, đẹp, mượt. thật tuyệt vời. Tuy nhiên: không sync với PC được mặc dù mình dùng bản chính thức 4.5( dù có reset PC, hardreset PPC, reinstall AS4.5 cũng không được), mất sóng khi thay sim(lỗi chung). Nhưng kg sao, miễn là theo kịp thời đại. Thanks all.

quangduc_ta

kỳ thiệt

Mới tậu khủng long Blue angel, up thẳng lên 2006 dùng đã thiệt, đẹp, mượt. thật tuyệt vời. Tuy nhiên: không sync với PC được mặc dù mình dùng bản chính thức 4.5( dù có reset PC, hardreset PPC, reinstall AS4.5 cũng không được), mất sóng khi thay sim(lỗi chung). Nhưng kg sao, miễn là theo kịp thời đại. Thanks all.

mình thì OK, xem thử firewall đi bạn
to all: có bác nào fix được lỗi lòe xòe của windows media player chưa? cứu em với!
many thanks

minhanhtran

Well-Known Member
mình thì OK, xem thử firewall đi bạn
to all: có bác nào fix được lỗi lòe xòe của windows media player chưa? cứu em với!
many thanks

Dùng phần mềm chỉnh sửa Reg trên PPC, tìm đến địa chỉ sau: HKLM/drivers/sdcard/clientdrivers/class/sdmemory_class
"Blocktransfersize"="64" Thay đổi giá trị từ 128==>64.

PM: Bài này mình mới Post cách đây vài hôm, lần sau bạn chịu khó hơn nhé:D

quangduc_ta

mình đã đọc 1 bài nói về vấn đề này, 1 bác viết ROM bảo là không dùng windows media và dùng phần mềm khác để nghe, vì thế mình tưởng chưa ai viết sửa lỗi. Thanks nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.