• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BlueAngel WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2PDAViet)

Status
Không mở trả lời sau này.

RungHoang

Sau khi Up rom xong bản Ramdisk 16Mb Khi Serest lai j thì nó cứ đơ ở màn hinh có 3 gạch ngang xanh đỏ vàng ai bị như tôi giúp với

minhanhtran

Well-Known Member
Sau khi Up rom xong bản Ramdisk 16Mb Khi Serest lai j thì nó cứ đơ ở màn hinh có 3 gạch ngang xanh đỏ vàng ai bị như tôi giúp với

Có lẽ là không ai bị như bạn đâu, mọi người test ổn cả mà. Theo như bạn trình bày thì bạn có lẽ chưa HardReset lại máy. Bạn quay lai mấy trang trước để xem cách HR nhé. Chắc chắn sau khi thực hiện xong sẽ OK, chúc bạn thành công!

laivinhanh

Mình up bản rom 2006 thấy bị lỗi phần chọn rung và chuồng. Mình chỉ thấy nó đựơc khoảng 10p thì nó lại chở về trạng thái mạc định là chuông và ko có rung, ai giúp đựơc mình với.

Tuan1412

Mình up bản rom 2006 thấy bị lỗi phần chọn rung và chuồng. Mình chỉ thấy nó đựơc khoảng 10p thì nó lại chở về trạng thái mạc định là chuông và ko có rung, ai giúp đựơc mình với.
Bài của bạn mình đã trả lời rồi nhé,bạn o nên viết bài ở nhiều nơi như thế.Hay bạn đang muốn spam.Hi vọng bạn chú ý

quangduc_ta

reviews

Thêm 1 bản ROM 16MbRamdisk cho các bạn lựa chọn
Dưới đây là bản ROM mình Cook theo đơn đặt hàng của VIP.dvha79. Bản ROM này không khác bản trên gì mà chỉ có Ramdisk 16Mb, Program là 93,16Mb, và lược bỏ Flight Mode. Thực ra mình định đưa bản này lên diễn đàn từ chiều T7 (06/10) nhưng chưa Test kỹ nên không Up lên PV. Về cá nhân mình cảm nhận bản ROM này có nhanh hơn bản R32 nên quyết định hôm nay Up lên cho mọi người down về dùng. Chúc các bạn hài lòng. Đã Test 2 ngày hôm nay rùi, phù..phù..mệt..!

Link mới ROM 16Ramdisk, 16PP::
http://www.4shared.com/file/25803694/6d2384ce/Ramdisk16_PP16_Aku42.html[/QUOTE]

Cảm ơn bạn Minhanhtran,
Lần đầu tiên dùng BA, up ngay bản WM6 cook by Minhanhtran, sau mấy hôm dùng thử, spam lung tung tron các diễn đàn, down bét nhè hầm bà lằng, bị admin chỉ trích vì spam, reset máy, up lại ROM, mình có vài nhận xét như sau:

- Rom này tương đối ổn định, chỉ có vài lần close các chương trình hơi lâu, mình không đợi được nên cho reset ngay tắp lự.
- Rất tiếc là mình không thích giao diện default cuả WM6 nhưng rất thích giao diện HTC nên nhưng gì bạn bỏ đi mình lại phải down về cài lại

- mình cũng đã spam và nhận được câu trả lời cho Windows Media Player bị lẹt xẹt (sửa reg) cái này có lẽ nên sửa ngay từ trong ROM nếu được hoặc nhắc nhở mọi người ngay từ trang đầu cho đỡ bị hỏi
- Bạn bỏ sound default đi làm những người không để ý sẽ nhầm là windows bị lỗi không có chuông khi có cuộc gọi tới
- theo mình thì chương trình HTC X-button nên để lại
- Lỗi sóng không có phải reset lại không nhắc đến làm cho gà mờ như mình tưởng teo, he he, nhưng cái này mình không bị
- bật wifi nhiều khi khá khó khăn, mình thường xuyên phải ấn 4 lần on mới được
Cuối cùng: Cảm ơn Minhanhtran đã thổi hồn mới cho cái BA này của mình :D

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

quangduc_ta :

- mình cũng đã spam và nhận được câu trả lời cho Windows Media Player bị lẹt xẹt (sửa reg) cái này có lẽ nên sửa ngay từ trong ROM nếu được hoặc nhắc nhở mọi người ngay từ trang đầu cho đỡ bị hỏi
- Bạn bỏ sound default đi làm những người không để ý sẽ nhầm là windows bị lỗi không có chuông khi có cuộc gọi tới
- theo mình thì chương trình HTC X-button nên để lại
- Lỗi sóng không có phải reset lại không nhắc đến làm cho gà mờ như mình tưởng teo, he he, nhưng cái này mình không bị
- bật wifi nhiều khi khá khó khăn, mình thường xuyên phải ấn 4 lần on mới được
Cuối cùng: Cảm ơn Minhanhtran đã thổi hồn mới cho cái BA này của mình

Những cái này tác giả đã giới thiệu ngay từ đầu rồi,bạn nên chú ý xem kĩ trước khi làm.Lỗi phải reset mới có sóng và lỗi khó bật wifi là bệnh chung của con BA này rồi bạn nhé.Các ứng dụng nếu bạn thích thì có thể cài thêm lên đc mà,nhưng chú ý nhắc bạn luôn là cái x_button xung với khá nhiều phần mềm đó,còn gây hiện tượng tin nhắn 2 tin nữa.Mình bật wifi fát nào cũng đc ngay đâu cần phải những 4 lần như bạn.

minhanhtran

Well-Known Member
Thanks QuangDuc nhé, mình cũng cố gắng để làm 1 ROM thật ổn định cho mọi người vọc thôi nên có những phần mềm mình đã không tích hợp. Mình chỉ đưa ra những cái chung nhất để mọi người có thể tùy biến trên PPC của chính các bạn.
Về bản ROM thì hôm vừa rồi mình cũng cook 1 bản khác V2-R16-PP8 nhưng không có nhiều thay đổi nên đã không tiện Up lên.

Các bạn có thể search trong diễn đàn để lấy HTC X-Button(TaskManager) 2.0, cái này mình đang dùng và thấy rất ổn định. Cũng có thể tích hợp thêm Commanager theo giao diện Touch (6Buttons, 8Buttons ỏ 10Buttons)....

@quangduc: Nhìn hình của bạn mình nhận thấy bạn chưa tăng Storage lên 60Mb, bạn có thể xem lại hướng dẫn tăng Storage của BA để tối ưu hóa bộ nhớ nhé

Một lưu ý là các bạn có thể thay đổi PP thành 8Mb hoặc 12Mb để tăng Program nếu sử dụng nhiều chương trình đồ họa ngoài Today. Tốc độ được cảm nhận là không khác nhau. Chúc các bạn vọc vui..!=))=))

quangduc_ta

thanks mọi người hỗ trợ, thật ra mình đọc rất kỹ phần giới thiệu ban đầu, vì mình mới dùng BA và lần đầu tiên nâng lên WM6 (đọc toét mắt tiếng Anh bên www.xda-developers.com rồi mới sang đây, được mọi người bên này chỉ bảo cho nhiều mới dám up).
HTC X-Button(TaskManager) 2.0 mình chưa dùng thử, nhưng mình đã từng dùng pbarlite, bị lỗi với WM6 nhiều.
Nâng storge lên 60 thì mình chịu thât rồi vì chưa bao giờ dùng BA mà, cái này nằm ở đâu còn không biết
đổi PP là gì cung không hiểu luôn
Commanager theo giao diện Touch (6Buttons, 8Buttons ỏ 10Buttons).... có nghĩa là gì cũng không hiểu nữa :D
nhưng sẽ tìm hiểu vào ngày mai, giờ phải quay về với cơm áo gạo tiền thôi

NBLam

HTC X-Button(TaskManager) 2.0 mình chưa dùng thử, nhưng mình đã từng dùng pbarlite, bị lỗi với WM6 nhiều.

Sao cứ phải dùng cái X-Button nhỉ? Tôi dùng SPB Pocket Plus có nhiều chức năng, lại kiêm luôn tất cả chức năng của cái X-Button luôn, giao diện lại đẹp và dễ dùng nữa chứ....

Thanks QuangDuc nhé, mình cũng cố gắng để làm 1 ROM thật ổn định cho mọi người vọc thôi nên có những phần mềm mình đã không tích hợp. Mình chỉ đưa ra những cái chung nhất để mọi người có thể tùy biến trên PPC của chính các bạn.
Về bản ROM thì hôm vừa rồi mình cũng cook 1 bản khác V2-R16-PP8 nhưng không có nhiều thay đổi nên đã không tiện Up lên.

Các bạn có thể search trong diễn đàn để lấy HTC X-Button(TaskManager) 2.0, cái này mình đang dùng và thấy rất ổn định. Cũng có thể tích hợp thêm Commanager theo giao diện Touch (6Buttons, 8Buttons ỏ 10Buttons)....

@quangduc: Nhìn hình của bạn mình nhận thấy bạn chưa tăng Storage lên 60Mb, bạn có thể xem lại hướng dẫn tăng Storage của BA để tối ưu hóa bộ nhớ nhé

Một lưu ý là các bạn có thể thay đổi PP thành 8Mb hoặc 12Mb để tăng Program nếu sử dụng nhiều chương trình đồ họa ngoài Today. Tốc độ được cảm nhận là không khác nhau. Chúc các bạn vọc vui..!=))=))
Ủa... em hem hiểu seo hết. Sau khi up lên WM6.0, trong quá trình up, em có thực hiện Doc-repart(128kb) mà thì con khủng long Blue Angel của em có thông số: Storage:60.30Mb, còn Program:109,12Mb. Trong khi Program của các bác là 93,13Mb, vậy thì số còn lại là 109,12Mb - 93,13Mb=PP?(Câu hỏi này có bạn đã hỏi nhưng không ai trả lời.). Em hem hiểu, mong các bác chỉ bảo?

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Ủa... em hem hiểu seo hết. Sau khi up lên WM6.0, trong quá trình up, em có thực hiện Doc-repart(128kb) mà thì con khủng long Blue Angel của em có thông số: Storage:60.30Mb, còn Program:109,12Mb. Trong khi Program của các bác là 93,13Mb, vậy thì số còn lại là 109,12Mb - 93,13Mb=PP?(Câu hỏi này có bạn đã hỏi nhưng không ai trả lời.). Em hem hiểu, mong các bác chỉ bảo?

Bản Rom này có thêm Ram disk là 16Mb mà bạn, 16Mb này chính là bớt đi từ Program đó 109,12Mb - 93,13Mb = 16Mb Ramdisk.
Cái này bác minhanhtran đ nói từ đầu topic rồi mà:-??

quangduc_ta

phát biểu thêm 1 tý, hình như WM6 hơi bị tốn pin thì phải, trung bình các bác bao lâu thì hết pin? thanks

minhanhtran

Well-Known Member
phát biểu thêm 1 tý, hình như WM6 hơi bị tốn pin thì phải, trung bình các bác bao lâu thì hết pin? thanks

Đúng là WM6 có tốn hơn bình thường, có lẽ do đồ họa nhiều và Ram hoạt động cũng nhiều (phục vụ cho đồ họa của WM6). Máy mình dùng được 3 năm nay thấy Pin chờ được 2 ngày, Pin vooc được hơn 1 ngày. :p

PM: Được WM6 ứng dụng và đồ họa đẹp thì chắc chắn phải tốn năng lượng rồi, quy luật của được và mất bạn ah!:))

quangduc_ta

Đúng là WM6 có tốn hơn bình thường, có lẽ do đồ họa nhiều và Ram hoạt động cũng nhiều (phục vụ cho đồ họa của WM6). Máy mình dùng được 3 năm nay thấy Pin chờ được 2 ngày, Pin vooc được hơn 1 ngày. :p

PM: Được WM6 ứng dụng và đồ họa đẹp thì chắc chắn phải tốn năng lượng rồi, quy luật của được và mất bạn ah!:))

hè hè, giống nhau cả, đang đinh gỡ đi, không dùng nhiều đồ họa nữa (hôm nào cũng wí fí hoành tá tràng nên hết nhanh quá):)):)):))

bạn có ý kiến gì về vụ Windows media player khi view full không tự quay ngang màn hình không?
many thanks

NBLam

bạn có ý kiến gì về vụ Windows media player khi view full không tự quay ngang màn hình không?
many thanks

Tôi thấy mọi người kêu rất nhiều về cái này, và gợi ý nên dùng phần mềm khác, như Core Player hay TCMP để xem phim. Còn con O2s của tôi thì lucky là đã up cả bằng ROM của Helmi và ROM này của PDAViet đều thấy ko bị vấn đề đó mới lạ chứ.

:-?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Vậy thì đúng là bạn may mắn thật rồi. Ai cũng bị cả thế mà riêng bạn lại không bị. Quá may mắn :))

minhanhtran

Well-Known Member
Vậy thì đúng là bạn may mắn thật rồi. Ai cũng bị cả thế mà riêng bạn lại không bị. Quá may mắn :))

Có bản ROM mới VerII các bạn có thể tham khảo nhé! Mình Up lên PV buổi trưa, chúc các bạn vui!;)

hientranxxx

Tôi thấy mọi người kêu rất nhiều về cái này, và gợi ý nên dùng phần mềm khác, như Core Player hay TCMP để xem phim. Còn con O2s của tôi thì lucky là đã up cả bằng ROM của Helmi và ROM này của PDAViet đều thấy ko bị vấn đề đó mới lạ chứ.

:-?

Làm gì có chuyện may mắn ở đây trời. Ko có chuyện đó.

quangduc_ta

mới phát hiện 1 lỗi:
không biết có ai bị như mình ko? vì cũng có thể là do phần cứng.
Mình có cài HTC home plugin
khi mình bị lỡ 1 cuộc gọi nếu mình xem cuộc gọi lỡ bằng cách chọt vào icon của HTC home thì sau khi thoát đèn báo vẫn nháy đỏ mà không về xanh như thường.
Chuyện này lặp lại khi mình nhận report tin nhắn đi, nếu mình xóa ngay thì không sao, nhưng mình bỏ qua, sử dụng ứng dụng khác rồi mới quay lại và xem rồi xóa thì cũng bị hiện tượng trên (nhiều khi không như thế.. thế mới kỳ)
mình không phiền về cái này vì thật ra với cái magician dùng WM3 SE, mình đã từng gặp lỗi này rồi nên cũng lăn tăn có thể do ROM

Status
Không mở trả lời sau này.