• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Chính thức giới thiệu WindowsPhone 8X và 8S với giá 13tr8 và 7tr6.

BabyDonCry

vậy cũng có mặt lợi là ai hỏi mình đang xài iphone gì thì mình cứ trả lời là 4s, 5s (nếu như học ko phân biệt đc) :))

với mí ng hok bít gì thui bác à , ko bít liệu apples có thoát ra đc cái bóng quá lơn của ip cho những thiết kế say này ko nữa

suxitin

Member
với mí ng hok bít gì thui bác à , ko bít liệu apples có thoát ra đc cái bóng quá lơn của ip cho những thiết kế say này ko nữa

cái này thì phải đợi, mà nãy h em với bác qua nhà táo chơi hơi bị lâu, quay về nhà HTC thôi ;))

BabyDonCry

con 8s em thấy màu sắc trẻ trung, năng động thu hút teen đó. còn 8s thì còn tùy các bác mổ xẻ thêm :D

nếu tính ra con 8s này là con wp8 rẽ 1 trên thị trường hiện nay thích hợp cho thị trường vn rùi

suxitin

Member
nếu tính ra con 8s này là con wp8 rẽ 1 trên thị trường hiện nay thích hợp cho thị trường vn rùi

đâu, em nghe nói con Lumia cũng tầm cỡ đó mà bác nhưng con Lumia hình như chưa có test pin nên ko biết hơn kém ra sao

BabyDonCry

đâu, em nghe nói con Lumia cũng tầm cỡ đó mà bác nhưng con Lumia hình như chưa có test pin nên ko biết hơn kém ra sao

lumina 920 sẽ ngang giá với còn 8x , còn con 8s là dành cho phân khúc trung nên rẽ hơn nhìu, còn cấu hình thì lumina 920 và 8x xem xem nhau.

suxitin

Member
lumina 920 sẽ ngang giá với còn 8x , còn con 8s là dành cho phân khúc trung nên rẽ hơn nhìu, còn cấu hình thì lumina 920 và 8x xem xem nhau.

có nhiều bác thích Lumia 920, nhiều bác thích HTC 8X, làm em phân vân quá, chứ em thích cái camera của HTC lắm.

BabyDonCry

có nhiều bác thích Lumia 920, nhiều bác thích HTC 8X, làm em phân vân quá, chứ em thích cái camera của HTC lắm.

lần này lumina là sản phẩm chiến lược của nokia nên có nhìu công nghệ hay đc tích hợp vào đấy lắm , còn fan của HTC thì chắc chắn là mê HTC hơn rùi , mình cũng kết cón camera

suxitin

Member
lần này lumina là sản phẩm chiến lược của nokia nên có nhìu công nghệ hay đc tích hợp vào đấy lắm , còn fan của HTC thì chắc chắn là mê HTC hơn rùi , mình cũng kết cón camera

có nhìu bác cứ thích so sánh lumina920 với HTC , còn theo em nghĩ thì mỗi con có 1 ưu điểm của nó

suxitin

Member
tại vì 2 em này ngoại hình giống nhau quá nên ko tránh khỏi sự so sánh là đúng ùi

em thấy thường là mọi người so sánh vế thiết kế và em cũng thấy quá giông nhau , còn cấu hình mỗi con hơn nhau vài điểm

BabyDonCry

em thấy thường là mọi người so sánh vế thiết kế và em cũng thấy quá giông nhau , còn cấu hình mỗi con hơn nhau vài điểm

tùy người thui , có nhìu người thích htc , và người thì thích nokia , còn riêng mình , mình thích sự cạnh tranh này giúp cho người dùng có nhìu lựa chọn

suxitin

Member
tùy người thui , có nhìu người thích htc , và người thì thích nokia , còn riêng mình , mình thích sự cạnh tranh này giúp cho người dùng có nhìu lựa chọn

HTC 8X là chiếc điện thoại có kích thước rất hợp lý. Với số đo 3 vòng 132.35 x 66.2 x 10.12 mm và cân nặng 130 gram, 8X được trang bị màn hình cảm ứng HD chuẩn 720p 4.3-inch lớn hơn so với iPhone 5, và nhỏ hơn cả Samsung Galaxy S III và Nokia Lumia 920.

vài so sánh về thiết kế củ mấy em smart phone đang hút khách hiện giờ

BabyDonCry

design đơn giản nhưng hiện đại, có bo tròn ở góc nữa , thấy em 8s cầm chăc vừa tay hơn

suxitin

Member
mặt kính đc thiết kế đặc biệt nữa đấy lớp kính bảo vệ Corning Gorilla và công nghệ ép quang học khiến thiết bị có cảm giác mạnh mẽ, bền, mượt mà và những đường cong trên lớp vỏ polycarbonate tạo thiết kế liền mạch

BabyDonCry

điện thoại có 3 cái nút cơ bản , dường như đây là phong cách cơ bản của wp8 hay sao ấy , thấy cái nào cũng có

suxitin

Member
điện thoại có 3 cái nút cơ bản , dường như đây là phong cách cơ bản của wp8 hay sao ấy , thấy cái nào cũng có

thực ra đây là fong cách chung của wp8 rồi bạn à..chứ ko chỉ riêng j dòng lumia..gọi là model UI thì fải..như thế khi nhìn vào máy + hdh nó sẽ thành 1 thể thống nhất hòa quyện lại vs nhau..