• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6

tubua

bác ơi cho em hỏi...Em mới dow bản HERMES_WM6.0_v3.30.V... nhưng giải nén ra thì nó báo lỗi ko thể giải nén được nữa.. xin các bác chỉ giáo....
Pass giải nén là : PDAVIET hoặc pdaviet.net . Nếu mà vẫn kô giải nén đc thì chắc chắn là quá trình BÁc down bản Rom về bị lỗi rồi. BÁc hãy down lại là ok thôi. Chúc vui nha !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bác ơi cho em hỏi...Em mới dow bản HERMES_WM6.0_v3.30.V... nhưng giải nén ra thì nó báo lỗi ko thể giải nén được nữa.. xin các bác chỉ giáo....

Nó báo lỗi thế nào bạn phải nói ra thì mới biết được mà giải quyết chứ??? Mình nghĩ có lỗi trong lúc dow bạn thử dow lại và giải nén xem có lỗi thế không nếu vẫn bị mình nghĩ nó lỗi từ file gốc rồi bạn ạ :D. Thân!!!!

ngocnt610

Minh la`m y như dậy. Thấy chu .ds va USB luon roi. Xong rồi minh softreset la.i. Mình mở ROMUPGRATEUT.exe o computer. Check 2 lần. Den khi no' hiện len VERIFI INFO IN YOUR HEMERS PLEASE WAIT. Rồi cái no hiện lên EROR 240: FILE OPEN. The update utility can not open requested file. please check your UPDATE Utility.

Làm sao fix??

:D Khi bạn chạy S-SPL thì nó sẽ chuyển sang chế độ Bootloader. Khi đó bạn có thể up luôn Rom.
Bạn SoftReset thì không có tác dụng của S-SPL nữa khi đó bạn up ( có thể ) sẽ rất nguy hiểm đấy ( may mà bạn không up được Rom vào lúc đó =D> )

sweetboy02125

:D Khi bạn chạy S-SPL thì nó sẽ chuyển sang chế độ Bootloader. Khi đó bạn có thể up luôn Rom.
Bạn SoftReset thì không có tác dụng của S-SPL nữa khi đó bạn up ( có thể ) sẽ rất nguy hiểm đấy ( may mà bạn không up được Rom vào lúc đó =D> )

Thanks nhen. để về thử. Nhung tại sao lần trước mi`nh up Rom from 1.38 thành 2.15 không cần botloader gi` cả. Chi vô HTC site dowload vế rối connect voi computer roi Run thôi. Nó automatic chuyền sang chế dộ. botloader. hihihi Lu'c đó la`m mính so wa' tưởng bi hư minh díconnect cable roi softreset lai. hehehe

LYLAC

mọi người cần chú ý cách uproom cho mỗi dòng là được

Trước hết xin chúc mừng em PPC của bạn đã hồi sinh. Và bạn hãy tổng kế cả quả trình từ khi bạn "bóp cổ" cho đến khi cho nó "ngậm sâm" và nó "thoi thóp mở mắt sống lại" đi. Chắc chắn đây là 1 bài học rất bổ ích đấy!
=D>

bạn xem lại các bài trước mình post nhé,.mình nói rất cụ thể rồi mà.
ngoài chủ đề kỹ thuật room này ra mình còn post ở chủ để thảo luận sử dụng nữa,.chỉ tiếc là các cao thủ chẳng ai gặp trường hợp như mình cả nên không giúp được,.hichichci...
(pdaviet co phần xem lại các bài post của các thành viên đấy bạn ah)
tại mình xem thường cách uproom thui,.ngày trước dùng dòng universan vẫn ok,.mới chuyển qua dòng hermet,nghĩ uproom cũng đơn giản như bao lần up thôi,.không ngờ con máy mình khó bảo thế,.bây giờ thì con máy chịu nghe lời rồi,.hehhehe..

Chỉnh sửa cuối:

hieunt

ngoài chủ đề kỹ thuật room này ra mình còn post ở chủ để thảo luận sử dụng nữa,.chỉ tiếc là các cao thủ chẳng ai gặp trường hợp như mình cả nên không giúp được,.hichichci...
tại mình xem thường cách uproom thui,.ngày trước dùng dòng universan vẫn ok,.mới chuyển qua dòng hermet,nghĩ uproom cũng đơn giản như bao lần up thôi,.không ngờ con máy mình khó bảo thế,.bây giờ thì con máy chịu nghe lời rồi,.hehhehe..

Oầy, bác LyLac khắc phục được lỗi của bác rồi hả. Khâm phục khâm phục. Chúc mừng bác nhá. =D>

vitdiesel

Bác LYLAC ơi em cũng mới chuyển sang HERMES...sao mà up room song nó báo mất radio ...bác xem có chỗ nào sửa dc ko ...mặc dù up room nguyên bản rùi mà máy vẫn hay bị treo vàko có radio

LYLAC

Bác LYLAC ơi em cũng mới chuyển sang HERMES...sao mà up room song nó báo mất radio ...bác xem có chỗ nào sửa dc ko ...mặc dù up room nguyên bản rùi mà máy vẫn hay bị treo vàko có radio

bạn găp trường hợp giống như mình rồi đó là lổi up radio bạn nên tìm bản radio khác up lại thế la xong

vitdiesel

Bạn có thể cho mình nick Yahoo để mình học hỏi thêm kinh nghiệm được không vậy?????Bạn có thể cho mình cái dg` link để dow radio mới và hướng dẫn up radio mới được không

sweetboy02125

Radio bạn tìm trong diễn đàn có đầy đủ đó bản mới nhất là radio 1.43 đó.chúc bạn up thành công!http://pv-media.net/utxd/hermes/Radio1.43.00.00.zip

hổng hiểu sao mổi lần mính click on RomUpgreade.exe hoac la RUUwrapper.exe thi comp minh bao loi: The application failed to innialize properly o\0xc000000135. click ok to tẻminate the application. Làm sao mà up Radio đây. Radio hối xua của mình la 1.40.30 chay very good. Nhưng khi minh unlock ca'i phone voi CID thi` tự nhiên ca`i Radio Dropped down to 1.16.00.00.
muốn up lai Radio ma` hổng dược.

Chỉnh sửa cuối:

mryeknom

vậy bạn chép file RUU_signed.nbh (trong folder đã unzip file radio) vào folder chứa file RUUWrapper.exe mà đã up thành công rom, rồi up thử, hi vọng ok.

ngocnt610

hổng hiểu sao mổi lần mính click on RomUpgreade.exe hoac la RUUwrapper.exe thi comp minh bao loi: The application failed to innialize properly o\0xc000000135. click ok to tẻminate the application. Làm sao mà up Radio đây. Radio hối xua của mình la 1.40.30 chay very good. Nhưng khi minh unlock ca'i phone voi CID thi` tự nhiên ca`i Radio Dropped down to 1.16.00.00.
muốn up lai Radio ma` hổng dược.
Bạn phải dow PM Netframework 2.0 để cài vào PC thì bạn mới chạy được file RUUwrapper.exe
KHi up Rom nhớ dùng SSPL nhé:D

vitdiesel

Thank bạn ducdl nhưng mình có bản radio mới này rùi .....bạn có thể cho mình bản radio cũ đc ko radio 1.38.00.10....vào xda development thì pass để dow mấy cái radio này như nào vậy sao đăng nhập id của mình rùi nhưng nó vẫn đòi pass để dow ?? bác nào bít chỉ tôi với

hieunt

bản mới nhất còn nóng hổi hôm nay ,CUSTEL Windows Mobile VI Ultimate
địa chỉ :
http://rs86.rapidshare.com/files/38820058/CUSTEL_WM_VI_Ultimate_Final_4MB.rar

Vào trang này thấy "deleted by uploader"... Bó tay . com luôn oài. Với cả nếu có thông tin j` thì bác cố gắng đưa thêm cả tính năng, hình ảnh của bản WM bác định giới thiệu cho anh em trên này còn tham khảo bác nhé.

Dù sao cũng thanks bác. :)

hieunt

Tui cũng mới Up xong lúc 2 giờ sáng. Chạy đến bay giờ thấy cũng chấp nhận được:
1. Giao diện có tương đối nhiều thứ, nhìn nhộn nhộn
2. Tốc độ chạy Game, Music và nhất là Video là đảm bảo không bị ... giật... đùng đùng. Xem hình tương đối nét (kể cả là chạy trên windowsmedia.com).
3. pin cũng tốn kém bình thường (Tôi đang dùng Radio 1.14.01.10. Kêu gọi mọi người chỉ cách up lên 1.41 hoặc 1.43 mà vẫn chưa thấy ai ra tay?)
4. Nếu ai dùng softBank thì phải HKLM/software/OEM/Qwerty vào đổi Layout DWORD Data thành 197649 (Đổi xong phải OK và ấn giữ POWER để tắt PPC, nếu không thì rất khó có hiệu quả) để correct bàn phím QWERTY.
5. Có thể cài mun_rus Keyboard để lấy layout keyboard đẹp.
Xim mời mọi người cùng test tiếp.

Bác Tuấn ơi, dùng V3.30c một thời gian bác thấy thế nào. Tiếp tục post review cho anh em tham khảo với. Cám ơn bác nhiều. :)

dangtuan

Đã gần 1 tuần, test passed

Bác Tuấn ơi, dùng V3.30c một thời gian bác thấy thế nào. Tiếp tục post review cho anh em tham khảo với. Cám ơn bác nhiều. :)

Tui dùng bản 3.30c này đã gần 1 tuần rùi, nói chung mọi thứ vẫn ổn. Chỉ có điều chú ý: Khi muốn SYNC qua Computer để vào Hotmail đọc Email thì Local Setting nên để ở English (United Stated), cẩn thận với mấy cái Font Chinese rất dễ gây trở ngại kết nối này
That's all!