• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6

nbgchau

Tôi vừa Up xong MW6 cho con Cingular 8525, nhưng Bluetooth & Wifi đều bị lỗi, nó nhận được connection nhưng không connect được. Có phải do tôi up sai version MW6 không? Vậy HTC Hermes (cho Cingular 8525) có thể xài MW6 version nào?
Cảm ơn chư huynh đệ.

mryeknom

Bác Wantoknow thân mến! Mà sao Em ko thấy Rom hermes Wm6 nào có PP= 12MB nhỉ? Em đang rất muốn thử xem với PP=12MB thì trên Hermes sẽ chạy thế nào? Vì Em ngày trc Em đã dùng qua Prophet thì Rom có PP=12MB thì tốc độ và độ ổn định đc cải thiện đáng kể. Em cũng thử cách thay đổi PP bằng ActiveSync của Bác Cloudyfa rồi nhưng ko thành công. Vì thế Em nhờ Bác Wantoknow cook cho một Bản Rom cho Hermes với PP=12MB để Anh Em có thể test và thưởng thức tốc độ của Nó sẽ thế nào! hihi...Cám ơn Bác trc nha! Chúc cả nhà vui vẻ !

Hiện mình mới thử dùng rom của 3.60a của Shap đã chỉnh pp lên 10 chạy tuyệt vời:D
Bác chỉnh cần chạy phần mềm này tới file *.nbh để chỉnh và save lại là ok.

link hướng dẫn và down nè bác
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=323269

tubua

Hiện mình mới thử dùng rom của 3.60a của Shap đã chỉnh pp lên 10 chạy tuyệt vời:D
Bác chỉnh cần chạy phần mềm này tới file *.nbh để chỉnh và save lại là ok.

link hướng dẫn và down nè bác
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=323269
Cám ơn Bác nhé ! Em đã làm đc rồi ! Em đang dùng Rom HERMES_WM6.0_3.54.07.05.PV và đã chỉnh PP=12MB . hehe...tốc độ nhanh kinh khủng :)):)):)). Các Bác hãy thử nhanh, cho biết :D! Chúc vui cả nha vui vẻ nha! ;;)

mryeknom

Mình thấy bản ROM gốc này ok lắm, chạy rất nhanh!!!

bản này mình thử rồi, chạy nhanh và ổn định hơn bản Dopood nhưng nó có nhiều thứ linh tinh dành cho AT&T, mà mình lại kô biết cách cook thành bản rom lite:((
Nếu bản này được removes toàn bộ soft (chỉ giữ lại game, office, window media) và chỉnh pp=10 hoặc 12 thì chắc là chạy tuyệt vời và ổn định nhât quá

tubua

bản này mình thử rồi, chạy nhanh và ổn định hơn bản Dopood nhưng nó có nhiều thứ linh tinh dành cho AT&T, mà mình lại kô biết cách cook thành bản rom lite:((
Nếu bản này được removes toàn bộ soft (chỉ giữ lại game, office, window media) và chỉnh pp=10 hoặc 12 thì chắc là chạy tuyệt vời và ổn định nhât quá
Hehe...nếu Bác muốn remove mấy chương trình linh tinh đó thì hãy làm theo cách sau nha : Bác chọn Hard-reset lại PPC ,rồi làm thứ tứ các bước theo yêu cầu cho đến khi nào xuất hiện 1 bảng Thông Báo là :sẽ sau 3 giây cài đắt những chương trình có trong Extend Rom ( mà Bác gọi là linh tinh). Nếu ko muốn cho Nó cài đặt thì trước 3 giây đó Bác chỉ cần chọc Soft-Reset là sẽ Ok như Bác Mong muốn thôi. CHúc vui nha !

Chỉnh sửa cuối:

mryeknom

Hehe...nếu Bác muốn remove mấy chương trình linh tinh đó thì hãy làm theo cách sau nha : Bác chọn Hard-reset lại PPC ,rồi làm thứ tứ các bước theo yêu cầu cho đến khi nào xuất hiện 1 bảng Thông Báo là :sẽ sau 3 giây cài đắt những chương trình có trong Extend Rom ( mà Bác gọi là linh tinh). Nếu ko muốn cho Nó cài đặt thì trước 3 giây đó Bác chỉ cần chọc Soft-Reset là sẽ Ok như Bác Mong muốn thôi. CHúc vui nha !

vậy các chương trình dành cho AT&T nằm trong Extend rom à? Sao lúc mình lọ mọ cook rom: bung rom ra được thư mục Dump thấy có nó nhưng không biết sao remove nó hoàn toàn (chẳng lẻ xóa là ok?-mình hỏi hơi newbie qué 8-|).
Định cook bản rom sạch trên nền bản mới này nhưng làm hồi xong up rom nó báo lỗi từa lưa, chẳng sử dụng được nên thôi X-(

tubua

vậy các chương trình dành cho AT&T nằm trong Extend rom à? Sao lúc mình lọ mọ cook rom: bung rom ra được thư mục Dump thấy có nó nhưng không biết sao remove nó hoàn toàn (chẳng lẻ xóa là ok?-mình hỏi hơi newbie qué 8-|).
Định cook bản rom sạch trên nền bản mới này nhưng làm hồi xong up rom nó báo lỗi từa lưa, chẳng sử dụng được nên thôi X-(
Hehe...Em cũng chưa tự cook Rom lần nào ! Nhưng theo kinh nghiệm sử dụng thì tất cả chương trình trong Extend Rom đều có thể xóa nếu kô muốn cài cho PPC của mình. Rom sẽ đc chở cơ bản nhất (gần như là Rom trắng luôn ) . Nhưng muốn xóa đc chương trình trong Extend Rom thì : đầu tiên xóa chương trình cần xóa (đừng xóa AutoRun.exe ),sau đó vào Config.txt xóa dòng lệnh cài đặt chương trình đó đi (chú ý:nếu sau khi xóa dòng lệnh mà ko save đc,thì hãy tạo một cái config.txt mới nội dung giống config muốn save rồi copy vào Extend Rom đè lên là đc). hehe... nếu kiểu này hơi phúc tạp thì Bác cứ làm theo Em đã hướng bài trc ko cho cài đặt Extend Rom đó! Vừa nhanh lại hiệu quả ko phải nghĩ gì cả! hihi....Chúc vui vẻ !

ducdl2

Cám ơn Bác nhé ! Em đã làm đc rồi ! Em đang dùng Rom HERMES_WM6.0_3.54.07.05.PV và đã chỉnh PP=12MB . hehe...tốc độ nhanh kinh khủng :)):)):)). Các Bác hãy thử nhanh, cho biết :D! Chúc vui cả nha vui vẻ nha! ;;)
Bạn có thể hướng dẫn cho mình cách chỉnh pp=12 không?Thanks!

Anbis

Bạn có thể hướng dẫn cho mình cách chỉnh pp=12 không?Thanks!

ducdl2 down cái tools này về hen ^_^ sau đó thì giải nén, chạy, chọn file .nbh hoặc .nba của ROM cần thay đổi, sau đó thì OK, rùi up lại thôi :)
Good luck :D

P/S : mọi người nghĩ bản ROM nào là cân bằng giữa ổn định và chạy nhanh nhất nhỉ ? Đang phân vân quá :) muốn chờ TNT 3.0 ra :D

tubua

ducdl2 down cái tools này về hen ^_^ sau đó thì giải nén, chạy, chọn file .nbh hoặc .nba của ROM cần thay đổi, sau đó thì OK, rùi up lại thôi :)
Good luck :D

P/S : mọi người nghĩ bản ROM nào là cân bằng giữa ổn định và chạy nhanh nhất nhỉ ? Đang phân vân quá :) muốn chờ TNT 3.0 ra :D
Hehe...Nói chung ROm mà đã đc chỉnh PP=12MB thì đều nhanh và chạy ổn định lắm Các Bác ạ ! Hiện tại Các Rom mới nhất của Hermes đa số là dùng đều ngon ,nên nếu đc chỉnh PP=12mB thì ok hết. Giờ chỉ tiếc vẫn thua kém các dòng khác là ko có Rom Touch Flo thôi (cái này hơi thiệt thòi một chút hic.hic...!) . Chúc Các Bác vui vẻ !

PhamNhatThanh

các Bác ơi Em download Rom HERMES_WM6.0_3.54.07.05.PV và đã chỉnh PP=12MB hoài ko được Bác nào có cho Em với
Thanks

Anbis

các Bác ơi Em download Rom HERMES_WM6.0_3.54.07.05.PV và đã chỉnh PP=12MB hoài ko được Bác nào có cho Em với
Thanks

Bạn có thể nói rõ vì sao ko được ko ? Bạn gặp trục trặc bước nào để mọi người có thể giúp bạn, chứ ko thì khó lắm :)

mryeknom

Thanks

bạn down về, lấy file RUU_signed.nbh ra, dùng phần mềm chagePool_Changer_v1.2 đã giới thiệu trên. Chạy phần mềm -> select (link đến file RUU_signed.nbh -> chỉnh pagepool -> nhấn change -> close (vậy là xong, bạn có thể up rồi đó với rom đã chỉnh pagepool theo ý bạn.
Chúc vui nhé

PhamNhatThanh

vp3G's WM6 v3.60► Add-On RAR v3.60 contents:
Adobe Flash Lite 2.1
Adobe Reader LE 2.0 - updated!
AT&T Cellular Video
AT&T MobiTV
AT&T XM Radio
AT&T Startup Animation
Cyberon Voice Speed Dial 1.2 - updated!
HTC Bluetooth FTP Explorer 1.2 - new!
HTC Bluetooth Quicklink Plug-in 0.4 - new!
HTC Kaiser 2G Dialer (schaps) + 3G/Battery Icons (bennec83, et al) combo - new!
HTC Music Plug-In 1.0 - updated!
HTC Startup Animation
HTC Voice Recorder 1.10 - new!
Microsoft Remote Desktop
Microsoft VoIP for WM6 - new!
OEM Ringtones for WM6
AT&T/vp3G White Splash Screens
AT&T/vp3G Black Splash Screens

Link:http://zimuhost.getmyip.com/download.php?file=Hermes_WM6_WWE_vp3G_v3.60.2_ATT_Full.rar

Chỉnh sửa cuối:

PhamNhatThanh

Schap's WM6 Pro 3.54b ROMs
Main features:
Official Hermes WM6 build (OS 5.2.1437 build 17944.0.3.1)
Newest OEM components
100% Translated user interface (OS & OEM apps)
Localized hardware & software keyboard layout
HSDPA enabled
Video call enabled
Smart dialing enabled
VOIP enabled
Windows Update enabled
Office Mobile 2007
OneNote Mobile 2007
Office Zip and Fax viewers
Windows Live (Official build)
Remote Desktop Mobile
All bugs from the previous versions should be fixed!
OEM applications:
Camera app 4.0
Comm Manager 1.7
Comm vibrate button
SIM Manager 6.18 (New version)
Bluetooth FTP 1.2 (New build)
SAP Settings 2.02
Task Manager 1.51
Audio Manager 1.2
HTC Bluetooth QuickLink
HTC Home 1.5 (New 6-tabs version)
Today Music Plug-in (compatible with Audio Manager and WMP)
Voice Recorder 1.10
ArcSoft MMS 4.0 (New version)
Streaming Player 2.20 (New version)
GIF Player 1.10
Adobe Acrobat Reader LE 2.0
Adobe Flash Lite 2.1
Pocket RAR 3.60
Jeyo SMS Backup 1.1
SuperBright (VJLumosIII)
FlashLight (VJCandelaLite)
FieldTest 1.57
Advanced configuration tool (New version)
Automatic operator settings configuration
VoIP configuration
Some tweaks:
OS only ROM
Free extended ROM
4MB pagepool
Big storage
Optimized cache
Best Bluetooth A2DP settings
Bluetooth DUN support
Avoid MicroSD issues
SDHC support
Improved power management
Automatic network time/zone synchronization
Supports new GSM/UMTS bands
Error report disabled
Customer feedback removed
Integration with Vista WMDC
Date on single line
3G icon & prefix
Nicer 3G icon
Nicer PINpad
Nicer font
Nicer keyboard
New official bootscreen
New shortcuts keys (New SMS, battery, Task Manager, soft-reset,...)
Button 5 mapped to New SMS
Subfolders in Start menu
Schap's theme
Schap's Comm Manager (12 functions)
Schap's battery indicator
Schap's Power & Wireless service Manager (shows Bluetooth/Wi-Fi on traybar)
Schap's Vista look icons
(Stuffs written in purple are present only in Full version ROMs)
4pxiyzc

có nhiều ngôn ngữ để lựa chọn
link download :http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=1426676&postcount=329

MiNhon

Ai down được bản Schap's WM6 Pro 3.54b ROMs thì xin up hộ sang mediafire hay cái gì khác ngoài thằng rapid va mega hộ với .Chỗ mình ko down được bằng 2 thằng mega và rapid :(
Regard

ngocnt610

Đây là ban rom mới Schaps_WM6Pro_WWE_3.60a-0823_Full
Link:http://www.mediafire.com/?fyxutbzsj9j

Bản Rom này bị lỗi phần Bluetooth hay sao ý. Mìnhg úp hôm trước vào con X01HT của mình thì không bâth BT lên được, trong khi đo mình up các bản Rom khác đều bình thường kể cả các bản của Schaps_WM6Pro_WWE trước.
Không biết bạn nào có bị như mình không ?