• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

bsb_long

okie , được tiếng Anh rùi , thanks bác utxd nhiều.
Mà sao các bác tìm đâu mấy chương trình hay thế nhỉ.Giờ mới thấy mình lạc hậu ====> buồn cho số phận !

Tiện hỏi bác utxd luôn thể.Con Pocket PC của em giống con mà bác gửi ỏ trang đầu 100%.
Liệu có phải unlock không hả bác.
Thanks bác trước vậy.

Oài , link này chít rùi, unlock ở đâu bi giờ?
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/pdamobiz.com_downgrade_and_unlockcid.rar

Last edited by a moderator:

anhmt

Tiện hỏi bác utxd luôn thể.Con Pocket PC của em giống con mà bác gửi ỏ trang đầu 100%.
Liệu có phải unlock không hả bác.
Thanks bác trước vậy.

Bạn xem thông số IPL và SPL để biết máy bạn là G3 hay G4
2.....01 là G4. bạn sort reset lại máy, thông số IPL và SPL sẽ hiện ngay ở màn hình khởi động, sau đó tùy vào máy mà unlock cid

bsb_long

Cho em mạo muội xin hỏi các bác một chút.Con G4 của em giờ đang dùng bản tiếng Đức.Em muốn Unlock CID của nó trước, rồi up lên bản tiếng Anh.
Không biết G4 Unlock ra sao cho an toàn các bác nhỉ?Vì em nghe có bác bảo Unlock theo cách G3 cho G4 dễ bị Stuck D.O.C ===> hết hồn không dám thử.
Mong các bác chỉ giáo.

Utxd

Cho em mạo muội xin hỏi các bác một chút.Con G4 của em giờ đang dùng bản tiếng Đức.Em muốn Unlock CID của nó trước, rồi up lên bản tiếng Anh.
Không biết G4 Unlock ra sao cho an toàn các bác nhỉ?Vì em nghe có bác bảo Unlock theo cách G3 cho G4 dễ bị Stuck D.O.C ===> hết hồn không dám thử.
Mong các bác chỉ giáo.

G4 đâu có tool unlock free đâu mà thử :)), muốn unlock phải chi khoản 40USD đó :D

bsb_long

Em hỏi các Mod mấy thuật ngữ khó hiểu tí:
"...đưa máy về trạng thái Bootloader" nghĩa là chạy file preboot.exe để restart lại Pocket PC đúng ko ạ?
Và "...chọc reset..." nghĩa là reset lại Pocket PC bằng que/bút hoặc dùng tay tắt đúng không các bác
Mong các bác chỉ giáo.

htdung

Đây đúng là bản rom trắng của Qtek.Bác không đưa cần vào màn hình Today mà up.Vì bản rom này tích hợp trạng thái đưa máy vào Boot Loader luôn nên cũng không phiền phức gì.Khi up xong bác có thể up thỏai mái. À bác đừng kêu tui bằng anh.Tui có 19 à nhỏ lắm bác ơi.

Bác muốn up WM6 thì bác quay ra mục up rom cho WM6 đó,Bản rom AKU 3.3.12 không ổn định lắm.Còn link tải rom bác quay ra mục Link Tải Rom Cho PPC (nhưng có 1 rom à ,rom Smart I,rom này cũng được nhưng chưa ổn lắm đang đợi fix ).Hiện nay mới ra bản mới là PDAMobiz V1 bác quay ra mục Up Rom dòng HTC Prophet tìm bài của bác Quang trang 58 59 gì đó mà down về (down nhanh kẻo die link thì khổ)

RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_2.rar đúng là Rom "trắng" đó bác, nguyên gốc của nó là Rom của Qtek WWE được sử dụng để "cứu hộ" cho dòng HTC-Prophet nói chung bất kể là Unlocked CID hay chưa, vì nó bỏ qua bước check NoVendorCID.

Nếu như Rom BMW (tui không biết đây là bản Rom đầy đủ hay chỉ là bản update cho cái splash srcreen có hình con BMW) có sử dụng phần mềm RUU để up thì bác cứ để cho nó khởi động xong cái màn hình Today, rồi bác lại vô Bootloader up như bình thường. Tui thường change logo khởi động bằng cách này. Nếu như bác có thể thì gửi cho tui cái Rom BMW của bác được không, tui muốn thay đổi phong cách một chút :D

Bác muốn up rom của BMW thì đây nè:
http://www.o2online.de/nw/support/downloads/software/xda/xdaneo/index.html
Nhưng tòan là tiếng Đức không nghe.Được cái giao diện đẹp và hơi bị độc không đụng hàng.:D

Ah quên mất, cho mình hỏi PDAMobiz V1 là ở mục Up rom cho dòng HTC Prophet WM6.0 ah

Em hỏi các Mod mấy thuật ngữ khó hiểu tí:
"...đưa máy về trạng thái Bootloader" nghĩa là chạy file preboot.exe để restart lại Pocket PC đúng ko ạ?
Và "...chọc reset..." nghĩa là reset lại Pocket PC bằng que/bút hoặc dùng tay tắt đúng không các bác
Mong các bác chỉ giáo.

Trùi, cái này các bài trước nói nhiều rồi mà bạn. Xem lại đi nhé

Wantoknow

Ah quên mất, cho mình hỏi PDAMobiz V1 là ở mục Up rom cho dòng HTC Prophet WM6.0 ah
Bác vô mục Up rom cho dòng HTC Prophet WM6.0 trang 62, bác Pham Quang mới đưa lên phiên bản sửa lỗi cho WM6.0 đó, bác qua bên lấy về 2 bộ Rom nén rồi theo hướng dẫn mà up. Tiếc quá tui không có máy để thử! Mai mốt tính hỏi bác Pham Quang vài điều về bản này, tui định modify thêm chút xíu ở phần Ext_rom để tận dụng cài luôn mấy soft của riêng mình!

huybank

Hic. các bác ơi em đã up cái Rom trắng, rồi up lại cái Rom BMW gố của nó nó, sao nó lại ko đc va báo lỗi này, đấy là lỗi gì ạ, các bác giúp em với.
447227871

bsb_long

Lạc đề tí, mong Mod đừng xóa nhé.
Có bác nào biết Unlock cho con Motrola RAZR V3xx không nhẩy?Tìm mãi trong diễn đàn mà không thấy.
Thanks

khoabonmat

Active Member
các bác ơi gipus hộ thằng bạn toi với.obieets nó up rom kiểu gì mà máy nó saukhi up xong thì như là chết luôn .cho pin vào bật o lên nguồn,cắm vào usb o báo,sạc cung o báo luôn,mình nghe nói up rom đâu chết dc máy phải o.mong các bác trả lời sớm đẻ thằng bạn tôi nó yên tâm

Bạn của bác up rom gì vậy.Đang up nữa chừng có rút cable ra không.Thường prophet không chết như Exec đâu.Bác thử up rom trắng vào xem AKU 2.2 nếu vẫn không được thì up bản tiếng Đức vậy.Mà bác đưa máy về Boot Loader (USB hiện bên trái màn hình).PPC tự nhận AS,bạn bác đừng sốt rột.Còn cách cứu mà.:D

Tuan1412

bác ơi nhưng bây giờ bật nó còn chẳng lên nữa là đua dc về bôt loader thì còn nói làm gì nữa

Huycl2507

bác ơi nhưng bây giờ bật nó còn chẳng lên nữa là đua dc về bôt loader thì còn nói làm gì nữa

Nếu bật mà chưa lên nữa có khả năng máy bạn hết pin.bạn thử cắm sạc 1lúc rồi mở lên xem sao nha

Dòng HTC PROPHET này không bị chết khi Up Rom đâu:D

Chúc bạn may mắn

Tuan1412

khổ 1 nỗi là tôi đã xạc lại o biết bao nhiêu lần với hi vọng nó lên nhưng mà nó vẫn thế thôi

Shooter

khổ 1 nỗi là tôi đã xạc lại o biết bao nhiêu lần với hi vọng nó lên nhưng mà nó vẫn thế thôi
Bạn xạc bằng gì ? USB hay charger? Nếu USB thì đã không sync được thì khả năng xạc là hiếm, tùy hứng của nó . Nên xạc bằng charger của nó xem sạo

Tuan1412

mình còn cắm cục pin đó sang máy khác thử mà,máy đó chạy bình thường

khoabonmat

Active Member
mình còn cắm cục pin đó sang máy khác thử mà,máy đó chạy bình thường

Tình trạng này của bác đã đến mức báo động đỏ nguy hiểm thật rồi.Mình nghĩ chắc bác up nhằm G3 cho G4 hoặc ngược lại nên mới ra như vậy.Chia buồn cùng bác.

huybank

Các bác ơi, em up cái Rom trắng, rồi lại Up tiếp cái Rom BMW nguyên bản của nó, đến khi up[ cái Rom BMW thì bị thế này, nó bị lõi gì thế, các bác giúp em với. :(

h2_viethoang

tui định modify thêm chút xíu ở phần Ext_rom để tận dụng cài luôn mấy soft của riêng mình!

Muốn tận dụng ext_rom để cài soft riêng của mình bạn về mấy trang trước xem bài của bác utxd làm được đấy. Mình thử rồi okie lắm. ^_^

Mới "nấu" lại cái splash O2 Neo Race cho Prophet G4 đã upgrade SPL 2.20.000.1. Tui chưa check được vì ông bạn mượn con Neo của tui mang đi chơi rồi :((
Bác nào thích thì up thử!

@Wantoknow: Up lên thì có tác dụng gì hả bác??? Up như thế nào bác hướng dẫn em được không? Up lên cái này có bị die HW không hả bác!!! Thanks trước nha.

BinladenVN

Up lên thì có tác dụng gì hả bác??? Up như thế nào bác hướng dẫn em được không? Up lên cái này có bị die HW không hả bác!!! Thanks trước nha.

Up lên thì ko bị hư gì HW đâu, chỉ thay đổi cái logo khi mới khởi động PPC lên thui , từ logo giọt nước, hoặc Qstek, Dopod (tùy dòng room) thành hình chiếc xe đua F1, thời gian cũng ko lâu lắm đâu. Khoảng 10 mins àh, cách thức thực hiện thì giống như up room thui.
Nhưng theo cá nhân tui thì hình giọt nước vẫn sướng nhất, xài cái xe đua 1 thời gian là tui way về lại hình giọt nước

xin hỏi máy của mình còn có thể cứu dc o

Theo mình nghĩ bạn nên mang ra mấy tiệm sửa DT để cho họ xem, nếu ko bật nguồn máy lên đc thì có lẽ không phải do up room mà bị đâu. Nếu lên nguồn thì ko sợ gì cả, vỉ có thể up lại room trắng từ đầu.
Nếu bạn ở TP.HCM thì mình thấy nên ra Cty Tân Á Long, họ sửa PPC pro lắm đó.

Status
Không mở trả lời sau này.