• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

BinladenVN

Xung đột cái chi nhỉ, tui lang thang mấy trang web rồi mà giờ mới nghe vụ này hay là bác qua box về thảo luận sử dung, post lên cho mấy MOD pro xem thử sao !!

Wantoknow

Các bác ơi, em up cái Rom trắng, rồi lại Up tiếp cái Rom BMW nguyên bản của nó, đến khi up[ cái Rom BMW thì bị thế này, nó bị lõi gì thế, các bác giúp em với. :(
Ặc, sao bác lại xài tiếng Đức à? Lỗi này phát sinh do bác đã up SPL của bác lên 2.20 rồi, bác lại xài Rom BMW để flash thì không được nữa vì SPL của bản này là 2.15. Nếu bác cứ muốn up lại bản Rom BMW này thì đơn giản thôi, bác làm như sau:
- Giải nén Rom BMW, vào folder OutputFile của bản giải nén bác sẽ thấy 1 file nk.nbf. Bác lấy file này cho vô 1 folder do bác tự tạo, ví dụ: c:/Newrom
- Sau đó bác lấy bộ tool gồm 2 file: typho5.exe và nb2nbf.exe cho luôn vào folder c:/Newrom
- Bác vào cửa sổ Command của MS_DOS rồi gõ lệnh sau: typho5 -x nk.nbf, rồi đợi 1 chút ở trong folder c:/Newrom sẽ xuất hiện thêm 7 files sau:
80040000-OS_0.nb ==> cái này chính là OS của Rom đó bác
91000000-SPL_1.nb ==> đây là SPL của Chip G3
91000000-SPL_2.nb ==> đây là SPL của Chip G4
92000000-Splash.nb ==> đây logo khởi động thứ 2 (hình cái xe đua F1 - xấu hoắc)
96000000-GMS_0.nb ==> đây là phần radio nè
9b000000-Extesion.nb ==> cái này bác có thể modify để cho thêm 1 số soft của riêng bác, để khi hardreser là nó tự cài luôn, khỏi mất công cài bằng tay ;;)
9d000000-HTC.nb ==> đây là logo khởi động đầu tiên của đại gia HTC Innovation.
- Bác hãy del bớt các file sau cho khỏi rối mắt: nk.nbf; 91000000-SPL_1.nb và 91000000-SPL_2.nb
- Bác kích đúp vào file nb2nbf.exe để chuyển lại các file x.nb->nk.nbf (chắc bác biết xài cái này rồi, thấy bác có thâm niên mà :D)
- Giờ bác vào cái folder của bản Rom trắng mà bác đã up thành công, bác copy các file sau đây: ROMUpdateUtility_G3 (hay G4 tùy vào device của bác), RUUGetInfo, EnterBootloader, RUUResource.dll vào folder c:/Newrom mà trong đó có cái nk.nbf mà bác đã edit nó. Rồi bác bỏ 2 file tool là typho5 và nb2nbf, thế là bác có 1 bản Rom BWM do chính bác tạo ra.
- Giờ bác chỉ chạy file ROMUpdateUtility là bác sẽ chuẩn bị tiến trình up Rom rồi.

Muốn tận dụng ext_rom để cài soft riêng của mình bạn về mấy trang trước xem bài của bác utxd làm được đấy. Mình thử rồi okie lắm. ^_^
Hì, cám ơn bác! Cái đó chỉ edit được loại file extension.nb thôi. Nhưng bản Rom WM6 Fix của bác Pham Quang thì tui không rành lắm! Không biết Ext_rom nó nằm ở đâu:-??

@Wantoknow: Up lên thì có tác dụng gì hả bác??? Up như thế nào bác hướng dẫn em được không? Up lên cái này có bị die HW không hả bác!!! Thanks trước nha.
- Cái đó chỉ là 1 phần nhỏ của Rom Neo_Race tui edit ra. Nó sẽ thay thế cái logo O2 (máy O2Neo), Dopod (máy Dopod818Pro), Qtek (máy S200) thành logo hình chiếc xe đua công thức F1 của máy O2 Neo BWM. Nhưng xấu hoắc, mai mốt tui sẽ up 1 bài + tool để các bác tự design cái logo này theo ý mình ;) ===> Hic, mới đang dự định để soạn thảo rồi post lên, nhưng mới search được 1 thread của Mod AnhTu đã đề cập về vấn đề này rồi, có vẻ rất chi tiết. Các bác qua đó mà nghiên cứu thêm!
- Up như up Rom mà bác!
- Sẽ die HW nếu như máy của bác là G3 :((. Vì lúc tui edit cái đó thì không có tool RUU cho G3.

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

Hì, cám ơn bác! Cái đó chỉ edit được loại file extension.nb thôi. Nhưng bản Rom WM6 Fix của bác Pham Quang thì tui không rành lắm! Không biết Ext_rom nó nằm ở đâu:-??

Tui làm trên ROM của bác Phạm Quang fix mà. Sau khi làm các bước trên thì có thể vào registry để unhide nó ra hoặc cài PM này rồi SR nó sẽ unhide ra thôi View attachment 19827
Tôi đã thử và giờ đã có cái ROM trắng gần 10M. hi hi hi. SR lại vẫn còn nguyên k bị mất đâu.
Còn đây là link hướng dẫn của utxd nè: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=279&postcount=2

Wantoknow

OMG!!! Hình như bác không hiểu ý tui lắm ;;)
Tui làm trên ROM của bác Phạm Quang fix mà. Sau khi làm các bước trên thì có thể vào registry để unhide nó ra hoặc cài PM này rồi SR nó sẽ unhide ra thôi View attachment 19827
Tôi đã thử và giờ đã có cái ROM trắng gần 10M. hi hi hi. SR lại vẫn còn nguyên k bị mất đâu. ===> Wantoknow's reply: đây là giải pháp sử dụng ExtRom sau khi đã flash bản Rom của Man Pham Quang đưa lên. Tui không muốn đề cập việc xài thêm soft để unhide/unlock ExtRom, mà muốn tận dụng ngay Registry để xử lý vụ này. Mà bác để Extrom free ~10M để làm gì kia chứ? Lãng phí quá hà!
Còn đây là link hướng dẫn của utxd nè: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=279&postcount=2===> Wantoknow's reply: đây mới là cách tui cần, tuy nhiên tui đâu có thấy file Extension.nb trong bộ Rom Fix của bác Pham Quang? Bác biết nó nằm ở đâu thì chỉ cho tui!

htdung

Hỏi mấy bác Mod. Con máy neo G4 của tôi up bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_2 rom vào rồi up bản radio Prophet_G3_G4_RadioRom_v2[1].61.21.Bầy giờ wifi bật lúc được lúc không là tại sao, các chức năng khác sử dụng BT

khoabonmat

Active Member
Hỏi mấy bác Mod. Con máy neo G4 của tôi up bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_2 rom vào rồi up bản radio Prophet_G3_G4_RadioRom_v2[1].61.21.Bầy giờ wifi bật lúc được lúc không là tại sao, các chức năng khác sử dụng BT

Có thể Wifi tại khu vực đó yếu chứ Wifi không phụ thuộc vào Radio Rom đâu.Wifi chỉ phụ thuộc vào bản Rom bác đang up AKU 2.2 ổn định lắm(nếu được bác thử up mấy rom mới xem sao).Bản radio v2.61.21 hao pin lắm,bác nên down về bản mặc định v2.47.11 của máy nha.Chúc vui.

BinladenVN

Cái đó chỉ là 1 phần nhỏ của Rom Neo_Race tui edit ra. Nó sẽ thay thế cái logo O2 (máy O2Neo), Dopod (máy Dopod818Pro), Qtek (máy S200) thành logo hình chiếc xe đua công thức F1 của máy O2 Neo BWM.
- Sẽ die HW nếu như máy của bác là G3 :((. Vì lúc tui edit cái đó thì không có tool RUU cho G3.

Hiện nay Bin tui đang xài G3, đã up thành công giọt nước lẫn Neo_Race nếu bác nào sợ die HW thì hãy yên tâm đi. Bin tui vẫn đang xài ok. Bác nào cần file thì cứ nói, tui post lên cho :D

h2_viethoang

Còn đây là link hướng dẫn của utxd nè: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=279&postcount=2===> Wantoknow's reply: đây mới là cách tui cần, tuy nhiên tui đâu có thấy file Extension.nb trong bộ Rom Fix của bác Pham Quang? Bác biết nó nằm ở đâu thì chỉ cho tui! ;;)
Trong ROM fix của bác Quang không có cái file này. cái file này có trong mấy cái folder của bác utxd mà. Hi hi. Bạn tìm xem.

htdung

Có thể Wifi tại khu vực đó yếu chứ Wifi không phụ thuộc vào Radio Rom đâu.Wifi chỉ phụ thuộc vào bản Rom bác đang up AKU 2.2 ổn định lắm(nếu được bác thử up mấy rom mới xem sao).Bản radio v2.61.21 hao pin lắm,bác nên down về bản mặc định v2.47.11 của máy nha.Chúc vui.

Tôi có bản rom radio này: Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.47.21. Có giống bản mặc định bạn nói không v2.47.11

AnhChang1102

Có giống bạn à :D Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.47.21 là bản Radio v 2.47.21 dành cho máy G3 và cả G4 :D Cứ yên tâm mà Up đi :p

Last edited by a moderator:

khoabonmat

Active Member
Không phải bản mình nói là Prophet_G4_RadioRom_v2.47.11 chứ không phải v2.47.21 (dành cho G4) máy bác mà là G3 up vào là die luôn.

htdung

Không phải bản mình nói là Prophet_G4_RadioRom_v2.47.11 chứ không phải v2.47.21 (dành cho G4) máy bác mà là G3 up vào là die luôn.
Máy tôi là neo G4 mà, có up được không? (Bản này: Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.47.21 ) Có giống bản v2.47.11 của bạn không?

khoabonmat

Active Member
Máy tôi là neo G4 mà, có up được không? (Bản này: Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.47.21 ) Có giống bản v2.47.11 của bạn không?

Y chang à bác ơi.Bác up bản radio này thôi.Đừng có up bản khác.Mấy bản sao này sóng mạnh hơn nhưng hao pin khinh khủng nên bye bye nó luôn.Chúc vui.

htdung

Y chang à bác ơi.Bác up bản radio này thôi.Đừng có up bản khác.Mấy bản sao này sóng mạnh hơn nhưng hao pin khinh khủng nên bye bye nó luôn.Chúc vui.

Cám ơn nhiều, mình sẽ up lại bản radio rom Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.47.21 dùng cho đỡ tốn pin

huybank

Sau đó bác lấy bộ tool gồm 2 file: typho5.exe và nb2nbf.exe cho luôn vào folder c:/Newrom
Cái này ở đâu vậy bác ơi, em ko thấy
Bác kích đúp vào file nb2nbf.exe để chuyển lại các file x.nb->nk.nbf
Cái này làm thế nào bác ơi, em ko rành cái vụ up Rom lắm bác ạ.
Em up lại cái Rom Đức này vì con neo của e nguyên bản là tiếng Đức, do máy em bị tình trạng loa ngaòi ko fát ra mà nó chuyển sang chế độ tai nghe nên máy ko nghe được âm thanh, em up lại Rom Đức để xem nó có đc ko? nếu ko thì e sửa lại máy. Cảm ơn bác nhiều ạ

Wantoknow

Tool của bác đây!

Cách làm thế nào thì bác xem hình sau đây sẽ rõ, nhớ là đúng thứ tự và gõ đúng ô address nha!

Tui lấy nguyên mẫu của ROM Neo_Race để làm đó!

Chỉnh sửa cuối:

huybank

Bác vào cửa sổ Command của MS_DOS rồi gõ lệnh sau: typho5 -x nk.nbf
Em đã vào để gõ lệnh đó sao ko đc nhỉ? bác xem giúp lại giúp em với
2 cái tool đó e đã tải về và đưa vào cái Folder mà e tạo ra rồi bác ạ,bác csocái Y.M ko? cho em xin để nhờ bác hướng dẫn cho tiẹn .Cảm ơn bác nhiều

Utxd

Em đã vào để gõ lệnh đó sao ko đc nhỉ? bác xem giúp lại giúp em với
2 cái tool đó e đã tải về và đưa vào cái Folder mà e tạo ra rồi bác ạ,bác csocái Y.M ko? cho em xin để nhờ bác hướng dẫn cho tiẹn .Cảm ơn bác nhiều

Tải file này về giải nén để chung thư mục với file typho5.exenk.nbf (2 file này phải đúng tên như thế nhé) rồi chạy nbf2nb.bat

huybank

Tải file này về giải nén để chung thư mục với file typho5.exe và nk.nbf (2 file này phải đúng tên như thế nhé) rồi chạy nbf2nb.bat
Em đã chạy được file bat đó, thanks anh
em double cái file nb2nbf.exe cái Model ID nó ghi là Tornado vậy em fải gõ vào la Propet hả? con cái CID thì mình chọn cái type nào, cái của bác đưa ở trên e thấy ko có? bác giúp em nhé. Thanks bác

zungnn

Em đã chạy được file bat đó, thanks anh
em double cái file nb2nbf.exe cái Model ID nó ghi là Tornado vậy em fải gõ vào la Propet hả? con cái CID thì mình chọn cái type nào, cái của bác đưa ở trên e thấy ko có? bác giúp em nhé. Thanks bác
Bạn qua chủ đề cook rom, tải các công cụ và hướng dẫn cook rom dòng wiza để áp dụng cho prophet, mình đã làm có kết quả và rất ok. Chúc thành công

Status
Không mở trả lời sau này.