• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

zungnn

OMG!!! Hình như bác không hiểu ý tui lắm ;;)
Bản fix của bác PhamQuang không có extrom, phần ext mà bạn thấy sau khi up bản rom của bác PQ thì nằm trong step1, tuy nhiên bác PQ đã xóa file autorun trong bản fix nên bạn không thấy máy tự cài đặt sau khi HR.

Wantoknow

Bản fix của bác PhamQuang không có extrom, phần ext mà bạn thấy sau khi up bản rom của bác PQ thì nằm trong step1, tuy nhiên bác PQ đã xóa file autorun trong bản fix nên bạn không thấy máy tự cài đặt sau khi HR.

Vì hiện tại tui không còn con Prophet nào để chơi cả, nên mới cần thêm 1 số thông tin về bản PHAM QUANG's ROM WM6 :D, đợi mấy bữa có hàng về xem có con Prophet nào không thì lại lấy 1 con để chơi. Không hiểu sao tui khoái dòng này thế :-?, nhỏ gọn, đầy đủ tính năng hữu dụng. À, đáng nhẽ phải qua thread dành cho WM6 để thảo luận, nhưng tiện bác trả lời ở đây, và chút nữa tui thêm vài dòng cho bác huybank, nên hỏi qua bác 1 câu nữa, có phải bác PHAM QUANG đã "nhồi" vô ROM bộ VNmese sys font phải không. Nhưng quái lạ là tui đã xem ở bản Step_1 thì không thấy và đúng là không còn file autorun trong Extrom. Còn ở bản Step_2 thì chưa kịp xem kỹ, mới lướt qua chút xíu ở file .bat nhưng cũng không thấy luôn :-??

@huybank: nếu up vẫn báo lỗi thì bác down bản step_1 của bản WM6 do bác Pham Quang up lên, rồi lấy bộ tool RUU ở đó mà xài!

zungnn

Vì hiện tại tui không còn con Prophet nào để chơi cả, nên mới cần thêm 1 số thông tin về bản PHAM QUANG's ROM WM6 :D, đợi mấy bữa có hàng về xem có con Prophet nào không thì lại lấy 1 con để chơi. Không hiểu sao tui khoái dòng này thế :-?, nhỏ gọn, đầy đủ tính năng hữu dụng. À, đáng nhẽ phải qua thread dành cho WM6 để thảo luận, nhưng tiện bác trả lời ở đây, và chút nữa tui thêm vài dòng cho bác huybank, nên hỏi qua bác 1 câu nữa, có phải bác PHAM QUANG đã "nhồi" vô ROM bộ VNmese sys font phải không. Nhưng quái lạ là tui đã xem ở bản Step_1 thì không thấy và đúng là không còn file autorun trong Extrom. Còn ở bản Step_2 thì chưa kịp xem kỹ, mới lướt qua chút xíu ở file .bat nhưng cũng không thấy luôn :-??

@huybank: nếu up vẫn báo lỗi thì bác down bản step_1 của bản WM6 do bác Pham Quang up lên, rồi lấy bộ tool RUU ở đó mà xài!
Bác PQ đã chèn vào bộ font tiếng Việt trong bản fix và xóa keyboard của Thái
Nhân đây mình cũng xin nói rõ muốn tách ext trong step1 các bác dùng bộ tool Wiza để tách file nk.nbf thành 5-6 file gì đó, trong đó có 80040000-os_0.nb (hệ điều hành) và ..extrom.nb (Extrom). Dùng winimage để mở ...extrom.nb, các bác có thể add/remove các file .cab trong file này.
Như trên đã nói bác PQ đã xóa autorun trong pdaviet.os nên các bác phải dump để add autorun vào.
Để đơn giản nếu muốn add các file cab vào ext để tự động cài đặt sau khi HR, các bác copy pdaviet.os sang bản aku 3.3.12 và rename thành os.nb, đồng thời xóa các file cab trong ext (không xóa autorun và config) và copy vào thư mực này các file cab mà mình muốn tự động cài đặt, sửa lại nội dung file config.txt phù hợp với các *.cab mới. Chạy upgrade_rom.bat và rung đùi...

Azumy

Bác PQ đã chèn vào bộ font tiếng Việt trong bản fix và xóa keyboard của Thái
Nhân đây mình cũng xin nói rõ muốn tách ext trong step1 các bác dùng bộ tool Wiza để tách file nk.nbf thành 5-6 file gì đó, trong đó có 80040000-os_0.nb (hệ điều hành) và ..extrom.nb (Extrom). Dùng winimage để mở ...extrom.nb, các bác có thể add/remove các file .cab trong file này.
Như trên đã nói bác PQ đã xóa autorun trong pdaviet.os nên các bác phải dump để add autorun vào.
Để đơn giản nếu muốn add các file cab vào ext để tự động cài đặt sau khi HR, các bác copy pdaviet.os sang bản aku 3.3.12 và rename thành os.nb, đồng thời xóa các file cab trong ext (không xóa autorun và config) và copy vào thư mực này các file cab mà mình muốn tự động cài đặt, sửa lại nội dung file config.txt phù hợp với các *.cab mới. Chạy upgrade_rom.bat và rung đùi...

Chậc, bác cũng tìm tòi mày mò ghê ha,tiện thể hỏi bác luôn, làm cho autorun xong thì trong cái config.txt đó nội dung câu lệnh thế nào để nó tự chạy sau khi HR vậy

Utxd

Chậc, bác cũng tìm tòi mày mò ghê ha,tiện thể hỏi bác luôn, làm cho autorun xong thì trong cái config.txt đó nội dung câu lệnh thế nào để nó tự chạy sau khi HR vậy

Cấu trúc của fil3 config.txt:

LOCK:Enabled
EXEC:\Extended_ROM\cusTSK.exe \Windows\CrossbowFAZ.tsk
CAB: \Extended_ROM\Default_Signed_DisableSecurity.cab
CAB: \Extended_ROM\CSB.cab
LOCK:Disabled
RST: Reset

Trong đó:
- EXEC:\Extended_ROM\cusTSK.exe \Windows\CrossbowFAZ.tsk >> Đổi theme mặc định (phải có file .TSK trong thư mục Windows và file cusTSK.exe trong ExtRom)
- CAB: \Extended_ROM\CSB.cab >>> File sẽ cài (có thể thêm bao nhiêu file cũng được nhưng không vượt quá tổng dung lượng của ExtRom gần 10MB)

bsb_long

Các bác cho em hỏi tí.
em đã Up Rom xong cho con Pocket lên WM05 bản tiếng Anh Orange.giờ muốn cài thêm phần GPRS-Monitor để hỗ trợ màn hình ở đâu nhỉ?
Mong các bác chỉ giáo.

khoabonmat

Active Member
Các bác cho em hỏi tí.
em đã Up Rom xong cho con Pocket lên WM05 bản tiếng Anh Orange.giờ muốn cài thêm phần GPRS-Monitor để hỗ trợ màn hình ở đâu nhỉ?
Mong các bác chỉ giáo.

Của bác đây file rar .Lần sau bác qua mục Phần Mền Ứng Dụng nghe.Đây là chủ đề up rom WM5.Chúc vui.

datvt

Hiện nay Bin tui đang xài G3, đã up thành công giọt nước lẫn Neo_Race nếu bác nào sợ die HW thì hãy yên tâm đi. Bin tui vẫn đang xài ok. Bác nào cần file thì cứ nói, tui post lên cho :D

Bin có thể cho em xin cái file để chạy logo hình O2 mặc định không?Em down bên topic thay Logo cho WM05 cũng có nhưng không chạy được cho con Neo chip G4 đã up lên WM06 được hix hix.Xin cảm ơn Bin

khoabonmat

Active Member
Bin có thể cho em xin cái file để chạy logo hình O2 mặc định không?Em down bên topic thay Logo cho WM05 cũng có nhưng không chạy được cho con Neo chip G4 đã up lên WM06 được hix hix.Xin cảm ơn Bin

Của bác đây hình logo bọt nước O2.

chipchipbubu

xin hỏi trong quá trình up rom or đơn giản nhất là thay cái logo O2 trong hạn,mà bị mất điện or pin hết thì sẽ bị sao ?

minh up rom 2 lần rồi nhưng cũng chẳng biết khi nó hỏng phải thay cái gì ....

mọi người thường nói qua loa đại khái cái vấn đề này quá

bsb_long

Của bác đây file rar .Lần sau bác qua mục Phần Mền Ứng Dụng nghe.Đây là chủ đề up rom WM5.Chúc vui.
Oài, quả thật là cảm ơn bác nhiều.Em mới vào nghề nên còn gà mờ lém.
Cảm ơn bác.

datvt

Của bác đây hình logo bọt nước O2.

Hix hix vẫn ko được bác ạ,cái này thì em có lâu rồi nhưng up nó vẫn báo như thế này nè :

khoabonmat

Active Member
xin hỏi trong quá trình up rom or đơn giản nhất là thay cái logo O2 trong hạn,mà bị mất điện or pin hết thì sẽ bị sao ?

minh up rom 2 lần rồi nhưng cũng chẳng biết khi nó hỏng phải thay cái gì ....

mọi người thường nói qua loa đại khái cái vấn đề này quá

Mọi người nói qua loa đại khái vì vấn đề này không quan trọng.Dòng Prophet này không chết dễ dàng như bác nghĩ đâu.Nó lì lằm.Còn việc đang up nữa chừng cúp điện thì bác có thể vào Bootloader up rom lại mà thôi không sợ phải hư gì đâu.

Hix hix vẫn ko được bác ạ,cái này thì em có lâu rồi nhưng up nó vẫn báo như thế này nè :

Vần đề này hôm đó có nói rồi.Tui nói là từ bản Qtek AKU 2.2 thì không thể up logo O2.Bác Binladenvn thì bảo là up được nên tui cũng bỏ qua luôn.Nay bác hỏi lại thì mình trả lời rằng chắc một số dòng máy up được (G3)còn một số thì không (G4).Nếu bác thích logo O2 thì mình gửi cho bác logo thay đổi hình xe BMW công thức 1.Cũng đẹp lắm phù hợp G3-G4 luôn.Chúc thành công.

Wantoknow

Chài chài, bác khoabonmat đã check chưa vậy?

Các bác khoan vội up cái splash đó, hư máy ráng chịu. Đợi chút xíu tui về đưa cho 1 bộ đảm bảo an toàn hơn!

Tui đưa link để các bác down về nha, trong đó có tool RUU cho mỗi loại G3 và G4. Như vậy sẽ an toàn hơn :D. Tui thấy có mấy bác up nhầm bị die máy tội quá, tính tui nó cẩn thận ;)

Đây là hình ảnh bọt nước của O2 Neo nè:

Link download: http://www.4shared.com/file/13999832/309f8712/Splash_O2_G3_G4.html

Đây là hình xe đua F1 của dòng O2 Neo Race (BMW):

Link download:http://www.4shared.com/file/13999833/4798b784/Splash_Neo_Race_G3_G4.html

Chỉnh sửa cuối:

khoabonmat

Active Member

Các bác khoan vội up cái splash đó, hư máy ráng chịu. Đợi chút xíu tui về đưa cho 1 bộ đảm bảo an toàn hơn!

Up vài lần rồi bác ơi X-( .Nếu chưa check tui đưa lên làm gì.:D

chipchipbubu

mà em qua phần boot image thấy mọi người cũng giới thiệu cái này
là sao nhỉ mọi người giải thích cái lỗi này cho em được không

chipchipbubu

mà bản của em là Aku 3.3 beta đấy, lần trước thay cái chữ Htc to đùng thành cái Race F1 nhìn chán bỏ xừ cảm giác như mất hẳn 20% sự sành điệu khi có một con ppc 02 ,hình bọt nước vẫn là hay nhất
em dùng 02 neo

datvt

Tui đưa link để các bác down về nha, trong đó có tool RUU cho mỗi loại G3 và G4. Như vậy sẽ an toàn hơn :D. Tui thấy có mấy bác up nhầm bị die máy tội quá, tính tui nó cẩn thận ;)

http://www.4shared.com/file/13999833/4798b784/Splash_Neo_Race_G3_G4.html
http://www.4shared.com/file/13999832/309f8712/Splash_O2_G3_G4.html

Cái này là Logo phải ko pác?:-?

Status
Không mở trả lời sau này.