• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

khoabonmat

Active Member
mà em qua phần boot image thấy mọi người cũng giới thiệu cái này
là sao nhỉ mọi người giải thích cái lỗi này cho em được không

của em giống hệt bác này ,hàng lởm rồi ,may mà ko sao :))

Những gì tui post lên forum là tất cả dùng được bác à.=)) =)) =)) Tui up hàng chục lần không sao.Bác mới up lần đầu bác nói hàng lởm là sao ?X-(.

Azumy

Những gì tui post lên forum là tất cả dùng được bác à.=)) =)) =)) Tui up hàng chục lần không sao.Bác mới up lần đầu bác nói hàng lởm là sao ?X-(.

Ừm,không fải khoa up hàng lởm đâu,các bác yên tâm, một số gói flash thay đổi boot image đc đóng gói để dùng chung cho g3 cho G4 chung nên máy j cũng chạy đc, vô tư.
Với lại mình chưa thấy th nào flash boot image mà bị hư đâu bạn ah.

CHHN

Hichic em xin lỗi anh út , em đang dùng bản AKU3.3.13 nhưng bị lỗi không nạp pin khi sync với máy tính, có bác nào có file XDAfix Batterry để sửa lỗi này cho em xin

bsb_long

Con HTC Prophet của em đời G4 , xin hỏi các bác phải unlock CID ở đâu nhỉ vì vẫn chưa có Tools free để unlock (nghe nói là mất 40$), trên mạng có được không?
Không bít nếu mà không unlock CID con này thì mang về Việt Nam có hòa được mạng Việt Nam không các bác nhẩy?Mấy ông phòng kĩ thuật của Vodafone thì bảo con này đã hoàn toàn được unlocked roài và có thể sử dụng khắp nơi trên thế giới.Không bít có đúng vậy không nữa vì bản thân các ổng cũng chưa thử bao giờ, hik?

Azumy

Con HTC Prophet của em đời G4 , xin hỏi các bác phải unlock CID ở đâu nhỉ vì vẫn chưa có Tools free để unlock (nghe nói là mất 40$), trên mạng có được không?
Không bít nếu mà không unlock CID con này thì mang về Việt Nam có hòa được mạng Việt Nam không các bác nhẩy?Mấy ông phòng kĩ thuật của Vodafone thì bảo con này đã hoàn toàn được unlocked roài và có thể sử dụng khắp nơi trên thế giới.Không bít có đúng vậy không nữa vì bản thân các ổng cũng chưa thử bao giờ, hik?

Bác yên tâm, dòng này dùng hệ GSM ko có hệ CDMA đâu nên bác đừng lo, bác mang đi đâu cũng dùng okie hết ah, bi giờ chưa unlock bằng tool freee triệt để được nhưng hâu như mấy cái rom mới bậ giờ đâu quan trọng chuyện đó nữa đâu,bác cứ mang về VN xài tẹt ga.

khoabonmat

Active Member
Hichic em xin lỗi anh út , em đang dùng bản AKU3.3.13 nhưng bị lỗi không nạp pin khi sync với máy tính, có bác nào có file XDAfix Batterry để sửa lỗi này cho em xin

Bác xài bản AKU 3.3.13 trong thư mục của Window có file XDA fix Batterry đó.Bác chạy file này là ọk rồi.Nó nằm ở cuối thư mục Window.Nếu không có thì tui gửi cho bác.

Dòng HTC Prophet xài 4 băng tần GSM luôn bác à.Nên bác vô tư mang nó đi khắp nơi trên thế giới.Còn vụ unclocke CID chỉ hạn chế việc Up Rom thôi.Mấy bác Vodafone nói là unclock hoàn toàn rồi thì theo mình biết unclock ở đây là unclock GSM (đã mở mạng rồi) nên khi về Việt Nam bác không cần phải unclock nữa.

datvt

Các cao thủ cho em cách khắc phục mấy sự cố sau với :

1 : khi em up lên WM06 thì vào xem Windows Media để chế độ Full Screen sẽ đầy màn hình.Nhưng WM05 thì không đầy được màn hình mặc dù cũng đã chọn chế độ FS ( Cùng là 1 film)

2 : Danh bạ của WM06 thì có thể sử dụng được thanh công cụ tìm chữ cái đầu nhưng WM05 thì em ko thể dùng được,toàn phải copy số ĐT vào máy rồi mới dùng thanh công cụ được

3 : Em tìm toét mắt mà ko thấy link down ROM aku 2.2 em nghe nói là ổn định nhất phải ko ạ,ai có thì cho em xin nha?

4 : Em thích xài win WM05 nhưng lại thích cái bàn phím của win WM06 hôm nọ đã có bác nào post rùi mà em tìm lại không có thấy ! Xin các bác gửi cho em lần nữa ạ!

khoabonmat

Active Member
Các cao thủ cho em cách khắc phục mấy sự cố sau với :

1 : khi em up lên WM06 thì vào xem Windows Media để chế độ Full Screen sẽ đầy màn hình.Nhưng WM05 thì không đầy được màn hình mặc dù cũng đã chọn chế độ FS ( Cùng là 1 film)

2 : Danh bạ của WM06 thì có thể sử dụng được thanh công cụ tìm chữ cái đầu nhưng WM05 thì em ko thể dùng được,toàn phải copy số ĐT vào máy rồi mới dùng thanh công cụ được

3 : Em tìm toét mắt mà ko thấy link down ROM aku 2.2 em nghe nói là ổn định nhất phải ko ạ,ai có thì cho em xin nha?

4 : Em thích xài win WM05 nhưng lại thích cái bàn phím của win WM06 hôm nọ đã có bác nào post rùi mà em tìm lại không có thấy ! Xin các bác gửi cho em lần nữa ạ!

1.Bản rom WM5 của bác chắc bị lỗi gì thề,chứ Window Media Player dù WM5 or WM6 đều có chế độ full srceen.

2.Bác qua mục LINK TẢI ROM CHO PPC ở đó có tất cả những thứ bác cần

3.Còn bàn phím WM6 bác quay lại mục Up rom WM6 mấy trang cuối (chủ đề cũ hình như có thì phải).Còn nếu không bác xài bàn phím của Resco giao diện cũng đẹp như nhau.

bác chẳng giải thích giúp em cái lỗi đấy gì cả ,thế tại sao em ko làm được nhỉ ,em kết cái hình bọt nước nhất ấy ,thậm chí nhạc chuông em vẫn để mặc định mặc dù nhạc chuông hơi bị bé .....O2 neo loa bé tí teo tí teo ,tèo téo teo :D

Tui đã trả lời rồi.Một số dòng máy khi up lên bản AKU 2.2 như G3 (bác Binladenvn) thì up được còn G4 (như máy tui thì không).Tui xài logo O2 Race hình xe đua thôi.Còn vấn đề tui đã post bài thì dùng được tui mới post lên cho anh em.Sao bác nói hàng lởm.

B

Beelzebub

Guest
ko phải do G3 hay G4 đâu, em G4 vẫn up được logo bọt nước nhưng tùy từng ROM mới up được, em thấy ROM orange là up logo nào cũng được, còn Aku 2.2 thì có 2 loại logo bọt nước em chỉ up được 1, là cái này
http://ishare.sina.com.cn/cgi-bin/fileid.cgi?fileid=1482188
ID: mbdown
Pass: 123456
(kích vào mũi tên xanh quay xuống để down)

datvt

Bác khoabonmat hiểu sai ý em mất rồi ! WM05 em vẫn dùng được full screen nhưng 1 số film thì đầy màn hình,còn 1 số không đầy màn hình,nó bé bé ở giữa màn thôi,mà lúc trước em vẫn xem được đầy màn hình tất cả các film đó khi em chạy WM06

B

Beelzebub

Guest
ko có cái gì hoàn thiện bác ạ, ROM nào cũng có 1 vài lỗi nhỏ nhưng ko đáng kể, quan trọng là bác thích bản nào thì up bản đấy thôi

qap204

ROM là gì và có tác dụng gì, có thể nâng cấp ROM free ko?? các bác chi cho em, em là newbie, hôm nọ mới ngồi mầy mò unlock được con SPV M600....hinh nhu la đã unlock cả CID vì thấy no ghi Flash gì gì la M-types thôi

prinz

giúp tôi với

híc tôi tìm cả ngày trời kô thấy có lên mới post chủ đề mới sorry.
Tôi dùng O2 neo Xda khi up rom thi bi thông báo lỗi và sau khi khởi động lại máy thì chỉ vào tới màn hình Dopod của máy thôi. giờ phải làm như thế nào ạ.(tôi chưa tạo file backup cho máy)
híc mới dùng máy được có 2 ngày vọc máy tí giờ treo giò lun híc.
thankssssss huynh nào giúp đỡ tui vụ này.

anhmt

híc tôi tìm cả ngày trời kô thấy có lên mới post chủ đề mới sorry.
Tôi dùng O2 neo Xda khi up rom thi bi thông báo lỗi và sau khi khởi động lại máy thì chỉ vào tới màn hình Dopod của máy thôi. giờ phải làm như thế nào ạ.(tôi chưa tạo file backup cho máy)
híc mới dùng máy được có 2 ngày vọc máy tí giờ treo giò lun híc.
thankssssss huynh nào giúp đỡ tui vụ này.

Bạn phải nói rõ máy bạn là G mấy, và bạn đang up rom gì và quá trình xảy ra lỗi?
Theo kinh nghiệm của mình thì máy bạn không có vấn đề gì đáng ngại đâu, bây giờ bạn vào màn hình bootloader bằng cách bấm phím camera và chọc reset
sau khi máy đã trở về bootloader (màn hình 3 vạch), lúc đó máy kết nối thông qua usb chứ không dùng activesync, sau đó bạn up lại bản rom mà bạn đang up hoac bản rom gốc là ok thôi, máy lại trở lại hoạt động bình thường mà. link tải rom nằm trong mục: LINK TẢI ROM CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG PPC, bạn vào đó down về và up.
Bạn chịu khó tìm, có rất nhiều bài viết về vấn đề này rồi.
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

prinz

help me của tôi sao giờ trở thành
IPL 2.15.0001
SPL 2.20.0001
chỉ bị sau khi test cai rom này True Ney Tral trong phần tất cả link download ROM đó
giờ ko thể up lai rom gốc nữa huhu

Status
Không mở trả lời sau này.