• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

Bác xem hộ em cái link với,ko thể tải đc..Mà bác đã up bản này chưa vậy??cho chút ý kiến đc ko ah??

Các bạn lưu ý: đối với link dạng FTP của xda-developers.com thì phải có Usename và password là xda thì mới down được, nếu dùng trình duyện web để mở thì phải thêm vào trong link như sau:

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/..............

Emi_Le

Hic nhưng mà cái link này die rồi còn đâu bác ơi , em vào thử có vào được đâu mà type pass mới user name :) bác xem lại hộ em với , để anh em test thử cái bản 3.5 này có gì mới mẻ không , có rom mới mà không được up khó chịu wa.....

Utxd

Hic nhưng mà cái link này die rồi còn đâu bác ơi , em vào thử có vào được đâu mà type pass mới user name :) bác xem lại hộ em với , để anh em test thử cái bản 3.5 này có gì mới mẻ không , có rom mới mà không được up khó chịu wa.....

Quen sẵn link rồi nhấn vào down hay sao mà hướng dẫn thế vẫn chưa làm được :D, kêu thêm usename và pass vào trong link mà không chịu làm, cụ thể thế này nhé: ví dụ link này:

ftp://ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/Helmi_Prophet_AKU3.5_Built3.exe

thì thêm usename và pass thành thế này là được rồi

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/Helmi_Prophet_AKU3.5_Built3.exe

quyeno2

Các bác ơi em vừa down thử thằng Helmi_Prophet_AKU3.5_80040000-OS_0_Built4 về rồi nhưng không bít up kiểu gì đây vì nó có đuôi .nb ,muốn up được bản rom này thì phải làm thế nào các bác giúp em với,thank...

Utxd

Các bác ơi em vừa down thử thằng Helmi_Prophet_AKU3.5_80040000-OS_0_Built4 về rồi nhưng không bít up kiểu gì đây vì nó có đuôi .nb ,muốn up được bản rom này thì phải làm thế nào các bác giúp em với,thank...

File này chưa Up được đâu, phải chuyển nó thành nk.nbf thì mới up được, qua CHUYÊN ĐỀ: CHỈNH SỬA ROM CÁC DÒNG HTC WM5.0 để xem hướng dẫn và tool chuyển đổi. Lưu ý file của bạn tải về chỉ có chứa hệ điều hành (OS) thôi, ExtRom, Radio, BootImage chưa có đâu, nếu up bằng file chỉ có OS thì những thành phần kia vẫn là cái bạn đang sử dụng.

DonMetal

Sau 2 hôm nghiên cứu và up đi up lại cuối cùng cũn thành công với bản ROM này nhờ sự giúp đỡ nhiệt tình của các bác,xin trân thành cảm ơn..
Em có nhận xét về bản ROM này như sau: sau khi cài thì khởi động rất nhanh,chạy các phần mềm trơn chu,hiện giờ thì chưa thấy có lỗi j`(vẫn đang test).Nhưng có 1 điều đáng phải bàn là hình như bản Rom này sóng có vẻ hơi yếu.Trước em dùng bản của Dopod thì khi ngồi trong nhà sóng báo đầy căng còn bản này chỉ lên đc 1 vạch..thỉnh thoảng tịt luôn

Thế bác tìm lại bản radio nào mà bác thấy ổn định ma up.
Cùng là bản 2.47.21 nhưng theo cảm nhận của em, có bản ổn định,có bản không.! Bác cứ lựa bản nào yên tâm nhất mà up.
Up radio không hại j đâu các bác nhi ???

Kangmin82

Đã bác nào up bản AUK3.5 chưa vậy?em vừa thử up nhưng khi HR thì nó cứ trơ ra ở cái bootscreen ko thể vào đc.Lại phải quay về bản 3.3 vậy.Hay do bản ROM em up ko tương thích nhỉ.Các bác test xem ntn cho ý kiến nhé..

dungde

Đã bác nào up bản AUK3.5 chưa vậy?em vừa thử up nhưng khi HR thì nó cứ trơ ra ở cái bootscreen ko thể vào đc.Lại phải quay về bản 3.3 vậy.Hay do bản ROM em up ko tương thích nhỉ.Các bác test xem ntn cho ý kiến nhé..

Đã ai up được bản ROM này chưa vậy, review cho mọi người cái. Em up xong rùi mà no cũng cứ trơ trơ như của kangmin82 vậy. Không hỉu là do lỗi ở đâu nữa ???:-/

Kangmin82

Đã ai up được bản ROM này chưa vậy, review cho mọi người cái. Em up xong rùi mà no cũng cứ trơ trơ như của kangmin82 vậy. Không hỉu là do lỗi ở đâu nữa ???:-/

Bản này hình như chưa hoàn thiện thì phải,hôm qua em vào xem có update bản fix lỗi ko thì thấy xóa bản 3.5 rùi.Chắc do lỗi này đó.Lại chờ đợi vây.:-??

vohoang

mình đã up AKU3.5 và cũng bị như bạn.HR máy nó cứ đứng trơ ra ở bootscreen.không chịu vào gì hết.ai có up được rom AKU3.5 này chưa vậy?
nếu ai up được rồi post hướng dẫn lên cho mọi người tham khảo và học hỏi với 8-|

BinladenVN

Cho tui hỏi cái này với mấy bác, sau khi up room như huong dan của VITDAO o bài 89 trong topic này, máy của tui có thông số như sau:
IPL: 2.09
SPL: 2.20.0000
Vậy là nó thụôc dòng Gờ mấy vậy các bác ????
Thx :D

Jester trên forum XDA mới update bản Rom AKU3.3 cho dòng Prophet. Mình đã up bản này có vẽ ổn hơn bản PdaMobiz AKU 3.3, một số lỗi đã được cải thiện. Các bạn thử up xem. Link trên cho máy G4:

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/Jester/Beta/AKU3.3/Step1-G4.exe

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/Jester/Beta/AKU3.3/Step2.exe

CHo mình hỏi với Quang10ntp với , mình đang xài G3 thì có sử dũng được room này ko (vì bạn ghi link cho G4 nên mình chưa dám up dzô G3 của mình, mặc dù đã down về rồi)

Last edited by a moderator:

Vitdao

Well-Known Member
Cho tui hỏi cái này với mấy bác, sau khi up room như huong dan của VITDAO o bài 89 trong topic này, máy của tui có thông số như sau:
IPL: 2.09
SPL: 2.20.0000
Vậy là nó thụôc dòng Gờ mấy vậy các bác ????
Thx :D

CHo mình hỏi với Quang10ntp với , mình đang xài G3 thì có sử dũng được room này ko (vì bạn ghi link cho G4 nên mình chưa dám up dzô G3 của mình, mặc dù đã down về rồi)

máy bạn thuộc dòng g3 nên ko up được rom đó đâu bạn down theo rom này nhé
step1: ftp://ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/Jester/Beta/AKU3.3/Step1-G3.exe
step2: ftp://ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/Jester/Beta/AKU3.3/Step2.exe

saigon198

Uprom AKU 3.3 theo hai bước này co cần dùng thêm extendrm không vậy? thanks

atimaster85

mấy bác cho hỏi máy em vậy là G mấy thế, co thể up Rom duoc chưa, hiện giờ bản ROm nào là khá nhất vậy mấy bác, em dang sài romm cua Qtek
Rom ver :2.20.7.34wwe
radio ver :02.47.21
Protocol ver : 4.1.13.24
ExRom Ver : 2.20.7.114

IPL 1.00
SPL : 2.20.0000

yangminchoo

mấy bác cho hỏi máy em vậy là G mấy thế, co thể up Rom duoc chưa, hiện giờ bản ROm nào là khá nhất vậy mấy bác, em dang sài romm cua Qtek

IPL 1.00

Máy bạn có số IPL 1.00 và SPL 2.20.0000 thì là G3 rồi.

BinladenVN

IPL 1.00

Tui cũng G3 như bác nè :D
Bác quay lại bài 89 trong topic này, uproom theo hướng dẫn (rất chi tiết) là máy sẽ ngon thôi.
Mình đã làm thử thấy máy mình xài tốt hơn hẳn (đến nay vẫn chưa thấy room nào ngon, ổn định hơn)
Cố lên nào, up room còn dễ hơn cài win.

BinladenVN

IPL 1.00

Tui cũng G3 như bác nè :D
Bác quay lại bài 89 trong topic này, uproom theo hướng dẫn (rất chi tiết) là máy sẽ ngon thôi.
Mình đã làm thử thấy máy mình xài tốt hơn hẳn-nhanh, sóng tốt, ít hao pin (đến nay vẫn chưa thấy room nào ngon, ổn định hơn)
Cố lên nào, up room còn dễ hơn cài win.

atimaster85

vậy con mình muốn up thi` phai làm những gì, mà minh sài Rom nhu trên có gôd ko, mình ko bít tại máy hay sao , chạy sòt rất chậm, coi phim thì giật giật ( phim khoang 300-400Kbs) , bác nào bít rom nào gôd ko thì cho mình xin luon
TO Biladen : bạn có nick yahoo ko cho minh xin di, de co gi` hỏi thăm ý kiến bạn dễ hơn, cám ơn

Status
Không mở trả lời sau này.