• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

khoabonmat

Active Member
cảm ơn bác, e đã tải zia hết roài, nhưng hình như bản qtek là bản cũ phải ko ạ? nó là roo, trắng phải ko? (vì e theo dõi trên đây thấy mọi người nói vậy.

Hiện nay bản Qtek AKU 2.3 (Qtek AKU 2.2 là bản trắng) linh die rồi bác có thể xin một số bác trên 4forum xem.Bác cứ down bản AKU 2.2 ban trắng về dùng đi vì bản này ổn định nhất so với các bản rom khác (DOPOD chẳng hạn).Và bác save bản rom này trên một thư mục nào đó của PC vì khi gặp trường hợp khẩn cấp bác vẫn có thể dùng lại(up rom mới chẳng hạn,bị lỗi trong quá trình up).Còn bác muốn up rom WM5 new version thì bác tham khảo bên này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=297489 (chú ý khó down lắm đó).

thanks các bác nhưng LINK TẢI ROM bác cho em không down được ạ

Bác kiểm tra lại xem.Down vẫn bình thường mà.Bác đợi khoảng 2-3s nó hiện ra chử down file thì ấn vào (nếu bác sử dụng IDM thì không được click chuột phải nghe).Link tải rom trang 3.Chúc bác thành công.

Last edited by a moderator:

Mummy

Con S200 của mình đang...chết đây! Nghe bác khoabonmat@ giới thiệu bản "rom trắng" là có thể cứu được. vậy bác nào có bản rom đó thì cho mình xin với. Cám ơn rất nhiều !

khoabonmat

Active Member
Con S200 của mình đang...chết đây! Nghe bác khoabonmat@ giới thiệu bản "rom trắng" là có thể cứu được. vậy bác nào có bản rom đó thì cho mình xin với. Cám ơn rất nhiều !

Bác quay vào mục LINK TẢI ROM CHO CÁC DÒNG PPC mà lấy rom nha.Tui có post đầy đủ hết rồi đó.

htdung

Tôi muốn hỏi: Tôi có con máy 02 Neo G4 hàng xách tay ở Đức về, đã unlock CID ( xem trong Flash-Chip-Type báo là M-System ),IPL 2.15.0001, ROM-version: 2.15.4.29 GER, ExtROM-Version: 2.15.4.115 . Hiện nay dùng bt nhưng giao diện tiếng Đức muốn up lên bản WM5.0 hoặc 6 nhưng không hiểu là nên dùng bản rom nào và cách up ra sao( Trong topic này nhiều bài quá mà các đường link die nhiều ). Nhờ các bác chỉ chỗ up và hướng dẫn cụ thể. Tnx

a76vna

Tôi muốn hỏi: Tôi có con máy 02 Neo G4 hàng xách tay ở Đức về, đã unlock CID ( xem trong Flash-Chip-Type báo là M-System ),IPL 2.15.0001, ROM-version: 2.15.4.29 GER, ExtROM-Version: 2.15.4.115 . Hiện nay dùng bt nhưng giao diện tiếng Đức muốn up lên bản WM5.0 hoặc 6 nhưng không hiểu là nên dùng bản rom nào và cách up ra sao( Trong topic này nhiều bài quá mà các đường link die nhiều ). Nhờ các bác chỉ chỗ up và hướng dẫn cụ thể. Tnx

trên http://xda-developers.com có hướng dẫn cụ thể và chính xác, rõ ràng. Phải up thử và tìm cho mình bản thích nhất, nếu bro muốn Up bản tiếng Anh WM 5 và WM 6 cũng có thể dowload trên đó (nên dùng trình download hỗ trợ giao thức FTP)

minhhieu

anh utxd ơi con neo của e sau khi cài Interface và remuve thi máy chạy chậm va mát hết dữ lieu .ko thể vào setting và program được .nên ko biết harret như thế nào a giúp em với.

Chỉnh sửa cuối:

khoabonmat

Active Member

Topic quá nhiều bài thì bác phải đọc để học hỏi kinh nghiệm chứ bác.Còn bác muốn down rom thì quay ra mục LINK TẢI ROM CHO PPC.Đầy đủ cho bác chọn đó.Đảm bảo link không die.

Huycl2507

anh utxd ơi con neo của e sau khi cài Interface và remuve thi máy chạy chậm va mát hết dữ lieu .ko thể vào setting và program được .nên ko biết harret như thế nào a giúp em với.

Để Hardreset: Ấn và giữ đồng thời hai nút CameraComm manager rồi chọt vào lỗ Reset, vẫn giữ tay ở hai nút đó khoảng 3-4 giây cho đến khi màn hình hiện "Press Send to restore factory default." ấn nút Green phone để chấp nhận.

Chúc vui:D

huybank

Cho em hỏi cái này nhé. Em dùng con Neo BMW, vì Rom gốc là tiếng Đức, sau này em up cái Rom Aku 3.3, giờ e muốn up lại Rom BMW thì lại ko đc tới 95% là nso báo lỗi.
Em nghe các bác nói trước khi up Rom đó nên Up lại Rom trắng, vạy rom trắng lá gì, cho em link với.
Các bác hướng dẫn cách up giúp em luôn nhé.Cảm ơn các bác

khoabonmat

Active Member
Cho em hỏi cái này nhé. Em dùng con Neo BMW, vì Rom gốc là tiếng Đức, sau này em up cái Rom Aku 3.3, giờ e muốn up lại Rom BMW thì lại ko đc tới 95% là nso báo lỗi.
Em nghe các bác nói trước khi up Rom đó nên Up lại Rom trắng, vạy rom trắng lá gì, cho em link với.
Các bác hướng dẫn cách up giúp em luôn nhé.Cảm ơn các bác

Bác quay ra mục LINK TẢI ROM CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG PPC.Có rom trắng là Qtek AKU 2.2 WM 2005 đó bác up rom này nghe.Bác có thể thay đổi Boot Image cho bản rom này (hình xe BMW).Còn việc up rom bác chỉ cần down file rom đó về.Run là nó tự chạy.Bản rom này ở 80% và 95% đợi hơi lâu không phải bị lỗi nghe (Trạng thái Boot Loader).Chúc thành công.

huybank

Bác quay ra mục LINK TẢI ROM CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG PPC.Có rom trắng là Qtek AKU 2.2 WM 2005 đó bác up rom này nghe.Bác có thể thay đổi Boot Image cho bản rom này (hình xe BMW).Còn việc up rom bác chỉ cần down file rom đó về.Run là nó tự chạy.Bản rom này ở 80% và 95% đợi hơi lâu không phải bị lỗi nghe (Trạng thái Boot Loader).Chúc thành công.
Vậy em sẽ chạy up cái Rom trắng trước, sau đó em sẽ up cái Rom BMW phai ko?
Em tìm thấy cái link a up lên là RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_2.rar, đây có phải là Rom trắng của nó ko. Khi up Rom trắng mình có cần đưa vào đến Today rồi mới up Rom BMW phải ko
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

htdung

To khoabonmat
Cho tôi hỏi đã up bản rom RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_2.rar. Bây giờ muốn úp bản AKU3.3.12.ASERG-us có được không, còn phải làm gì nữa không. Hoặc cho mình xin đường link dowload bản wm6 nào dùng ổn định vì nghe nói giao diện wm6 đẹp lắm. Tnx

Wantoknow

Em tìm thấy cái link a up lên là RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_2.rar, đây có phải là Rom trắng của nó ko. Khi up Rom trắng mình có cần đưa vào đến Today rồi mới up Rom BMW phải ko
Thanks

RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_2.rar đúng là Rom "trắng" đó bác, nguyên gốc của nó là Rom của Qtek WWE được sử dụng để "cứu hộ" cho dòng HTC-Prophet nói chung bất kể là Unlocked CID hay chưa, vì nó bỏ qua bước check NoVendorCID.

Nếu như Rom BMW (tui không biết đây là bản Rom đầy đủ hay chỉ là bản update cho cái splash srcreen có hình con BMW) có sử dụng phần mềm RUU để up thì bác cứ để cho nó khởi động xong cái màn hình Today, rồi bác lại vô Bootloader up như bình thường. Tui thường change logo khởi động bằng cách này. Nếu như bác có thể thì gửi cho tui cái Rom BMW của bác được không, tui muốn thay đổi phong cách một chút :D

@htdung: theo hướng dẫn up Rom AKU3.3.12.ASERG-us của tác giả thì phải đưa PPC về bản AKU2.0 hoặc AKU2.2, mà cái này bác đã up rồi do vậy bác chỉ việc up luôn Rom AKU3.3.12.ASERG-us theo hướng dẫn đi kèm của tác giả là xong.

Chỉnh sửa cuối:

khoabonmat

Active Member
Thanks

Đây đúng là bản rom trắng của Qtek.Bác không đưa cần vào màn hình Today mà up.Vì bản rom này tích hợp trạng thái đưa máy vào Boot Loader luôn nên cũng không phiền phức gì.Khi up xong bác có thể up thỏai mái. À bác đừng kêu tui bằng anh.Tui có 19 à nhỏ lắm bác ơi.

To khoabonmat
Cho tôi hỏi đã up bản rom RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_2.rar. Bây giờ muốn úp bản AKU3.3.12.ASERG-us có được không, còn phải làm gì nữa không. Hoặc cho mình xin đường link dowload bản wm6 nào dùng ổn định vì nghe nói giao diện wm6 đẹp lắm. Tnx

Bác muốn up WM6 thì bác quay ra mục up rom cho WM6 đó,Bản rom AKU 3.3.12 không ổn định lắm.Còn link tải rom bác quay ra mục Link Tải Rom Cho PPC (nhưng có 1 rom à ,rom Smart I,rom này cũng được nhưng chưa ổn lắm đang đợi fix ).Hiện nay mới ra bản mới là PDAMobiz V1 bác quay ra mục Up Rom dòng HTC Prophet tìm bài của bác Quang trang 58 59 gì đó mà down về (down nhanh kẻo die link thì khổ)

RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_2.rar đúng là Rom "trắng" đó bác, nguyên gốc của nó là Rom của Qtek WWE được sử dụng để "cứu hộ" cho dòng HTC-Prophet nói chung bất kể là Unlocked CID hay chưa, vì nó bỏ qua bước check NoVendorCID.

Nếu như Rom BMW (tui không biết đây là bản Rom đầy đủ hay chỉ là bản update cho cái splash srcreen có hình con BMW) có sử dụng phần mềm RUU để up thì bác cứ để cho nó khởi động xong cái màn hình Today, rồi bác lại vô Bootloader up như bình thường. Tui thường change logo khởi động bằng cách này. Nếu như bác có thể thì gửi cho tui cái Rom BMW của bác được không, tui muốn thay đổi phong cách một chút :D

Bác muốn up rom của BMW thì đây nè:
http://www.o2online.de/nw/support/downloads/software/xda/xdaneo/index.html
Nhưng tòan là tiếng Đức không nghe.Được cái giao diện đẹp và hơi bị độc không đụng hàng.:D

Wantoknow

Mới "nấu" lại cái splash O2 Neo Race cho Prophet G4 đã upgrade SPL 2.20.000.1. Tui chưa check được vì ông bạn mượn con Neo của tui mang đi chơi rồi :((
Bác nào thích thì up thử!

Chỉnh sửa cuối:

bsb_long

Up ROM + Unlock cho dòng Vodafone VPA compact s

Em có một con PC Pocket dòng Vodafone VPA compact s sử dụng hệ điều hành Windows Mobile 5.0 nhưng lại bằng tiếng Đức mới đau khổ.
Giờ em phải : - Unlock trước tiên
- Up ROM lên bảng tiếng Anh
Tìm đi tìm lại trong diễn đàn mà không có loại này, mong các Mod và các đại ca có kinh nghiệm chỉ giúp vì em gà mờ về lĩnh vực này lắm.
Em xin cảm ơn

PhamQuang

Manager
Em có một con PC Pocket dòng Vodafone VPA compact s sử dụng hệ điều hành Windows Mobile 5.0 nhưng lại bằng tiếng Đức mới đau khổ.
Giờ em phải : - Unlock trước tiên
- Up ROM lên bảng tiếng Anh
Tìm đi tìm lại trong diễn đàn mà không có loại này, mong các Mod và các đại ca có kinh nghiệm chỉ giúp vì em gà mờ về lĩnh vực này lắm.
Em xin cảm ơn

Vodafone VPA Compact S thuộc dòng HTC Prophet.

Phía trên đã có 2 Thread hướng dẫn và thảo luận cách Unlock và Up ROM rồi đây.

Bạn nên tham khảo dòng máy của mình, tránh tạo Thread riêng, khó khăn cho các Mod. điều hành.

Thread Close và sẽ gộp sau khi bạn đã đọc.

bsb_long

Hik, kíu em với , em đã làm đúng các bước như bác utxd chỉ dẫn, 10ph sau từ tiếng Đức lại thành bản tiếng Pháp là cớ làm sao?

Utxd

Hik, kíu em với , em đã làm đúng các bước như bác utxd chỉ dẫn, 10ph sau từ tiếng Đức lại thành bản tiếng Pháp là cớ làm sao?

Bạn uprom tiếng Pháp à :)), lấy Rom nào có chữ WWE nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.