• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

help me của tôi sao giờ trở thành
IPL 2.15.0001
SPL 2.20.0001
chỉ bị sau khi test cai rom này True Ney Tral trong phần tất cả link download ROM đó
giờ ko thể up lai rom gốc nữa huhu

Máy chip G4 trước khi up mà không xem có IPL/SPL trong Rom không à :D, muốn uprom gốc có IPL/SPL thấp hơn thì chắc phải loại bỏ IPL/SPL ra rồi, cách loại bỏ chịu khó tìm trong 4R, đã có hướng dẫn rồi

prinz

Máy chip G4 trước khi up mà không xem có IPL/SPL trong Rom không à :D, muốn uprom gốc có IPL/SPL thấp hơn thì chắc phải loại bỏ IPL/SPL ra rồi, cách loại bỏ chịu khó tìm trong 4R, đã có hướng dẫn rồi
híc pác giúp em vụ đó được không hu hu giờ để máy treo thế này không có máy dùng híc

prinz

bác utxd cho e xin tool khác đc ko tool attach trên diễn đàn em ko dùng đc. híc. nó cứ nói ko tìm thấy MSCVR71.dll thanksssss

dnt

nó đây
http://ishare.sina.com.cn/cgi-bin/fileid.cgi?fileid=1457464
kích vào mũi tên xanh quay xuống để down
ID: mbdown
Pass: 123456
Cảm ơn bác nhiều.........:D
Nhân tiện bác làm ơn cho hỏi chút:
Tôi mới up bản rom: RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_DOP_ASIA_WWE_Ship-NoVendorID. Máy của tôi là Neo Race Editon G4.
Sau khi up xong có hiện tượng là: bấm nút camera, máy treo đơ luôn. Bác cho hỏi có cách gì để fix lỗi này k ạ......cảm ơn bác lần nữa :D

B

Beelzebub

Guest
Cảm ơn bác nhiều.........:D
Nhân tiện bác làm ơn cho hỏi chút:
Tôi mới up bản rom: RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_DOP_ASIA_WWE_Ship-NoVendorID. Máy của tôi là Neo Race Editon G4.
Sau khi up xong có hiện tượng là: bấm nút camera, máy treo đơ luôn. Bác cho hỏi có cách gì để fix lỗi này k ạ......cảm ơn bác lần nữa :D

bác HR xem, nếu vẫn ko được thì là lỗi bản rom rồi

dnt

bác HR xem, nếu vẫn ko được thì là lỗi bản rom rồi
Tình hình là tớ up lại rom rồi, nhưng vẫn bị bệnh đó bác ạ. Khổ cái là dòng G4 nên kiếm rom khó quá bác ạ. Bác có cách nào khác không ? Chỉ cho tôi với.. cảm ơn bác

dnt

Báo cáo các bác tình hình con Neo Race Edition G4 của em:
-Sau khi đã up lại bản rom WM5
RUU_Prophet_2151327_21513121_021921_DOP_ASIA_WWE_Ship-NoVendorID
Vẫn k khắc phục đc tình trạng máy bị treo cứng trong 2 trường hợp:
-Hotkey Camera
-Shortcut Camera
-Tiếp tục up bản WM6 fix2 của Mr.ManhQuang, tất cả quá trình up rom đều ok. Nhưng tình trạng bi treo như trên vẫn xảy ra.

Có bác nào bị như em k vậy :-?

Utxd

-Hotkey Camera
-Shortcut Camera
-Tiếp tục up bản WM6 fix2 của Mr.ManhQuang, tất cả quá trình up rom đều ok. Nhưng tình trạng bi treo như trên vẫn xảy ra.

Nếu đã thử hết mấy Rom đó mà không hết bệnh thì khả năng lỗi phần mềm cài thêm rồi :-?, sau khi uprom thì không cài phần mềm nào hết kể cả trong ExtRom (khi nó đếm lùi 3 giây thì nhanh tay chọt reset) rồi thử lại xem.

AnhTu

Super V.I.P
-Hotkey Camera
-Shortcut Camera

Chắc chắn 1 điều là bạn chưa chuyển sang Super CID, bạn hãy kiểm tra lại trong Systems/Device Information xem thông số của ROM là bao nhiêu nhé. Có thể up ROM chưa đạt đâu. Mình đã up 2 máy với ROM này & đã chạy rất tốt.
Hay bạn thử sử dụng bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_QtekWWE_Ship thử xem nhé.

dnt

Chắc chắn 1 điều là bạn chưa chuyển sang Super CID, bạn hãy kiểm tra lại trong Systems/Device Information xem thông số của ROM là bao nhiêu nhé. Có thể up ROM chưa đạt đâu. Mình đã up 2 máy với ROM này & đã chạy rất tốt.
Hay bạn thử sử dụng bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_QtekWWE_Ship thử xem nhé.
Neo của tớ là chip G4, cho nên k hiểu lắm khi bạn nói "chưa chuyển đc sang SuperCID". Hiện tại máy của tớ đã up WM6 của bác MQ rồi, theo ý bạn bây giờ là phải up lại WM5 có phải k ạ? Bạn nói cụ thể hơn đc k.......cảm ơn nhiều nhiều !

AnhTu

Super V.I.P
Neo của tớ là chip G4, cho nên k hiểu lắm khi bạn nói "chưa chuyển đc sang SuperCID". Hiện tại máy của tớ đã up WM6 của bác MQ rồi, theo ý bạn bây giờ là phải up lại WM5 có phải k ạ? Bạn nói cụ thể hơn đc k.......cảm ơn nhiều nhiều !

Nếu vậy thì máy bạn đã unlock và đã up được các ROM khác nhau, thế nếu bạn dùng WM6 không ổn định mấy th2i quay về bản ROM mình đã gới thiệu xem, mình đã up thành công cho nhiều máy và đã chạy rất ổn định.
Chúc thành công ;)

AnhChang1102

Bác nào có link down RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb
Thì cho em xin với >.<
Em Up RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID xong Upgrade tiếp AKU3.3.13.ASERG-us nó lỗi tùm lum à :( Máy chậm thì hơn rùa >.<
Và cho em hỏi nếu em Up lại RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID xong ko Upgrade thêm cái gì nữa có được không :-??
Và em hỏi trước khi Up room Hard Reset máy thì có để nó khởi động vào đến màn hình Today không . Hay là Hard Reset xong thì Up luôn :-?
Thx các bác trước :p

anhmt

Bác nào có link down RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb
Thì cho em xin với >.<
Em Up RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID xong Upgrade tiếp AKU3.3.13.ASERG-us nó lỗi tùm lum à :( Máy chậm thì hơn rùa >.<
Và cho em hỏi nếu em Up lại RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID xong ko Upgrade thêm cái gì nữa có được không :-??
Và em hỏi trước khi Up room Hard Reset máy thì có để nó khởi động vào đến màn hình Today không . Hay là Hard Reset xong thì Up luôn :-?
Thx các bác trước :p

1. up xong RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID không cần up rom khác cũng được, nhưng NVID chỉ là bản rom trắng, nên bạn fải cài nhiều chương trình không có trong rom, đồng thời không up radio rom thì việc cải thiện loa nghe và sóng sẽ không bằng việc up thêm radio rom. (radio rom giúp cho sóng khoe và loa nghe tốt hơn rất nhiều, tất nhiên không up radio rom thì vẫn có bản radio rom mặc định là bản 2.47). Hiện nay bản radio rom mới nhất là bản 2.69.21 sóng rất khỏe và loa rất to.

2. trước khi up rom, HR máy thì chỉ đến màn hình Windows Mobile (tap the screen to set up your ......) thôi. đợi máy kết nối ổn định rồi up. Các bản rom Aku là loại rom chép đè, nếu không thích HR có thể để ở màn hình today và up rom luôn cũng được, không sao cả.

Đối với up extrom thì để ở màn hình today và up, sẽ xuất hiện cửa sổ dos (lúc này máy không trở về trạng thái bootloaderr). up xong extenrom (ví dụ: bản Aku 3.13 mà bạn up) bạn phải HR máy ngay bằng tổ hợp phím: Camera + Voice commander và chọc sort reset đợi vào được màn hình format nhấn tiếp phím gọi để máy fomat lại máy. (bước này là rất quan trọng để tránh bị lỗi sau khi up rom xong). đến đây quá trình up rom hoàn thành.

3. Hiện nay, có rất nhiều bản rom WM 6.0 rất ổn định, giao diện đẹp và nhiều phần mềm hay, máy chạy nhanh, bộ nhớ nhiều (ví dụ: bản PDA mobiz có bộ nhớ lên đến 51,99M), bạn nên up 6.0 sẽ hay hơn. (vào mục up rom 6.o prophet xem và có link tải đầy đủ).

4. rom của bạn đây: ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...tion_PS8Mb.exe
Thấy hay thanks cho mình 1 tiếng cho mát dạ :p b-)
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

phuclee

em có 1 cây O2 neo G4,em đang unlock CID mới làm bước 1 àh!thì SR nó đã ra thông số đã dc unlock CID rùi mà em chưa chạy bước 2 là chạy file UnlockCID.bat!máy em tình trạng bi giờ là vào boodt dc nhưng ko up rom dc!toàn báo lỗi!mong các anh chỉ giúp!thankx em muốn úp rom của anh Phạm Quang!mà khi chạy tool ROMUpdateUtility_NoID.exe để úp rom dc fải kết nối ới Activesyn ko ?máy em hiện tại ko vào win dc!đã HR rùi vẫnứng ngay màn hình boot!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.