• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0

duongtver

mình đã up bản rom 07 của man PQ , tốc độ chạy rất nhanh , ram it tụt nhưng mà mình thấy có 2 lỗi sau :
1. khi mình cài TCPMP để xem phim thi khi bật lên thỉnh thoảng nó tự động xoay chiều màn hình , mình cài bản 0.81 , không biết lỗi do rom hay do chuong trình , ngày trước xài bản 0.72 cùng với rom 05 fix 2 không vấn đề
2. máy thỉnh thoảng bị treo , ngày trước với rom 05 fic 2 cũng có nhưng ít hơn .
xin cảm ơn các MOD đã làm ROM cho anh em dùng =D>=D>=D>=D>

loveblue

Super V.I.P
mình đã up bản rom 07 của man PQ , tốc độ chạy rất nhanh , ram it tụt nhưng mà mình thấy có 2 lỗi sau :
1. khi mình cài TCPMP để xem phim thi khi bật lên thỉnh thoảng nó tự động xoay chiều màn hình , mình cài bản 0.81 , không biết lỗi do rom hay do chuong trình , ngày trước xài bản 0.72 cùng với rom 05 fix 2 không vấn đề
2. máy thỉnh thoảng bị treo , ngày trước với rom 05 fic 2 cũng có nhưng ít hơn .
xin cảm ơn các MOD đã làm ROM cho anh em dùng =D>=D>=D>=D>

Đã up lên 2.10.07 rồi mà cài TCMP làm gì hả bạn ! ko tương thích WM06 đâu, cài COREPLAYER đi chạy ngon lành. lỗi đó dứt khoát ko phải do rom 07 đâu.Thân

banhbaonong

Bệnh khó kết nối wifi của các ROM cooked trên ROM cơ sở phiên bản build 17913.0.3.0 là có và được các chuyên gia trên xda-developers xác nhận. Vấn đề không phải là B hay là G, vụ khó kết nối chỉ xảy ra khi AP được thiết lập security (nếu tắt security thì kết nối đảm bảo ok ngay). Cách giải quyết do các chuyên gia bên xda-developers đưa ra là thực hiện kết nối qua 2 bước : lần đầu tiên cho kết nối sẽ k được -> ngắt kết nối -> kết nối lại -> OK

Mình đã thử và thấy rất ok theo cách trên. Hơi bất tiện nhưng bù lại được dùng ROM mới :))

Đúng! Sau nhiều lần thử nghiệm tớ cũng rút ra điều này,phải kết nối 2 lần mới may ra được. Bây h mới biết trên xda có nhắc đến phải lên tìm hiểu xem đã.Không biết đã sửa lỗi được chưa

duongtrung

Up xong thì bị lỗi Internet Explorer (vào trang nào cũng báo lỗi). Sau đó Hard reset thì mọi việc ổn: WiFi tốt, chưa thấy có lỗi gì (sẽ cài soft, test thêm). Bác nào đang có con tai gnhe I-tech R35 thì test thêm rồi cho ý kiến thử xem bản chất nó thế nào với con ROM này nhé. Thanks bác Pham Quang và anh em Kỹ thuật đã cống hiến cho mọi người một con ROM tốt!!!

nhatha311

Đích thực là có lỗi treo máy khi có cuộc gọi tới các bác ạ ...
À, em ko biết cách dùng PC Secure . Khi em vọc vào nó , thì nó bảo em gõ pass , e nhập cái gì cũng chẳng ăn thua ..Cuối cùng em lại phải SR thì mới thoát được ...Ko biết phải làm thế nào nhỉ ?
Thks ...

TuanQuang

À, em ko biết cách dùng PC Secure . Khi em vọc vào nó , thì nó bảo em gõ pass , e nhập cái gì cũng chẳng ăn thua ..Cuối cùng em lại phải SR thì mới thoát được ...Ko biết phải làm thế nào nhỉ ?
Thks ...
pass default của room là 1234.việc máy bị treo khi có cuộc gọi đến thì mình cũng đã gặp nhưng thỉng thoảng thôi chứ ko thường xuyên bạn ah.hiện nay chưa fix đc lỗi này,có lẽ phải đợi thôi.

ltrhai

Tôi muốn dùng bàn fím lấy từ bản Rom trước theo các hướng dẫn của anh Phạm Quang nhưng không có tác dụ mà bàn fím mới sau khi SR thì nó về bàn fím default trông chán quá. nếu có thể anh PQ cho thêm ý kiến thì tốt quá.

XuanTruong

Super V.I.P
Treo máy khi có cuộc gọi đến

pass default của room là 1234.việc máy bị treo khi có cuộc gọi đến thì mình cũng đã gặp nhưng thỉng thoảng thôi chứ ko thường xuyên bạn ah.hiện nay chưa fix đc lỗi này,có lẽ phải đợi thôi.

Sao Mình đã up rất nhiều bản Rom WM6 nhưng chưa bị tình trạng treo máy khi có cuộc gọi đến nhỉ? cả rom pdaviet và wwe. chỉ có hai lần bị treo là do đụng soft chặn cuộc gọi và tin nhắn thôi, và Mình gỡ bỏ nó ra thì mọi chuyện ổn cả. cái thằng Exec này hay dở hơi lắm không biết đường nào mà lần.Thân!

banhbaonong

Thks ...

Lỗi treo máy khi có cuộc gọi đến có lẽ là do thằng X-Button và Hibernate gây ra. Mình ko dùng 2 soft này nữa thì ko có hiện tượng ấy xẩy ra nữa

connguab

Cảm ơn a Quang nhiều nhé ! E đang tải bản Rom mới của a về sử dụng đây, k biết như thế nào nhưng e nghĩ nó sẽ rất tuyệt !!!

O2XDAEXEC

Em đã Up bản Rom 2.10.07PV và thử trong vòng 1 ngày,em thấy chương trình chạy khá ổn định,nhanh,và ít tụt ram.Có điều là bị lỗi phím gọi bên ngoài.Khi gọi đi,em gập máy lại nghe,nhưng lại không thể tắt được.Mong bác fix lại nha.

nodanka

Rom này chạy khá ổn định mà các bạn. Khi tắt cuộc gọi Phải ấn mạnh nút mới ăn. Lúc đầu inh cứ nghĩ là bản rom này lỗi không thể tắt cuộc gọi nhưng sau bấm thủ lại mạnh thì ok, tt hơi chậm.
Bản rom này đã có sẳn Core Player rồi đau cần cài gì thêm.
Để 3 ngày nay không bị lỗi treo bàn phím, sử dụng rất ok, chưa phải rết lần nào.
Bản Rom này rất tốt nhất là có khả năng tương thích tai nghe Bluetooth Itech R35
Kết luận: cám ơn all

nblong21

Em đang xài bản 2.10.07PV ,test thấy ổn định lắm,nhưng lại có hiện tượng mất đèn nền;e có vào chỉnh ánh sáng nhưng hok dc.Thử SR& HR vẫn bị như vậy?Không lẽ chạm phần mềm.Xin mấy bác hướng dẫn khắc phục.
Bên cạnh đó,e thấy ver mới X-Button tuy hổ trợ nhìu tùy biến nhưng lại thoát ra chậm hơn phiên bản cũ.

AnhTu

Super V.I.P
Em đang xài bản 2.10.07PV ,test thấy ổn định lắm,nhưng lại có hiện tượng mất đèn nền;e có vào chỉnh ánh sáng nhưng hok dc.Thử SR& HR vẫn bị như vậy?Không lẽ chạm phần mềm.Xin mấy bác hướng dẫn khắc phục.

Bạn hãy nhấn giữ Power 1 lúc lâu xem có trở lại bình thường hay không?:-?

connguab

Giúp e với sao e tải bản 2.10.07PV về, mở ra thì chỉ có 1 tập tin nk.nbf* , nhập pas giải nén nhưng nó chỉ hiện ra 1 trang mới nhưng k có gì trong đó cả, vậy là sao hả các anh ?
Chỉ cho e liền nha, e đang nóng lòng muốn thử bản rom mới quá !
Cảm ơn mọi người trước nhé !!!

18S67705

Giúp e với sao e tải bản 2.10.07PV về, mở ra thì chỉ có 1 tập tin nk.nbf* , nhập pas giải nén nhưng nó chỉ hiện ra 1 trang mới nhưng k có gì trong đó cả, vậy là sao hả các anh ?
Chỉ cho e liền nha, e đang nóng lòng muốn thử bản rom mới quá !
Cảm ơn mọi người trước nhé !!!
you down bộ Tools bác Quang up cùng rồi cop file nk.nbf vào thư mục chứa tools rồi up....:)

connguab

Cám ơn a 18S67705 nhiều lắm, e đã làm như a hướng dẫn, e đang up được 5%rồi, chắc là tuyệt vời lắm !

Cảm ơn a Quang đã có nhiều bản rom cho mọi người cùng thưởng thức !

(Có khi nào vài ngày nữa a Quang gởi lên bản Rom 2.10.08 PV hôn ta ???)

Chết e rồi , sao e up đến 7% thì nó đứng riết hỏng chịu chạy tiếp, bây giờ phải làm sao đây, chỉ cho e với !!!!!

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Cám ơn a 18S67705 nhiều lắm, e đã làm như a hướng dẫn, e đang up được 5%rồi, chắc là tuyệt vời lắm !

Cảm ơn a Quang đã có nhiều bản rom cho mọi người cùng thưởng thức !

(Có khi nào vài ngày nữa a Quang gởi lên bản Rom 2.10.08 PV hôn ta ???)

Bản ROM v2.10.08 đã xong từ 2,3 hôm nay rồi. Hiện đang test và chỉnh.
Dựa trên cơ sở DEV khác.
ROM sẽ đưa giới thiệu sau 7-10 ngày nữa.
Tạm thời hiện tại các bạn hãy dùng và test kỹ bản 07 đi đã. :D

connguab

e đã up mấy lần rồi nhưng chưa lần nào bị như vậy, bây giờ e phải làm sao đây, giúp e với !!!!

E chờ cả tiếng đồng hồ rồi mà cũng chỉ có 7%, sao không ai giúp e hết vậy !!!

Last edited by a moderator: