• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC BƯỚC UPGRADE ROM CHO OMNIA I900

P

pvnn

Guest
tình hình là vì sự nghiệp 3G, hôm nay quyết định lấy con I900 WM6.5 ra up lại room 6.1,up bằng grand pix,bỏ phần eboot, up pda ok, up csc ok, đến phone thì báo com3 succes open xong đứng yên lun, đợi mãi 15" mà ko thấy gì, vạch xanh trên I900 đã full rồi,tắt grand pix ,no hỏi dang upload ma cũng thoát sao, thoát lun, rút cable, màn hình vẫn sáng và full load, chọt reset, tắt màn hình, im re lun, bi giờ nhấn nút nguồn ko xi nhê gì nữa, hixxxx, máy em mua ngày 14-10-08, mà mới hơn 1 năm 2 ngày nó đã ra đi thất rồi huhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhu

tình trạng máy em bi giờ là bất động,power ko lên, cắm xạc đèn ko đỏ, cục gạch thật rồi huhuhu.

chưa thành cục gạnh...vẫn có cách cứu mà

hiep_misi

mình cũng vừa up lại bản 6.1 original,up thành công ko có vấn đề gì cả, 6.5 chạy nhiều lỗi quá. tình hình máy bạn thế nào rồi.

bodies

rom 6.1

* 1">Press the 'dial' key to the left of the optical pad to bring up the dialer
* With the onscreen keypad input *#1546792*#
* Select 'Preconfiguration'
* Enter code *#81230*# and select OK
* Select 'Singapore', with the default Operator
* Accept this, DEVICE WILL HARD RESET
* Run update, and all should be well.

mình làm theo như vậy , đang xài rom 6.5 của Rzyzy 28014 , làm như trên ko xuất hiện Accept thí " device will hard reset ==nên vẫn là internation ko up lại rom 6.1 zin dc , xài rom cock vẫn còn nhiều lỗi mình muốn xài lại chuẩn .tks anh em

minhhaint1

Các bác pro cho hỏi 1 tí. Mình có cây I900L tiếng thái muốn up các rom này có được kô ??? I900 và I900L có gì khác nhau kô mấy pro ???
Thanks.

illidan8984

chưa thành cục gạnh...vẫn có cách cứu mà

Bác chỉ giúp em cách với, em cũng bị như bác trên, dùng Grand Pix để úp pda.bin và phone.bin nhưng đến giai đoạn open com succcess thì chết cứng tại đấy đợi lâu quá em rút dây ra và bây giờ cũng đen đủi như bác bên trên rồi, hic hic :(:)(:)(:)((

viethalsing

trước đây up con I900 bình thường. hôm nay up con I900 mới 100% hàng xách tay từ Korea về không được ... nhờ các bác chỉ giúp kg biết mình quên cái gì không mà kg up được

- Up bằng rom exe mới bướ đầu tiên Eboot nó hiện lên 0% rồi đứng đó luôn ...
- Up bằng GPix thì nó không detec được PPC kg up được gì cả ..

Không biết mình có thiếu cái gì không? vì đã làm như hướng dẫn của bác PQ.
Mình định up room 6.5, có cần thêm bước nào không? đã syn được PPC và PC.

Plss....

oo0xautrai0oo

Lọ mọ cài bộ 6.5 này vào. Nói chung chạy thì cũng được nhưng tớ muốn cài lại bộ 6.1 i900DZHK3 nguyên gốc download ở website về thì toàn báo incorrect version.
Làm theo hướng dẫn của bác PhamQuang để giải quyết hiện tượng Incorrect version rồi nhưng khi chạy bộ 6.1 thì nó vẫn báo là "incorrect software version".
Bác chủ thớt hoặc bạn nào giải quyết được hiện tượng trên chỉ cho tớ với.

Cảm ơn.

AnhPheCT

trước đây up con I900 bình thường. hôm nay up con I900 mới 100% hàng xách tay từ Korea về không được ... nhờ các bác chỉ giúp kg biết mình quên cái gì không mà kg up được

- Up bằng rom exe mới bướ đầu tiên Eboot nó hiện lên 0% rồi đứng đó luôn ...
- Up bằng GPix thì nó không detec được PPC kg up được gì cả ..

Không biết mình có thiếu cái gì không? vì đã làm như hướng dẫn của bác PQ.
Mình định up room 6.5, có cần thêm bước nào không? đã syn được PPC và PC.

Plss....

Up bằng file *.exe thì Bác tắt nguồn (Nhấn vào Turn off), và rút cổng USB ở PPC ra luôn cho PPC tắt hẳn xong cắm USB vào mở máy lên nhấn nút "START" đợi thôi.

Up bằng GrandPrix_1.6.4_XP thì Bác bun file *.exe bằng i900_EXEcutor v2.6 sao đó dùng GrandPrix_1.6.4_XP để load các thành phần theo HD của Bác Quang xong Bác nhấn Detec và chọc vào lổ Reset của i900 và ngồi đợi thôi.

Thử bạn Rom này xem sao phải nói free RAM cao, xem như Clear gồm M2D và Titaium đấy.

SS Omnia i900 6.5.3. Custom ROMs by steff195! 28205 M2Dv2 (01/01/2009)

Chúc vui !

viethalsing

Up bằng file *.exe thì Bác tắt nguồn (Nhấn vào Turn off), và rút cổng USB ở PPC ra luôn cho PPC tắt hẳn xong cắm USB vào mở máy lên nhấn nút "START" đợi thôi.

Up bằng GrandPrix_1.6.4_XP thì Bác bun file *.exe bằng i900_EXEcutor v2.6 sao đó dùng GrandPrix_1.6.4_XP để load các thành phần theo HD của Bác Quang xong Bác nhấn Detec và chọc vào lổ Reset của i900 và ngồi đợi thôi.

Thử bạn Rom này xem sao phải nói free RAM cao, xem như Clear gồm M2D và Titaium đấy.

SS Omnia i900 6.5.3. Custom ROMs by steff195! 28205 M2Dv2 (01/01/2009)

Chúc vui !

Mình đã up cho 1 máy khác thành công, nhưng tới cái máy này nó cứ im như con chym...
- màn hình máy tính thì : Downloading image 0%... đứng im
- màn hình I800: samsung omnia (màn hình khởi động) .. kg vào bootloader được thì phải

Chả hiểu tại sao nữa :(

hoanhothangbom

Hi các bác !
Máy em là:
PDA: i900DTHJ5/DTHJ5
Phone: i900XXHJ1

Em muốn up len phien bản IA5 nhưng chương trình update em down từ trang chủ của Samsung cứ báo là Incorrect version hoài. Mặc dù em đã thử sửa lại vùng và cả regedit rồi.
Em down 1 bản Vietnam, sửa vùng VN, sửa regedit thành DXIA1 cũng không được.
Em lại down bản Singapore, sửa lại vùng Singapore, rồi sửa regedit lại thành DZIA1 cũng không được.
Nó cứ báo là không đúng version. Các bác có cao kiến gì không? Em muốn update rom gốc của Samsung thôi !
Thanks !

BraDo

Hi các bác !
Máy em là:
PDA: i900DTHJ5/DTHJ5
Phone: i900XXHJ1

Em muốn up len phien bản IA5 nhưng chương trình update em down từ trang chủ của Samsung cứ báo là Incorrect version hoài. Mặc dù em đã thử sửa lại vùng và cả regedit rồi.
Em down 1 bản Vietnam, sửa vùng VN, sửa regedit thành DXIA1 cũng không được.
Em lại down bản Singapore, sửa lại vùng Singapore, rồi sửa regedit lại thành DZIA1 cũng không được.
Nó cứ báo là không đúng version. Các bác có cao kiến gì không? Em muốn update rom gốc của Samsung thôi !
Thanks !

Bạn nên tham khảo từ trang đầu, bác PhamQuang đã hướng dẫn rất chi tiết. Sẽ thành công thôi.

dat1206

chú quang cho cháu hỏi,cháu đọc bài hướng dẫn thì thấy có chổ không hiểu ở cách up rom từng thành phần
cách 1 thì bước cuối là " Sau ít giây nếu tất cả bình thường dòng "Start Downloading" sẽ xuất hiện, hãy nhấn để quá trình Up các thành phần trên tiến hành."
còn cách 2 phía dưới là " Chọc Reset máy trong tình trạng vẫn kết nối, máy sẽ khởi động lại và Tool sẽ bắt đầu làm việc."
2 cách là 1 cái kêu nhấn dòng start downloading còn 1 cái kêu reset
chú cho cháu hỏi thêm là.máy cháu đã up rom 6.5 của mod sonblack build giờ cháu mún up rom 6.5 bản khác nhưng của người khác build vậy thì cháu có phải chạy toạn bộ rom mới hay chỉ up từng phần và bỏ qua eboot.cái file phone.bin up có tác dụng j ko và k up có sao ko?mà rom cháu tải về thì ko thấy có thành phần phone.bin .cháu mới dùng i900 nên chưa rõ mong chú trả lời giúp.

kanzuyos

CÁC BƯỚC CỤ THỂ VÀ HÌNH ẢNH MINH HỌA

Máy sẽ tự khởi động lại, bạn có thể cho Tool thoát và làm việc với máy, quá trình đã xong.

Các bước trên đều trơn tru cả. >> "JOB DONE, LAUNCHED !!"
Em đợi hoài, máy không tự khởi động lại mà màn hình đen xì. !!!!
Em đợi 10' rồi rút cáp ra, chọc reset mấy cái mà nó vẫn đơ và đen xì, đèn power ko sáng.
Em bấm Power, máy hiện ra dòng SAMSUNG OMNIA rời đứng đó 10' rồi bác Quang ơi ,. ....

Giờ phải làm sao huh các bác, UP mấy cái O2 hoài ko sao, mới UP SAMSUNG OMNIA lần đầu, sợ quá .. :(
Các bác giúp em gấp với nhé.

AnhPheCT

Tìm bản Rom khác Up lại thôi!! Bản đó thiếu file Boot rồi!! Hoặc Bạn Up từ WM6.1 lên WM6.5 lần đầu tiên phải Up EBOOT nhé! Hay chạy bằng file EXE đi!Đừng Up bằng GF. Nếu máy đã có WM6.5 rồi thì tải bản Rom khác UP thôi!! Còn lên chữ "SAMSUNG" là chưa sao cả!! Cấm cáp vào Up bình thường!!

Tải bản Rom này steff195_i900_6.5.3_23620_M2Dv2 mà Up bằng GF nhé!! Không cần Up EBOOT luôn!! Làm như ảnh của Bạn là OK. Bản này gồm M2D v2.0 và Titanium Ko bao gồm ứng dụng nào cả!! RAM cực chuẩn Rất tuyệt.

Chỉnh sửa cuối:

dat1206

bản rom của anh phê sao mình down ko đc.down = idm á.hum trc dơn nó chạy rất chậm mình tạm dừng h down lại ko dc lun :(

AnhPheCT

bản rom của anh phê sao mình down ko đc.down = idm á.hum trc dơn nó chạy rất chậm mình tạm dừng h down lại ko dc lun :(

Chịu khó Download đi!! Đang có 2 bản Build mới cũng rất orn đang test!! Ram cũng tương đương bản trên!! Build v28217 (30/01/2010)

Link download:

steff195_i900_6.5.3_28217_M2Dv2

Chỉnh sửa cuối: