• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ

ZellDinch

bản Cyanogenmod7 này market dùng bt mà, cài và install apps từ market hoàn toàn bt, bạn đang dùng bản ngày 28 hay ngày 29 thế?

mỗi lần nó download xong sẽ hiển thị ở ngay notification bar mà, còn nếu ko thì vào my apps ở trong market cũng có nữa

Mình cũng bị lỗi này, chả hiểu thế nào. Nó down xong là biến mất, chả thấy install

Mr_PDA

Mình cũng bị lỗi này, chả hiểu thế nào. Nó down xong là biến mất, chả thấy install

Chính xác là bạn đang dùng bản build nào thế? GB Cyanogenmod7 update ngày 29 với Superuser Force Close fixed à ?
Mình vừa vào market download và install thử, hoàn toàn bt mà, download xong nó tự install cho mình luôn, kéo cái notification bar xuống sẽ thấy thông báo: Ví dụ như" Twitter successfully installed", chọt vào đó nó sẽ mở chương trình mình vừa download luôn
hay 2 bạn thử dùng applanet thử xem thế nào, bản 2.6.5 nhé:

http://www.mediafire.com/?cn2vwlo8s0apt7l

ZellDinch

Chính xác là bạn đang dùng bản build nào thế? GB Cyanogenmod7 update ngày 29 với Superuser Force Close fixed à ?
Mình vừa vào market download và install thử, hoàn toàn bt mà, download xong nó tự install cho mình luôn, kéo cái notification bar xuống sẽ thấy thông báo: Ví dụ như" Twitter successfully installed", chọt vào đó nó sẽ mở chương trình mình vừa download luôn
hay 2 bạn thử dùng applanet thử xem thế nào, bản 2.6.5 nhé:

http://www.mediafire.com/?cn2vwlo8s0apt7l

mình dùng build 29.2 , hình như su fixed rồi nên ko có vấn đề. Download lúc đầu bình thường, sau 2 lần reboot thì bắt đầu có dấu hiệu kì lạ.
Applanet ở UK ko dùng đc.

dale89

[JAN 29][REL]Cope's SD HD2 Gingerbread/CyanogenMod7
cái bản này lỗi cục pin hay sao mà mình mình dùng battery adicator thì báo 50% mà sao cục pin nó k giật xuống vậy có ai bị giống mình k

007TTT

mìh đag dùng bản Cyanogenmod7 khi cài vài game nó ko full màng hìh mà hiện ra 1 màn hình nhỏ . vài game của mìh bị : 3TD. sallon spa... ai biết lỗi chỉ mìh với nha thanks

dale89

cài root explore rồi vào trong thư mục /sdcard/Android/240buildprop lấy file build.prop copy vào /system/ khởi động lại là màn hình to trở lại

binhhdda

mình cài chạy ok nhưng quên cài đătk nhiệt độ là độ F vậy có cách nào chuyển về độ C ở mục thời tiết không các bác nhỉ?

007TTT

cài root explore rồi vào trong thư mục /sdcard/Android/240buildprop lấy file build.prop copy vào /system/ khởi động lại là màn hình to trở lại

ko thấy chữ 240buildprop wih oi có data va cahe ah

trinh12345

Phải làm thôi... ta phải làm thôi:)) (Don nguyen feat Thanh Loc, hehe)
Cơ mà bác chủ thớt cho hỏi cái là trước khi làm theo hướng dẫn thì phải cài winphone 7 vào NAND trước có phải ko ạ?

Mr_PDA

ko thấy chữ 240buildprop wih oi có data va cahe ah

ặc, bạn vào foler file rom của bạn ý ( ví dụ cope SD 012911) rồi copy build.prop từ 240buildprop vào trong system của bản rom ý

Mr_PDA

Mình đang down bản rom MIUI về test thử xem thế nào, nếu ngon sẽ update lên cho các bạn cài, ROM MIUI rất hay :X

007TTT

ý h mới mở bản room của thì mới thấy h thì đã hiểu ý của a rồi. đã copy để tí xeo sao đã

Mr_PDA

ý h mới mở bản room của thì mới thấy h thì đã hiểu ý của a rồi. đã copy để tí xeo sao đã

Chuyển sang MIUI ROM chơi đi bạn, nuột lắm ;;) mình vừa flash bản 7.5 của future shock xong, lại thấy thích hơn cả Cyanogenmod7 rồi =))
để mình update lên cho các bạn nhé :D

ancola66

Super V.I.P
Làm cách này cũng hay và đỡ lỉnh kỉnh nhưng cũng có sự hạn chế :
- Bạn bắt buộc phải Resize cho phân vùng WP7 lớn hơn phân vùng dùng cho Android (Lớn hơn 1/2 dung lượng thẻ)>>> Đồng nghĩa với việc lưu trữ tự do trên thẻ nhớ sẽ giảm đi:
+ Ví dụ thẻ 16Gb nếu làm theo cách cũ cùng với một thẻ 4Gb thì sau khi làm xong phân vùng tự do (Dùng cho Android và lưu trữ) vẫn còn > 10Gb
+ Làm theo cách mới này thì cao nhất sau khi làm xong phân vùng tự do (Dùng cho Android và lưu trữ) chỉ còn < 7Gb

huydong0164

Làm cách này cũng hay và đỡ lỉnh kỉnh nhưng cũng có sự hạn chế :
- Bạn bắt buộc phải Resize cho phân vùng WP7 lớn hơn phân vùng dùng cho Android (Lớn hơn 1/2 dung lượng thẻ)>>> Đồng nghĩa với việc lưu trữ tự do trên thẻ nhớ sẽ giảm đi:
+ Ví dụ thẻ 16Gb nếu làm theo cách cũ cùng với một thẻ 4Gb thì sau khi làm xong phân vùng tự do (Dùng cho Android và lưu trữ) vẫn còn > 10Gb
+ Làm theo cách mới này thì cao nhất sau khi làm xong phân vùng tự do (Dùng cho Android và lưu trữ) chỉ còn < 7Gb

Nếu làm theo cách của mình như thế này thì có thể khắc phục được tìnhb trạng bạn nêu. Mình chạy bình thường với thẻ 16GB và dùng Android 10GB:
"Để thực hiện theo hướng dẫn trên các bạn có thể tạo được Partition sử dụng cho Android nhận được thẻ nhớ, tuy nhiên nó tương đối phức tạp và mất đi 1 phần của Parttion cho các vùng khác (mà không sử dụng tới.
Mình giới thiệu các bạn 1 cách khác dễ làm và không bị chia nhiều partion như sau (xin copy nội dung của bạn Mr_PDA)
1. Các bạn thực hiện từ bước 1 đến bước 4 như bài đầu (không nhất thiết phải chia phân vùng unformatted lớn hơn 1/2 thẻ)
2. Bước 5: Cắm thẻ vào PC tiếp, vào partitionwizard rồi click chuột phải vào parition "Fat16" delete nó đi, bây h nó sẽ thành "unallocated", click chuột vào, chọn create, đặt tên lable là Android, chọn File system là "FAT32" và Create as "Primary" rồi resize hết phần còn lại (Apply nó) và click chuột phải vào partition Android mà format = FAT32 và 32K or 64K -->OK xong thì nhớ ấn APPLY để hoàn thành tất cả các bước ở trên nhé .
Bước 6: Click chuột phải vào vùng partition Unformatted (vùng cho WP7) vào Modify--->set partition as primary. Kết thúc Apply
Bước 7: Chép Android vào vùng FAT32 vừa tạo và thực hiện tiếp các bước cuối cùng là OK hết cả WP7 và Android.
Mình đã thử thành công. Chúc các bạn cũng vậy."

Chỉnh sửa cuối:

hnam5

win7 nó nhận thẻ của mình còn cái partition winzad thì nó lại không nhận ra cái thẻ của mình. Phải làm thế nào nhỉ?

huydong0164

win7 nó nhận thẻ của mình còn cái partition winzad thì nó lại không nhận ra cái thẻ của mình. Phải làm thế nào nhỉ?

Bạn cài bản V5. còn bản 4 nó không nhận dược. Nếu không được thì lho73i động lại là nó nhận thôi

shogunr125

Nếu làm theo cách của mình như thế này thì có thể khắc phục được tìnhb trạng bạn nêu. Mình chạy bình thường với thẻ 16GB và dùng Android 10GB:
"Để thực hiện theo hướng dẫn trên các bạn có thể tạo được Partition sử dụng cho Android nhận được thẻ nhớ, tuy nhiên nó tương đối phức tạp và mất đi 1 phần của Parttion cho các vùng khác (mà không sử dụng tới.
Mình giới thiệu các bạn 1 cách khác dễ làm và không bị chia nhiều partion như sau (xin copy nội dung của bạn Mr_PDA)
1. Các bạn thực hiện từ bước 1 đến bước 4 như bài đầu (không nhất thiết phải chia phân vùng unformatted lớn hơn 1/2 thẻ)
2. Bước 5: Cắm thẻ vào PC tiếp, vào partitionwizard rồi click chuột phải vào parition "Fat16" delete nó đi, bây h nó sẽ thành "unallocated", click chuột vào, chọn create, đặt tên lable là Android, chọn File system là "FAT32" và Create as "Primary" rồi resize hết phần còn lại (Apply nó) và click chuột phải vào partition Android mà format = FAT32 và 32K or 64K -->OK xong thì nhớ ấn APPLY để hoàn thành tất cả các bước ở trên nhé .
Bước 6: Click chuột phải vào vùng partition Unformatted (vùng cho WP7) vào Modify--->set partition as primary. Kết thúc Apply
Bước 7: Chép Android vào vùng FAT32 vừa tạo và thực hiện tiếp các bước cuối cùng là OK hết cả WP7 và Android.
Nếu k chia phân vùng WP7 lớn hơn 1/2 thì khi đến bước 4 thì khi reset lại WP7 sẽ nhận phần lớn hơn (dự định dành cho Android) làm bộ nhớ của nó. Thế là công cốc, phải làm lại từ đầu. Nếu muốn dành phần lớn thẻ cho AD thì ngoài cách làm từ 2 thẻ, 2 đầu đọc (có thể tận dụng ngay HD2 làm đầu đọc) ra mình chưa làm cách nào mà thành công cả.

Mr_PDA

OK mình đã update thêm cách của bro lên topic rồi, thank u :D