• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách hack N8-00 FW 011.012.C02.01 bằng Phoenix

NguyenTu

Super V.I.P
Bjnh th­uong ah :T

E xai N8 ko thao pin dc @@

sorry quên mất vì N8 k tháo đc pin. Máy chạy bình thường thì PC không nhận ra máy có 03 nguyên nhân chính:

1. Cổng USB trên PC bị lỗi (không đủ điện áp chẳng hạn,....) ---> Kiếm 1 PC khác xem nhé;

2. Cap của bạn có vấn đề --> check bằng 1 sợi cáp khác xem nhé

3. Do lỗi HĐH trên mobile. Bạn thử backup các dữ liệu cần thiết như: danh bạ, tin nhắn,... và dùng lệnh: *#7370# hoặc lệnh có sẵn trong máy để đưa máy về trạng thái xuất xưởng xem sao!!

antonio99

Mod co yahoo ko vao yahoo nc cho tiện. cho trã lời nhanh. mò từ hum wa tới h. ngồi nhức cả đầu.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

lam dc ui \-/ . e format lại máy. nó nhận cáp. nỗi màng hình trắng. Test mode Nokia.

Chỉnh sửa cuối:

antonio99

~X( Mode ơi e hack dc máy rùi sao vẫn " Chứng Chỉ Bị Lỗi". E củng đã Thử Lấy file Cer+ key trên OPDA rùi. E củng sing 1 số phần mềm nhưng. 1 số chạy 1 số ko

NguyenTu

Super V.I.P
Mod co yahoo ko vao yahoo nc cho tiện. cho trã lời nhanh. mò từ hum wa tới h. ngồi nhức cả đầu.

YM của mình có ở Profile đấy

~X( Mode ơi e hack dc máy rùi sao vẫn " Chứng Chỉ Bị Lỗi". E củng đã Thử Lấy file Cer+ key trên OPDA rùi. E củng sing 1 số phần mềm nhưng. 1 số chạy 1 số ko

Mình hack chạy ầm ầm mà!! cài vô tư luôn!! Bạn kiểm tra xem có ad file uda đã có istallserver vào FW trc khi up chưa nhé!!

^3 chỉ có thể chạy được 1 số ứng dụng của V5 thôi nhé, không phải tất cả

NguyenTu

Super V.I.P
em hack theo huong dan mà sao nó cứ báo

Bạn dùng file uda này xem nhé: http://www.4shared.com/file/SkCHiPql/RM-596_011012_U0301_7992_prdud.html

Nếu tên file k đúng thì đổi tên fil cho đúng thành RM-596_011.012_U03.01_79.92_prd.uda.fpsx và chép vào thư mục chứa FW rồi up lại nhé!!

giotlelehong

Ừa, củm ơn a.Để mình thử coi.Mình tải các ứng dụng và game về cài, nhưng chỉ cài duoc một số a.đặc biệt những file nào có chử únige là nó không cho cài a.mà cho tớ hỏi nè, sao con ne nó cứ hay bị thiếu bộ nhớ thế a.đặc biệt là cái unlock chín điểm ý.đôi lúc mở khóa mà cứ báo lỡ bộ nhớ đầy là phải tắt máy mở lại a.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

Hic ..Tớ copy vào và đổi tên gòi.Nhưng nó lại báo

Chỉnh sửa cuối:

phamthaitl

mình cũng hack rùi.bằng cả các file trên hoặc tự add.nhưng cũng không càu đc ứng dụng nào.kể cả cái ứng dụng mot camera len 12M.các bạn có cai đc không?

khong_co_ai

Active Member
bác chu top oi? em hack theo cach bac bảo thành công rồi, soft cài ngon nhưng vấn đề quan trọng khác nảy sinh là camera của em ko chụp ảnh đc,cứ mở camera ra là bị treo máy, màn hình đen xì. hình nhu camera ko mở lắp ống kính thí fải. Em đang rất cần sự giúp đỡ. Cảm ơn nhiều.

NguyenTu

Super V.I.P
bác chu top oi? em hack theo cach bac bảo thành công rồi, soft cài ngon nhưng vấn đề quan trọng khác nảy sinh là camera của em ko chụp ảnh đc,cứ mở camera ra là bị treo máy, màn hình đen xì. hình nhu camera ko mở lắp ống kính thí fải. Em đang rất cần sự giúp đỡ. Cảm ơn nhiều.

máy mình chạy bình thường mà? bạn xem có bị đụng soft nào không?

không phải do hack mà bị đâu bạn, máy mình lúc chưa hack lâu lâu nó cũng không mở được nắp ống kính
khởi động lại phone mọi chuyện ngon lành è

khong_co_ai

Active Member
không phải do hack mà bị đâu bạn, máy mình lúc chưa hack lâu lâu nó cũng không mở được nắp ống kính
khởi động lại phone mọi chuyện ngon lành è

Đúng rồi! Tui fomat lại máy (restore factory) là lại chạy phà phà. ngon lành, ổn định, hết sạch tất cả các lỗi vớ vẩn về cuộc gọi lúc trứoc gặp phải.

bravenguyen

mình làm ngon lành mà, máy mình xách tay từ US giờ tiếng việt ngon lành. thanks của thớt nha ! ;;)

cothienlac86

Em làm như theo chỉ dẫn nhưng đên bước ấn vào RefurBish thì bị lỗi như này.Các bác giúp e với

vutaikt

sao lạ nhỉ các bác,

mình hack thành công rồi cài đc nhiều phần mềm rồi.
hôm nay format máy bằng lênh 7370 thì mất hack.
ai có bị thế ko.
chắc file uda ko hack được vào rom roft2 như s60v5

gioxuan2

Sau khi mày mò, với những sự chia sẻ thông tin của một số KTV thì h đây đã có thể hack N8 qua FN như các phiên bản S6v3, S6v5 thông qua file uda, Tối nay sẽ có bài hướng dẫn và file uda !!

Happy new year
Cac ban giup minh file uda va cach hack chi tiet cho c7 voi nhe.
Minh moi mua con nay ma ko biet hack ra sao nua.

NguyenTu

Super V.I.P
Happy new year
Cac ban giup minh file uda va cach hack chi tiet cho c7 voi nhe.
Minh moi mua con nay ma ko biet hack ra sao nua.

Hack c7 không khác j bài 1 đã hướng dẫn đâu. hình như File uda cho C7 đã có ở box: hack Symbian^3 với installserver rồi đó, bài của Mod Mathanh.