• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách hack N8-00 FW 011.012.C02.01 bằng Phoenix

mathanh

Hack c7 không khác j bài 1 đã hướng dẫn đâu. hình như File uda cho C7 đã có ở box: hack Symbian^3 với installserver rồi đó, bài của Mod Mathanh.

á. em dùng c6-01 mà có dùng C7 đâu anh. Nhưng em biết hack nó . Các máy như C5-03 C6-01 và C7 không thể nào hack theo kiểu N8 nha, và sắp tới đây như E7 và X7 sẻ rất khó khăn trong việc hack này.

NguyenTu

Super V.I.P
á. em dùng c6-01 mà có dùng C7 đâu anh. Nhưng em biết hack nó . Các máy như C5-03 C6-01 và C7 không thể nào hack theo kiểu N8 nha, và sắp tới đây như E7 và X7 sẻ rất khó khăn trong việc hack này.

chết thật, a già rồi lẩm cẩmX_X

AquaSta

Moderator

Mình hack C7 rồi mà có gì khác N8 đâu?

NguyenTu

Super V.I.P

em đọc ở đâu thấy hack c7 khác với N8 thế????????????????=))

bb8868

Hack C7 và N8 đều chung cách này có gì khác nhau đâu em

chết thật, a già rồi lẩm cẩmX_X

Có lẽ anh cũng già rồi nên lẩm cẩm như chú chăng =))

vutaikt

cho e hỎI tí.
Update fw online trên đt có mất hack ko.
Dạo trc formart 7370 mất sạch hack và data.hum nay Thấy update fw mới mà ko dám up sợ mất hack và dl wan trọng.
Edùng n8

cho e hỎI tí.
Dạo trc formart 7370 mất sạch hack và data.hum nay Thấy update fw mới mà ko dám up sợ mất hack và dl wan trọng.
Edùng n8

up online trên phone thì không sợ mất

NguyenTu

Super V.I.P
cho e hỎI tí.
Edùng n8

Mất chứ bạn

habaolinh

Super V.I.P
Chắc là N8 là Sym^3 còn mấy máy kia là Sym^6

conbo

sao mình flash xong rồi, máy khởi động rồi nhưng cái menu thiếu vài mục và vẫn chưa hack được. Mình tải bản hack trên diễn đàn và làm theo hướng dẫn mà vẫn ko đc. mong các bạn giúp đỡ!

NguyenTu

Super V.I.P
sao mình flash xong rồi, máy khởi động rồi nhưng cái menu thiếu vài mục và vẫn chưa hack được. Mình tải bản hack trên diễn đàn và làm theo hướng dẫn mà vẫn ko đc. mong các bạn giúp đỡ!

Việc hack bằng file istallserver này không làm mất chương trình j đâu bạn. Bây h có FW mới nên file hack cũng khác, bạn nên làm đúng bản FW, nếu FW mới thì file hack phải khác và làm theo hướng dẫn là Ok

golddragon2310

Xin lỗi cho em hỏi, em hack con C7 fw 13.016 theo hướng dẫn của anh Tu. Đã tải file đầy đủ trên navifirm, còn file hacked là tải của anh MatThanh...
Nhưng khi nhấn refurbish thì nó lại báo là thiếu file gì ấy, xong báo là Flashing failed :(
Em tắt antivirus, tắt firewall hết rồi!Nhưng vẫn bị thế!
Anh giúp em với ạ :)

hiepsinight

Xin lỗi cho em hỏi, em hack con C7 fw 13.016 theo hướng dẫn của anh Tu. Đã tải file đầy đủ trên navifirm, còn file hacked là tải của anh MatThanh...
Nhưng khi nhấn refurbish thì nó lại báo là thiếu file gì ấy, xong báo là Flashing failed :(
Em tắt antivirus, tắt firewall hết rồi!Nhưng vẫn bị thế!
Anh giúp em với ạ :)
bác vào option xóa file đó là xong gần chữ refurbish có chữ option đó , xóa xong mới nhấn refurbish nha

senshin

Anh em ơi cách này áp dụng với fw RM-596_013.016_19.01_Vietnam được không vậy?Mới mua n8 nên gà quá

hoangthanh21

Anh em ơi cách này áp dụng với fw RM-596_013.016_19.01_Vietnam được không vậy?Mới mua n8 nên gà quá

ok,bro à.tối qua mới làm xong.Tôi tự cho intallsever.exe vào UDA.Bạn nào làm bằng cách tự cho vào UDA bằng NokiaCooker_1.1 thì chỉ việc kéo và thả vào thôi nhé.Xong rồi thì không save.Chỉ thoát ra là ok.

thanhcong_pro

các bác cho e hỏi e đang mún hạckcon N8 của thằng bạn bên đài loan...ko biewts nó có# với bên mình ko? nếu khác thỳ e phải làm gì để hack ạ? e gà mong cách anh giúp đỡ có phải tắt nguồn máy ko anh?

Chỉnh sửa cuối:

cunmiu

Mọi người cho e hỏi đây là lỗi j vậy?? E đang dùng N8 FW013. E cài PN ra nhưng trong thư mục Products k có foder RM-596. E phải tạo nó ra.CÓ sai j k ạ?

Chỉnh sửa cuối:

z01222282682

Mọi người cho e hỏi đây là lỗi j vậy?? E đang dùng N8 FW013. E cài PN ra nhưng trong thư mục Products k có foder RM-596. E phải tạo nó ra.CÓ sai j k ạ?

không có thì phải tạo cho Phoenix nhận chứ bạn :D

cunmiu

Ah chỗ operating mod mình chọn Normal hay RF hả bạn??

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Mình lại bị thêm 2 lỗi này. HX. Mọi người xem giúp với

Chỉnh sửa cuối: