• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách up FW 21 APAC bằng chương trình J.A.F

kidkylin

theo mình thấy giới thiệu về fw v21 thì có 3 phím tắt ở giao diện chính , sao up v21 gòy mà ko thấy nhỉ ? hay thuộc dòng RM khác chăng ?:-/

boss113

hĩ nhìn thèm wa'cả đêm wa nghiên cứu mà ko làm được.nó cứ báo cái của khỉ jie` ấy.jo nản rùi ko muốn làm nữa.
nhưng cho mình hỏi có phải mọi thứ up như của boss rui đến phần chọn PPM thì làm theo cách của anh thanh2003 là chọn file RM-356_21.0.025_prd.rofs2.V20 đúng ko hay chọn file nào nếu có thể thì bạn hướng dẫn cho mọi người bít luôn đi nhé;;) đê mọi người ai thick thì làm cho tiện
thanks rất nhìu=D>
đúng ròi đó đến phần ppm thì bạn chọn file RM_356_21.0.025_prd.rofs2.v20 (ngôn ngữ việt nam) ròi tiến hành flash bình thường là ok liền
chúc bác thành công

thanhdhl2003

theo mình thấy giới thiệu về fw v21 thì có 3 phím tắt ở giao diện chính , sao up v21 gòy mà ko thấy nhỉ ? hay thuộc dòng RM khác chăng ?:-/

Vấn đề này đã có rất nhiều người thắc mắc, theo mình nghĩ cái vụ này chỉ có trên con Nokia N97 thôi :D

trantuan1207

mình cài pcsuite 7.1 của Nokia rồi, cho kết nối PC và đt ngon mà sao khi JAF, đến đoạn ấn power nó lại hiện lên cái cửa sổ đòi Nokia Usb rom nhỉ? cho nó tìm 1 lúc nó kết luận k thấy cái j phù hợp nên PC k nhận đc đt :|
Ah, lúc cài JAF, mình cài pc suite trc là bản 7.1, cài JAF sau, nó hỏi có cài driver 7.0 lại k, mình k chọn, có phải vì thế k nhỉ?

trantuan1207

mày mò 1 lúc e k thấy nó hỏi về cái Usb rom nữa, báo found rồi nhưng sao lại thế này?
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found ~~~> sau đó đợi 1 lúc nó lại có tiếng ngắt kết nối USB và tiếp theo là:
Sending RAW loader...
Using 007.016.022
Elf2flash 08.37.001
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
Error booting phone...
>"< bác boss hay bác thanh giúp em với :-s
lần trc em đã up fw 20 theo bác thanh, tưởng có kinh nghiệm rồi nhưng lần này vẫn móm quá T__T
E thử cả fw khác, cổng usb khác... vẫn bó tay :-s

Chỉnh sửa cuối:

k750i_it

Cái link trên rapid nó bị error . The file could not be found. Please check the download link. Bác chủ topic check lại nhé !

tuyetan

Cám ơn bác nhiều!

Ồ! em làm một phát là được ngay. Cám ơn bác nhiều lắm lắm!

boss113

mày mò 1 lúc e k thấy nó hỏi về cái Usb rom nữa, báo found rồi nhưng sao lại thế này?
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found ~~~> sau đó đợi 1 lúc nó lại có tiếng ngắt kết nối USB và tiếp theo là:
Sending RAW loader...
Using 007.016.022
Elf2flash 08.37.001
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
Error booting phone...
>"< bác boss hay bác thanh giúp em với :-s
lần trc em đã up fw 20 theo bác thanh, tưởng có kinh nghiệm rồi nhưng lần này vẫn móm quá T__T
E thử cả fw khác, cổng usb khác... vẫn bó tay :-s
bác có nhấn nút nguồn đúng lúc ko ? khi thấy dòng chữ PRESS POWER ON NOWthì nhấn nguồn 1 cái (để 1s-2s)
còn nếu bị nữa thì bác chụp hình ròi post lên đây nha
chúc bác thành công

cuong450

Chán thế bấm nghe tiếng nó nhận được tín hiêu kết nối wa USB rùi, cuối cùng vẫn not found!

kidkylin

Error Booting Phone ...>> ( lỗi khởi động điện thoại )

cố gắng nhìn rồi ấn nút POWER sớm hơn chút (ấn giữ 2 - 3 s )

trantuan1207

bác có nhấn nút nguồn đúng lúc ko ? khi thấy dòng chữ PRESS POWER ON NOWthì nhấn nguồn 1 cái (để 1s-2s)
còn nếu bị nữa thì bác chụp hình ròi post lên đây nha
chúc bác thành công

em làm mấy lần rồi toàn bị thế, sau khi ấn nút nguồn, nó found rồi sau đó cứ đần ở đấy 1 lúc, khoảng 3,4p sau đấy nghe tiếng ngắt kết nối usb và lại chạy ra mấy dòng chữ error boot :(. Em vẫn nghi nghi cái đoạn driver. Bác cho em hỏi bác cài driver mặc định của Jaf hay driver của PC suite?

danhchan1999

Chỉ cần 1 lần đúng hứong dẫn của Boss113 là Mình đã up thành công từ FW 21 FL sang FW blue tiếng Việt, nhưng khi nó đã hiện lên chữ Nokia thì sau đó nó tự khởi động lại và không cần động tác tháo pin khởi động lại máy à.

boss113

em làm mấy lần rồi toàn bị thế, sau khi ấn nút nguồn, nó found rồi sau đó cứ đần ở đấy 1 lúc, khoảng 3,4p sau đấy nghe tiếng ngắt kết nối usb và lại chạy ra mấy dòng chữ error boot :(. Em vẫn nghi nghi cái đoạn driver. Bác cho em hỏi bác cài driver mặc định của Jaf hay driver của PC suite?
giờ muốn bít có phải driver ko thì bạn dùng chương trình pc suite app thử 1 phần mềm hay themes coi có đc ko , nếu dùng pc suite mà app đc là ko phải do lỗi driver

babyvt

mình đã làm đc rùi thanks nha. Lúc đầu up băng trực tiếp cũng không đc sau up băng phoenix hết 2 ngày cũng k đc. Nhưng qua đây up có 5phut là đc ah. Thanks nhiều nhiều mấy anh nha. Up lần đâu bấm lộn code nước ngoài hok có tv xong rùi up lại đc rùi

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

mình đã làm đc rùi thanks nha. Lúc đầu up băng trực tiếp cũng không đc sau up băng phoenix hết 2 ngày cũng k đc. Nhưng qua đây up có 5phut là đc ah. Thanks nhiều nhiều mấy anh nha.
Cho mình hỏi lúc up mình chọn TV nhưng khi mở máy lên là tiếng anh. Bây giờ mún up tiếng việt đc k

bạn hỏi thế là sao mình ko hiểu sao lại up TV rùi mở máy lại là tiếng anh nếu bạn muốn chuyển sang TV thì vào setting=>fone=> language => chọn dòng đầu tiên là tiếng việt=>máy sẽ khởi động lại là ok:))
còn bạn hỏi : Bây giờ mún up tiếng việt đc k là sao mình ko hỉu:-/

thanhdhl2003

Bạn nên cài Driver mặc định của PC suite và NSU, còn Driver của JAF thì bạn bỏ qua nhé. Theo bạn nói thì cái đó là do lỗi của phần Driver Rom. Bạn nên Remove tất cả đi rồi cài lại từ đầu. Để cho chắc ăn bạn làm theo cách này thử xem nha:
1. Khi đã cài PC suite, NSU và JAF bạn cắm máy vào cho Win nhận và cài Driver. Xong rút máy ra.
2. Tắt máy điện thoại, cắm cáp vào, nhấp nút nguồn sẽ nghe âm thanh kết nối. Khi này Win sẽ nhận Driver của phần Rom, nếu đủ Driver Win sẽ tự nhận và cài Driver cho phần Rom này. Khi cài xong rút máy ra và tiến hành Flash từ đầu nhé.

P/s: Nếu dc bạn thử Flash bằng Phoenix xem thế nào

Chúc bạn thành công

trantuan1207

vật vã mãi mới xong.... ha ha ha... em phải làm ra máy khác bác boss ạ :D, thanks bác đã nhiệt tình chỉ dẫn anh em nha:D
Đặc biệt cảm ơn bác Thanh quan tâm đặc biệt đến em ;;), ới bác 1 tiếng bác chạy ra liền :D, 1 cái thanks k thể cảm ơn bác hết đc, cái này mới đủ :* :))

anhstuan

giúp mình với pro

bạn ơi! máy mình dùng J.A.F flast lỗi giờ kô khởi động được thì có chạy cái này được kô ?:-??

anhstuan

ahahahahaha Thành công rồi

cám ơn các pro. Mình tưởng máy mình die rùi, mình làm theo cách của bạn đã Thành công.( máy chạy cái mình hét ÂM NHÀ ^^ )b-)