• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 [Upd Recovery v5.0.2.7 - 08/02/2012]

especen

Cập nhật cLK Recovery 3.0.2.5 trên post 1.
Oạch, vội vàng xóa cái file cũ đi thì mới phát hiện ra bác chỉ pót mỗi file cLK_recovery_1.3.3_3.0.2.5.img lên, báo hại em lại phải download lại cả cái file cũ kia nữa.

Oạch, vội vàng xóa cái file cũ đi thì mới phát hiện ra bác chỉ pót mỗi file cLK_recovery_1.3.3_3.0.2.5.img lên, báo hại em lại phải download lại cả cái file cũ kia nữa.
Cập nhật là chỉ cập nhật file .img thôi, còn các thứ khác dùng chung mà...:D

Boot thế nào để update Recovery bác nhỉ?
Bạn úp cLK 1.4 trước, khi úp xong cLK mà màn hình hiện [XXX]fastboot: processing commands thì bạn vào cmd của Windows để flash Recovery, tại C:\Android bạn gõ C:\Android>fastboot flash recovery cLK_recovery_1.3.3_3.0.2.5.img nhé...

sanhunter

Bạn úp cLK 1.4 trước, khi úp xong cLK mà màn hình hiện [XXX]fastboot: processing commands thì bạn vào cmd của Windows để flash Recovery, tại C:\Android bạn gõ C:\Android>fastboot flash recovery cLK_recovery_1.3.3_3.0.2.5.img nhé...

bác giải thích em bước 2 ở bài 1 với, bác bảo "- Chọn một Patition phù hợp với bản rom Android định flash trong Patition size here, copy ra ngoài", bước này để làm gì, và copy ra ngoài tức là cóp vào thư mục nào ạ? e không hiểu chọn cái đấy để làm gì?

balaxitamon

EM xong các bước rồi, tới bước cuối fastboot reboot , nhấn enter xong nó reboot rồi vào cái màn hình như lúc cài cLK mà cái dòng cuối của nó là [XXX] --supend-- , giữ mãi nút home hay nút power gì nó cũng vậy, không vào được gì nữa

EM xong các bước rồi, tới bước cuối fastboot reboot , nhấn enter xong nó reboot rồi vào cái màn hình như lúc cài cLK mà cái dòng cuối của nó là [XXX] --supend-- , giữ mãi nút home hay nút power gì nó cũng vậy, không vào được gì nữa
Bạn khởi động lại máy, nhấn và giữ chặt nút Home khi bắt đầu khởi động máy đến khi nào vào Recovery nhé...

Bác chủ thớt vui lòng hướng dẫn luôn cách cài "aMAGLDR" trên HD2
Cách cài MAGLDR sao lại vào đây hỏi...:p Cài MAGLDR như úp rom mà thôi, bạn tải MAGLDR 1.13 về, đưa máy về Bootloader rồi cắm cable kết nối với PC khi nào trên màn hình chữ Serial chuyển thành chữ USB là bạn chạy ROMUdateUtility.exe trong thư mục của MAGLDR 1.13, tiến hành úp như úp rom. Khi úp xong máy sẽ tự khởi động lại, bạn nhấn và giữ phím Power để vào Menu của MAGLDR 1.13 nhé...

zungnn

Cảm ơn bạn đa trả lời, trước khi trả lời hãy đọc cho kỹ, bạn có thấy chữ a trong aMAGLDR không?

Cảm ơn bạn đa trả lời, trước khi trả lời hãy đọc cho kỹ, bạn có thấy chữ a trong aMAGLDR không?
Bạn thử làm theo cách mình hướng dẫn rồi vào Menu của MAGLDR xem có chữ aMAGLDR không rồi hãy thắc mắc nhé...:-?

vow_loveyou

mình có rom clk BOYPPC-SHIFTPDA_Desire HD Glass A2SD V12 (23.Apr) cho hd2 t-mobile
dùng RUU_signed-400-44.nbh và chia thẻ nhé. rom này khá nặng nên boot lần đầu tầm 10~15'. pin cũng tạm được. mọi người dùng thử xem thế nào rồi cho ý kiến nhé.
http://www.megaupload.com/?d=4EU2FP0Z

odonnell

Ko biết sao em cài đi cài lại mấy lần mà vẫn bị stocked ở first bootimage chứ ko chịu vào fastboot như các bác. Mong bác nào chỉ giáo - máy em 2.08 HSPL ko biết có liên quan j ko nhỉ??? Hay là em thiếu kiên nhẫn đợi lâu qua ko được flash đi lai mấy lần tức quá em về MAGLR lun :p

Ko biết sao em cài đi cài lại mấy lần mà vẫn bị stocked ở first bootimage chứ ko chịu vào fastboot như các bác. Mong bác nào chỉ giáo - máy em 2.08 HSPL ko biết có liên quan j ko nhỉ??? Hay là em thiếu kiên nhẫn đợi lâu qua ko được flash đi lai mấy lần tức quá em về MAGLR lun :p
Mình vừa flash thử tốt mà bạn... Bạn phải gõ đúng tên của file .img nhé...;;)

odonnell

Mình vừa flash thử tốt mà bạn... Bạn phải gõ đúng tên của file .img nhé...;;)

Ko bác ah. Em chưa thể vào được tới [xxx]fastboot nữa cơ :(( bị treo ngay cái màn hình bootimage đầu tiên (ko qua đc bước 2) - em chọn partition 400Mb.