• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 [Upd Recovery v5.0.2.7 - 08/02/2012]

Oạch, làm mối phát được luôn, đang dùng bản cLK_LeoRCMixS_v1.4_VN của bác Dũng edit tuy vẫn còn lỗi sooc màn hình nhưng khá mượt! Thanks !
Lỗi Graphic glitches đó thì chưa có bản Android 2.3.3 + Sense 2.1 fix được đâu bạn, chỉ hạn chế thôi...

lungtung

Có cái tool mới bên xda, mod nghiên cứu hướng dẫn anh em đi

Mà sao số liệu cảm ơn và được cảm ơn của các thành viên bị mất hết nhỉ

Last edited by a moderator:

odonnell

Lò mò mãi bên XDA, em đã biết cách move các ROM dạng CWM sang cLK nhưng bị 1 cái là ko có 3G (chỉ hiện chữ H lên nhưng ko ko internet access). Ko biết bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo. Em xài Rafdroid HD 4.02 kernel raf 1.9 OC compatible with cLK mà vẫn ko được. Ngay cả khi up kernel sang Tytung 10. cũng ko xi nhê j vụ 3G ngoài cài này các chứng năng khác đều rất ổn. Hy vọng có bác nào giúp đỡ em cám ơn nhìu lắm.

Lò mò mãi bên XDA, em đã biết cách move các ROM dạng CWM sang cLK nhưng bị 1 cái là ko có 3G (chỉ hiện chữ H lên nhưng ko ko internet access). Ko biết bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo. Em xài Rafdroid HD 4.02 kernel raf 1.9 OC compatible with cLK mà vẫn ko được. Ngay cả khi up kernel sang Tytung 10. cũng ko xi nhê j vụ 3G ngoài cài này các chứng năng khác đều rất ổn. Hy vọng có bác nào giúp đỡ em cám ơn nhìu lắm.
Các bản rom CWM thì Kernel thường cấu hình hỗ trợ RMNET mặc định, trong khi cLK chỉ hỗ trợ PPP nên bạn phải thay Kernel có hỗ trợ PPP nhé. Bạn thử Kernel cLK_ppp_tytung_r10_oldcam_update.zip này xem...

lungtung

Đồng chí làm 1 bài hướng dẫn tiếng Viêt bên này đi. Dạo này mình cũng chuyển qua dùng thử clk thấy hay hay nhưng hơi ít rom để vọc, 1 vài bản hợp thì lại không có clk

Đồng chí làm 1 bài hướng dẫn tiếng Viêt bên này đi. Dạo này mình cũng chuyển qua dùng thử clk thấy hay hay nhưng hơi ít rom để vọc, 1 vài bản hợp thì lại không có clk
Muốn chuyển rom thành cLK thì cũng tương đối đơn giản. Bạn cần có Kitchen của Dsixda (cái Kitchen này mình gửi link cho bạn rồi thì phải) và JDK ([FONT=&quot]JAVA 2 PLATFORM STANDARD EDITION DEVELOPMENT KIT)[/FONT] nhé. Bạn tiến hành dump bản rom Android ra, thay Kernel phù hợp của cLK, build lại là được...

odonnell

Từ lúc xài android trên NAND đến bây h, chỉ có bản Rafdroid HD 4.02 là em ưng ý thôi. Cũng như bác Raf4.02 chỉ có CWM chứ chưa ra CLK. Và ..................................................... em đã cài thành công Rom CWM Raf4.02 sang cLK chạy ngon lành cành đào (cả 3g nhé). Bi h HD2 cứ như là DesireHD ý - ko khéo còn thích hơn :). Vui quá em test thêm -> đi ngủ sáng mai sẽ làm 1 TUT thật cụ thể cho các bác. O là lá la.

nguyenvietcttt

bác cho hỏi là khi cài đặt cLK Recovery thì không thể cài đặt wp7 phải không bác , máy đã cài MAGLDR và RECOVERY (CLOCKWORKMOD) rồi bây giờ cài cLK thì có ảnh hưởng CLOCKWORKMOD không ??? cháu chưa hiểu lắm

bác cho hỏi là khi cài đặt cLK Recovery thì không thể cài đặt wp7 phải không bác , máy đã cài MAGLDR và RECOVERY (CLOCKWORKMOD) rồi bây giờ cài cLK thì có ảnh hưởng CLOCKWORKMOD không ??? cháu chưa hiểu lắm
Muốn cài cLK Recovery thì bạn đưa máy về Bootloader, cài cLK trước sau đó mới cài Recovery... Khi cài cLK thì không chạy được WP7 đâu nhé... Cách cài đơn giản nhất và dễ làm là bạn sang topic HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG HD2 NAND TOOLKIT [ALL IN ONE] mà tham khảo...

lungtung

Từ lúc xài android trên NAND đến bây h, chỉ có bản Rafdroid HD 4.02 là em ưng ý thôi. Cũng như bác Raf4.02 chỉ có CWM chứ chưa ra CLK. Và ..................................................... em đã cài thành công Rom CWM Raf4.02 sang cLK chạy ngon lành cành đào (cả 3g nhé). Bi h HD2 cứ như là DesireHD ý - ko khéo còn thích hơn :). Vui quá em test thêm -> đi ngủ sáng mai sẽ làm 1 TUT thật cụ thể cho các bác. O là lá la.
Mấy hôm trước hình như bạn có đưa link của bản rom CoreDroid 1.6 ( đã chuyển thành CLK lên thì phải ) nhưng diễn đàn bị lỗi nên mất bài đó. Mình đã down bản CoreDoid đó về cài thành công trên clk, có 3G ngon lành cành đào, nhưng đang thắc mắc là hình như nó bị lỗi GPS thì phải, mình dùng cái GPS Status để thử nhưng mãi không tìm được cái vệ tinh nào cả. Đã dùng nhiều phần mềm kiểm tra nhưng không thấy GPS

Cập nhật Recovery v3.2.0.1 trên post 1... Để flash các bạn đổi tên file recovery-raw.img theo đúng tên file .img cũ để flash nhé...

lungtung

muốn up lên cái recovery CLK này qua bộ tool thì copy nó vào đâu hả mod

lungtung

Copy vào 2 chỗ: cLK Recovery là data/ext, còn MAGLDR Recovery là data/ref...
Mình down về rồi, đã thay thế đúng chỗ trong bộ Tool nhưng sau khi cài xong nó báo vẫn là bản 3.2.0.0 ( mình dùng chức năng clk install recovey để nâng cấp bản CLK mà không cần cài lại rom )

lungtung

Hình như không thay được recovery 3.2.0.1 vào bản tool thì phải, tác giả đang chế bản mới

Mình down về rồi, đã thay thế đúng chỗ trong bộ Tool nhưng sau khi cài xong nó báo vẫn là bản 3.2.0.0 ( mình dùng chức năng clk install recovey để nâng cấp bản CLK mà không cần cài lại rom )
Theo mình hiểu là với cLK thì bạn không update được Recovery đâu nhé, bạn phải cài lại cLK, đến khi máy bao [xxx]fastboot: processing commands thì bạn mới flash Recovery được.

Hình như không thay được recovery 3.2.0.1 vào bản tool thì phải, tác giả đang chế bản mới
Thay được, mình đang dùng Recovery 3.2.0.1 được flash bằng Tools đó mà...

Chỉnh sửa cuối:

vow_loveyou

Mấy hôm trước hình như bạn có đưa link của bản rom CoreDroid 1.6 ( đã chuyển thành CLK lên thì phải ) nhưng diễn đàn bị lỗi nên mất bài đó. Mình đã down bản CoreDoid đó về cài thành công trên clk, có 3G ngon lành cành đào, nhưng đang thắc mắc là hình như nó bị lỗi GPS thì phải, mình dùng cái GPS Status để thử nhưng mãi không tìm được cái vệ tinh nào cả. Đã dùng nhiều phần mềm kiểm tra nhưng không thấy GPS

bản đấy gps ok mà. mình chưa phát hiện lỗi gì cả