• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 [Upd Recovery v5.0.2.7 - 08/02/2012]

odonnell

Vâng em ko thể cài clk được. Theo hướng dẫn của bác là chạy CustomRUU để cài CLK 1.4. Báo chạy xong 100% -> máy tự reboot nhưng đứng mãi ở hình nền HTC thôi chứ ko vào fastboot.

Vâng em ko thể cài clk được. Theo hướng dẫn của bác là chạy CustomRUU để cài CLK 1.4. Báo chạy xong 100% -> máy tự reboot nhưng đứng mãi ở hình nền HTC thôi chứ ko vào fastboot.
Máy bạn là HD2 thường hay HD2 TMOUS?

odonnell

Nếu là HD2 thường thì bạn chọn file RUU_signed-xx-xx.nbh của cLK tầm 135 đến 200M thôi nhé...

Nếu thế thì Leo512 ko thể flash các ROM yêu cầu partition 400Mb hả bác? Em định làm quả partition 400mb rồi restore RafDroid 4.02 lại mà xài :(

atungbk

CLk Recovery không hỗ trợ pin Extended HTC 2300mAh. Bác chủ cập nhật hộ cho anh em được biết :((

dangh5

sao mình cài bản clk 7.2 của bác langthang cứ đến logo htc là đứng nhỉ, mình cài Patition size :RUU_signed-150-5.nbh?

minhte

Bác chủ ơi làm sao vào Fastboot Mode để update cLK Recovery v3.0.2.8 nhi?

khatc

Cài cLK 1.4 rồi
cài cLK Recovery v3.0.2.5 rồi
Bây giờ up lên cLK Recovery v3.0.2.8?

Vậy làm thế nào vào Fastboot Mode để Up lên v3.0.2.8

Làm lại từ đầu đi bạn ơi, không phải update Driver nhanh thôi mà.

Cài cLK 1.4 rồi
cài cLK Recovery v3.0.2.5 rồi
Bây giờ up lên cLK Recovery v3.0.2.8?

Vậy làm thế nào vào Fastboot Mode để Up lên v3.0.2.8
Đưa mày về Bootloader rồi cài lại cLK 1.4, sau đó cài Recovery v3.0.2.8 nhé...

sanhunter

bác chủ ởi, máy của em cài cLK 1.4 báo thành công xong, nhưng HD2 không vào đc Fastboot Mode mà cứ treo ở màn hình HTC. không biết bị làm sao nữa.
=====>
sau một hồi loay hoay, e đành quay về MAGLDR, sau đó làm lại các bước như bác chủ thớt bảo, thì lại được. không biết bác nào đã update bình thường mà thành công chưa? chứ mỗi lần up recovery mà lại up lại cLK1.4 thì mệt thật, lại phải qua MAGLDR rùi quay lại cLK

Chỉnh sửa cuối:

dtka

Mình cài dc rồi, máy cũng chạy vào dc ngon lành rồi nhưng có điều là mấy room 2.3 đó mình thấy hơi nặng, giờ xin các bác link tải bản 2.2 CLK có được không ạ, nếu được miui và sence thì càng tốt.
Thank all !

toanmapGPC2

Àh bác chủ thớt cho mình hỏi là chép cái thư mục Android nào vào ổ C:. Vì mình down cLK_Installer_Recovery_1.3.3_3.0.2.4.rar về giải nén ra thì toàn là file k àh, k thấy thư mục Android nào cả? Mà trong đó có rất nhiều file RUU_signes nữa? Hay chép tất cả các file đó vào ổ C: mà tạo thư mục mới lấy tên là Androi. Xin bác chỉ mình nhé, mình gà quá. Áh máy tính mình đang dùng Win XP có cái CLK được k vậy bác.
Àh cho mình hỏi thêm là bán CLK 1.4 sao giải nén ra toàn là file RUU k vậy bác. Và nếu mình up CLK bàn mới của bác cLK_recovery_3.0.2.8 thì mình chép cái file cLK_recovery_3.0.2.8.img vào thay cho file cLK_Recovery_1.3.3_3.0.2.4.img trong bản củ phải k bác.

Àh bác chủ thớt cho mình hỏi là chép cái thư mục Android nào vào ổ C:. Vì mình down cLK_Installer_Recovery_1.3.3_3.0.2.4.rar về giải nén ra thì toàn là file k àh, k thấy thư mục Android nào cả? Mà trong đó có rất nhiều file RUU_signes nữa? Hay chép tất cả các file đó vào ổ C: mà tạo thư mục mới lấy tên là Androi. Xin bác chỉ mình nhé, mình gà quá. Áh máy tính mình đang dùng Win XP có cái CLK được k vậy bác.
Àh cho mình hỏi thêm là bán CLK 1.4 sao giải nén ra toàn là file RUU k vậy bác. Và nếu mình up CLK bàn mới của bác cLK_recovery_3.0.2.8 thì mình chép cái file cLK_recovery_3.0.2.8.img vào thay cho file cLK_Recovery_1.3.3_3.0.2.4.img trong bản củ phải k bác.
Bạn giải nén cLK_Installer_Recovery_1.3.3_3.0.2.4.rar ra sẽ thấy có các thư mục: Android, cLK_1.4 và fasstboot driver, bạn chỉ cần chép thư mục Android vào ổ C là được. Ngoài ra với bản cLK_1.4.0.1 ở trên thực chất nó là các file RUU_signed-xx-xx.nbh thôi, bạn chọn dung lượng Recovery cần dùng rồi flash thôi... Còn cái Recovery 3.0.2.8 thì bạn thay như trên nhưng khi gõ lệnh trong cmd thì bạn phải gõ đúng tên của file .img nhé...

dienluc510

Oạch, làm mối phát được luôn, đang dùng bản cLK_LeoRCMixS_v1.4_VN của bác Dũng edit tuy vẫn còn lỗi sooc màn hình nhưng khá mượt! Thanks !