• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài TTPOD 3.41 cho những ai cài ko dc thành công 100%

haopro

Sau 1 buổi trưa mài mò cách cài ttpod cho những máy cài vô nó báo lỗi cập nhật hay file sis sai cả cho bản china , english , và bản Việt Nam nữa sau đây mình sẽ hướng dẫn cụ thể 100% thành công nhé :
Các yêu cần cần thiết :
Máy phải hac.k phone , phải có x-plore bật hiện file ẩn và file system
Các bước thực hiện :
1-Đầu tiên là xóa bản ttpod 3.40 củ ra khỏi máy
2-Bật x-plore lên , bấm số 0 đánh dấu hàng thứ 1 và thứ 4 trên bảng cài đặt ( nếu ai đánh rồi thì thôi vậy )
3-Nếu bản ttpod các bạn cài ở bộ nhớ nào thì vào ổ đóa xóa thư mục ?\TTPOD
( với ? là ổ C or E )
4- Vào ?\sys\install\sisregistry\e0026666 ( xóa lun cái thư mục e0026666 lun )
5- Vào C\sys\install\sisregistry\20026666 ( xóa lun cái thư mục 20026666 lun nhé )
Hoặc cái thư mục này tùy máy , có máy là thư mục như hình trên có máy là thư mục như hình dưới ( hình dưới dc chụp từ máy N81 ) các bạn xóa thư mục này nhé
6- Vào thư mục ?\private\10003a3f\import\... kiếm cái file tên ttpod có đuôi là rsc xóa lun ( máy ai ko có thì thôi khỏi xóa nhé )
7- Vào thư mục ?\resource\apps\...xem hình ( xóa lun 2 cái file đó lun , máy ai ko co khỏi xóa nhé )
8- Tắt nguồn = phím tắt nguồn của máy chứ đừng dùng 1 pm nào nhé
9- Cài cái TTpod vào máy và thưởng thức

Chỉnh sửa cuối:

hunterviet

Well-Known Member
ĐÃ làm theo lời bác và kết quả thật bất ngờ, cục sắt ttpod v3.4.1 đã được làm nóng nhờ ngọn núi lửa vọc. Bạn nào ko cài được nên làm theo ngay bài này của haopro nhé, chúc thành công:p

trunganh0412

ĐÃ làm theo lời bác và kết quả thật bất ngờ, cục sắt ttpod v3.4.1 đã được làm nóng nhờ ngọn núi lửa vọc. Bạn nào ko cài được nên làm theo ngay bài này của haopro nhé, chúc thành công:p

Bac haopro cung kien nhan luc tung bo nho may de tim may file cua TTPOD nhj.Lan truoc minh cung tung cai pm bao mat xoa k het,cung lam theo kieu nay.Lam nhu tnay thj k fai format lai may.Nhug ma nthe cung hoi mat tg,pb 3.41 k co gj thay doi nhjeu thj cu dung tam 3.40 cung dc.Minh caj thu 1lan chan chang cai tiep nua.Thanks bai viet hay de tham khao
Posted via Mobile Device

haopro

Bac haopro cung kien nhan luc tung bo nho may de tim may file cua TTPOD nhj.Lan truoc minh cung tung cai pm bao mat xoa k het,cung lam theo kieu nay.Lam nhu tnay thj k fai format lai may.Nhug ma nthe cung hoi mat tg,pb 3.41 k co gj thay doi nhjeu thj cu dung tam 3.40 cung dc.Minh caj thu 1lan chan chang cai tiep nua.Thanks bai viet hay de tham khao
Posted via Mobile Device

oh bạn nói ko sai , nhưng cái bản này có thêm chức năng tiết kiệm pin nữa đó bạn .

Cách này tham khảo ở vài web nước ngoài đây :D
Dù sao cũng thank bro!

đâu có bpro tham khảo tại pdaviet lun đó pro , bài của congvoi hướng dẫn cài đặt QuickOffice Quickoffice AM v6.2.168 S60v3 SymbianOS9.x đó pro

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
oh bạn nói ko sai , nhưng cái bản này có thêm chức năng tiết kiệm pin nữa đó bạn .

đâu có bpro tham khảo tại pdaviet lun đó pro , bài của congvoi hướng dẫn cài đặt QuickOffice Quickoffice AM v6.2.168 S60v3 SymbianOS9.x đó pro

Tham khảo ở đâu không quan trọng miễn là chia sẻ hiệu quả.:D

lekhachuy3aa

Chức năng tiết kiệm Pin mình phải chỉnh ở đâu vậy bạn hay nó tích hợp sẵn trong chương trình .

w2k

hay quá ta. để mình về test thử cái đã. lâu nay dùng bản 3.3.1 miết hà. cứ cài vô cái mới là error. thanks bạn nha!!!

Kojiro

Super V.I.P
Không cài em à, 3.40 thôi mỏi quá có dùng đâu, cũng là chỉ thử để biết thôi.

Anh phải cài thử để anh em còn biết đường trả lời mem dùng N82 cài ko được chứ :D

lekhachuy3aa

Anh phải cài thử để anh em còn biết đường trả lời mem dùng N82 cài ko được chứ :D

N82 V31 cài bản này rất ok. Mình cài vô không bị những lỗi như Anh Thắng nói. Còn chức năg tiết kiệm Pin là chương trình tích hợp hay phải điều chỉnh bạn nào biết thì chỉ mình với.

Kojiro

Super V.I.P
N82 V31 cài bản này rất ok. Mình cài vô không bị những lỗi như Anh Thắng nói. Còn chức năg tiết kiệm Pin là chương trình tích hợp hay phải điều chỉnh bạn nào biết thì chỉ mình với.

Mình nghĩ là trong bản thân PM nó tiết kiệm, chắc là hạn chế dùng các file hệ thống khi hoạt động, mình cũng tìm mà ko có tùy chỉnh trong đâu hết :)
Máy anh Thắng sai bị lỗi icon nhỉ :-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình nghĩ là trong bản thân PM nó tiết kiệm, chắc là hạn chế dùng các file hệ thống khi hoạt động, mình cũng tìm mà ko có tùy chỉnh trong đâu hết :)

Tình hình là anh mới test xong trên E 71 rất OK không bị lỗi gì cả. Chỉ gỡ bản 3.4 ra rồi cài 3.41 vào là xong, chạy rất ổn không cần phải xoá file nào trong private cả.:D

Khoaaa

thế thì xóa bằng pyunnistal mất sạch sành xanh rồi cài là ok thôi mà.
Dùng pyunnistal coi đg dẫn xóa thủ công cũng đc nhỉ
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
thế thì xóa bằng pyunnistal mất sạch sành xanh rồi cài là ok thôi mà.
Dùng pyunnistal coi đg dẫn xóa thủ công cũng đc nhỉ
Posted via Mobile Device

Vậy thì bác test thử xem sao rồi cho a e biết kết quả luôn. Chưa test thì chưa thể nói được hay k;;)

Khoaaa

Vậy thì bác test thử xem sao rồi cho a e biết kết quả luôn. Chưa test thì chưa thể nói được hay k;;)

Ok bác nói vậy mai mình test luôn. Dạo này thẻ nhớ hình như bị lỗi hay mất file nên ko dám sử dụng thẻ trên pc nhiều

Posted via Mobile Device

diemhen_mobile

thực ra cách làm khác đơn giản hơn rất nhiều. xóa 3.4 đi, vào trang quản lý ứng dụng, thấy 1 file không có tên tuổi gì cả, remove đi, sau đó cài lại 3.41 và file patch 4run là ok. không cần phải rắc rối như thế.

lekhachuy3aa

Cái này cũng chẳng biết sao? CHỉ biết máy mình mình remove ban 3.4 xong ra ngoài cài không được. Rồi vào quản lí chương trình vẫn thấy còn bản 3.4 mình remove cái nữa rồi cài vào thế là chạy ok. Không phải làm nhiều giống như bài trên.