• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài TTPOD 3.41 cho những ai cài ko dc thành công 100%

thaonhanh

Thế bạn đã cài file patch4run vào hay chưa vậy?:-?
patch4rum là ji vậy bạn??mình chưa cài.nhưng mình test trên n73 thì ok.n93i thì bị lổi systemerror,mem giúp với(trong menu vẫn có icon)

Chỉnh sửa cuối:

tsonline86

mình cài bản này vô,giao diện chỉ có một cái simple thui ah,hihix?hình như mấy cái skin cua TTPOD đâu phải cứ dẫn vô thư mục Skin/V4 la xài được đâu?xin chỉ giùm.thanks.

tsonline86

nhâ đây cũng nhờ mọi người chỉ giùm làm sao để biết thư mục nào là của sof mình đã remove,VD như TTPOD là thư mục 200666 vậy các pro?thanks.

haopro

mình cài bản này vô,giao diện chỉ có một cái simple thui ah,hihix?hình như mấy cái skin cua TTPOD đâu phải cứ dẫn vô thư mục Skin/V4 la xài được đâu?xin chỉ giùm.thanks.

nhâ đây cũng nhờ mọi người chỉ giùm làm sao để biết thư mục nào là của sof mình đã remove,VD như TTPOD là thư mục 200666 vậy các pro?thanks.

cái skin bản 3.41 này là tùy máy đó , có máy hên xui xài dc , có cái ko , mình cũng bị 1 vài skin như vậy , hiện giờ mình đang tìm cách khắc phục nhưng mà chắc potay quá

Còn cái thư mục làm sao biết của pm này pm nọ thì bạn cứ dùng x-plore bấm vào file đó nhấn số 3 coi dạng hex , thì sẽ thấy tên pm nằm trong đó thui . Thân . Chúc vui nhé

kissxongchet

bạn có thể dùng pyUninstaller để xem đường dẫn. Chú ý là máy bạn phải hack và có cài đầy đủ Python và UltraPyModulePack. Khi vào sử dụng ứng dụng này thì cần bật capoff hay turnoff ở secman.Chúc bạn thành công!

kissxongchet

Mình thấy các bạn có nhiều thắc mắc về cái TTPod quá. Sau 1 thời gian cài đi cài lại, 4 ngón....Mình cũng rút ra ít kinh nghiệm chia sẻ cho A E.
1. Nếu cài TTPod lần đầu tiên khi vừa 4mat xong, có thể k bị lỗi cập nhật, nhưng vẫn không chạy đc TTPod ( mình đã thử trên N95 8G và thấy thế). Lúc này các bạn remove nó đi (vào app.manager xóa TTPod và cái file ko có tên tuổi gì cả :D). Sau đó cài bản 3.40 vào, tiếp tục lai remove nó đi nhưng remove bằng pyUninstaller (mình up rùi đó) cho sạch sẽ và cả cái file k tên tuổi nữa. Sau đó cài lại TTPod 3.41 la OK ngay^^!Nếu bị system error thì cài patch 4 run vào (các bài trên nói khá nhiều nhưng các bạn không chú ý :|)
2. Nếu bạn nào đã cài TTPod 3.40 thì chỉ việc dùng pyUninstaller remove 2 cái mình nói ở trên đi. Rùi cài bản 3.41 vào là OK ngay:D
Nếu có gì thắc mắc các bạn cứ PM, nếu giúp đc mình sẽ giúp ;;)
P/S : Bản 3.41 này mình thấy k cải thiện nhiều lắm, đôi khi vẫn tự nhiên bị treo, chưa khắc phục được lỗi này của bản 3.40. Hơn nữa k thể chỉnh vị trí của cái máy phát thu nhỏ :-??. Đành ngậm ngùi chờ bản sau:(

nhoveai6000

giúp mình vói!! mình đã hack và cài bản 3.41 nhưng khi chay được hơn nủa cây thì báo lỗi là không thể cài đặt ,mình xài 6120c và đã rs thẻ nhớ và máy cài lại (đã bỏ bản 3.40) nhưng vẫn như vậy. ai biết cách sửa xin chỉ dùm( đã cài Patch rồi )
Thanks nhìu

kissxongchet

giúp mình vói!! mình đã hack và cài bản 3.41 nhưng khi chay được hơn nủa cây thì báo lỗi là không thể cài đặt ,mình xài 6120c và đã rs thẻ nhớ và máy cài lại (đã bỏ bản 3.40) nhưng vẫn như vậy. ai biết cách sửa xin chỉ dùm( đã cài Patch rồi )
Thanks nhìu

Hơ, mình chưa gặp lỗi giống của bạn bao giờ. Có thể là do máy của bạn chăng. Mình nghĩ nếu không cài được bản 3.41 thì bạn dùng bản 3.40 cũng gần giống nhau thui vì thực chất nó cũng giống nhau thui :D

hunterviet

Well-Known Member
Thanks nhìu

Chắc máy bạn đã hack rồi, nếu chưa hack thì chắc ko cài được 3.40:D
Bạn nên format máy để cài tốt bản 3.41, còn ko mún format thì bạn update fw mới hoặc cài lại fw (2 cách này để giống nhau). Khi cài fw song thì dùng ttpod vô tư nhé, chúc bạn thành công

hunterviet

Well-Known Member
Cho mình hỏi Sign phần mềm TTpod rùi thì có cài được k hay phải hack cả máy?

Bạn phải hack máy mới cài được, mà hack song rồi thì các pm khác về sau cứ vô tư mà cài và dùng đỡ phải sign sủng gì nữa:D

hunterviet

Well-Known Member
nó chọn hình nên sao hok full màn hình đc. mà giao diện nhìn hok bóng bẩy lắm :(

Cái gì mà ko full màn hình? Cái gì ko bóng bẩy hả bạn, bạn dùng máy gì để ae còn giúp được gì chứ. Mình dùng và thấy rất đẹp và mượt mà, hiệu ứng chạy rất mượt ko bị giật như các bản cũ bạn nhé, ko hiểu bạn dùng máy gì mà kêu TTPod ko bóng bẩy?? Thế thì pm nào mới bóng bẩy với bạn đây

you2youto

Cho hỏi sao mình k cài được bản Skin của Caominh171, bị update error, mặc dù đã cài đươc TTPod 3.41, mình copy skin vô ở trong TTpod vẫn chỉ hiện 4 cái à

Caominh171

Cho hỏi sao mình k cài được bản Skin của Caominh171, bị update error, mặc dù đã cài đươc TTPod 3.41, mình copy skin vô ở trong TTpod vẫn chỉ hiện 4 cái à

Mình nghĩ skin bản 3.40 & 3.41 ko dùng chung được đâu

Khoaaa

Đầu tiên vào e:\ttpod\skin\v4 move cả folder V4 đi nếu muốn giữ lại(có j để sau này copy ngược trở lại ) hay xóa cũng đc, rồi sẽ cài đc file skin.sis của CM171. Nói sao chứ mình vẫn xài đc skin của 3.40 với 3.41 mà

Posted via Mobile Device

nguulangkiem

Cái gì mà ko full màn hình? Cái gì ko bóng bẩy hả bạn, bạn dùng máy gì để ae còn giúp được gì chứ. Mình dùng và thấy rất đẹp và mượt mà, hiệu ứng chạy rất mượt ko bị giật như các bản cũ bạn nhé, ko hiểu bạn dùng máy gì mà kêu TTPod ko bóng bẩy?? Thế thì pm nào mới bóng bẩy với bạn đây

sư huynh làm gì bức xúc thế :(
ý e là cái giao diện hok bóng bẩy lắm chứ hiệu ứng thì mượt rồi :|
còn cái hình nên e chọn ảnh mà nó hok full màn hình :|
e sài N81 :(

hunterviet

Well-Known Member
còn cái hình nên e chọn ảnh mà nó hok full màn hình :|
e sài N81 :(

"hình" mà bạn nói đến là hình của ttpod ko căng hết màn hình hay là ảnh của file nhạc??. Máy bạn cùng là OS 9.2 , độ phân giải màn hình 240x320 giống 6120c của mình, mình cài thấy bình thường, khởi độnh ttpod full màn hình. Mọi thứ đều ổn