• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đổi code và các phần mềm cần thiết.

Kojiro

Super V.I.P
Mình post ở đây bài hướng dẫn cài đặt tổng thể và cách đổi code để up firmware.

Lúc trước, thường gặp các bạn khi dùng NSS scan code của mýa thì bị error. Nói thật, không biết trả lời sao. Hôm nay thì mình đã biết vì sao. Đó là do các nâng cấp version cho Nokia PC Suite, các drivers đã được cập nhật mới nên NSS làm việc không được.

Mình úp lên đây cho các bạn bản Nokia PC Suite 6.84.10.3 (rất khó tìm vì đã cũ) và bản NSS 1.0.38.12 beta. Đây là 2 bản ổn nhất, mình đã test thành công sau khi nghiên cứu lí do.

Tuy nhiên trước tiên cài các PM này, các bạn phải đảm bảo đã gỡ tất cả các ứng dụng của Nokia đang cài trên PC (Nokia connectivity, cable, NSU...). Sau khi gỡ hết các bạn nên restart PC lại.

Sau khi PC restart xong, bạn tiến hành cài PC Suite và NSS mình up ở trên.

Hướng dẫn cài NSS: Làm theo thứ tự các hình dưới đây nhé:

Hướng dẫn đổi code:

1. Mở Nemesis Service Suite và click “Scan for new device” ở gó trên bên phải.

2. Click vào icon “Phone info”

3. Click vào “Scan” rồi "Read"

4. Thay đổi code bạn cần tại "Product code"

5. Chọn “Enable” xong nhấn "Write"

6. Chờ chạy, sau khi xong sẽ như hình sau

Done!

--------------
Hiện giờ thì các bạn có thể dùng PC Suite bản mới nhất kết hợp với NSS bản 103812 để đổi code được.

Chỉnh sửa cuối:
G

germaniteen

Guest
ủa, nãy tui mới thấy link down mà giờ mất tiêu rồi,bó tay luôn! Chắc link có vấn đề nên đang fix đây

hoctronam

nếu phone info kô hiện ìno.có nghĩa là pm này kô nhận diện được dt sao?
NPS thì nhận diện được ????
tại sao vậy mod?

đang dùng con n73
code :0529821
PM NSS 1.0.37.3 kô nhận diện được!!!
hay dùng PM của bác Kojiro mới nhận diện được????????

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
nếu phone info kô hiện ìno.có nghĩa là pm này kô nhận diện được dt sao?
NPS thì nhận diện được ????
tại sao vậy mod?

đang dùng con n73
code :0529821
PM NSS 1.0.37.3 kô nhận diện được!!!
hay dùng PM của bác Kojiro mới nhận diện được????????

@all: các bạn phải làm theo cách và download các Pm mình up. Nếu làm không được thì ta thảo luận tiếp, còn nếu các bạn làm cách khác thì mình không trả lời nha, vì mình có test vậy đâu :D

Các bạn chú ý nhé!

Chỉnh sửa cuối:

hoctronam

các bạn dùng cab kết nối với đt thì chỉ nên dùng 1 trong 2 chương trình NSS hay NSU để kết nối đt,nếu mở 2 ct cùng 1 lúc thì chỉ có 1 ct nhận được đt thôi
1 là NSS
2 là NSU
mình mới phát hiện ra được điều đó!!!

xinhzaj0

sao đệ dowload về và làm y như bác Kojiro màb vẫn không được vậy!Khi nhấn vô dòng Read thỉ toàn báo lỗi Error ! Po tay mất !

Kojiro

Super V.I.P
sao đệ dowload về và làm y như bác Kojiro màb vẫn không được vậy!Khi nhấn vô dòng Read thỉ toàn báo lỗi Error ! Po tay mất !

Bạn chú ý cài theo hướng dẫn, đứng phien bản. Khi hỏi có update hay không thì bạn đừng chấp nhận và chú ý là đổi code xong rồi cài NSU, cài NSU sẽ không thể Scan được.

hoctronam

To xinhzaj0
bạn nên dùng your uíntaller 2007 hay 2008 để gỡ những PM mà bạn Kojiro nói!!!

xinhzaj0

mình dùng được roài ^^! thanks đại ca Kojiro nhé ! Giờ uplate thử coi nào !

sonottawa

Cac pak cho mình hoi cai phan mem nay co cong dung gi vay ? (sao mình ko danh chu Viet co dau dc nhi? HELP)

lixboi

NSS 1.0.38.14 => Cách đây một tuần mình đã dùng bản này và thay code rất ngon .Ko hiểu vì lí do tương thích hay j j đó mà bản cũ ...là bản j đó ko nhận ra N73 kể cả ME hay thường .

Note: có thể dùng crac- k cũ của mấy phiên bản trước Nss để thay code .cái crac - k có hình quả lựu đạn đó

khoabonmat

Active Member
Cho mình hỏi, mình đang xài N82 version v20 mới nhất, trước đây mình xài Firmware của Trung Quốc (thể hiện chử Hoa dc), mình vừa mới change code sang Việt Nam (để đọc font chữ Unicode), thì nó mất font tiếng Hoa.Mình sử dụng code: N82 RM-313 APAC Product Code: 0551541: VIETNAM. Cho mình hỏi có cách nào xài chung cả font chữ Việt Nam lẫn tiếng Hoa luôn ko (bằng cách change code hay cách nào khác).Cám ơn.

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi, mình đang xài N82 version v20 mới nhất, trước đây mình xài Firmware của Trung Quốc (thể hiện chử Hoa dc), mình vừa mới change code sang Việt Nam (để đọc font chữ Unicode), thì nó mất font tiếng Hoa.Mình sử dụng code: N82 RM-313 APAC Product Code: 0551541: VIETNAM. Cho mình hỏi có cách nào xài chung cả font chữ Việt Nam lẫn tiếng Hoa luôn ko (bằng cách change code hay cách nào khác).Cám ơn.

Theo mình biết thì bạn có thể dùng tiếng Hoa để đọc. Có thành viên làm font đó, bạn search thử xem sao :D Nếu ko có mình sẽ lấy cho, bên khu vực ph6a2n mềm ứng dụng á. Tìm cho quen!