• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đổi code và các phần mềm cần thiết.

venusian

Moderator
Ặc uất ko chịu nổi. Đã làm đúng như hương dẫn. Nhưng làm đến bước 5, mình ấn write thì nó ko chạy gì cả. Phần reading values thì nó lại chuyển thành Write new values....Done. Thế là ntn hả bác Kojiro mình đang dùng N82 cần chuyển code để nâng cấp FW

Ặc uất ko chịu nổi. Đã làm đúng như hương dẫn. Nhưng làm đến bước 5, mình ấn write thì nó ko chạy gì cả. Phần reading values thì nó lại chuyển thành Write new values....Done. Thế là ntn hả bác Kojiro mình đang dùng N82 cần chuyển code để nâng cấp FW

Hình như thế là được rồi mà:)

Kojiro

Super V.I.P

Theo hướng dẫn là xong rồi mà :-? Sau khi đổi như trên, mở NSS lên lại xem code là bao nhiêu là biết ngay.

venusian

Moderator
Ặc vừa thử lại đc rùi các bác ạ. Đợi tối nay up lên FW xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

miu170687

Mình up fw V 30.0.019 cho N82 thì bị câm 1 loa .Mấy bác cho em xin code khác up lại thử xem có bị sao kô (N82 ,Việt Lam nha mấy bác :D)

bin2210

em xài con 3250 hồi 2006 .. tự up = USB thì lên 4.14 .. ai bít code nào để up = USB lên 4.60 kô help cái .. thank

datvt

N79 chắc chưa support nên em làm mãi không được,không biết có bác nào thử các máy đời mới như N79,N96 ........ chưa nhỉ ?

Chinavie

Cám ơn Kojiro.
Mình đã đổi được code của con 73 thành code của N73ME và update được FW mới nhất. V.4.0839.42.2.1 ngày 27/9/2008.

v4men

tui cài rùi mà khi cắm cap vào mà ko thấy nhận. Mình dùng N81-8G bạn nào giúp mình với

huyahn2003

Mình post ở đây bài hướng dẫn cài đặt tổng thể và cách đổi code để up firmware.

Lúc trước, thường gặp các bạn khi dùng NSS scan code của mýa thì bị error. Nói thật, không biết trả lời sao. Hôm nay thì mình đã biết vì sao. Đó là do các nâng cấp version cho Nokia PC Suite, các drivers đã được cập nhật mới nên NSS làm việc không được.

--------------
Hiện giờ thì các bạn có thể dùng PC Suite bản mới nhất kết hợp với NSS bản 103812 để đổi code được.

Các pro oi cho mình hỏi có thể dùng cách này để đổi code bàn phím cho N5200 kg vậy.Vì hiện giờ máy nhận dc cuộc gọi nhưng kg vào menu dc vì bị đổi code bàn phím.

Kojiro

Super V.I.P
Các pro oi cho mình hỏi có thể dùng cách này để đổi code bàn phím cho N5200 kg vậy.Vì hiện giờ máy nhận dc cuộc gọi nhưng kg vào menu dc vì bị đổi code bàn phím.

Nghĩa của code này là code qui định ngôn ngữ của máy chứ không phải là nghĩa code bàn phím gì đó của bạn :) Không được nhé!

kamikazee2004

em có con e50 hàng china mobile mà không đọc được phone info để đổi code gì cả.ai biết cách chỉ dùm em với

vanhuy145

Mình cũng bị báo lỗi Error như vậy nhưng sau đó kiễm tra lại thì phát hiện như sau :
Đầu tiên phãi kết nối dt với máy tính bằng PM Pc suite (máy tính phãi nhận được dt)
Sau đó chạy NSS là OK